• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lab của trangphuong.

trangphuong

Active Member
Các bác bình loạn hộ em cái,cún yêu 7 tháng nặng 28-30kg,đang huấn luyện càn tha mồi,đi cùng chủ,đứng cùng,ngồi cùng,tư thế vồ,bảo sủa là sủa,vệ sinh đúng chỗ,rất bướng,nhưng lại rất khôn ngoan.

mrailen

Member
pác huấn luyện tại nhà à!!!hic,ước gì con LAB nhà em dc như con nhà bác nhỉ,con LAB nhà em thì thất học rồi

trangphuong

Active Member
pác huấn luyện tại nhà à!!!hic,ước gì con LAB nhà em dc như con nhà bác nhỉ,con LAB nhà em thì thất học rồi
Đâu có bạn mình học mấy chiêu của các sư huynh trong vp huấn luyện thôi,gọi là đi theo chủ,ngồi và lằm thôi,môn càm tha mồi và sủa dọa là chính, đang bảo qua tết gửi đi tập.Nghe đâu lab khó hl bảo vệ lắm mà 90% là không thành chỉ hl sủa và chồm lên đã là ok lắm rồi,bạn tham khảo góc huấn luyện tập cho lab nhà bạn đi,lab thông minh lắm mình dậy 1-2 ngày nó đã làm được rồi,tất nhiên những động tác khó thì cần nhiều thời gian hơn.

Chúc lab nhà bạn học xong khóa hl cơ bản thật nhanh.

con lab đẹp quá bác ạ.
nhìn mà thấy mê.thắng em họ em cũng mới nuôi 1 chú lab mầu kim.hôm nào rảnh em sẽ post ảnh nó lên để góp vui với ACE vietpet.
em chúc chú lab nhà anh học thật nhanh và tiếp thu tốt những bài học được dạy

minhcuong

Active Member
Mr. Trang Phuong post vài video của em Lab này đi. Phải chia xẻ để mọi người thấy được nuôi lab thú vị đến thế nào chứ?

Hiện giờ nhiều anh em cứ thích nuôi chó dữ, sủa to, ăn nhiều. Mình thấy cứ Lab mà nuôi cho lành, con cái cũng có thêm một người bạn để chơi cùng. Không phải lo mất bạn, mất hàng xóm, mất tiền đền do chó nhà mình cắn bậy.

trangphuong

Active Member
Mr. Trang Phuong post vài video của em Lab này đi. Phải chia xẻ để mọi người thấy được nuôi lab thú vị đến thế nào chứ?

Hiện giờ nhiều anh em cứ thích nuôi chó dữ, sủa to, ăn nhiều. Mình thấy cứ Lab mà nuôi cho lành, con cái cũng có thêm một người bạn để chơi cùng. Không phải lo mất bạn, mất hàng xóm, mất tiền đền do chó nhà mình cắn bậy.
Tài nhỏ sợ múa rừu qua mắt thợ..:D...
Đùa chút thôi anh Cường qua tết em gửi hl lại cho cute đã,ngon lành em post video ngay,mà em cũng đã biết post viveo đâu..:D...em đang ấp ủ nuôi mấy con chó Lài dân tộc anh ạ,đang nhờ người mang về,nhìn tướng cũng hao hao Lab nhưng nhỏ gọn hơn.

minhcuong

Active Member
Mr. Trang Phuong có thấy khẩu hiệu "Đẻ một con để nuôi dạy cho tốt" không?. Giống chó nào cũng có điểm đẹp cả. Hôm này đi với anh A, chuyên nuôi GSD, anh A khen GSD tuyệt vời, thế là bắt một chú GSD. Ngày mai, gặp B, khen Border Collie thông minh số 1, lại nhờ mua 1 chú Border Collie. Ngày mốt gặp anh C, fan của Dober Man, khen nó cá tính, bộc trực, lại chắt bóp làm chú. Vân ... vân, cuối năm, nhà là sở thú thu nhỏ, chó sủa nhặng xí, ỉa đái tùm lum. Vợ mặt mũi không vui vì chồng suốt ngày lo cho chó. Vợ phải đi hầu dọn dẹp. Chồng bảo "Chó tôi mua bằng tiền của tôi, việc gì đến bà, bà không chăm, tôi thuê Osin tháng 1 triệu chỉ ăn ngủ và chăm chó".

