• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kim và Bim đáng yêu nhà Vy....

yumi

Member
Chị ơi nhà mẹ Gem đâu có cho Pen ăn cơm, nó bị lạ ruột đó chị, bên nhà cũ nó toàn ăn Royal với thịt gà với wishkas. Về nhà mới đổi món bụng nó chưa thích ứng được nên thế. Chị muốn tập cho nó ăn cơm thì phải chịu để nó xì xoẹt lâu lâu nữa nó mới quen :D
không em, Pen lúc về nhà mấy ngày là chị tập cho nó ăn cơm rồi. Chị trộn cơm ít thôi, tỷ lệ khoảng 1/3 . Vì thằng Sport nhà chị nó không thích ăn hạt nhiều, đổ hạt ra dĩa nó ăn mấy hạt rồi bỏ đi nên phải trộn cơm cá cho 2 đứa ăn luôn. Hôm nay Pen đỡ xì xoẹt hơn rồi

Gemma

Active Member
Hehe, chị nói nghe to tát quá :D Em cũng lỡ đặt người ta mất rồi mà :"> Nếu okie thì em sẽ báo lại, mà phải cuối tháng 2 mới có hàng cơ =="

Dạ không có gì đâu chị ^^ Mà tụi Bờm, Cam, Bánh Mì vẫn măm măm kitten sao chị?! Lớn cả ùi mà
Tại vì lúc trước có lũ nhỏ với lại bây giờ cũng còn hai đứa nhỏ nữa cho nên chị cho tụi nó ăn chung một loại hạt khô luôn cho nó tiện, chứ chả nhẽ mua hai loại rồi khui cả ra nó ăn lâu hết lại bị ẩm mốc gì nữa thì ăn đau bụng chết. Loại Fit 32 để mèo lớn dễ tẩy búi lông trong bụng, chứ cho ăn Kitten 36 càng tốt, đâu có sao em. Hôm trước chị có hỏi bác sĩ về chuyện mèo lớn ăn thức ăn mèo nhỏ, bác sĩ bảo thức ăn cho mèo nhỏ có nhiều chất bổ dưỡng để cho tụi nó mau lớn, cho mèo lớn ăn càng tốt, chả sao cả :-??:D

Có đấy chị, bữa em có thấy bạn ấy đăng, em có nick yahoo của bên nanapet đó, thích thì cứ đặt hàng thôi chị. Em cũng đang toan tính đặt kitten đây mà chưa gom đủ tiền, đang chờ lương

Mẹ Gem có thích hàng gì bên đó thì cứ nói em lấy cho luôn :))

Bao 10kg ấy đặt chứ không có trên web đâu chị. Chị Sheryl vừa chỉ em chỗ mua Fit 15kg có 1550k thôi còn nguyên seal giao tận nhà (đỡ mất công mang vác >:D<>:D<), mẹ Gem có muốn chuyển lại Fit32 không, 5 đứa mà toàn ăn kitten không thì chịu sao nổi =((=((=((
Ừ, chị cũng đang tính đặt bao 10 kg cho nó đỡ tốn tiền hơn bao nhỏ. Fit 32 15kg nếu lấy nguyên bao không chia thành bao bì nhỏ thì chỉ cỡ 1,5 triệu thôi mà. Giá em nói là có tính công vận chuyển rồi. Nếu chị có lấy thì lấy Kitten bao 10kg, tính ra vẫn rẻ hơn bao Fit 32 15kg mà. Với lại nếu mua bao 2kg thì chênh lệch giữa hai loại này vẫn không lớn, có 20.000 đồng à, cho nên mua một loại thôi cho nó tiện. Nhà chị còn ngặt hai đứa nhỏ, mà Kitten 36 tốt cho tụi nhỏ hơn nên cứ cho tụi nó ăn chung hết cho nó tiện lợi cho ông bà nữa.

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.
Thế giới hàng xách tay lớn nhất thị trường việt nam
Công ty thiết kế rèm cửa đẹp nhất tại hà nội.
ghét nhất là mấy tên vô duyên như thế này. x-( Đi chỗ khác mà quẳng cáo nhá. x-(
Thằng điên này cũng vào nhà chị quăng bom quảng cáo kìa. Thằng này chắc phải méc với ban quan trị để ban nick nó luôn, cứ để nó đi lung tung không ai quản lý như thế này có mà cả nhà điên với nó. Thời buổi này sao lắm thằng thực dụng thế không biết, bữa giờ vô khối đứa vào lợi dụng quảng cáo tùm lum x-(x-(x-(

Bao ý trên 700k thì giao free mà chị ;)) hịhị, em thường mua 1 lần 2 bao 2kg, nhưng vẫn ko đủ số tiền nên phải đành chạy qua tuốt bên đó để lấy :D Giờ đặt 10kg là ăn thả dàn rồi đâu phải đặt gì nữa ạh.
Chỗ đó là ở đâu vậy em?

chị cũng không biết, hôm wa chị cho ăn whiskat trộn hạt , tối ăn whiskat trộn cơm mà không biết sao bị đi lỏng nữa. Để xem ngày mai còn bị đi lỏng hay không vì nguyên hôm nay chị cho nó ăn hạt thôi.

