• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Labrador nhà Anh Thế

NamLong

Member
Bác Cường à!
Hôm nay em đã cho LUCKY tắm nước bồ kết rồi - thơm phức nhé. Mà không hiểu do cảm giác vì quý nó quá hay sao mà em thấy mới được có mấy ngày, nó đã cao thêm rồi đấy. Là con gái nhưng nghịch lắm, chạy nhảy huỳnh huỵch chứ chẳng nhẹ nhàng đâu.
Buổi tối em đưa nó đi dạo dọc cầu Cót - sông Tô nhà em, mọi người cứ hỏi han liên tục, sướng phết. Tuy nhiên cũng không kém phần vất vả đâu: Từ 21h-22h hầm nồi súp cho nó, ngay sau đó cho uống bổ sung cốc sữa - sáng ra lại cho ăn, dọn dẹp; trưa đi làm về nhà lại cho ăn, dọn dẹp; chiều đi làm về lại ... Nhưng kể ra cũng vui phết! Hôm nào rãnh, em sẽ cho nó về thăm mẹ KIA nhé!

chó béo

Bác Cường à!
Hôm nay em đã cho LUCKY tắm nước bồ kết rồi - thơm phức nhé. Mà không hiểu do cảm giác vì quý nó quá hay sao mà em thấy mới được có mấy ngày, nó đã cao thêm rồi đấy. Là con gái nhưng nghịch lắm, chạy nhảy huỳnh huỵch chứ chẳng nhẹ nhàng đâu.
Buổi tối em đưa nó đi dạo dọc cầu Cót - sông Tô nhà em, mọi người cứ hỏi han liên tục, sướng phết. Tuy nhiên cũng không kém phần vất vả đâu: Từ 21h-22h hầm nồi súp cho nó, ngay sau đó cho uống bổ sung cốc sữa - sáng ra lại cho ăn, dọn dẹp; trưa đi làm về nhà lại cho ăn, dọn dẹp; chiều đi làm về lại ... Nhưng kể ra cũng vui phết! Hôm nào rãnh, em sẽ cho nó về thăm mẹ KIA nhé!
chăm sóc cẩn thận rất tốt nhưng đừng chiều nó quá bạn ơi,sau nó kén ăn thì mệt đấy, cho nó ăn bình thường đủ chất là được thỉnh thoảng bồi dưỡng thêm thôi. Nó còn nhỏ CŨng đừng để nó béo quá nó sẽ bị còi xương, bó xương, nuôi chó cũng như nuôi trẻ con thôi. Mình trích 1 câu của bác nào đó: "Thương chó thì ko nên cho chó ăn ngon"

NamLong

Member
To hobaosutucop: Chân thành cảm ơn bác! em sẽ dần đưa nó vào khuôn khổ - không chiều quá sinh hư mất! em đã PM cho bác rôi đấy, hẹn sớm gặp mặt, bác nhé!

Black_Tomy

em chào các bác. em là người mới mong các bac chỉ bảo giúp em nhé.
em vừa tậu 1 nhóc lab đen mới được 1 tháng 20 ngày, nếu có gì ko hiểu em xin hỏi các bác nhé.mong các bác giúp đỡ e nhé !!!!

NamLong

Member
Biện pháp cho cún giảm cắn phá giầy dép!

con nhà em thì đang cho ăn kiêng, nó gặm đồ ghê quá, bắt đầu lớn rồi,đang bổ sung canxi cho vững bộ khung, sau đó mới đắp thịt vào cho nó , nhìn bây giờ thì hơi gầy, nhưng khung tốt lắm rồi, sẻ có hình em nó trong một ngày gần đây
Bạn có thể áp dụng thử biện pháp của BSGV xem có hiệu quả không nhé, tôi đã áp dụng thấy ổn lắm!
Cụ thể (cách của BSGV):
Lấy xương ống của bò sau khi đã nấu nước phở, ngâm vào nước vôi vài ngày, đập bỏ sạch hết tuỷ và nan xương ở trong. Sau đó rửa sạch làm đồ chơi cho cún (tác dụng khoảng vài tháng rồi lại thay xương mới). Nó sẽ gặm cả ngày lẫn đêm - không gặm các thứ khác. Việc này cũng đồng nghĩa với sự luyện tập cơ hàm cho cún tốt lắm!
hy vọng cách này có ích với cún của Bạn!