• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo đi lạc

Status
Không mở trả lời sau này.
tớ ở Hn nhé, đt: 0121.504.1805 ... bạn nào gặp đựoc em thì báo ngay cho tớ ... mong tin em quá T_T

đêm qua thả xích cho chạy rong nhưng lại quên đóg cửa sổ. chờ suốt cả ngày không thấy nó về, gọi cũng không thấy thưa :(( thêm tí chút thông tin: em ý là mèo gái được khoảng 7 tháng nhưng mà gầy còm hà ... đuôi dài cực, râu cũng rất dài màu đen, đặc biệt là bên mắt phải có 1 sợi râu màu trắng ( ngắn hơn các sợi kia nên hơi khó nhìn )

đêm qua thả xích cho chạy rong nhưng lại quên đóg cửa sổ. chờ suốt cả ngày không thấy nó về, gọi cũng không thấy thưa :((

thêm tí chút thông tin: em ý là mèo gái được khoảng 7 tháng nhưng mà gầy còm hà ... đuôi dài cực, râu cũng rất dài màu đen, đặc biệt là bên mắt phải có 1 sợi râu màu trắng ( ngắn hơn các sợi kia nên hơi khó nhìn )

hahaho

Member
mình cũng bị vài lần rồi,thả xích ra cho mèo chạy chơi trong nhà rồi quên đóng cửa sổ thế là nó phi ra.Giờ chỉ cầu cho mèo nhà bạn không bị câu hoặc bị lạc vào nhà nào đấy rồi không ra được,chứ mèo nhà bạn đã 7 tháng nếu không bị bắt thì cùng lắm là 2-3 hôm là nó về thôi.Chúc mèo nhà bạn bình an vô sự còn về với chủ:praying::praying::praying:

nhưng nó chưa bao giờ đi xa quá như thế :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(( cùng lắm là nó chỉ loanh quanh ngoài vườn thôi :worried::worried::worried: mình chỉ sợ nó đi lạc rôi không biết đường về và bị bắt ấy chứ :nailbitting: nhớ em ấy quá, chỉ mong em ấy về thôi :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(( sau lần này chắc mình hết dám thả xích cho mèo chạy lông nhông nữa T_T

trời thì mưa nắng thất thường T_T lo quá :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

nếu ai gặp được Pell thì trả lại cho mình, không thì bán lại cho mình, mình sẵn sàng mua lại em ấy, bao nhiêu cũng được :praying::praying::praying:

BeMiu

Member
Trời.
Bé Pell mắt to dễ thương chèo cây đào đây mà.
Bạn chạy tìm vòng vòng quanh nhà ấy
Không nhờ thêm người đi xe theo nhiều hướng để tìm,
tội nghiệp em ấy, bạn cố gắng tìm bằng được em ấy nha,
lâu lâu cập nhập thông tin cho bọn mình biết với, thương bé lắm >"<

thông tin mới nhận: đêm qua trộm vào vườn, không biết em ý có bị bắt không :(:)(:)(:)(:)(:)(( buồn quá, nhớ cưng quá :(:)(:)(:)(:)(:)(( nhờ ai đc chứ, làm gì có ai chịu tốn tiền xăng chỉ để timf 1 con mèo T_T mình đang cố hết sức đây, còn cách nào khả quan hơn không ? dán giấy thông báo cũng không được, mưa thế dính 1 lúc là nó bong ngay T_T

matsat

Member
Chị đừng bỏ cuộc, cố tìm em nó đi. Nếu không dán được giấy thì chị in ảnh bé rồi đến từng nhà xung quanh hỏi , đến các cửa hàng bán mèo , cả mấy cái quán tiểu hổ nữa, càng sớm càng tốt chị ạ.Mong bé sớm về với chị.

