• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

KenTon biểu diễn 1 số kỹ năng mới học

tran van hoan

Active Member
Ôi anh Bưởi ơi em vừa cân thử nó , và nó đã đạt 35kg rồi . Nó đứng cạnh con dob 36kg mà nhìn trông nó to hơn hẳn , nếu nhìn nó đứng cạnh dob 36kg thì phải đoán nó 40kg mất . Dob công nhận cơ địa chắc thật .
À mà con Đực con của Elia được 14kg rồi còn con cái rất độc đó được 12kg anh ạ . con đực em nghĩ lớn lên sẽ được 32kg-33kg còn con cái em nghĩ chắc cùng lắm là được 29-30kg anh ạ . như vậy là vừa anh nhỉ ? mai sau keton mà cho phối với con cái này thì màu mảng thì đẹp phải biết anh nhỉ .... hehe nhưng mà còn lâu em mới cho nó sinh sản . chắc nếu có cho sinh sản thì phải 3-4 năm tuổi trở ra em mới cho nó sinh sản , chứ cho sinh sản xong người nó xấu lắm ....

Bây giờ theo anh thì Kenton là phải cho nó ăn uống tập tành như thế nào? Để cơ bắp được đẹp nhất . Cho bơi nhiều có tốt không anh? Chứ con elfy thì người nó quá đẹp luôn . Chắc em nghĩ do cấu tạo cơ địa của nó có phải không anh?

bưởi

Member
...nó đã đạt 35kg rồi . Nó đứng cạnh con dob 36kg mà nhìn trông nó to hơn hẳn , nếu nhìn nó đứng cạnh dob 36kg thì phải đoán nó 40kg mất . Dob công nhận cơ địa chắc thật .

Bây giờ thì Kenton phải cho nó ăn uống tập tành như thế nào? Để cơ bắp được đẹp nhất . Cho bơi nhiều có tốt không anh? Chứ con elfy thì người nó quá đẹp luôn . Chắc em nghĩ do cấu tạo cơ địa của nó có phải không anh?
*
Bưởi đoán đã không lầm . Thể tạng của Kenton tối đa 34 cho tuối lớn maxxi (20/22 tháng ). Giờ nó đã 35 nghĩa là đã khủng hoảng thừa .
hanoi khong có những sân riêng cho chó chạy "cong đuôi " , cũng không có các sân tập thể lực cho chó nen chỉ còn nước là cho chó kép xe .
Tắm không ổn đâu . Cái hồ nước ấy , vơí anh , có chấp thêm tiền thưởng anh cũng không dám cho chó xuống . Tắm ở hồ đấy , hai ba năm nữa chó sẽ chẳng còn cọng lông nào trên người , hoặc nhẹ nhất thì bộ tai và hai vòng mắt sẽ sạch lông . Hoan có thể thử để nhận thấy kết qua sau hai năm .
hãm xuống đi , béo qua rồi .

vanglai213

Active Member
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=_lHrmbC_t-8&feature=related[/YOUTUBE]Tặng anh Hoan 1 video đơn giản về đi sát ,Xem những bước đi nước kiệu của những chú chó này rất đẹp ..Chú ý

Mit2011

Member
Tặng anh Hoan 1 video đơn giản về đi sát ,Xem những bước đi nước kiệu của những chú chó này rất đẹp ..Chú ý

.
Chỉ chó thể thốt lên 2 chữ "Tuyệt vời"... Một màn đồng diễn quá hay...
Chó không những hòa quyện vào chủ, chính xác từng động tác mà còn rất đẹp về hình thể...Mít có cảm giác có 1 sợi dây vô hình nối suy nghĩ của chủ với chó, 2 chú chó theo hiệu lệnh của chủ như chân như tay của chính người chủ gần như tốc độ đáp ứng của chó ngang với tốc độ truyền tín hiệu từ não xuống chân người... ngoài ra nhìn cơ bắp của chúng xem... một vẻ đẹp hoàn hảo và cân đối kiểu rất thể thao nhưng không hầm hố khoe khoang (kiểu "đẹp rạng ngời mà không chói lóa")...

Cám ơn anh Đạo, lần đầu tiên Mít được xem 1 video clips hay thế, xem đi xem lại không chán...