Thằng Sport hôm nay bị cho ăn hạt cả ngày nên ăn miễn cưỡng lắm. :-??
Mẹ Yumi nên chuyển cho Pen ăn hạt khô trộn ít nước cho mềm thôi, đang đau bụng không nên ăn cá là phải rồi. Nếu còn đi lỏng thì trộn ít men tiêu hóa (hỏi bác sĩ Trang hoặc mua ngoài tiệm thuốc tây) vào hạt khô cho em ý là hết. Ở nhà chị đúng là Pen không ăn cơm bao giờ nên nó bị lạ bụng đấy. Nếu mẹ Yumi muốn tập cho con ăn cơm thì có lẽ để bé lớn một tí hãy tập, bé còn đang tuổi lớn mà bị đi xì xoẹt quá hại cho bé đấy, dễ bị còi nữa =(:)((

Đó là do Vet họ nói vậy, chỗ đó chỉ là đại lý phân phối thôi. Họ xé niêm phong bao ra rồi đóng vào bao nylon nhỏ không có nhãn hiệu của RC, chỉ có dán tờ giấy có tên đại lý City Zoo trên đó. :-??:((
Nghi ngo do gia qua. Dau thay co rc 10 kg dau. Bich to nhat la khoang 12-15 lbs gi do. Rc made in canada.

Gemma

Active Member
Nghi ngo do gia qua. Dau thay co rc 10 kg dau. Bich to nhat la khoang 12-15 lbs gi do. Rc made in canada.
Bởi vậy mẹ Gem mới đang nghi ngại, chờ bạn nào mua trước xem thế nào. Ở ngoài Bắc nghe nói cũng có loại này, trong Nam hồi nào giờ chưa thấy. Chị cũng sợ là... Made In China hay Hongkong bên hông... Chợ Lớn x-:)((>:p:-??

zorba_meow

Active Member
Haha, em ơi em, chị còn trẻ và yêu đời lắm em ơi :)), chị chưa muốn đeo gông vào cổ đâu em oiiiii :">:">:">. Mới có 23 tuổi thôi mờ, trẻ chán, :D:D, hôm bữa có bác kia dẫn con gái đi qua nhà chị chơi, bác ấy hỏi con 23 tuổi thiệt hả, bác tưởng con sinh viên năm 2 <:p<:p. Không thì đi làm gặp mấy đứa 9x nhỏ hơn mình mà nó cứ kêu mình = em mãi vì nó tưởg mình là 9x nhỏ hơn nó cơ :">:">, hê hê

Ý chị nói em có hay mua đồ chơi lặt vặt cho tụi nhỏ thì đi mất công thôi em, chứ nếu bé đó ship qua cho em thì okie mà. :D
Em cũng chẳng hiểu sao em lại có suy nghĩ chị lấy chồng rồi nữa :)) Em cũng bảo ý chị này chắc hơn mình có 1,2 tuổi thôi, làm gì mà lấy chồng sớm dữuuuu!!!? Hehe, giờ thì em đã hiểu :"> Em xí tì chị nhé :D

Tại vì lúc trước có lũ nhỏ với lại bây giờ cũng còn hai đứa nhỏ nữa cho nên chị cho tụi nó ăn chung một loại hạt khô luôn cho nó tiện, chứ chả nhẽ mua hai loại rồi khui cả ra nó ăn lâu hết lại bị ẩm mốc gì nữa thì ăn đau bụng chết. Loại Fit 32 để mèo lớn dễ tẩy búi lông trong bụng, chứ cho ăn Kitten 36 càng tốt, đâu có sao em. Hôm trước chị có hỏi bác sĩ về chuyện mèo lớn ăn thức ăn mèo nhỏ, bác sĩ bảo thức ăn cho mèo nhỏ có nhiều chất bổ dưỡng để cho tụi nó mau lớn, cho mèo lớn ăn càng tốt, chả sao cả :-??:D

Chỗ đó là ở đâu vậy em?
Ở đây nè chị ơi 660 Nguyễn Chí Thanh P4 Q11. Shop online thui à, ko có bày biện gì đâu chị, chị đặt gì thì bảo chị chủ đó mang xuống. :D

Em cũng đang thắc mắc vụ búi lông, dạo này em thấy hai đứa nhà em nó khạc khạc, mà thấy lúc ói ra chỉ có cái gì nhầy nhụa (em ko biết giải thích sao ><) mà ko có túm lông nào cả :-ss ko biết có bị sao ko!!! Mèo lớn của mấy chị chắc cũng đã nôn ra lông hết rồi phải không ạ?

