• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lab của trangphuong.

HieuKTS

Member
Nick thì đẹp và hay lắm !!:-bd:-bd:-bd Nhưng nhìn em nó có vẻ còn hơi mệt !Chắc tại đi xa nên em nó chưa lấy lại hết phong độ !.Về độ xinh gái thì em nó không thua kém gì KIA ( nhà bác Anhthe98 ) hay em Lab nhà anh BUBBA đâu ! Đặc biệt em này có bộ lông rất đẹp, nhìn rất ... tây ! khà khà !!! Chúc mừng anh Phương nhé ! Hôm nào có dịp em rủ anh MinhVL lên nhà anh thăm quan cơ ngơi nhà anh nhé !!!:D:D

trangphuong

Active Member
Nick thì đẹp và hay lắm !!:-bd:-bd:-bd Nhưng nhìn em nó có vẻ còn hơi mệt !Chắc tại đi xa nên em nó chưa lấy lại hết phong độ !.Về độ xinh gái thì em nó không thua kém gì KIA ( nhà bác Anhthe98 ) hay em Lab nhà anh BUBBA đâu ! Đặc biệt em này có bộ lông rất đẹp, nhìn rất ... tây ! khà khà !!! Chúc mừng anh Phương nhé ! Hôm nào có dịp em rủ anh MinhVL lên nhà anh thăm quan cơ ngơi nhà anh nhé !!!:D:D
Cảm ơn kiến trúc sư Hiếu nhiều,Nick có vệt lông soăn ngay tại lưng kéo dài tận đuôi kể cũng lạ em nhỉ? OK hôm nào dảng gọi Minh đi TN một chuyến mấy anh em VP gặp nhau nhâm nhi tẹo nhể...
Đi thì :-c anh nhé rất mong được đón các anh em yêu Lab ....
Nick này ...cũng vẫn mệt lắm.

MinhVL

Member
Nick lên hình trông Godd thật đấy, cám ơn anh đã quan tâm và chăm sóc cho Nick, tối qua e xem lại Video phối giữa Kem và nàng Ki thì này hiện thị là 6/01/2009, vậy là Nick phối trước Ki nhiều nhất là 5 ngày thôi, e không biết chính xác Nick phối với MAC ngày nào. Hai nàng bụng như nhau, nếu chửa thì đẻ cùng đợt đó! Vậy tính đến hôm nay tròn một tháng, vậy anh em mình đợi 1 tháng nữa sẽ có kết quả! APhương ơi, để xem 1 tháng nữa, a nhiều nhóc tì hơn hay là e nhé!
P/S: ACường ơi, e xem lại là 1 tháng chứ chưa đến tháng rưỡi anh ạ! nhìn cũng có chút bụng rồi anh nhỉ.
P/S: Hiếu KTS, thấy em đam mê Lab quá, nếu thích Lab chuẩn thì gần nhất là đặt gạch nhà bác Cường Anhthe98 (vì đã đẻ), lâu hơn là APhương Trangphuong, còn nếu thích Lab lai golden thì đợi Ki nhà anh, a sẽ tặng chú 1 nhóc tuỳ chọn! ok?

HieuKTS

Member
Thực ra chờ hơn 1 tháng nữa thì cũng lâu đấy anh nhỉ !! Không biết có chờ được em NICK nhà anh Phương hay em KI nhà anh Minh không !!! Em thì có cái tính xấu là " Đã máu lên là múc luôn " khà khà !!..:D:D Đệ xin chân thành cảm ơn 2 đại ca !!!:):) Thực ra Em hồi hộp chờ đợi đàn con của Nick ra xem nó màu gì, được mấy nhóc !!! he he ! Vì hình như em thấy KIA nhà anh Cường lứa nào cho ra cũng màu đen... mà bố của lũ lít nhít này cũng là con Max thì phải !! ( em NICK màu vàng kem cũng chồng là Max !!! :-bd:-bd )

minhcuong

Active Member
Không biết có chờ được em NICK nhà anh Phương hay em KI nhà anh Minh không !!! Em thì có cái tính xấu là " Đã máu lên là múc luôn "
HieuKTS nóng vội quá, lại giống MinhVL rồi :). Cứ để các cún lớn đã chứ. Nóng vội là không huấn luyện được chó đâu :D. Ngay đến động tác đơn giản là dắt chó đi dạo, người ta cũng khuyên là: tâm hồn phải thanh thản thư thái, bước chân khoan thái, đều bước, không bị ríu bước, mặt nhìn thẳng phía trước. Còn không là bị chó nó lôi đi xềnh xệc đấy.

