• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khai trương nhà mới :D

Vladavia

Member
Nhân tiện nhà mới chưa có gì, em xin khai trương bằng con quái vật thời tiền sử của nhà em. Nó tên là Nút, ăn tham kinh hoàng và điên cuồng vô đối.

Vladavia

Member
Hờ, này thì cho mách luôn thể này!

Khuyến mại thêm cho các bác phát ảnh bố con nhà Bắc Hà:

Manonero

Member
Chứ Nut là cái giống gì hả chú Vla...nhìn thoáng qua thì giống Sẹo nhà anh hồi bé, nhưng kĩ hơn thì chỉ giống mỗi cái Tai và 90% cái mầu, còn cái gì cũng khác. Rứa là răng?

TaiVenh

Active Member
Thêm ảnh chú Bắc Hà đê Vlad ơi. Dạo này anh lại đâm ra khoái mấy cái anh chó bản địa Việt mới chết chứ.

Xin chú thêm vài cái nữa nhé. Mà chú nói là "bố con nhà BH" sao chỉ thấy 1?

LongNDG

Member
Thằng ranh Nút dạo này chắc nhớn lắm rồi nhở, hôm nọ đại hội mà không thấy vợ chồng Vla mang nó đi. Lên Dog Show chỉ có gọi là cờ luôn.

Vladavia

Member
Chứ Nut là cái giống gì hả chú Vla...nhìn thoáng qua thì giống Sẹo nhà anh hồi bé, nhưng kĩ hơn thì chỉ giống mỗi cái Tai và 90% cái mầu, còn cái gì cũng khác. Rứa là răng?
Đến khổ, em cũng chả biết con này là giống gì nữa cơ :D Trước kia nó được một đứa bạn em mua ở Hoàng Hoa Thám, bị chúng nó thuốc cho "đây là giống Labrador" :-J Khổ thế, đến lúc biết được sự thật thì thằng bé chán, muốn bỏ đi, thế là em lại thu nhận về nuôi. Con này lai lung tung beng cả, chả còn nhìn thấy đâu được cái nguyên bản thuần chủng nữa rồi.:D
Thêm ảnh chú Bắc Hà đê Vlad ơi. Dạo này anh lại đâm ra khoái mấy cái anh chó bản địa Việt mới chết chứ.
Xin chú thêm vài cái nữa nhé. Mà chú nói là "bố con nhà BH" sao chỉ thấy 1?
Em vẫn khoái từ xưa :D Hôm trước nhìn em Mông Cộc lại càng thấy mê mẩn hơn. Hai bố con nhà nó đấy chứ anh :D Ảnh trước là thằng bố nó đang nằm, ảnh sau mới là thằng con bé tí, hồi chụp cái ảnh này nó vẫn còn nhí nhố lắm, chứ bây giờ cũng nền nã đi nhiều rồi.

Thằng ranh Nút dạo này chắc nhớn lắm rồi nhở, hôm nọ đại hội mà không thấy vợ chồng Vla mang nó đi. Lên Dog Show chỉ có gọi là cờ luôn.
Thôi thôi can anh, thằng này nhà em lên thì quá là mất tết :D

Em đang ngồi văn phòng, lục mãi mới thêm được 2 cái ảnh này của bố con nó. Tối về sẽ update tiếp.

Khoảnh khắc hiếm hoi 2 bố con đứng gần nhau:

Đây là thằng bố:

Thằng bố và vợ thằng bố (chó ta không có gì đặc biệt):

Nằm trông nhà:

Đầu thủ thằng bố:

Thằng con bắng nhắng:

TaiVenh

Active Member
Hai bố con nhà này giống nhau quá. Nhìn mãi vẫn khó phân biệt.

Tặng chú Vlad ảnh một em Bắc Hà, do chuyên gia Nga chụp trong đợt đi khảo sát vùng 6 tỉnh miền núi phía Bắc năm ngoái nhé. Em cuối cùng là loại lông ngắn, chắc giống em nhà chú đấy.

Đầu thủ em BH nhà chú quá đẹp. Theo như anh biết thì BH và H'mong cộc đầu phải có hình tam giác như vậy mới là chuẩn. Em H'mong của các bác BQP bị phê bình chính vì lỗi này đấy.

Mà chú kiếm đâu ra em BH này vậy. Gen của nó có vẻ tốt đấy, vì ku con giống hệt bố. Hôm nào rỗi anh em mình bố trí đi 1 vòng ngắm mấy chú chó Việt nhỉ.

trang_sun

Member
Anh Long ơi hôm đấy mà dẫn nó đi thì loạn hết, nó còn đanh đá hơn cả con Vịt nhà anh Lâm nữa cơ :-ss

LongNDG

Member
Kệ chứ em, cứ dẫn đi, chẳng mấy khi có 1 thằng ku nhí nhố như thế quậy phá :D

trang_sun

Member
Chưa gì đã qui tội cho Vịt rồi, tội thân nó quá!
ANh ơi anh giới thiệu về Vịt "hiền lành" nhà anh đi, em đang có mấy cái ảnh của em nó đây, cứ đợi mãi chủ giới thiệu để mình thêm thắt cho thêm tí golds:D

Manonero

Member
ANh ơi anh giới thiệu về Vịt "hiền lành" nhà anh đi, em đang có mấy cái ảnh của em nó đây, cứ đợi mãi chủ giới thiệu để mình thêm thắt cho thêm tí golds:D

Tất cả trông cậy vào cô hết đấy cô Sún à, lát nữa anh làm 1 bài vào trang mới rồi cô cho anh xin mấy cái ảnh hôm đó nhé. Vịt nhà anh nó cứ hỏi ảnh mãi đấy...he he:smug::smug::D

KimCuong

Active Member
Chào thành viên Vladavia! Bạn cho tôi hỏi để đến giai đoạn trưởng thành, em Nút của bạn có thể nặng hơn 10kg không???

KimCuong

Active Member
Vla ơi cứ bảo trên 10kg đi,chú Kim Cương đang lo cái vụ này đến chóng cả mặt đấy....
Xin hỏi thành viên hungtrungyen, căn cứ vào đâu mà bạn lại nghĩ rằng em NÚT của thành viên Vladavia sẽ nặng trên 10kg vậy?

Vla mới đón thêm 1 em bản địa mà ko thấy thông báo gì nhỉ,hay là chú và cô TRang định bí mật đến bao giờ đây,thôi post hình em nó lên cho bà con xem đi.....hihihi

Căn cứ vào tình hình ăn uống của em Nút,theo như thành viên mình đc biết ,1 tháng em Nút nhà Vla_TRangSun ăn hết 1tạ 2 gạo tám thơm,thì chả mấy mà hơn 10kg...hahaha