• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lập Clb Fan Của Pug đây !!!

lucalita

Member
Mình đang tìm mua 1 bé Pug cái 2 tháng về làm bạn cho bé Kitu nhà mình mà vẫn chưa tìm ra, thấy mọi người bán toàn bulldog thôi nhỉ, nhưng bull nó to quá trời, mới 2 tháng mà muốn bự gấp đôi con Pug của mình (hồi chiều vừa đi xem). Nhìn bé Kitu tối tối nằm 1 mình thấy thương quá trời, mà cho nó vô phòng lạnh nằm với mình thì nó bệnh...

Mình đang tìm mua 1 bé Pug cái 2 tháng về làm bạn cho bé Kitu nhà mình mà vẫn chưa tìm ra, thấy mọi người bán toàn bulldog thôi nhỉ, nhưng bull nó to quá trời, mới 2 tháng mà muốn bự gấp đôi con Pug của mình (hồi chiều vừa đi xem). Nhìn bé Kitu tối tối nằm 1 mình thấy thương quá trời, mà cho nó vô phòng lạnh nằm với mình thì nó bệnh...
Ủa, bạn đăng trên mục rao vặt mà vẫn chưa mua được hả? Mình cũng đang nuôi 1 Pug và 1 Bull, công nhận Bull gấp 2 lần Pug nhưng không sao cả, vì Pug rất nhanh còn Bull thì chậm chạp, chúng vẫn giỡn với nhau bình thường thôi bạn, với mục đích nhân giống thì mới nên thêm 1 em cái nữa (ý kiến riêng của mình). Thân!

lucalita

Member
Mình thì thích chó con, nhưng lại sợ chó cái và cảnh nó sinh nở, nên cũng không thích, nhưng mẹ mình thì thích mua 1 cặp mới ác. Àh con Bull đi ị nhiều lắm phải kg bạn? Mẹ mình nói thế nên phản đối nuôi Bull dữ lắm....bé Pug nhà mình hay có tình trạng lết lết bằng 2 chân trước đóa, pug nhà mấy bạn có trường hợp này không vậy? nhìn nó mắc cười lắm nhưng mình sợ mai mốt nó có tật quá.

Mình thì thích chó con, nhưng lại sợ chó cái và cảnh nó sinh nở, nên cũng không thích, nhưng mẹ mình thì thích mua 1 cặp mới ác. Àh con Bull đi ị nhiều lắm phải kg bạn? Mẹ mình nói thế nên phản đối nuôi Bull dữ lắm....bé Pug nhà mình hay có tình trạng lết lết bằng 2 chân trước đóa, pug nhà mấy bạn có trường hợp này không vậy? nhìn nó mắc cười lắm nhưng mình sợ mai mốt nó có tật quá.
Bull ị nhiều hơn Pug, tỉ lệ thuận với trọng lượng nặng hơn, Pug không lết chân trước, bạn xem lại coi có thể em nó đã bị tật (có thể thôi nhé).Thân!

lucalita

Member
Hic, con Pug nhà mình lười quá, ăn nó củng nằm mà ăn xong cái bụng nó tròn vo thì nó lết lết, nhìn cười chết đi được, mình quan sát rồi, anh chàng kg bị tật, ....hihihii.

zen_17

Update hình của Sushi nhà mình,các bạn ở SG hôm nào làm một buổi offline cho các bé pug gặp gỡ và giao lưu chứ nhỉ!:)

abcteo

Ben nhà em nghịch lắm nhưng cũng đam mê thể thaonhảy hip hop valse lả lướt solo breakdance

Các bác ơi em tìm vợ cho thằng con em....Bác nào muốn kết thông gia thì alô cho em nhé....

NamLee

Member
mọi người ơi sao ko offline hội pug thôi ,cho mấy bé pug gặp nhau chắc sẽ vui lắm:D,bữa nào làm cái off hội pug ở công viên GIA ĐỊNH đi ạ.:-bd

loveisa11

Member
Các bạn ơi,

Làm sao để có thể tạo một chuyên mục giống như chuyên mục "CLB chihuahua" được vậy.

Cứ post trong cùng 1 topic như vậy thì lên đến cả trăm trang thì sao !

Mình cũng có 1 em pug nên cũng muốn tham gia với mọi người.

loveisa11

Member
Pencil nhà mình.
Lúc mới đưa em về (2 tháng tuổi)

Hình này lúc em 4-5 tháng gì đó.

Bây giờ thì em 9 tháng 18 ngày rồi

solex

xin chào cả nhà. mình là thành viên mới của clb pug. Mình có em pug tên Solex ... dc 2 tháng tuổi .. rất vui đc làm wen

Hu Hu help help em Pug của mình đ.c 9 tháng tuổi rồi mà ko bít sủa, gặp người lạ mà nó cũng vẫy đuôi mặt mày rất hớn hở Dog Eye. Như vậy là sao :cry:???? Chẳng lẽ giống chó này nó vui vẻ với mọi người sao ??? Ai có kinh nghiệm nuôi chó Pug thì cho mình ý kiến nha.
em nhà mình sủa khí thế luôn, được 7 tháng rồi, nhưng gặp bất kỳ người lạ nào là sủa, người lạ vẫn đi tới thì em nó sẽ nhảy chồm lên ôn chân luôn.

WangShin

ý kiến về pug ????

Nhà em cũng đủ rộng rãi, chủ yếu buôn bán, đang thích con pug dáng dấp cũng ngon, mà kích thước không quá lớn như bull, vừa túi tiền nữa. Em đọc hết tài liệu bên vietpet và bên vietdog rồi. thấy giá tầm vừa phải mà còn này cũng dễ thương

Anh chị nào ở 4rum nuôi pug rồi thì cho em vài ý kiến thực tế về kinh nghiệm nuôi nha ! ví dụ: như việc chăm sóc, thức ăn, bênh tật, chi phí phát sinh và quan trọng là việc vệ sịnh cho em ấy thế nào ^^

bbwoman

Nhà em cũng đủ rộng rãi, chủ yếu buôn bán, đang thích con pug dáng dấp cũng ngon, mà kích thước không quá lớn như bull, vừa túi tiền nữa. Em đọc hết tài liệu bên vietpet và bên vietdog rồi. thấy giá tầm vừa phải mà còn này cũng dễ thương

Anh chị nào ở 4rum nuôi pug rồi thì cho em vài ý kiến thực tế về kinh nghiệm nuôi nha ! ví dụ: như việc chăm sóc, thức ăn, bênh tật, chi phí phát sinh và quan trọng là việc vệ sịnh cho em ấy thế nào ^^
Mình cũng có tư tưởng lớn với bạn này. Thích loài pug để phù hợp với không gian sống. Nhưng chưa có kinh nghiêm j nhiều. Mong các Bác chỉ giáo và tư vấn giúp mình địa chỉ tin tưởng ở Hà nội để mình có thể rước 1 em Pug về. Lúc đấy mình có thể offline với các bác.

ohmylove2022

Hi . Cho mình bon chen tí , mặc dù bé mình hơi lai , Sẵn cho hỏi có ai ở đồng nai không , lâu giao lưu chơi .