Vợ con chưa có, ô sin chưa thuê, nuôi 1 nách 3 cháu cún, HieuKTS định làm bố cún đảm đang à?

HieuKTS

Member
Vợ con chưa có, ô sin chưa thuê, nuôi 1 nách 3 cháu cún, HieuKTS định làm bố cún đảm đang à?
Em đâu dám ạ ! Em bây giờ chỉ nuôi 1 nhóc thôi ! Tại công việc của em bây giờ cũng bận lắm ... đi làm cả ngày tối mới về đến nhà lại 1 nách 3 cháu chắc em chết ...:( hồi trước nuôi 2 con đã thấy mệt và mất thời gian nhiều với chúng nó lắm rồi !! Với lại nuôi chó con chắc em không có nhiều thời gian để chăm sóc, nuôi dưỡng chúng nó tốt được! hic ! nên có nuôi - chắc em chỉ nuôi những em từ 6 tháng trở lên thôi ... lần trước nghe tin KIA sinh - em đã định đặt gạch 1 em nhà anh Cường rồi đấy chứ ! nhưng xét hoàn cảnh lại thôi ! hic ! Sau này Nick nhà anh Phương hay KI nhà anh Minh có sinh chắc cũng chỉ đứng ngoài cổ vũ các bác thôi ! Thành ý thì em xin nhận nhưng bảo mang cún về thì ... thôi ( khó khăn với nói được từ đó - TIẾC mà anh ) :rolling eyes::rolling eyes:

trangphuong

Active Member
Thông báo cả nhà cu Đen đã hoàn thành các bài tật cơ bản 70% hôm nay hl bò mình bắt cu cậu lằm rồi bắt sủa...cu cậu sung lên mình nhứ mồi bò luôn,vậy kết luận cu Đen chỉ số iQ hơi bị ổn.
Dự định 2 tuần nưa cu Đen hoàn thành động tác bò.Còn Nick đang cách ly cu Đen,tại tuổi trẻ hay đùa sợ chị .....Nick gửi lên nhà ông anh trai cách nhà mình 50m không ngờ ông anh bà chị mình còn yêu Nick hơn mình,cho ngủ trong nhà vệ sinh gia chủ tự dọn...:D...tại bác Cường anhthe98 bảo phải cách ly ...:D..

minhcuong

Active Member
Đúng là "Chó không phụ công chủ" rồi. Xin chúc mừng, TrangPhuong dùng máy ảnh chuyển sang chế độ Recording để ghi lại đoạn hướng dẫn Đen tập bò đi. Cùng chia xẻ tư liệu lên YouTube để anh em trong diễn đàn cùng học tập huấn luyện Labrador.

Quyết tâm không để sót một cháu Lab nào bị thất học, mù chữ.

Cường,

hanhpp

Member
Các bác nuôi Lab giỏi thật đấy.

Các bác nuôi giỏi thật đấy, huấn luyện đã ngon lành rồi bây giờ lại nuôi cả chó đẻ, Kể ra thì cũng thật là thích. Nhà e thì tầng 1 đủ rộng để nuôi thêm 1 em Lad cái màu vàng kem, e cũng thích cho chó đẻ, nhìn yêu lắm. Hy vọng các bác dành 1 em cho e. Bây giờ là cứ tối em cho Tony nhà e đi dạo, đi chơi. Con nhà e 11 tháng cứ nhìn thấy chó cái khác là lao vào nhảy lung tung, nhưng bọn chó ta thấy thế là chỉ muốn cắn, nên e rất phải cẩn thận ko cho chúng nó gần nhau.

trangphuong

Active Member
Đúng là "Chó không phụ công chủ" rồi. Xin chúc mừng, TrangPhuong dùng máy ảnh chuyển sang chế độ Recording để ghi lại đoạn hướng dẫn Đen tập bò đi. Cùng chia xẻ tư liệu lên YouTube để anh em trong diễn đàn cùng học tập huấn luyện Labrador.

Quyết tâm không để sót một cháu Lab nào bị thất học, mù chữ.

Cường,
Dạ quay video thì em biết nhưng em phải đợi thằng cu em đi làm về hướng dẫn cách post video,khoản này em mù tịt anh Cường à...:D...