hahaho

Member
thông tin mới nhận: đêm qua trộm vào vườn, không biết em ý có bị bắt không :(:)(:)(:)(:)(:)(( buồn quá, nhớ cưng quá :(:)(:)(:)(:)(:)(( nhờ ai đc chứ, làm gì có ai chịu tốn tiền xăng chỉ để timf 1 con mèo T_T mình đang cố hết sức đây, còn cách nào khả quan hơn không ? dán giấy thông báo cũng không được, mưa thế dính 1 lúc là nó bong ngay T_T
trộmg vào nhà bạn à,có thể mèo bị trộm bắt lắm,bây giờ bạn thử đi tìm ở nhà hàng xóm và các khu nhà gần đấy xem,mèo nhà bạn chắc mới đi lần đầu với lại trời mưa nữa nên chắc nó chưa đi xa đâu,với cả bạn thử đi tìm ở mấy chỗ bán mèo xem sao,mèo nhà bạn như vậy mình nghĩ là không bị vào quán tiểu hổ đâu,trong quán tiểu hổ toàn thịt mèo ta thôi:worried::worried::worried:

chỉ lo chậm 1 bước thì ng` ta bán nó đi mất rồi ... mèo đẹp thế cơ mà :( các bạn ở HN cũng tìm giúp tớ 1 tay nhé !! ảnh ở lik trên, các bạn cứ đem ảnh đó đi để so sánh ... phân bố phạm vi tìm kiếm càng rộng càng tốt T_T chứ mưa gió thế này, tớ lo cho bé Pell quá :(:)(:)(:)(:)(( em ấy đẹp nhất, trên máy tính hay đi động đều có 1 đống ảnh em ấy, cứ nhìn là lại nhớ em ấy :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

cưng mới đi lạc từ đêm qua thôi ( ngày 15.5.09 ), nếu may mắn thì chắc chưa đi xa đâu, mong các bạn giúp đỡ T_T nó đen nhẻm, nhìn trong bóng tối khó mà phát hiện ra cưng, với lại hqua trộm vào thì bị ông hàng xóm với chị mình phát hiện, bật đèn lên đuổi thì nó chạy mất tiêu, nên chắc thằng đấy cũng chưa túm được em mèo đâu. tại vì vườn nhà mình trông nhiều cây ( đa số là cây gai ) để tránh trộm lẻn vô ( nó vào thì nó sẽ bị gai đâm hoặc làm gẫy cây, mà chỉ cần 1 tiếng động nhỏ là ông hàng xóm dậy ngay ) ... bé mà rúc vào lùm cây đấy thì còn lâu mới bắt đc ... nhưng mà vẫn cảm thấy lo quá :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Phu Dung

Moderator
Thật khổ cho Khoai và o cho bé Pell quá. Mà những người yêu mèo chúng ta có mấy ai không trải qua những giây phú như thế. Buồn, lo lắng... Có lần con Ruồi thọt của mình mất tích, chỉ hơn nửa ngày là mình phát hiện ra ngay nhưng không cách nào tìm được. Mình cầm tấm ảnh của nó đi hỏi khắp vùng xung quanh, thiên hạ nhìn mình như kẻ thần kinh. Hic! Rồi mình đi đến đền thờ Đức Mẹ Hằng cứu giúp cầu nguyện cho nó được bình an trở về. Mình chưa bao giờ cầu xin bất kỳ lợi ích vật chất nào cho bản thân nhưng lại đi cầu xin cho con mèo. Không biết các Đấng thiêng liêng có phiền lòng vì chuyện đó không. Sau đó thì con yêu tinh thọt chân cũng lò dò về. Mình mừng quá, quên cả việc phải giận hay phải phạt nó luôn. Có lẽ nó đi lạc vào nhà hàng xóm và kẹt vào đâu đó nên không về được chứ nếu nó bị bắt thì với bộ lông mướp xấu xí và còn thọt chân chắc chả có cơ hội được nuôi cho tốn cơm đâu. Bâ giờ thì mình hoàn toàn yên tâm về nó vì mình nhốt nó trong phòng đọc sách nhưng vẫn bất an vì không còn chỗ nào thích hợp để nhốt Kim Bọ và 3 anh em Tí Chuột. Chúng nó vẫn lông nhông trong nhà, hiếm khi trèo đi đâu nhưng nỗi lo lắng cho chúng nó vẫn luôn thường trực trong lòng.

