• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lập Clb Fan Của Pug đây !!!

Xin chia buồn cùng bạn, em nó dễ thương quá, tìm em khác nuôi đi bạn, đam mê không thể bị ngăn cản như vậy được. Thân!

puggy

Member
Socola ơi, pug dễ nuôi lắm bạn ạh......mình cũng có 1 em nè

chỉ có điều là pug hạn chế máy lạnh thôi àh tại cái mũi nó ngắn nên để trong máy lạnh là bị sổ mũi ngay.....còn ngoài ra chế độ ăn uống này nọ thì cũng bình thường thui nhưng hạn chế một tý tại pug nó an nhiều lắm neu ko cho ăn ít là nó béo phì ngay.

V-kool

Member
Mọi người ai có kinh nghiệm nuôi Pug rồi giúp e với ạ
Chả hiểu sao pug nhà e được 2 tháng tuổi rồi ... nhưng rất hay bị hôi và lúc nào cũng thấy nước mắt ướt nhẹp 2 bên nên làm cho khe mặt có mùi rất khó chịu
Ngày nào e cũng phải lau người và vệ sinh mặt mũi ... rồi lau khô rất kĩ ... đỡ được 1 tí ... 1 lúc sau mặt đã lại thấy ướt và có mùi rồi
Ai có cách gì chỉ giúp e với ... hay là do cún nhà e bị làm sao ạ

Mọi người ai có kinh nghiệm nuôi Pug rồi giúp e với ạ
Chả hiểu sao pug nhà e được 2 tháng tuổi rồi ... nhưng rất hay bị hôi và lúc nào cũng thấy nước mắt ướt nhẹp 2 bên nên làm cho khe mặt có mùi rất khó chịu
Ngày nào e cũng phải lau người và vệ sinh mặt mũi ... rồi lau khô rất kĩ ... đỡ được 1 tí ... 1 lúc sau mặt đã lại thấy ướt và có mùi rồi
Ai có cách gì chỉ giúp e với ... hay là do cún nhà e bị làm sao ạ
Theo mình thì em đó đã có vấn đề rồi, mình xin lỗi vì không biết vấn đề là gì, vì mình có nuôi 1 em nhưng không bị hiện tượng như bạn nói, khoảng 4 ngày mình tắm 1 lần nhưng không bị hôi. Thân!

lucalita

Member
Mình cũng mới mua 1 bé Pug đực về nuôi, nhưng vừa đem về được 5 hôm thì thấy bé hay chảy mũi, lúc ngủ thì có hiện tượng giật giật như mình bị giật kinh phong đó, tuy nó ăn uống vẫn bình thường. Mình hơi lo nên dẫn đi khám liền, quả nhiên là có bệnh, nó trúng dịch cảm cúm (cũng may là kg bị viêm phổi)phải chích 7 ngày mới hết. BS có nói với mình giống này dễ bị cảm và bị chảy nước mắt, bạn nên dẫn chó đi khám đi, cho chắc ăn.
PS: mình có đọc dc vài lời khuyên trên diễn đàn khi tìm hiểu bệnh của Pug nhà mình và bs cũng nói, chó dưới 3 tháng, bạn kg được tắm để tránh cảm và viêm phổi, đừng cho ăn vặt, chỉ cho ăn hạt Royal dành cho puppy, lâu lâu nó ngắn thì dặm thêm ít cơm vào cho nó ăn, để giảm nguy cơ đường ruột và care, mình đang làm theo hướng dẫn nè. :-bd

lucalita

Member
Đây là hình cún yêu của mình nè, bé tên Kitu gần 2 tháng, nặng 2kg7 và đang tăng cân kg ngừng...hihihi

Tuy phong

Member
Em Mi-lu của mình hôm nay đã được 8 tháng, 10kg, giới tính : cái. Đang kén chồng !!!

pug nhà tớ nghịch quá đáng kinh khủng , nó cứ nhảy chồm chồm lên người , sủa ầm ĩ , cắn thì đau , ko biết phải dạy nó thế nào cho nó bớt điên đi , nhiều lúc muốn đùa với nó mà đc 1' là lại sợ ................................................đánh rồi mà nó cũng vẫn thế , chả bớt tí nào cả , các bác giúp với
Mấy cái pic lúc em nó mới ngủ dậy , ngây thơ lắm , nhưng chỉ được vài phút thôi là lại nghịch như quỷ

