• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo anh lông ngắn nhà LIBERU

miule

Mèo sinh non chết cả đàn hậu quả của việc cho mèo đẻ dầy quá , mèo con vừa bán hết mèo mẹ chưa kịp hồi phục lại cho đẻ tiếp

liberu

Active Member
Mèo sinh non chết cả đàn hậu quả của việc cho mèo đẻ dầy quá , mèo con vừa bán hết mèo mẹ chưa kịp hồi phục lại cho đẻ tiếp
Cám ơn bạn đã nhắc nhở, nhưng mèo nhà mình không phải do "mèo con vừa bán hết mèo mẹ chưa kịp hồi phục lại cho đẻ tiếp" - lứa mèo con nhà mình được 2 tháng tuổi, xuất chuồng hoàn toàn, mèo mẹ mới mang bầu tiếp.

Bé sinh non ~20 ngày là do có sự cố không may, tuy nhiên mình cũng sẽ rút kinh nghiệm lần sau, khi bé bầu bí sẽ hạn chế leo trèo và gần gũi mèo đực.

D_P_HOA

Active Member
Chia buồn với nhà Liberu:(
Thực ra khó nói lắm. không phải là cho mèo mẹ đẻ dầy mà là chẳng may nó dính bầu thôi:(. Có ở trong cuộc mới hiểu được mà :(

miule

Cám ơn bạn đã nhắc nhở, nhưng mèo nhà mình không phải do "mèo con vừa bán hết mèo mẹ chưa kịp hồi phục lại cho đẻ tiếp" - lứa mèo con nhà mình được 2 tháng tuổi, xuất chuồng hoàn toàn, mèo mẹ mới mang bầu tiếp.

Bé sinh non ~20 ngày là do có sự cố không may, tuy nhiên mình cũng sẽ rút kinh nghiệm lần sau, khi bé bầu bí sẽ hạn chế leo trèo và gần gũi mèo đực.
Bạn này chắc tính một năm cho mèo đẻ 3 lứa , Mèo mẹ mang thai hai tháng , nuôi con được hai tháng- xuất chuồng , rồi cho mèo mẹ bầu bì tiếp .Một năm chỉ nên cho mèo đẻ nhiều nhất là hai lứa thôi , ở nước ngoài người ta nuôi mèo chỉ cho một năm một lứa

liberu

Active Member
Bạn này chắc tính một năm cho mèo đẻ 3 lứa , Mèo mẹ mang thai hai tháng , nuôi con được hai tháng- xuất chuồng , rồi cho mèo mẹ bầu bì tiếp .Một năm chỉ nên cho mèo đẻ nhiều nhất là hai lứa thôi , ở nước ngoài người ta nuôi mèo chỉ cho một năm một lứa
ô hay, bạn này nói ý tứ có vẻ không hiểu, cứ phải nói toạc móng heo thì mới ngộ ra hay sao ý. Không phải mình muốn tính toán gì ở đây, mà là không may nó mang bầu thì phải chịu thôi. Nuôi chung đực cái, đến ngày nó động đực, dù đã tách riêng 2 con, mỗi đứa 1 tầng, nhưng chúng nó vẫn cậy cửa lao vào nhau thì biết làm sao???

Bạn sống ở nc ngoài bao lâu & hiện đang sống ở nc nào mà nhiều kinh nghiệm đi khuyên mình thế? Cám ơn nha, tớ sống ở bển 7 năm, thấy nhà hàng xóm mèo đến lúc trưởng thành là mang đi triệt sản luôn. Cũng thấy đầy mèo hoang mới tháng trc có bầu mon men gần nhà, thấy tội nghiệp mang thức ăn thừa cho nó. 1 thời gian sau gặp lại thấy nó tiếp tục mang bầu. Tây ta gì thì cũng như nhau cả thôi bạn ạ. Điều tớ muốn nói là các bé mèo cần được chăm sóc, yêu thương, khỏe mạnh, và tớ cũng không có ý định biến các bé thành MoneyMaker.