MinhVL

Member
Giờ lại còn có cún mù chữ với thất học nữa, chính xác là thế, nghĩa cũng rất chuẩn nhưng e thấy bác Cường đa cảm quá, có nhiều nét giống ông bà HaLan ở Phủ Tây Hồ đó quá! hiểu thú cưng như tri kỷ. Giờ chắc lại đến bác Phương nữa quá! Giờ e coi huynh nào mê Lab là đa cảm hết! Sao có ngày cũng bị vợ rầy la!!! * koả páo* kakaka...

minhcuong

Active Member
MinhVL chỉ nói đúng 50% thôi. Anh em khác hầu hết có trái tim nóng "hừng hực" và cái đầu "nóng rẫy". Cứ nghe nói ở đâu có Lab chuẩn là ý như rằng có mặt, ra tay hành động. :)

Còn mình chỉ có trái tim "ấm" còn cái đầu "lạnh". Thích lab mấy cũng chỉ cai nuôi 1 Lab thôi. Để thời gian còn lại dành cho công việc, gia đình, con cái và những sở thích mới. Cuộc sống phải đan xen nhiều hương vị, màu sắc mới vui.

Còn về Lab không được dậy, quả thực đó là một điều đáng tiếc. Chó ta, chả cần dạy cũng biết trông nhà, ăn uống đạm bạc, sương gió phong phanh vẫn ổn. Labrador chén thịt bò, cổ gà, Royal Canin ngày 2 bữa, ỉa bậy lung tung, tha dép, gặm đồ đạc, thấy người lạ, mừng ngoáy đuôi như quạt bàn. Anh em chọn loại nào đây? :)

MinhVL

Member
e chọn cả hai loại, để loại này học cái hay của loại kia và ngược lại. Sau đó sẽ làm phép loại trừ nếu điều kiện chỉ nuôi được 1 và ngược lại nuôi hết. Kakaka... giờ anh Cường đã hiểu *lòng tham* của em chưa? kakaka...

trangphuong

Active Member
e chọn cả hai loại, để loại này học cái hay của loại kia và ngược lại. Sau đó sẽ làm phép loại trừ nếu điều kiện chỉ nuôi được 1 và ngược lại nuôi hết. Kakaka... giờ anh Cường đã hiểu *lòng tham* của em chưa? kakaka...
Minh em qua đường ven hồ tìm gặp cu...?
Sáng nay ngồi cafe ở gần đấy anh nhìn nó đeo dây yên ngựa da,mầu lông đen vàng,nhưng hung đỏ nhiều,nhìn mê lắm khi nào em lọ mọ đến coi coi sao..:D...Anh vừa về đến TN cũng vừa post hình mẹ con KiA nhà anh Cường,nói gì thì nói ai mê Lab nhìn thị KIA là không muốn về...:D...Thị đây.

Toàn cảnh đây.

Baby đây 7 nhóc toàn ....mầu đen.Mõm vuông to và ngắn.

anhthe98

Member
Minh em qua đường ven hồ tìm gặp cu...?
Sáng nay ngồi cafe ở gần đấy anh nhìn nó đeo dây yên ngựa da,mầu lông đen vàng,nhưng hung đỏ nhiều,nhìn mê lắm khi nào em lọ mọ đến coi coi sao..:D...Anh vừa về đến TN cũng vừa post hình mẹ con KiA nhà anh Cường,nói gì thì nói ai mê Lab nhìn thị KIA là không muốn về...:D...
Trang Phuong lo chăm Bà Bầu NICK thật OK đi , thế nào cũng đc toại nguyện:D

P/s : MinhVL đg âm mưu gì vậy?

MinhVL

Member
Sáng nay a Phương gọi điện, e đi tìm mãi mà chẳng thấy, tóm lại sao cũng có ngày em gặp. Cám ơn APhương đã post hình, KIA nhìn đầu thủ ác thật đó, hoành tráng, không còn gì để tranh luận về dáng vẻ nữa (good!).
P/S: Bác Cường nói xấu e à? không âm mưu gì ở Topic này, e không thể nuôi thêm cún nữa, chỉ có bớt đi thôi. E đang âm mưu ở topic Lab đen có cái bánh gato sinh nhật của nó kia, sao cũng có ngày e vồ được cái bánh đó, chắc gì sinh nhật sau nó còn được ăn cái bánh nữa mà là e thì sao? kakaka... Nhóc Lab đen kia nhìn ghét thế, đẹp kinh khủng, càng nhìn càng không chịu được, lại còn vá một đốm trắng đằng sau... nữa chứ! Ko hiểu sao cứ kết cái mặt của *nhóc* Black vá đốm White! Mặc dù *mầu* như thế không coi là chuẩn nhưng e thích là được rồi!

