• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

khoe đàn cộc- các bác chém khỏe chém mau

Con này đẹp quá bác Tuyên ah. Nhìn đã thích rồi . Anh Quan cũng vừa đi mua 1 bé màu vàng cho em. Đang chờ ảnh của bác ấy :-w

Anh Quang đây, định bắt MC hung đỏ của chú nhưng thôi Tuấn Free bắt con to cái đầu đàn rồi, anh hứa hôn con MC hung đen nhà anh với con ấy rồi nên không bắt của chú nữa... hehe... Bắt nhiều quá về nuôi ko xuể, nhà anh ở đây đâu có thể nuôi quá 5 con mà !

trungquan84

Member
ok .bác không bắt thì người khác có phần....chỉ mong các bác bắt về chăm sóc tốt là em mừng.....3:-O

Free

Member
Quan ơi chụp con của a một mình thử xem e nó thế nào rùi? Chụp ca đàn nhìn ko rõ lắm!

ok .bác không bắt thì người khác có phần....chỉ mong các bác bắt về chăm sóc tốt là em mừng.....3:-O
Anh em dưới này sẽ cố gắng chăm sóc tốt cho các em nó để bảo tồn giống này mà, Quan yên tâm hehe... Anh cũng đang làm 1 4rum (link ở chữ ký) về giống này đây... >:D<

anh Quan chụp cho con của em mấy tấm hình đi anh ơi. Em đi làm đây. Có gì thì anh gọi cho em nhé

Đàn này của Quan màu hơi bị lạ luôn ! Đã có 1 bé về Hanoi là người quen của mình rồi... 8->

Free

Member
Nhìn e cộc của e khá giống Rottweiler bác quang ah. Về đặt tên là rottweiler lun cho tây ta lẫn lộn haha

thoaile

Em Thuận đây.Bác QUan ma kiếm được cho em con nào màu như thế này thì đẹp.

[/IMG]

Hehehe...Em này hiện đang ở nhà mình (Thủ Đức - Sài Gòn), mình chuyển từ bác Tuyên vô được 1.5 tháng rồi. Hiện em nó hòa nhập với môi trường sống trong này khá tốt. :D

WOLF-BROS

Member
Hehehe...Em này hiện đang ở nhà mình (Thủ Đức - Sài Gòn), mình chuyển từ bác Tuyên vô được 1.5 tháng rồi. Hiện em nó hòa nhập với môi trường sống trong này khá tốt. :D
con này của bác mà tai dựng hẳn, lông ở chân đồng màu thì quá ngon luôn :D nhưng mà trong tình trạng hàng hot thế này thì đã là quá ổn rồi

thoaile

con này của bác mà tai dựng hẳn, lông ở chân đồng màu thì quá ngon luôn :D nhưng mà trong tình trạng hàng hot thế này thì đã là quá ổn rồi
nhưng dạo này em nó thay lông và màu lông của em nó chuyển sang màu chocolate rồi, chứ không còn màu hung đỏ như hôm trước nữa. :((

Do mấy hôm nay trong này trời mưa quá, sợ tắm cho em nó sẽ bị bệnh, khi nào trời nắng khô ráo thì em sẽ tắm nó sạch sẽ và chụp hình lại cho các bác xem.

nhưng dạo này em nó thay lông và màu lông của em nó chuyển sang màu chocolate rồi, chứ không còn màu hung đỏ như hôm trước nữa. :((

Do mấy hôm nay trong này trời mưa quá, sợ tắm cho em nó sẽ bị bệnh, khi nào trời nắng khô ráo thì em sẽ tắm nó sạch sẽ và chụp hình lại cho các bác xem.
Up ảnh xem thế nào bác? ra màu đấy thì đẹp quá bác Thoại ơi, e tò mò xem như thế nào đây.

Hôm nay con Vàng em mới bắt của bác Quan đã về đến Hà Nội. Tình trạng sức khỏe của bé khá tốt. Một số hình ảnh để anh em nhận xét hihi
[/IMG]

Bác vào xem màu sô cô la thì có như màu em cộc này ko ?

http://quockhuyen.com/showthread.php?11-Một-số-hình-ảnh-chó-Hmông-cộc-ưu-tú&p=85#post85

Hôm nay con Vàng em mới bắt của bác Quan đã về đến Hà Nội. Tình trạng sức khỏe của bé khá tốt. Một số hình ảnh để anh em nhận xét hihi
Em này của bác nhìn bướng phết :) tuy nhiên với kiểu tai như em này bác phải bổ sung nhiều canxi thì nó mới dựng bác à...

Hi em chưa có kinh nghiệm trong chuyện này lắm. Anh có thể hướng dẫn em được không a. Bổ sung Canxi như thế nào vậy anh??

Hi em chưa có kinh nghiệm trong chuyện này lắm. Anh có thể hướng dẫn em được không a. Bổ sung Canxi như thế nào vậy anh??
Về sau tầm 2,5-3 tháng, bạn ra cửa hàng thuốc (cho người) mua canxi dạng ống thủy tinh cho trẻ con ấy. Đâu ~40K/8 ống 1 vỉ / hộp có 3 vỉ về cho uống mỗi ngày 1 ống trộn vào cơm.

Hết 3 vỉ là OK dừng :)

Về sau tầm 2,5-3 tháng, bạn ra cửa hàng thuốc (cho người) mua canxi dạng ống thủy tinh cho trẻ con ấy. Đâu ~40K/8 ống 1 vỉ / hộp có 3 vỉ về cho uống mỗi ngày 1 ống trộn vào cơm.

Hết 3 vỉ là OK dừng :)
Em cám ơn anh ,con này được 2 tháng rồi. Nhìn ngoài nó mập mạp lắm. Lúc sáng chuyển về nó chạy nhảy phá phách ghê quá. Hy vong tai nó sẽ dựng lên hihi