Tuyệt vời... bao giờ chó ở ta làm được như họ????

.

tran van hoan

Active Member
Tặng các bác kỹ thuật dùng Tug , bác Mit nhìn cún này là dòng gì nhé , bác cứ xem tỷ lệ giữa người chủ và cún thì sẽ biết ngay nó là dòng gì , 1 điều em dám chắc là nó không phải dòng trung 28kg-30kg . dáng dấp cơ địa khung xương rất giống con cái Elfy của em .
http://www.youtube.com/watch?v=Z5MvVcBkCzA&feature=related

Bác Mit thích HL bằng đồ ăn , em lại tặng bác 1 Clip dạy cún tập chung vào chủ kể cả khi 1 người cố tình gọi nó và nó cũng cứ lờ đi . kỹ thuật dạy chó luôn ngẩng cao đầu khi đi sát chân chủ , và người HLV lợi dụng bức tường đó để cho nó đi sát chân .
http://www.youtube.com/watch?v=JoFXZS2QchA&feature=related

Mit2011

Member
Tặng các bác kỹ thuật dùng Tug , bác Mit nhìn cún này là dòng gì nhé , bác cứ xem tỷ lệ giữa người chủ và cún thì sẽ biết ngay nó là dòng gì , 1 điều em dám chắc là nó không phải dòng trung 28kg-30kg . dáng dấp cơ địa khung xương rất giống con cái Elfy của em .
http://www.youtube.com/watch?v=Z5MvVcBkCzA&feature=related

Bác Mit thích HL bằng đồ ăn , em lại tặng bác 1 Clip dạy cún tập chung vào chủ kể cả khi 1 người cố tình gọi nó và nó cũng cứ lờ đi . kỹ thuật dạy chó luôn ngẩng cao đầu khi đi sát chân chủ , và người HLV lợi dụng bức tường đó để cho nó đi sát chân .
http://www.youtube.com/watch?v=JoFXZS2QchA&feature=related
Chó của Leerburg thì còn gì mà nói...Trang thiết bị, nhà tập, HLV chuyên nghiệp... không thế thì mới là lạ... mà sao chó con của họ mà cơ bắp cuồn cuộn nhỉ? Chắc phải có máy tập chạy????

vanglai213

Active Member
Chó của Leerburg thì còn gì mà nói...Trang thiết bị, nhà tập, HLV chuyên nghiệp... không thế thì mới là lạ... mà sao chó con của họ mà cơ bắp cuồn cuộn nhỉ? Chắc phải có máy tập chạy????
Mà chó con nhìn cơ bắp thật nhưng gầy quá dơ hết xương, em chả thấy cái cơ lườn tự nhiên nào nhỉ ...chắc tập quá

tran van hoan

Active Member
Mà chó con nhìn cơ bắp thật nhưng gầy quá dơ hết xương, em chả thấy cái cơ lườn tự nhiên nào nhỉ ...chắc tập quá

Anh nghĩ phần nhiều là do cấu tạo cơ địa của Line đó em ạ cộng thêm 1 phần nữa là loại lông ngắn . chứ chó nhỏ người ta cũng chỉ tập đến vậy là cùng , chó lớn anh nghĩ người ta mới cho chạy máy tập .

Nhìn chó nhỡ mà trông như là chó trưởng thành rồi ý em nhỉ ? anh tin 1 điều là bầy con của Elfy đẻ ra sẽ có chó con dạng này .
cũng giống như anh chơi phú quốc cũng vậy , có những con chó con 4 tháng tuổi đã nộ cơ bắp rồi , thường là liệt vào dạng DÁNG HƯƠU . mà nó chẳng được tập tành gì .chỉ mỗi cho nó chảy nhảy tự do mà thôi . còn có những con cho chạy liên tục nhưng chỉ nộ rõ cái đùi sau thôi , em còn nhớ con PQ tên Melo ngày trước anh nuôi không ? ngày nào cũng chạy theo xe máy khoảng 7km với tốc độ trung bình là 20km/h . mà người nó chỉ chắc vào và nộ 1 chút đùi sau thôi . nó được vận động nhiều như vậy nên nó mới có sức cắn nhau với 1 con ROT 55kg khoảng 12-15 phút liên tục . mà vẫn nhâng nhâng trong khi đó con ROT kia thì đi lại siêu siêu vẹo vẹo .

bugatti

Member
Nhìn các ông thế này làm mình vật quá. Tiếc thật đợt này phải đi công tác triền miên. Nhớ anh em và các chú cún quá rồi đấy

khuyen_mo

Active Member
Ở Vn mình có mấy người chơi nào dạy được như A Hoan nhỉ...!E khâm phục mấy bài huấn luyện Cún của A quá..hihii..Xem đi xem lại mà ko chán..

