• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

love toydog

Không sao đâu em,anh chỉ mong mọi người có chó đẹp và thông minh nuôi.ko phải nhập.madein việt nam chuẩn.thích nghi điều kiện khí hậu nhiệt đới nóng ẩm ở miền bắc.;;):">:-*

Anh đang thử nhân giống miniature pinscher,tầm 4,5kg-6,5kg xem sao, nhưng thấy nó dữ quá em à.

blackfox

Member
Con đen vàng của anh chắc thuộc giống đấy anh nhỉ. Loại đấy nhìn gần giống doberman thu nhỏ nhỉ

Trông cún ổn rồi em ạ. đúng con đen vàng của anh giống đấy. nên anh cho phối với con minpin nga đang chờ xem con của nó ra sao mà.:-w:-w:-w

Chưa bạn ạ,nếu nhìn thấy người lạ nó sủa rất dữ,như muốn lao vào cắn.nhưng biết nghe lời bảo im là thôi luôn.

blackfox

Member
Cún nhà e mấy htrc ăn uống tốt mà mấy hnay tự nhiên lười ăn quá anh ạ. Vẫn khỏe mạnh bt

nó bắt đầu xuống bụng nên khó chịu đó,em cứ cho ăn bình thường nhé, đừng có cho ăn ngon quá sau nó lười ăn lắm.khoảng 55 ngày thì cho uống ma ma sữa non nhé cho nó xuống sữa.

ko sao đâu em,vài ngày nữa nó đẻ,thai ép vào dạ dày tức bụng,nên nó uống sữa vì đói quá ko chịu được đấy mà đành cho uống sữa thôi vậy,em qua hiệu thuốc mua thêm đường gluco cho uống nhé.

đừng tắm.anh đoán khoảng 2 -3 con em ạ.chuẩn bị cho nó một hộp xốp to vì thời tiết vẫn lạnh mà em nhé.

blackfox

Member
Chó mới sinh thì mẹ nó tự cắn dây rốn và nó tự lành hả a? Mình có fai can thiệp j k?

Ừ,bt nó tự sinh được thì là vậy, nhưng nếu con mẹ yếu quá thì phải hỗ trợ giúp đỡ nó đẻ nhanh hơn đỡ mất sức.

Lần sau em viết bài có dấu tiếng việt ko ban quản trị xóa bài và top đấy.rẻ thì thôi để nuôi đẻ vậy.:)):)):))