Gemma

Active Member
Em cũng chẳng hiểu sao em lại có suy nghĩ chị lấy chồng rồi nữa :)) Em cũng bảo ý chị này chắc hơn mình có 1,2 tuổi thôi, làm gì mà lấy chồng sớm dữuuuu!!!? Hehe, giờ thì em đã hiểu :"> Em xí tì chị nhé :D

Ở đây nè chị ơi 660 Nguyễn Chí Thanh P4 Q11. Shop online thui à, ko có bày biện gì đâu chị, chị đặt gì thì bảo chị chủ đó mang xuống. :D

Em cũng đang thắc mắc vụ búi lông, dạo này em thấy hai đứa nhà em nó khạc khạc, mà thấy lúc ói ra chỉ có cái gì nhầy nhụa (em ko biết giải thích sao ><) mà ko có túm lông nào cả :-ss ko biết có bị sao ko!!! Mèo lớn của mấy chị chắc cũng đã nôn ra lông hết rồi phải không ạ?
Lỗi là tại Whitexsnow hay gọi boyfriend là anh xã đấy mà, đánh nhẽ phải thêm chữ "tương lai" vào nữa :">

Bọn lông dài nó vẫn hay nôn (ói) ra lông đấy em ạ. Chắc bọn nhà em nó muốn ói búi lông ra mà chưa được nên nó chỉ ra chất nhầy. Thấy bảo loại Fit 32 là để giúp mèo lớn tống búi lông ra đường tiêu hóa. Mèo nhà em đã khoảng 7 tháng chắc cho ăn Fit 32 để tống lông ra cũng được rồi :)>:D<

vyle

Member
các mẹ giờ thành chuyên gia dinh dưỡng cho các con hết rồi, hổm rày mẹ Vy im re là để các mẹ xuất hết bí quyết để học lóm đây này....

whitexsnow

Active Member

CHo ăn FIt đi em, chúng nó lớn rồi ăn kitten cũng được nhưng kitten là dành cho mèo con năng động, chúng nó chạy nhảy nhìu nên Kit dành cho mèo con mau lớn hoặc mèo lớn suy dinh dưỡng. Còn mấy đứa nhà em lớn nếu nó không chạy nhảy nhiêu thì ăn Fit đi cho nó phù hợp lứa tuổi. :D

whitexsnow

Active Member
các mẹ giờ thành chuyên gia dinh dưỡng cho các con hết rồi, hổm rày mẹ Vy im re là để các mẹ xuất hết bí quyết để học lóm đây này....
Hihi chuyên gia gì đâu em, lúc mới nuôi chị cũng ko biết gì, tích cóp gần 3 năm trời đấy em à :">:">:">

zorba_meow

Active Member
Lỗi là tại Whitexsnow hay gọi boyfriend là anh xã đấy mà, đánh nhẽ phải thêm chữ "tương lai" vào nữa :">

Bọn lông dài nó vẫn hay nôn (ói) ra lông đấy em ạ. Chắc bọn nhà em nó muốn ói búi lông ra mà chưa được nên nó chỉ ra chất nhầy. Thấy bảo loại Fit 32 là để giúp mèo lớn tống búi lông ra đường tiêu hóa. Mèo nhà em đã khoảng 7 tháng chắc cho ăn Fit 32 để tống lông ra cũng được rồi :)>:D<
CHo ăn FIt đi em, chúng nó lớn rồi ăn kitten cũng được nhưng kitten là dành cho mèo con năng động, chúng nó chạy nhảy nhìu nên Kit dành cho mèo con mau lớn hoặc mèo lớn suy dinh dưỡng. Còn mấy đứa nhà em lớn nếu nó không chạy nhảy nhiêu thì ăn Fit đi cho nó phù hợp lứa tuổi. :D
Hic, em lỡ đặt bao 10kg kitten rồi :-ss Giờ phải làm sao đây :(( Mà em định cho tụi nó chuyển dần qua luôn, chắc em phải mua bịch fit 2kg, trộn chung cho bọn nó ăn :D

