• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lab Tô - Trai bản - LÀO CAI

kieumailc

Active Member
Trẻ con nhà anh Kiều yêu quí chăm sóc thế kia, bác Kiều nuôi chú này vừa thỏa mãn đam mê vừa dạy em bé biết yêu quý loài vật vui nhà, chúc mừng bác
cảm ơn bác đã cổ vũ, động viên, em 135 này do con gái em chọn mà đúng hơn là 135 đã chọn con gái em- em đã giao toàn quyền lựa chọn cho con gái khi hai bố con đột nhập vào nhà bác khoai...một lựa chọn thật đơn giản, sau 10 phút chơi đùa với đàn cún..." Bố ơi con thích em này , vì em thích chơi với con.."
em xin pots lại tấm hình ngày đầu hai chị em gặp gỡ tại HN,ngày 27/2/09

kieumailc

Active Member
chuẩn bị tết cho cún

chuẩn bị đón xuân sáng nay trốn cơ quan về nhà tân trang lại nhà cho 135

kieumailc

Active Member
Nhân dịp năm mới chị em cháu xin kính chúc các bác,cô chú,các anh ,chị - sức khoẻ, hạnh phúc,an khang ,thịnh vượng....chúc vietpet ngày càng phát triển

minhcuong

Active Member

Căn nhà bác Kiều xây có công năng rất đặc biệt ở VN :) Ở nước ngoài cửa chính còn trổ một cửa nhỏ cho cún chui ra vào từ nhà ra vườn.

Nhìn cây cau nhà bác Kiều lại nhớ sáng nay, em và bà xã phải sử dụng cưa máy, cuốc chim, búa, thuổng, dùi, đục cùng sức của 2 em chiến sỹ đặc công mới hạ được 3 cây cau. Dự định sắp tới là thay bằng một cây ngọc lan để tỏa bóng mát. Còn lại lấp hố đất chỗ 2 cây cau lại làm khoảng sân rộng thêm chút, làm gì cũng tiện.

"Mùa xuân là Tết trồng cây" mà nhà em đốn 3 cây trồng lại 1 cây, nghĩ cũng chưa hay lắm. Chắc phải trồng thêm cây mít Changiai, vải Thiều bù vào. Hy vọng 2 năm nữa có quả.

Chúc mừng năm mới!

KimCuong

Active Member
Các bác có nhìn thấy cái cây trắng trắng đứng bên cạnh gốc cây cau nhà bác Kiều không? Cuối năm nay nó sẽ được trở về Hà Nội để mừng nhà mới của một chú em nào đó ở dưới Hà Nội đó các bác ơi. Hihihi

kieumailc

Active Member
Do cún được thả 24/24 nên Kiều làm thế này cho thoáng. Cún có thể vui đùa khắp vườn. Chỗ này chỉ là chỗ cho các cháu nghỉ lúc mưa,nắng...trong phòng hiện đã được lát gỗ đảmm bảo ấm...

kieumailc

Active Member
Các bác có nhìn thấy cái cây trắng trắng đứng bên cạnh gốc cây cau nhà bác Kiều không? Cuối năm nay nó sẽ được trở về Hà Nội để mừng nhà mới của một chú em nào đó ở dưới Hà Nội đó các bác ơi. Hihihi
:-bd:-bd:-bd KC xem có mảnh vườn nào chứa được em nó không ?

liemhitle

Member
nhà cho 135 mà đã to thế rồi không biết bố kiều mà kén rể thì sẽ xây nhà thế nào nhỉ , chắc anh Đá Quý lại là chủ thầu kiêm thiết kế + thi công luôn rồi :D , năm mới chúc gia đình anh Kiều mạnh khoẻ nhé nuôi 135 mát tay hôm nào đưa em nó xuống VPQN giao lưu =))

