• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lucky mặc áo đẹp, xinh lắm nhé...

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Chị không làm đâu em ơi, em họ chị mang từ Nhật về cho nó đấy... Cơ mà nó hơi tròn, nên áo hơi chật một tẹo.. Mấy lị đây là áo cho chó, đặc biệt là Phốc Sóc và Chi Hua Hua, nhưng thấy xinh thì chị cứ cho nó mặc thôi, nhìn yêu lắm í, mà cũng chẳng thấy Lucky tỏ ra khó chịu gì cả, vẫn ngủ khì khì như heo quay đấy....

monkey22

Member
hihi. Nhin Lucky nhà chị Pumpkin béo quá. Chị ơi em nhìn Lucky mặc áo đẹp đấy chứ có thấy chật đâu. Nhìn cái ảnh lucky ngồi quay lưng lại hay hay. hihi

Ông Mèo

Lucky trông thật bảnh choẹ, yêu nhất là hình thứ 3 một anh chàng tinh khôn với khuôn mặt sáng ngời và bộ cánh thật bảnh....

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Hí hí, các bác cứ khen thế này thì tối nay mẹ cháu lại mặc áo mới cho cháu, rồi chụp thật nhiều ảnh để khoe các bác ạ... Cháu ngoan, nên mẹ cháu đầu tư cho cháu nhiều lắm, vì mẹ cháu yêu cháu nhất mà...

Cháu cũng yêu mẹ cháu lắm ạ, khi cháu ngủ dậy mà thấy mẹ còn ngủ, cháu lại ra dụi đầu vào cằm mẹ cháu... Hí hí, mỗi lần thế mẹ cháu cứ thơm cháu suốt thôi... Hị hị... Meowwww...

ashita

Dịch giả Vietpet
nếu ko biết nó là con trai thì em còn tưởng là nó đang chửa cơ ^^bao giờ bé nhà em bằng được thằng ku nhà chị nhỉ

Hô hô lần đầu tiên em nhìn thấy mèo đc mặc áo bác ạ , trông oách phết, thích xoa bụng em ý quá cơ !

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Lucky có thêm nhiều ảnh mới đây ạ, các bác thấy mẹ cháu yêu cháu không....

Cháu đi đá bóng nhé, hơi bị yêu thể thao đấy, không phải như các bác nghĩ đâu ạ...

Xinh không các bác?

l0ve_d0g

Member
Úi zời ơi.Nhìn Lucky nhà chị pump giống sumô quá :D.Nhìn bụng phệ kìa.Ghét quá ^^.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Mẹ cháu cũng khen cháu có năng khiếu làm người mẫu lắm...

Mẹ cháu thích cái áo mũ hồng này, nhưng cháu thì không thích lắm, ngắn bỏ xừ đi được..

Thêm chai rượu vào nữa thì cũng hay đấy nhỉ?

Mẹ không cho đi đá bóng, thôi thì cứ nhìn kiểu này, mẹ thấy tội chắc lại cho đi thôi mà..

Áo bò hẳn hoi nhé, không phải ai cũng ngầu như tớ đâu nhé..

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Thêm mấy cái nữa... Chật vật vì mặc áo cho nó, thay nhiều quá nên nó ghét, kêu meo meo phản đối ầm lên...

Không muốn mặc áo nữa đâu, thả ta ra... Đồ điên rồ...

Hừm, không thả à, ta tự phá cửa nhá...

Ông Mèo

Trời ơi trông Lucky như tài tử điện ảnh ấy ngày thay đến 4-5 bộ... Chị Pumkin ơi mua ở đâu mà đẹp thế chỉ em với, em cũng phải làm đẹp cho Đượi nhà em cho bằng anh bằng em mới được... Nó đang ngồi trên bàn nhìn Lucky rồi lườm em đây này... Được rồi được rồi... Đúng là đồ lắm chuyện thấy người ta ăn mặc sành điệu là vòi vĩnh ngay...

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Em Ông Mèo ơi, em nói với bé Đượi (tên nhạy cảm thế) là: Áo này không phải của anh Lucky hết đâu, anh Lucky chỉ có mỗi 3 cái thôi, nhưng mẹ Pumpkin đi mượn cho bé mặc đấy. Áo này là dành cho con chó Phốc của nhà thằng em họ của mẹ Pumpkin mà, nhà đó có người hay bay đi Nhật Bản nên tiện thể mua cho em Phốc đó liền 1 lúc 15 cái, xinh ơi là xinh..

Thương bé Lucky chẳng bao giờ có áo đẹp, mẹ Pumpkin xin về cho Lucky mấy cái, nhưng Lucky mặc xinh quá nên mẹ đến mượn luôn mấy cái còn lại để chụp ảnh cho Lucky thôi mà...

Còn nếu em muốn mua áo mèo cho Đượi, em có thể đến xem ở Pet shop của anh Mỡ Manomero- 93 Hoàng Hoa Thám, chắc là anh ấy có nhiều đấy em ạ.

Miewmiew

Member
lucky nhìn y như cu ti nhà mình , mà cu ti nhà mình nó không ngoan được như lucky, nó phá kinh hoàng :(

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Bé tí thế thì nó phá là đúng rồi... Như Lucky đôi khi cũng buồn. Nó cứ đi 2 bước lại ịch ra, nằm ườn, chả chịu nghịch đùa gì cả. Trò nghịch thích nhất là ăn no, xong lấy chân ngoào Whishkas thừa để ném ra ngoài... Thế đấy bạn ạ, phù...