Mình cũng mới mua 1 bé Pug đực về nuôi, nhưng vừa đem về được 5 hôm thì thấy bé hay chảy mũi, lúc ngủ thì có hiện tượng giật giật như mình bị giật kinh phong đó, tuy nó ăn uống vẫn bình thường. Mình hơi lo nên dẫn đi khám liền, quả nhiên là có bệnh, nó trúng dịch cảm cúm (cũng may là kg bị viêm phổi)phải chích 7 ngày mới hết. BS có nói với mình giống này dễ bị cảm và bị chảy nước mắt, bạn nên dẫn chó đi khám đi, cho chắc ăn.
PS: mình có đọc dc vài lời khuyên trên diễn đàn khi tìm hiểu bệnh của Pug nhà mình và bs cũng nói, chó dưới 3 tháng, bạn kg được tắm để tránh cảm và viêm phổi, đừng cho ăn vặt, chỉ cho ăn hạt Royal dành cho puppy, lâu lâu nó ngắn thì dặm thêm ít cơm vào cho nó ăn, để giảm nguy cơ đường ruột và care, mình đang làm theo hướng dẫn nè. :-bd
Bạn ơi, theo mình thì chó dưới 3 tháng vẫn có thể tắm được, mình vẫn tắm cho nó mà, thay vì bạn dùng nước lạnh thì dùng nước ấm ấy. Bọn này đúng là chỉ cho ăn hạt thôi, cho ăn thứ khác rất dễ bị tiêu chảy, mình đang bị nè, lần thứ n rồi đấy. Thân.

pug nhà tớ nghịch quá đáng kinh khủng , nó cứ nhảy chồm chồm lên người , sủa ầm ĩ , cắn thì đau , ko biết phải dạy nó thế nào cho nó bớt điên đi , nhiều lúc muốn đùa với nó mà đc 1' là lại sợ ................................................đánh rồi mà nó cũng vẫn thế , chả bớt tí nào cả , các bác giúp với

Theo mình thì bản chất của loài pug là năng động do đó những tính cách đó của em nó là bình thường, răng ủa loài này nhọn nên nó gặm hơi đau, em nhà mình cũng vậy, nếu không muốn vậy thì nhốt em nó lại thôi bạn ạ. Một ngày nào đó nó không nhảy lên, không gặm bạn tức là em nó đã có vấn đề về sức khoẻ và bạn sẽ buồn theo nó đấy.
Nếu bạn muốn loại hiền hơn, ít nghịch phá hơn thì mình nghĩ bạn có thể nuôi 1 em bulldog xem sao, vì mình đang nuôi cả 2 em này nên mình có ít ý kiến thế bạn nhé! Thân!

Nó nghịch ngợm thì cũng là bt nhưng cả nhà đều nói nó điên quá , nhiều lúc thấy nó như bị kích động quá mức nên mới vậy .........

lucalita

Member
:eek:fftopic:
Nó nghịch ngợm thì cũng là bt nhưng cả nhà đều nói nó điên quá , nhiều lúc thấy nó như bị kích động quá mức nên mới vậy .........
Hihihii, đôi khi con Kitu nhà mình cũng vậy đó, giỡn với nó 1 hồi là nó bị khích à, cứ nhảy tới táp mấy ngón tay của mình, mà răng nó thì...ôi nhọn và sắc lắm, nó cắn phá đồ tùm lum, nên mình mua cả đống đồ chơi và xương da bò cho nó gặm, nhưng chỉ 1 tí là nó nhả àh, vì loại đó nó cắn kg nổi nên chán. Bạn thử mua mấy loại bánh nhiều mùi vị và có tác dụng mài răng đó, mình đã mua thử và thấy là có tác dụng đó, nó cắn cắn 1 hồi là bánh mềm nên nó ăn luôn, có vẻ rất thích nữa. >:D<

PS: to dungdaubac, hiện giờ thời tiết không được tốt nên bạn củng hạn chế tắm cún đi, chó nhỏ nó dễ bị cúm lắm đặc biệt là loại chó Pug này, nó còn nhỏ nên cũng không có hôi, đợi nó lớn 1 tí mình tắm cho nó an toàn.

lucalita

Member
Mình có post 1 bài mà diễn đàn nói là bị lỗi gì đó không hợp lý nên phải đợi admin duyệt, hỏng hiểu gì hết trơn???

Lâu lâu con Kitu nhà mình cũng vậy đó, nó thích giỡn lắm, lúc đó khích quá nên làm mình cũng hỏang. Mình mua mấy cái bánh xương, loại đủ mùi vị đó, có rất nhiều hình dạng, bạn lấy cho nó chơi, nó cắn 1 tí là bánh sẽ mềm nên nó ăn được và không chán như xương da bò vì loại này cắn 1 hồi kg được là nó bỏ qua 1 bên và tiếp ah.