KimCuong

Active Member
chắc anh Đá Quý lại là chủ thầu kiêm thiết kế + thi công luôn rồi :D ,
Ặc, dự án 135 khó kiếm chác được lắm ông Hít Le ơi, dự án cho người dân nghèo mà sao đành kiếm chác đây. :shame on you:

Anh chỉ chịu trách nhiệm phần anh in đậm trên trích dẫn lời của bác Kiều thôi, nhưng đúng là dự án 135 nên bị bác ấy cắt giảm và có thay đổi chút xíu thiết kế ở 1 số hạng mục nhưng khổ là tổng mức đầu tư không những giảm mà còn tăng vượt so với dự toán ban đầu, chủ yếu là khối lượng công trình tăng, bù giá vật liệu quá lớn và phần giá trị nhân công cũng tăng đáng kể. :at wits end: =))

Nếu đúng theo bản gốc thiết kế của anh đã trình nộp bác Kiều thì đảm bảo dự án 135 này có 1 phối cảnh cực ngon lành mà chi phí còn thấp nhất đấy. ;) :))

kieumailc

Active Member
nhà cho 135 mà đã to thế rồi không biết bố kiều mà kén rể thì sẽ xây nhà thế nào nhỉ , chắc anh Đá Quý lại là chủ thầu kiêm thiết kế + thi công luôn rồi :D , năm mới chúc gia đình anh Kiều mạnh khoẻ nhé nuôi 135 mát tay hôm nào đưa em nó xuống VPQN giao lưu =))
chú liêm an tam anh đã tìm cho mình chỗ này rồi

mời chú lên đây uống rượu với anh

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Chắc KIA và Rex đang coi đồng hồ trên TV tới khoảnh khắc trọng đại của một năm mới: Canh Dần. Chủ chó Anhthe98 không đi coi pháo hoa giao thừa mà cùng chó ở nhà à ?

anhthe98

Member
Chắc KIA và Rex đang coi đồng hồ trên TV tới khoảnh khắc trọng đại của một năm mới: Canh Dần. Chủ chó Anhthe98 không đi coi pháo hoa giao thừa mà cùng chó ở nhà à ?
Báo cáo bác chủ có đi chơi, nhưng chó chỉ ở nhà xem TV thôi ạ Dog Eye

Gửi bác sỹ, bác Kiều cùng các cô chủ toma Lào cai hình chủ KIA,REX đi chơi đêm 30, chúc các cô chủ sớm gặp nhau tại LC , HN :-bd

kieumailc

Active Member
Báo cáo bác chủ có đi chơi, nhưng chó chỉ ở nhà xem TV thôi ạ Dog Eye

Gửi bác sỹ, bác Kiều cùng các cô chủ toma Lào cai hình chủ KIA,REX đi chơi đêm 30, chúc các cô chủ sớm gặp nhau tại LC , HN :-bd
chào bác. mấy hôm nữa bác cho đồng bào L Cai giao lưu cùng cán bộ thủ đô nhé

hai cô chủ nhỏ

kieumailc

Active Member
Báo cáo. ngoài 4 người bạn cũ Lab Tô đã có them 6 người bạn cộc...

minhcuong

Active Member
Bác Kiều hiện đã nuôi cả Lab và Cộc, bác Kiều khách quan đánh giá trên kinh nghiệm thực tế để so sánh Lab và Cộc ở một số điểm sau đây nhé:

1- Thể lực:
tốc độ chạy, quăng 1 quả bóng ra xa, Lab và Cộc cùng lao ra đuổi. Con này hay dành

2- Khả năng tiếp thu huấn luyện:
Dạy một số lệnh cơ bản như: ngồi, nằm, đi cạnh, gọi lại, tha đồ vật, sủa. Cún nào tiếp thu và lặp lại chuẩn xác hơn.

3- Khả năng săn bắt:
Thấy chuột, hoặc con vật lạ. Cún nào kiên trì bám đuổi, đánh hơi dò tìm hơn.

