• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khi con gái làm mẹ

Gemma

Active Member
nhà mình 2 đứa trắng là đực, 4 đứa tam thể thì rõ là cái rồi ^^ đêm qua đã 2 đứa ti hí mắt, háo hức quá, mà bú càng ngày càng khỏe, mẹ cháu cứ rạc cả người :(
Tớ mà ở gần thì sang trộm một đứa tam thể :D Nhà mình ngày xưa cũng có hai đứa chị em tam thể, nuôi con khéo lắm. Hai chị em nó cùng sinh con, con em sinh được có mỗi một đứa, con chị những 5-6 đứa, thế là con em cứ tha lôi con của con chị về cho bú :D:love struck:

Thằng Bờm là mèo lai, Bellelove ạ (xin lỗi là cô hay chú đấy ạ?:D), đang bị các cô chủ mèo xinh ngoài Hà Nội dìm hàng, không cho em nó lấy vợ đẹp thuần chủng đấy :(:)(( Phen này chỉ có nước gả nó cho em mèo thuần chủng Việt Nam :D

dieutam

:))Nhìn mà thèm quá, bao giờ cô nàng Lucky đỏng đảnh nhà mình mới chịu có em bé đây? Nhìn mấy Bé yêu quá là yêu đi.

phenmaleat

Active Member
chị ơi up ảnh bọn trẻ con cho cả nhà thăm hỏi các bé tí với ạ.chúc bọn trẻ hay ăn chóng lớn ạ

bellelove

Member
mẹ cháu ăn cũng khỏe lắm mà không lại được với lũ con háu đói ^^ mấy ảnh chụp từ mấy hôm mà giờ mới có thời gian up. Hôm nay lũ trẻ đã mở mắt gần hết, bắt đầu bò loanh quanh ổ rồi ah.

Các cháu ti mẹ

Cháu này còi nhất đàn

Các cháu ngủ

bellelove

Member
copy nhầm link rồi, mod nào đi qua xóa hộ em bài trên nhé :( up lại ảnh bọn trẻ

cháu hề, cháu này có mặt rất buồn cười :D

Cháu này trắng đốm ít trên đầu, còi nhất đàn

bellelove

Member
Tớ mà ở gần thì sang trộm một đứa tam thể :D Nhà mình ngày xưa cũng có hai đứa chị em tam thể, nuôi con khéo lắm. Hai chị em nó cùng sinh con, con em sinh được có mỗi một đứa, con chị những 5-6 đứa, thế là con em cứ tha lôi con của con chị về cho bú :D:love struck:

Thằng Bờm là mèo lai, Bellelove ạ (xin lỗi là cô hay chú đấy ạ?:D), đang bị các cô chủ mèo xinh ngoài Hà Nội dìm hàng, không cho em nó lấy vợ đẹp thuần chủng đấy :(:)(( Phen này chỉ có nước gả nó cho em mèo thuần chủng Việt Nam :D
(cô) Bellelove thì đứa nào cũng thích, không phân biết thuẩn chủng hay không ah :D quan trọng là tình cảm, thông minh, thì ai chả thích. Mèo ta thuần chủng nhiều em đẹp chết mê luôn :party:

hikaruyh88

Member
Ủ ôi nhìn yêu nhở, thế có cho chúng nó đi off hội mèo không em, có lịch cụ thể bên kia rồi đấy ^^.

bellelove

Member
nhà toàn trẻ sơ sinh với thiếu niên bệnh tật nên không đi off được ah. Bọn trẻ con đang mở mắt, 3 đứa mắt đau kèm nhèm đến tội. Mẹ các cháu thì cứ gầy rộc đi, hôm nay phải đi mua canin về thôi, không lười được :(