meomeocool

Member
chia buồn với bê nhà bạn nhé hi vọng lần sau bê sẽ cho ra những thiên thần xinh xắn àk nhân tiện bạn gấu nhìn iu thế nhất là cái mẹt bùn ngủ mở mắt ti hí ý :-*

venom

Member
ô hay, bạn này nói ý tứ có vẻ không hiểu, cứ phải nói toạc móng heo thì mới ngộ ra hay sao ý. Không phải mình muốn tính toán gì ở đây, mà là không may nó mang bầu thì phải chịu thôi. Nuôi chung đực cái, đến ngày nó động đực, dù đã tách riêng 2 con, mỗi đứa 1 tầng, nhưng chúng nó vẫn cậy cửa lao vào nhau thì biết làm sao???

Bạn sống ở nc ngoài bao lâu & hiện đang sống ở nc nào mà nhiều kinh nghiệm đi khuyên mình thế? Cám ơn nha, tớ sống ở bển 7 năm, thấy nhà hàng xóm mèo đến lúc trưởng thành là mang đi triệt sản luôn. Cũng thấy đầy mèo hoang mới tháng trc có bầu mon men gần nhà, thấy tội nghiệp mang thức ăn thừa cho nó. 1 thời gian sau gặp lại thấy nó tiếp tục mang bầu. Tây ta gì thì cũng như nhau cả thôi bạn ạ. Điều tớ muốn nói là các bé mèo cần được chăm sóc, yêu thương, khỏe mạnh, và tớ cũng không có ý định biến các bé thành MoneyMaker.

Nể :D

Bà chủ xinh đẹp yêu thường mèo rất nhiều, và là người có học và có văn hóa >:D<>:D<>:D<

liberu

Active Member
Cuối tuần nắng đẹp lôi hết bọn lông lá ra tắm rửa. Chụp vài cái hình trước khi tắm để khởi động cái nào...

liberu

Active Member
hic, rõ ràng hôm trc đã post bài khoe đàn mèo lông ngắn dịp xuân Nhâm Thìn, thế mà giờ lại mất tiêu :(

Đầu tiên là con nuôi, color point, female, tầm 5-6 tháng tuổi

Gấu đẹp trai

Bê đang bầu bí lứa F1 với Gấu

augustro

Member
Trời ơi, đội hình tuyệt đẹp, thật là mê ...........................................

augustro

Member
Bê đang bầu bí lứa F1 với Gấu

Mr. Du lông dài, con trai của Mẹ Bê lông ngắn+Bố Đô lông dài (không thấy bố Đô đâu, nay chỉ thấy bố dượng Gấu lông ngắn :) )
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=VxrUt3EvqRo&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=e5-XYYYkyqI&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Mr. Du cách đây khoảng 3, 4 tháng:
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=3Yqveml1emc&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

liberu

Active Member
Ko muốn tự khen mèo nhà mình, nhưng phải công nhận mèo đẹp thật :D

linhlamhn

Member
Ko muốn tự khen mèo nhà mình, nhưng phải công nhận mèo đẹp thật :D
Đúng là mèo nhà bạn đẹp thật, mà tự khen cũng được chứ sao, mèo nhà mình mình phải thấy đẹp trước thì người ngoài mới thấy đẹp được chứ ;))

Tuti2290

Member
khà, 2 em này mà lai vs tuti mà ra mèo anh lông ngăn tai cụp thì TUYỆT. Duyệt duyệt cả 2 em ALN này nhé bạn liberu. Chỉ sợ các em ý chê mèo nhà mình thôi.

biode

Member
Mèo mẹ có bầu bị tự kỉ chị ạ, chỉ thích nằm 1 mình thôi, ko thích bị làm phiền. Sở thích duy nhất là trèo lên cái nóc cục điều hòa nằm sưởi nắng, ngoe nguẩy cái đuôi (
Ơ sao cái bọn này có nhiều sở thích quái dị thật. Hai đứa tiểu yêu nhà tớ thì thích nằm trên nóc cái điều hòa trong phòng, vì chúng nó nhảy được lên đấy. cả 2 con gần chục cân, hic, 2 vc nhà tớ chỉ sợ cái điều hòa không chịu được, rơi xuống thì chít.