Hic hic hic! Ôi những kẻ yêu mèo như chúng ta, không biết có phải là có bị biến thái gì không nhỉ?

yếu quá mà, trở thành những kẻ điên trong mắt mọi người ... phaỉ chi lúc sinh ra mình không "giàu tình cảm" nhỉ ? "giàu" quá, bây giờ chỉ cần 1 bé mèo mới sanh bị chết hay 1 bé mèo đi lạc là đã cuống lên rồi :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

đã 1 ngày trôi qua ... em Pell vẫn chưa có tin tức gì :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(( chắc tớ cũngb phải đến đền thờ cầu nguyện quá T_T nhưng mà thế thì ngại lắm ... ai chỉ cho tớ cách gì cầu ở nhà đi :(:)(:)(:)(:)(( chứ em ý đẹp, ở với tớ đã lâu, lại là em mèo gái duy nhất trong đàn mèo nữa :(:)(:)(:)(:)(:)(( đi lạc rồi thì tớ buồn chết mất ... trời nắng ráo, cõ lẽ đã đến lúc tớ đi dán giấy vả trở thành "kẻ điên trg mắt mọi người" như chị Phu Dung :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

chị ơi em rủ được bạn đi nhà thờ lớn rồi ... chỗ đó bà em hay đến cầu nguyện, mẹ Marria chắc sẽ hiểu cho em ... mấy bữa nữa nghỉ hè rồi em đi. chờ có 1, 2 hôm thôi mà lòng bồn chồn muốn chết ak` :(:)(:)(:)(:)(( nó rất đẹp nên sẽ không bị giết thịt đâu, với lại thịt mèo tấy dở lắm. hy vong nó sẽ được nhanh chóng bán vào 1 nhà giàu nào đó ... em lo nhất là nó đẹp nên bán đi giá thành sẽ rất đắt, ít người có thể mua, nên nó cứ phải ở trong lồng cũng lũ mèo hoang. mà nó vốn hiền lành, làm sao đánh lại mèo hoang được :(:)(:)(:)(:)(:)(( ôi khổ thân con bé T_T

em đã nhờ bạn em hỏi giúp ( bạn em quen vài ngưòi bán mèo, có lẽ tại mèo nhà bạn ấy hay bị ngưòi lớn bán đi ) >"< kết hợp cầu nguyện tại nhà và tại nhà thờ, em hy vọng các thánh sẽ hiểu đựoc em và trả mèo cho em chăng :(

binbeo4289

Bạn đã đi hỏi kĩ các nhà xung quanh chưa !!! hồi trước em mèo nhà tớ đi lạc, tớ phải chạy đi hỏi từng nhà 1. mà tớ ở tập thể nữa chứ, nhà nào cũng giống nhà nào. khổ hơn cả tìm trẻ lạc. may quá em í chơi chán rồi đi vào 1 nhà khác vì thấy giống nhà mình quá. Hàng xóm họ thấy em í run lẩy bẩy nên cũng sợ, cứ đi hỏi là có ai mất mèo không!! may không chịu được ^^^^

hic, hiện tại máy in nhà tớ đang hỏng ... làm sao mà in giấy ra để dán đây :(:)(:)(:)(( tội nghiệp mèo quá ... mèo ơi :(:)(:)(:)(:)((

ak`, thông tin mới đây !! bạn tớ tìm được 1 bé mèo y hệt mèo của mình ở hàng bán mèo đấy, mai bạn tớ sẽ dẫn tớ đi "nhận dạng" em ấy >:D< hy vong tràn trề >"< hẳn là các bạn đoán được lúc này tớ vui đến thế nào chứ :D có lẽ trời sẽ không dập tắt niềm hy vọng mong manh đấy của tớ đâu ... mong đến ngày mai quá >:D<

Status
Không mở trả lời sau này.