4- Khả năng cảnh báo:
Có người lạ xâm nhập, cún nào phát hiện ra đầu tiên và sủa có khẩu khí hơn. Có loại sủa thất thanh để gọi chủ đến chi viện, có loại sủa rất dũng mạnh để đe dọa.

5- Khả năng tấn công
Cái này bác đã thử thì kể lại, còn không thì thôi. Lab chắc thua. :)

6- Khả năng bơi lội

7- Khả năng leo trèo, thực hiện động tác khéo léo (Agility).

Hoa hậu có 3 vòng đo cơ bản, cùng một lô các tiêu chí đánh giá. Chó cũng cần có nhiều tiêu chí khoa học để so sánh không bị khập khiễng hay cảm tính.

Cảm ơn bác nhiều, rất mong thông tin nghiên cứu từ bác. Em cũng quan tâm 1 chút đến Cộc.

kieumailc

Active Member
Bác Kiều hiện đã nuôi cả Lab và Cộc, bác Kiều khách quan đánh giá trên kinh nghiệm thực tế để so sánh Lab và Cộc ở một số điểm sau đây nhé:

1- Thể lực:
tốc độ chạy, quăng 1 quả bóng ra xa, Lab và Cộc cùng lao ra đuổi. Con này hay dành

2- Khả năng tiếp thu huấn luyện:
Dạy một số lệnh cơ bản như: ngồi, nằm, đi cạnh, gọi lại, tha đồ vật, sủa. Cún nào tiếp thu và lặp lại chuẩn xác hơn.

3- Khả năng săn bắt:
Thấy chuột, hoặc con vật lạ. Cún nào kiên trì bám đuổi, đánh hơi dò tìm hơn.

4- Khả năng cảnh báo:
Có người lạ xâm nhập, cún nào phát hiện ra đầu tiên và sủa có khẩu khí hơn. Có loại sủa thất thanh để gọi chủ đến chi viện, có loại sủa rất dũng mạnh để đe dọa.

5- Khả năng tấn công
Cái này bác đã thử thì kể lại, còn không thì thôi. Lab chắc thua. :)

6- Khả năng bơi lội

7- Khả năng leo trèo, thực hiện động tác khéo léo (Agility).

Hoa hậu có 3 vòng đo cơ bản, cùng một lô các tiêu chí đánh giá. Chó cũng cần có nhiều tiêu chí khoa học để so sánh không bị khập khiễng hay cảm tính.

Cảm ơn bác nhiều, rất mong thông tin nghiên cứu từ bác. Em cũng quan tâm 1 chút đến Cộc.
Chào MC và...các bác ! thời gian nuôi Lab của K chưa nhiều,nuôi Cộc thì dài hơn nhưng cũng chưa có kinh nghiệm gì nhiều nên có thể so sánh sẽ không khách quan lắm....xin hẹn một thời gian nữa để K có đ .kiện theo dõi tốt hơn....
Qua đây K xin giới giới thiệu cháu TÝ (tên của tôma cộc ) em này được mang về từ xã Y Tý cách bản nhà K 80km ( xin phép các bác vì ảnh đã được pots bên toppic Tôma vùng cao...) qua theo dõi và huấn luyện mấy buổi thấy Tý có chả năng tiếp thu tốt hơn so với các cháu cộc K đã nuôi...tuy nhiên khả năng này chưa bằng Lab.........

chắc đến khi trưởng thành cháu nó sẽ có màu giống em này nhưng tai không cụp

http://i940.photobucket.com/albums/ad248/kieumailc/DSC07289-1.jpg[/IM

@ MC;BS BÁU; B CƯỜNG; B CHÍNH...CÁC BÁC từ 12-16/3/2010 hai vợ chồng nhà em có đi công tác ở HN,có đưa hai cháu gái cùng đi có gì K sẽ alô, để người lớn tụ ,các cháu giao lưu...xin ý kiến các bác ?

kieumailc

Active Member

theo quan sát chủ quan thì màu lông khi trưởng thành của cháu sẽ giống em này