Có bài huấn luyện dưới đây hôm nào anh áp dụng dạy thêm cho KenTon nhé.E kết nhất đoạn ra lệnh chạy ra xa rồi nghe lệnh dừng đột ngột...

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Yu-YudOdwPE&feature=related[/YOUTUBE]

http://www.youtube.com/watch?v=Yu-YudOdwPE&feature=related

tran van hoan

Active Member
Ở Vn mình có mấy người chơi nào dạy được như A Hoan nhỉ...!E khâm phục mấy bài huấn luyện Cún của A quá..hihii..Xem đi xem lại mà ko chán..

Có bài huấn luyện dưới đây hôm nào anh áp dụng dạy thêm cho KenTon nhé.E kết nhất đoạn ra lệnh chạy ra xa rồi nghe lệnh dừng đột ngột...

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Yu-YudOdwPE&feature=related[/YOUTUBE]

http://www.youtube.com/watch?v=Yu-YudOdwPE&feature=related

Bài dừng đột ngột trước chủ sẽ có trong giáo trình của anh ... hè hè . nhưng không dám hứa với em khoảng thời gian là bao lâu.. hì hì.. và không biết có dạy nổi hay không 8->. vì em biết rằng con Kenton là con trầm tính , bướng và không tập chung vào chủ khi chủ ra lệnh gọi lại , chứ hiếu động quấn chủ như Ali thì lại dễ dạy hơn .

em biết rằng Kenton đã 16thang tuổi mà chủ đang nói tiếng Pháp và cũng chẳng được dạy dỗ gì ghê gớm , ngoài động tác ngồi rồi nằm xong ngược lại bảo ngồi thì trơ mắt ếch ra . và thế nằm thì quá xấu .

nhưng với khoảng thời gian 1 tháng 18 ngày vừa làm quen vừa chuyển đổi từ tiếng Pháp sang tiếng Việt rồi dạy nó hiếu động lên ham vào đồ mà dạy được như Clip này là ngoài sức tưởng tượng của anh rồi hè hè tự sỹ 1 tí :)) anh sẽ cố gắng để dạy được bài mà em vừa nói trên , nhưng trước mắt anh phải dạy cho nó nhuần nhuyễn bài ngước mắt nhìn chủ khi đi cạnh cái đã rồi mới dạy bài kia của em bảo anh . vì tính anh dạy không vội và nhiều bài kết hợp cùng 1 lúc . anh cứ bài nào chắc bài đó đã rồi dạy sang bài mới thì ôn bài cũ hì hì ... Việt Nam con người nhỏ bé có tính cẩn thận khà khà...=))=)) chứ dạy làm được nhiều bài nhưng bài nào động tác cũng hời hợt và không kết dính với chủ như kiểu lâm châm thì dạy ít bài còn hơn em nhỉ . mà thằng em tâng bốc anh kinh thế ??? có nhiều người dạy giỏi nhưng người ta không khoe khoang như anh .. hè hè

Mit2011

Member
Bài dừng đột ngột trước chủ sẽ có trong giáo trình của anh ... hè hè . nhưng không dám hứa với em khoảng thời gian là bao lâu.. hì hì.. và không biết có dạy nổi hay không 8->. vì em biết rằng con Kenton là con trầm tính , bướng và không tập chung vào chủ khi chủ ra lệnh gọi lại , chứ hiếu động quấn chủ như Ali thì lại dễ dạy hơn .

em biết rằng Kenton đã 16thang tuổi mà chủ đang nói tiếng Pháp và cũng chẳng được dạy dỗ gì ghê gớm , ngoài động tác ngồi rồi nằm xong ngược lại bảo ngồi thì trơ mắt ếch ra . và thế nằm thì quá xấu .