Cộng vào các khoảng cho một trại chó thu nhỏ khoảng 5 chú: mỗi tháng bét phải 2 triệu/tháng. Đây là chứ phải lo chó ốm đây. Mà kinh tế thì đi xuống từng ngày. ..... :)

Xin hãy bình tĩnh và kiên trì học hỏi. Bác GreenVet cũng chỉ nuôi 2 cháu khuyển thôi đấy. :)

trangphuong

Active Member
Mr. Trang Phuong có thấy khẩu hiệu "Đẻ một con để nuôi dạy cho tốt" không?. Giống chó nào cũng có điểm đẹp cả. Hôm này đi với anh A, chuyên nuôi GSD, anh A khen GSD tuyệt vời, thế là bắt một chú GSD. Ngày mai, gặp B, khen Border Collie thông minh số 1, lại nhờ mua 1 chú Border Collie. Ngày mốt gặp anh C, fan của Dober Man, khen nó cá tính, bộc trực, lại chắt bóp làm chú. Vân ... vân, cuối năm, nhà là sở thú thu nhỏ, chó sủa nhặng xí, ỉa đái tùm lum. Vợ mặt mũi không vui vì chồng suốt ngày lo cho chó. Vợ phải đi hầu dọn dẹp. Chồng bảo "Chó tôi mua bằng tiền của tôi, việc gì đến bà, bà không chăm, tôi thuê Osin tháng 1 triệu chỉ ăn ngủ và chăm chó".

Cộng vào các khoảng cho một trại chó thu nhỏ khoảng 5 chú: mỗi tháng bét phải 2 triệu/tháng. Đây là chứ phải lo chó ốm đây. Mà kinh tế thì đi xuống từng ngày. ..... :)

Xin hãy bình tĩnh và kiên trì học hỏi. Bác GreenVet cũng chỉ nuôi 2 cháu khuyển thôi đấy. :)
Cảm ơn anh Cường nhiều về kinh nghiệm thực tế...Em vẫn nuôi Lab thôi nhưng muốn làm vài con chó Lài về thả trên Thái Nguyên trên TN em có một cơ sở làm ăn và một ô đất 500m2 vậy nuôi tụi này cho dễ hì..hì..cơm thừa canh cặn thôi,cổ cánh gà nhường cu Đen hết.

trangphuong

Active Member
Hôm nay cu Đen nhà mình thử kích động sủa cắn có vẻ khả thi phết các bác ạ,mình nhờ một số người bạn chạy qua chạy lại khua luạn xạ cu cậu nhẩy ra cắn sủa ầm lên như vậy có vẻ ok đây,sau đây post luôn mấy tấm hình em nó,cũng khôn ngoan lắm rồi mở của chủ đi qua rồi mới đến chó...:D...

Đây là mình+con gái+cu Đen...:D...

Còn đây đúng là một cu Đen rất khôn ngoan vì cậu ta có một ông chủ tốt..:D...
Hà..hà tự khen mình tẹo...:))...

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Các bác bình loạn hộ em cái,cún yêu 7 tháng nặng 28-30kg,đang huấn luyện càn tha mồi,đi cùng chủ,đứng cùng,ngồi cùng,tư thế vồ,bảo sủa là sủa,vệ sinh đúng chỗ,rất bướng,nhưng lại rất khôn ngoan.
Chúc mừng bạn trangphuong có cu Đen hoành tráng ! Những người yêu Lab càng ngày càng đông và gần gũi với nhau hơn. LABS CONNECTING PEOPLE !

BSGV đang tìm chồng cho LA đây. Trông anh nào cũng ngon ! Chỉ tiếc cu Đen đang là "vị thành niên" không biết có "lái máy bay bà già" được không ?