Kún¥êu

Member
nhà toàn trẻ sơ sinh với thiếu niên bệnh tật nên không đi off được ah. Bọn trẻ con đang mở mắt, 3 đứa mắt đau kèm nhèm đến tội. Mẹ các cháu thì cứ gầy rộc đi, hôm nay phải đi mua canin về thôi, không lười được :(
He he, mua canin tẩm bổ cho các con thì nhớ sang bên nhà Kún nhé, lúc mua nhớ giới thiệu njck diễn đàn mình sẽ khuyến mại cho 1 chút để các cháu hay ăn chóng lớn.

bellelove

Member
mình sợ mèo mẹ ít sữa nên hôm nay đi mua sữa Hipp Bio1 (cho trẻ sơ sinh) rồi bình ti các kiểu về pha cho bọn trẻ con, đến lúc cho uống thì các cháu cứ nhè ra, mỗi đứa 1 miếng là lại đạp :| Ti mẹ quen rồi nên nhất quyết không chịu uống sữa ngòai, cứ rúc vào mẹ :|
Cuối cùng đành chịu thua, quay ra cho mẹ Ngơ với cậu Gào chia nhau nốt chỗ sữa =,= Tối thử rình lúc chúng nó đói xem sao, chứ chẳng lẽ bỏ phí :((

beheoxinhxan

Active Member

:D Chuyện chị kể cũng hơi giống nhà em, nhưng là 2 mẹ con nhà chó. Chó mẹ già quá không sinh được nữa nhưng chả hiểu sao lúc nào cũng căng sữa. Chó con đẻ, nó vào ổ tha trộm 1 con để nuôi. Buồn cười là bà ngoại chăm cháu béo múp béo míp, lại không cho mẹ đẻ đến gần đứa con mới hài chứ:)).
Còn mèo già nhà em thì toàn đẻ cùng lúc với con gái nó, cơ mà cô con gái thì sống với mẹ được nuông chiều quen rồi nên chả thèm làm mẹ, cứ vào tranh vú với các em và các con mình. Một mình bà ngoại vừa chăm đàn con mới sinh, vừa chăm cháu mới sinh , lại phải chăm luôn cả cô con gái "ngoan", thế mà chả thấy nó phờ phạc sơ xác gì, lúc nào cũng xinh đẹp chị ạ. :love struck::love struck:. Thương mèo già :(

bellelove

Member
hôm nay 3 đứa trẻ con đã lao vào ăn (xúc xích + pate + rất ít cơm) với mẹ, trong khi vẫn ti mẹ và uống sữa ngoài đều đặn ngày 1-2 lần. Lâu lắm không chăm mèo con, nên không biết mới được 3 tuần 3 ngày đã ăn cơm có phải sớm quá không nhỉ? Mẹ các cháu ăn khỏe, mặt lại béo tròn như hồi con gái, mỗi tôi ti sệ :D
Giờ đàn con bắt đầu biết chạy theo chân đòi ăn đòi bú, rất cứng cáp, chắc nghĩ mình là vú em ^^ nghĩ đến cảnh 1 tháng nữa lại phải cho từng đứa đi, vừa buồn vừa không yên tâm chút nào. Mất bao nhiêu công mẹ Ngơ bầu bí, sinh con vất vả, chăm con rộc cả người, giờ chỉ mong được giữ lại nuôi hết thôi :(

bellelove

Member
Mấy cái ảnh chụp mà lười post

Từ lúc 2 tuần tuổi thì mỗi ngày cố gắng cho mấy đứa tắm nắng 1 lúc, nếu không cũng kéo rèm balcony để có ánh nắng vào

2 hôm nay bọn nhỏ chuyển sang nằm ở nhà mèo, không nằm trong ổ nữa. Cũng cào móng như người lớn :D

Mặt đứa nào cũng quắt lại, chẳng bù cho mẹ Ngơ hồi bé

mẹ Ngơ hồi mới về nhà ^^ mới thế đã hơn 1 năm rồi, nhanh thật

hikaruyh88

Member
3 tuần đã ăn cơm sớm quá e ạ! Mèo ngoài 30 ngày tuổi a mới cho ăn ngoài =.=