nhưng với khoảng thời gian 1 tháng 18 ngày vừa làm quen vừa chuyển đổi từ tiếng Pháp sang tiếng Việt rồi dạy nó hiếu động lên ham vào đồ mà dạy được như Clip này là ngoài sức tưởng tượng của anh rồi hè hè tự sỹ 1 tí :)) anh sẽ cố gắng để dạy được bài mà em vừa nói trên , nhưng trước mắt anh phải dạy cho nó nhuần nhuyễn bài ngước mắt nhìn chủ khi đi cạnh cái đã rồi mới dạy bài kia của em bảo anh . vì tính anh dạy không vội và nhiều bài kết hợp cùng 1 lúc . anh cứ bài nào chắc bài đó đã rồi dạy sang bài mới thì ôn bài cũ hì hì ... Việt Nam con người nhỏ bé có tính cẩn thận khà khà...=))=)) chứ dạy làm được nhiều bài nhưng bài nào động tác cũng hời hợt và không kết dính với chủ như kiểu lâm châm thì dạy ít bài còn hơn em nhỉ . mà thằng em tâng bốc anh kinh thế ??? có nhiều người dạy giỏi nhưng người ta không khoe khoang như anh .. hè hè

Hi Hi.. anh Hoan sao hôm nay khiêm tốn thế... gió mùa đông Bắc về, thay đổi khí hậu hay sao ấy?
Đọc bài này nhớ lại vụ anh em bàn nhau quay clip "bảo vệ tiệm vàng" bà xã Mít phát biểu: " các anh mà quay thế cướp nó ngồi xem rồi nghiên cứu cách chống lại chó được ngay"...
Post clip có cái hay là anh em vào comment để rút kinh nghiệp và học hỏi.. nhưng có cái dở là "lộ hết hàng"... làm sao vẹn cả đổi đường đây?????
:-w:-w:-w

minhcuong

Active Member
Lâu mới vào xem video Kenton, rất ấn tượng. Anh Hoan, anh Mit cho biết tình hình này cuối năm, anh em đã sẵn sàng cho Malinois sáng Thái ban thi trial được chưa ?

Đầu tiên cứ khiêm tốn học hỏi đã, đừng quá đặt nặng thắng thua. Nên tập trung tìm hiểu, ghi lại xem họ có gì hay hơn mình, ta học.

Hy vọng 2013, chúng ta có thể thi đấu nghiêm túc với các bạn trong khu vực.

Mit2011

Member
Lâu mới vào xem video Kenton, rất ấn tượng. Anh Hoan, anh Mit cho biết tình hình này cuối năm, anh em đã sẵn sàng cho Malinois sáng Thái ban thi trial được chưa ?

Đầu tiên cứ khiêm tốn học hỏi đã, đừng quá đặt nặng thắng thua. Nên tập trung tìm hiểu, ghi lại xem họ có gì hay hơn mình, ta học.

Hy vọng 2013, chúng ta có thể thi đấu nghiêm túc với các bạn trong khu vực.

Báo cáo Anh Trưởng... Đến cuối năm... Bean chưa đến tuổi thi, chắc đặt hy vọng vào Bác Phá Hoan và Kenton thui... Anh Hoan quyết tâm đi... Nhà Mít săn sàng làm 1 tay phụ giảng cho Kenton nào....

.

tran van hoan

Active Member
[LEFT nói:
minhcuong;673837]Lâu mới vào xem video Kenton, rất ấn tượng. Anh Hoan, anh Mit cho biết tình hình này cuối năm, anh em đã sẵn sàng cho Malinois sáng Thái ban thi trial được chưa ?

Hy vọng 2013, chúng ta có thể thi đấu nghiêm túc với các bạn trong khu vực.​

Lâu lắm mới thấy bác trưởng vào đông viên anh em , hè hè ... chắc do công việc bận quá hả bác trưởng .

Cuối năm nay thì chưa được em ạ , chắc có lẽ đi được thì chỉ có bác Mit thôi . bác Mit chăm chỉ luyện tập bean nhiều lắm . nói vui vậy thôi chứ mình chưa có điều kiện tập được như người ta , vì điều kiện người ta hơn mình rất nhiều về mô hình sân bãi , cộng thêm với cả người ta là HLV lâu năm và có nhiều kinh nghiệm cọ sát . còn với ta điều kiện chưa cho phép được , với lại anh em chủ yếu là HL lần đầu chưa có nhiều kinh nghiệm . mà nếu có đi sang đó để cọ sát thì mình cũng phải tập cho bài bản thì mới dám mang chó đi thi đấu được , chứ mang đi chỉ để là cọ sát thôi thì người ta cười cho .