Hì, em cũng phải hỏi han học tập các chị khác nè ;)) Chị tranh thủ luôn đi ^^

whitexsnow

Active Member
Hic, em lỡ đặt bao 10kg kitten rồi :-ss Giờ phải làm sao đây :(( Mà em định cho tụi nó chuyển dần qua luôn, chắc em phải mua bịch fit 2kg, trộn chung cho bọn nó ăn :D
Em nuôi ít mèo mà làm 1 lèo 10kg dữ vậy em, bảo quản cũng hơi cực , được cái cũng rẻ hơn tí :|. Không thì em cứ mua đi có gì share qua cho chị 1/2 rồi cho tụi nó ăn hết cái đó em mua Fit cũng được. Chị cũng cần Kitten cho đám meò con nhưng 10kg thì nhiều quá không mua được :D

zorba_meow

Active Member
Em nuôi ít mèo mà làm 1 lèo 10kg dữ vậy em, bảo quản cũng hơi cực , được cái cũng rẻ hơn tí :|. Không thì em cứ mua đi có gì share qua cho chị 1/2 rồi cho tụi nó ăn hết cái đó em mua Fit cũng được. Chị cũng cần Kitten cho đám meò con nhưng 10kg thì nhiều quá không mua được :D
Vậy thì tốt quá rồi chị ơi ^^ hìhì, may là có bọn nhỏ nhà chị giúp em ^^ Đúng là em nghĩ chưa kĩ :D

Gemma

Active Member
Share bớt cho mẹ Gem vài ký cũng được. Nhà chị giờ có 5 cái tàu há mồm cùng ăn Kitten 36 3:-O:((

zorba_meow

Active Member
Share bớt cho mẹ Gem vài ký cũng được. Nhà chị giờ có 5 cái tàu há mồm cùng ăn Kitten 36 3:-O:((
vậy hai chị tính giùm em đi, 10kg em định chia 3-3-4, nhà em hai đứa em lấy 3kg thôi, có gì trộn thêm fit 32 cho bọn nó ăn nữa là vừa. Hay em lấy 2kg, hai chị là 4-4 ^^ hehe.

@mẹ Vy: hichic, chiếm nhà chị t8m tè le, em xin lỗi mẹ Vy nhé :((

vyle

Member
cái vụ share này hay ghê, kiểu này mai mốt nhà mình cừ mua đại bao 10kg rồi chia nhau, thế thì rẻ hơn í chứ...

Gemma

Active Member
vậy hai chị tính giùm em đi, 10kg em định chia 3-3-4, nhà em hai đứa em lấy 3kg thôi, có gì trộn thêm fit 32 cho bọn nó ăn nữa là vừa. Hay em lấy 2kg, hai chị là 4-4 ^^ hehe.

@mẹ Vy: hichic, chiếm nhà chị t8m tè le, em xin lỗi mẹ Vy nhé :((
cái vụ share này hay ghê, kiểu này mai mốt nhà mình cừ mua đại bao 10kg rồi chia nhau, thế thì rẻ hơn í chứ...
Vậy cứ thế tính đi, chị lấy 4kg càng tốt, để dành cho tụi nhỏ ăn dần. Chỉ sợ không biết share ra bao bì như thế nào cho nó đảm bảo. Xui là mới vứt đi cái bao 2 kg có cái khóa miệng rồi. Ở nhà Nhi có cái cân không?

Mai mốt có thêm mẹ Vy share hạt nữa nè Nhi ơi!

whitexsnow

Active Member
Vậy cứ thế tính đi, chị lấy 4kg càng tốt, để dành cho tụi nhỏ ăn dần. Chỉ sợ không biết share ra bao bì như thế nào cho nó đảm bảo. Xui là mới vứt đi cái bao 2 kg có cái khóa miệng rồi. Ở nhà Nhi có cái cân không?

Mẹ Gem lấy 4kg rồi. Vậy em share cho chị 3-4kg gì cũng được, tùy em :D.

zorba_meow

Active Member
Cái này tiết kiệm nhiều lắm đó chị ^^ đỡ phải đi đâu, người ta mang đến cho mình, hịhị.

Em không biết nữa, để em check rồi tối báo với mấy chị ha :D đồn rằng có cân 1kg quá :-ss mà vụ bảo quản em cũng ko biết sao nữa, có mẹ nào có hủ to to ko thì đổ vào, hủ thủy tinh càng tốt ý ạ. Bảo quản kĩ. Nhà em vẫn còn cái bao 2kg.

Mẹ Gem lấy 4kg rồi. Vậy em share cho chị 3-4kg gì cũng được, tùy em :D.
Vậy chị lấy 4kg bằng mẹ Gemma nhé, em lấy 2kg thui, em trộn fit 32 vô nữa mừ ^^

Gemma

Active Member
Ờ nhỉ, chắc mua cái hũ nhựa hoặc thủy tinh to to đổ vào, kẻo tụi nó lại đổ ra ăn vụng thì khốn! :(:)D

vyle

Member
vậy kì sau các cô các mẹ nhớ cho mẹ cu Tim share với nha, cái này gọi là tiền xâu vì 8 ở nhà tụi nhỏ này:p:p... vui thế.... mấy cô làm nhà các cháu xôm hẳn lên