HieuKTS

Member
E đang âm mưu ở topic Lab đen có cái bánh gato sinh nhật của nó kia, sao cũng có ngày e vồ được cái bánh đó, chắc gì sinh nhật sau nó còn được ăn cái bánh nữa mà là e thì sao? kakaka... Nhóc Lab đen kia nhìn ghét thế, đẹp kinh khủng, càng nhìn càng không chịu được, lại còn vá một đốm trắng đằng sau... nữa chứ! Ko hiểu sao cứ kết cái mặt của *nhóc* Black vá đốm White! Mặc dù *mầu* như thế không coi là chuẩn nhưng e thích là được rồi!
Anh Minh nhìn tài nhỉ ! Em chẳng thấy em ý có cái đốm trắng đằng sau nào đâu ! :pHôm nào bác kiếm số điện thoại và địa chỉ của chủ em lab đó đi - em với bác đến xem nhé !!:)):)):))
To bác trangphuong : Hôm bác lên HN tiếc quá em lại không gặp bác,tại bác MinhVL gọi điện cho em gấp quá ! Lúc em gọi điện lại thì các bác về hết rồi,.:( Có dịp anh em tái ngộ vậy !! Lúc nào NICK đẻ báo cho anh em nhá !!! :D
To bác anhthe98 : hic ! em chỉ biết nhận xét đàn cún đen nhà bác : QUÁ ĐẸP !!!:love struck::love struck::love struck:

MinhVL

Member
Chú Hiếu KTS này cũng * tham* quá nhỉ, a chỉ có mỗi anh, coi chừng cô bé đeo kính ở nhà đó nhé, với *sư tử* là phải dè chừng thì an toàn hơn. Biết được số máy thì còn phải bàn cãi gì nữa, chắc chắn cu Black kia nhịn bánh sinh nhật suốt đời luôn, mà cũng có thể a cho nó ổ bánh to ăn không hết mỗi lần sinh nhật nếu nó biết ý biết tứ.

Lynk_TG

Member
mấy anh cho em vào hội với nhé. Có chút giống bác Phương, yêu chó thuần tuý, ko quan tâm là giống gì, loài gì chỉ cần chó ngoan và khôn, nghe lời chủ là ok. Nhưng đặc biệt sau khi gặp và sờ mó vào con La nhà bác Báu thì dành hết tình yêu vào Lab. Vừa rồi ở nhà MinhVL về, chia sẻ chút ít tình cảm vào Golden. Vậy nên khi nghe nàng lab nhà MinhVL đi với Kem đã đặt trước với anh Minh cục gạch rồi. Bây giờ thì em đang đi cày để có điều kiện cần và đủ đây. Hôm nào mấy anh em gặp nhau thì báo cho em 1 tiếng với. Mong có ngày hội ngộ tất cả anh em.
Thân,
Lynk_TG
0983186488

trangphuong

Active Member
mấy anh cho em vào hội với nhé. Có chút giống bác Phương, yêu chó thuần tuý, ko quan tâm là giống gì, loài gì chỉ cần chó ngoan và khôn, nghe lời chủ là ok. Nhưng đặc biệt sau khi gặp và sờ mó vào con La nhà bác Báu thì dành hết tình yêu vào Lab. Vừa rồi ở nhà MinhVL về, chia sẻ chút ít tình cảm vào Golden. Vậy nên khi nghe nàng lab nhà MinhVL đi với Kem đã đặt trước với anh Minh cục gạch rồi. Bây giờ thì em đang đi cày để có điều kiện cần và đủ đây. Hôm nào mấy anh em gặp nhau thì báo cho em 1 tiếng với. Mong có ngày hội ngộ tất cả anh em.
Thân,
Lynk_TG
0983186488
OK gặp nhau vui vẻ anh em chuyện toàn cún vui lắm,mà nhân tiện các bác nói chuyện cũng học được nhiều kinh ngiệm thực tế,hôm nào anh về mấy anh em hội ngộ,đợt này phải túm bác Báu & anh Minh Cường không thể không gặp được...:D...