HieuKTS

Member
Ui nhìn cu Đen nhà bác TrangPhuong giống Vic nhà em quá ! Nhưng bé nhà em mới được gần 4 tháng nên nhìn nhỏ hơn cu đen nhiều ! lại màu socola - Nhưng dáng và mặt mũi thì hơi giống ! ( khổ mặt và người thon cao ) Hôm nào đội Lab anh em giao lưu tý nhể !!!:D

trangphuong

Active Member
Ui nhìn cu Đen nhà bác TrangPhuong giống Vic nhà em quá ! Nhưng bé nhà em mới được gần 4 tháng nên nhìn nhỏ hơn cu đen nhiều ! lại màu socola - Nhưng dáng và mặt mũi thì hơi giống ! ( khổ mặt và người thon cao ) Hôm nào đội Lab anh em giao lưu tý nhể !!!:D
Cảm ơn em nhiều về lòng nhiệt huyết nhưng anh có ở HN đâu, anh sinh ra và lớn lên tại 18 bà triệu,vợ anh nhà ở tổng cục 2 Xuân la,nhưng anh lại làm việc tại Thái Nguyên,anh để địa chỉ HN là để đi đâu vẫn nhớ về HN hì..hì...
em thông cảm nha anh không tham ra họp mặt và huấn luyện Lab tại HN được,chỉ có thứ 7 chủ nhật về thăm ông bà và các bạn học thôi....:D....

HieuKTS

Member
hì ! tiếc quá nhỉ ! thôi lúc nào có điều kiện thì anh em gặp nhau sau vậy.:D có dịp anh về HN thì giao lưu cùng mọi người ! em thì cũng không biết nhiều anh em nuôi Lab nhiều chỉ quen có anh minhcuong , win100 và biết bác Báu thôi ! ở phía Nam thì biết anh Nhân - Còn cũng chưa có điều kiện gặp các bác ấy:)

anhthe98

Member
Cảm ơn anh Cường nhiều về kinh nghiệm thực tế...Em vẫn nuôi Lab thôi nhưng muốn làm vài con chó Lài về thả trên Thái Nguyên trên TN em có một cơ sở làm ăn và một ô đất 500m2 vậy nuôi tụi này cho dễ hì..hì..cơm thừa canh cặn thôi,cổ cánh gà nhường cu Đen hết.

Cu Lab này hiện tại đang ở HN hay Thái Nguyên vậy TrangPhuong ??? ( Trông đường quen lắm - hình như gần nhà tớ:)) ). Khi nào lên Thái Nguyên AE gặp nhau gắp gắp tí nhể!

trangphuong

Active Member
Cu Lab này hiện tại đang ở HN hay Thái Nguyên vậy TrangPhuong ??? ( Trông đường quen lắm - hình như gần nhà tớ:)) ). Khi nào lên Thái Nguyên AE gặp nhau gắp gắp tí nhể!
Dạ vâng em lab này bây giờ đang ở TN anh ạ,hôm nào bác đi TN tìm cún hay đi công chuyện bác alo cho em,rất hân hân hạnh được đón tiếp đại ca,sô điện thoại của em là 0949510000.

Hieu KTS
em lab này mình bắt lại của Minh nick win 100 đó...

HieuKTS

Member
Chiều tối hôm qua em sang nhà anh win 100 chơi cũng nghe bác ấy kể qua anh ạ ! Nhà ông anh này nhiều chó thật đấy !hic ! Toàn hàng khủng .. nhìn mà hoa cả mắt !;;) Mà lúc nào có dịp bác trangphuong cho cu Đen về Hn chơi nhé ! ... hì !:D
To anhthe98 : Lúc nào em qua nhà bác thăm em KIA tý bác nhé ! em nghe danh bác đã lâu nhưng chưa được gặp mặt ...:)

trangphuong

Active Member
Hôm nay em nó tập cơ bản đây,cu Đen tập đứng ngồi,và tập càm tha mồi luôn.
Đứng.

Ngồi.

Đứng.

Ngồi.