• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo anh lông ngắn nhà LIBERU

Syn Jung

nãy giờ đi một lèo 24 trang, mẹ Bê giỏi qá, lần nào cũng cho ra 8 bé cả. mẹ liberu cũng có tay chăm các em gê, đứa nào cũng núc ních tròn ù, xinh không chịu nổi :x

có lẽ mẹ Bê sinh gần nhau qá, không kịp hồi phục sức khỏe nên lần này mới như thế :( tội các bé, cầu chúc cho các bé có 1 cuộc sống hp ở kiếp sau :(

liberu

Active Member
nãy giờ đi một lèo 24 trang, mẹ Bê giỏi qá, lần nào cũng cho ra 8 bé cả. mẹ liberu cũng có tay chăm các em gê, đứa nào cũng núc ních tròn ù, xinh không chịu nổi :x

có lẽ mẹ Bê sinh gần nhau qá, không kịp hồi phục sức khỏe nên lần này mới như thế :( tội các bé, cầu chúc cho các bé có 1 cuộc sống hp ở kiếp sau :(
Mình đã cố gắng cách ly nó với thằng Gấu thế mà cứ hở ra là dính luôn. Cũng có thể do con Bê máu giai nên mới nhanh dính thế đó. Con màu Hima thằng Gấu ve vãn mãi mà có được đâu. Chắc đẻ xong 1 lần là chị ta sợ rồi. Cứ thằng Gấu lại gần là nó chạy biến, ko chạy được thì cho thằng này ăn cái tát.

Trong cái rủi cũng có cái may bạn ạ, lần này Bê chịu khó ăn phomai thịt gà và ngày đều đặn 2 bát sữa nên mình cũng đỡ vất vả. Mong sao cho 5 bé còn lại đều khỏe mạnh.

liberu

Active Member
ôi, có 1 bé giống mẹ kìa. Nhìn cái mông bọn nó sao mà ghét thế chứ!
Bé màu lông giống mẹ nhưng giới tính lại giống bố em ạ =))

Mèo mẹ sữa tốt nên 3 thằng đực và 2 thị nở đều cứng cáp, xinh xắn lắm.

liberu

Active Member
Up demo các bé mèo lứa sinh ngày 1/10/2012 nào. Anh chị em giống nhau như đúc.

liberu

Active Member
Dù là trời đang trở lạnh mà vẫn phải toát mồ hôi mới chụp được vài hình đàn mèo mới. 2 thằng đực xám và 2 bé cái xám quá giống nhau, cực khó phân biệt. Ảnh sẽ up dần dần.

Đực 1 tai cụp- To béo nặng nhất đàn, đã biết mon men đến ăn ức gà. Không ăn được nhưng thấy con nào lại gần cũng gừ gừ nhé.

Đực 2 tai cũng cụp- Sở thích là ngủ. Đang ăn cũng vẫn có thể ngủ. Ăn xong anh chị em nô đùa nghịch ngợm thì mình đi ngủ. Lúc mọi người ngủ hết thì lại dậy chơi 1 mình. Botay.

Cháu nó bị "mộng năng" nên đứng chưa vững nhé.

Cái 1- dáng nằm nàng tiên cá

Đứng vững oai phong chưa :D

Cái 2- Đanh đá lắm ý

Tiếp theo là ảnh anh em chúng nó, chụp từng đôi.

Đôi đực cùng tiến

1 cặp đực cái

liberu

Active Member
1 bữa ăn của gia đình mèo

Đực 1 Ăn tham vô đối, tay giữ cái khay để ko đứa nào kéo đi đâu đc.

Anh chị già nằm ngắm đàn con

Ăn xong tạo dáng

Cặp thì trò chuyện

Cặp thì bắt đầu tập leo trèo

Linhmu_93

Active Member
Nhìn 2 đứa ngồi ngắm đàn con ... say sưa... buồn ngủ.... chúng mình dựa đầu vào ...cục gạch ngủ thôi :))

linhlady

Member
Nhìn 2 bố mẹ gối đầu vào cục gạch mà nẫu cả ruột c ạ. :)). tạo dáng rất hưởng thụ=))

bdlinh87

Member
Nhìn Gấu bố thật là vĩ đại! Đàn gấu con ngộ nghĩnh ghê!
Không bít bao giờ Ki nhà em mới có đàn con giống bố Gấu đây, hí hí

NhocSunny

Member
nhìn đứa nào cũng giống đứa nào béo quay béo cút :x nhà này chăm mèo khéo nhỉ!

liberu

Active Member
Nhà mình chăm cũng bt thôi bạn, cho ăn cơm, hạt, cháo, thịt, sữa, phomai vừa đủ. Hi vọng chúng nó bụ bẫm, phàm ăn từ nhỏ, lúc về nhà mới chủ mới cũng dễ nuôi.

nana

Member
chị lib cho em hỏi cách chăm và chế độ dd cho mèo con mới sinh ạ. Em đang kg biết làm sao cho chúng nó béo lên . Chỉ bú sữa mẹ và sữa có đủ kg chị

liberu

Active Member
2 đứa mèo cái nhà mình đều đã hạ sinh ra các thiên thần. Khoảng 2 tuần nữa sẽ có hình ảnh mới nhất nhé.

nhan_nhi2005

Bạn ơi có ảnh các bé chưa bạn, up lên đi cho mọi người ngắm với. Hôm nào ra HN cho mình đến chơi với các bé mèo nhà bạn nhé. Dù rất muốn nhưng vẫn chưa có điều kiện đón các bé về nuôi.