• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

love toydog

Từ ngày hôm nay em nhớ để ý xem lúc nào nó bắt đầu bỏ ăn và cào ổ liên tục thì khoảng 10h -24h là nó đẻ đó.

Có thể sớm hay muộn chút,thường là 60 ngày.dao động từ 57-63 ngày[9 tuần] nếu nó vật vã,bỏ ăn mà ko đẻ mới phải lo em à.

blackfox

Member
Hnay e cho đi siêu âm ở hanvet. Nó bảo có 1 con. Đẻ mổ. Chi phí 1-2 triệu. Tầm 3 ngày nữa thì đẻ. A thấy có nên như thế k?8->

Con to lắm à em hanvet chuẩn đoán ko đẻ thường được à mà phải mổ đẻ.vì mổ đẻ khó giữ được cả mẹ lẫn con lắm và chăm rất vất vả :-/:-/:-/

Nếu chưa thấy gì bất thường thì cứ theo dõi đã em à,nếu đúng 60 ngày thì hôm nay mới đủ 19-1 đến 20-3:-w:-w:-w

bụng nó sụt xuống nhiều rồi chỉ 1 hay 2 hôm nữa là đẻ đấy.em sờ có thấy con nó đạp ko?anh mới up ảnh mấy cún của nhà bên rao vặt đấy,con cuối chửa 45 ngày mà nó ộ ệ thế cơ mà.

Ôi mẹ đầu bạc đẻ cún con có cái đầu đẹp luôn.tối mai anh qua cắt đuôi.:-h:-h:-h

Hùng à cún con sao rồi?đuôi cún con anh cắt lành chưa?anh để hai đốt cho đẹp nhưng con mẹ có vẻ ít sữa nên cún con ko mập em à.:-/:-/:-/

blackfox

Member
Có mỗi mình nên nó cũng nhanh lớn anh ạ. Vết cắt lành rồi. Con cái nhà anh sắp sunh chưa?

Anh cũng đang chờ em à.em nhớ 45 ngày cho cún con đi tiêm vac xin nhé mùa xuân nhiều dịch bệnh lắm đấy.

blackfox

Member
Vâng. Con cún nhà e đẻ ít thế này lần sau có nên cho đẻ nữa k anh nhỉ?

Cứ cho nó đẻ bình thường.để lần sau anh căn ngày lấy muộn hơn một chút và cho ăn bổ xung dưỡng chất thì tỷ lệ sinh sẽ nhiều con hơn thôi.

blackfox

Member

Bao lâu thì mở mắt anh nhỉ. Lần sau nó chịu con đực màu đậm của a thì tốt hơn nhỉ

11 ngày thì cún con mở mắt em ạ.nó hợp với con fox hươu thế thì lần sau cứ lấy con đó thôi. màu con cún con đẹp đó.