Nhưng Anh tin với tố chất thông minh của Malinois nếu như có mô hình sân bãi đàng hoàng anh sẽ dạy được các bài thi đó . thật sự khi mình cảm thấy HL làm niềm vui sau 1 ngày làm việc , thì con chó đúng nghĩa là 1 người bạn để gải tỏa áp lực do công việc . khi chủ và chó có 1 sợi dây gắn kết thân hòa với nhau thì đúng là Malinois dạy dễ như đùa .

Em có tin là đêm hôm qua anh xem Clip của Hoàng Khuyenmo , tối nay dắt Kenton ra hồ chơi và dạy cùng bác Mit , mà anh mới dạy nó lần đầu tiên mà nó đã làm được 60% như yêu cầu của Clip KhuyenMo đưa lên cho anh em tham khảo http://www.youtube.com/watch?v=Yu-YudOdwPE&feature=related và hôm nay có cả Nam23 nuôi Dob cùng bác Thành jonhsam nuôi GSD chứng kiến , không có lại tưởng anh nói tào lao , anh có bảo Nam quay Clip không biết Nam có pots lên hay không ? đó là lệnh con chó ngồi trước mặt chủ sau đó chủ ngó đầu sang bên trái lập tức con quay người áp sát vào chân trái của chủ , và ngược lại và lại bảo con chó quay người ngồi trước mặt chủ sau đó lại áp sát và chân trái của chủ . và lúc quay Clip đó Kenton được training khoảng 5-6 lần , và mỗi lần như vậy Kenton làm liên tục khoảng 4-5 lần thực hiện động tác .​

http://www.youtube.com/watch?v=D5sOgCfZwVI

Của anh đây công nhận là nhìn thấy tận mắt mới tin. Lúc đầu em nghĩ huấn luyện 1 con chó nó cao siêu thần thánh lắm nhưng giờ qua một số lời chỉ dạy thì em thấy hl dễ hơn nhiều r, hơn nữa nó như trò chơi vậy. Càng chơi càng ham thế này k thể trả công mấy anh mấy chia bia được rồi mà anh mít anh hoan với bác thành mỗi người phải 1 két mới được :)) biết đâu phê pha lại lòi thêm ra bí quyết :D

Mit2011

Member

Của anh đây công nhận là nhìn thấy tận mắt mới tin. Lúc đầu em nghĩ huấn luyện 1 con chó nó cao siêu thần thánh lắm nhưng giờ qua một số lời chỉ dạy thì em thấy hl dễ hơn nhiều r, hơn nữa nó như trò chơi vậy. Càng chơi càng ham thế này k thể trả công mấy anh mấy chia bia được rồi mà anh mít anh hoan với bác thành mỗi người phải 1 két mới được :)) biết đâu phê pha lại lòi thêm ra bí quyết :D
he he.. chú Nam định chuốc bia để lấy "cửu âm chân kinh" hả???
Biết ý định của chú rồi.. anh em tôi sẽ ... tránh xa bia của chú...:-h:-h:-h

Đùa chút thôi... cứ mang chó ra, chơi với nó, HL cùng anh em... có ai dấu gì chú đâu... anh em chơi vui biết gì chỉ cho nhau thôi... mai kia chú có võ nào thì share lại cho anh em tôi là được chứ tôi chả đủ tiền mời bia chú đâu...:D:D:D

Những bài học vỡ lòng... quan trọng là kiên trì, say mê, tìm tòi... và cả chia xẻ nữa... các kinh nghiệm đó.. nếu gặp người cần chú cũng nên chia xẻ với họ như chúng tôi chia xẻ với chú là được mà... Hy vọng tất cả các chú chó điều được dạy dỗ đúng cách...

.

Bác mít ngủ muộn thế. Em chẳng có kinh nghiệm gì. Ba cái kinh nghiệm vớ vẩn sợ các phu nhân các bác cấm em chơi cùng các bác luôn :))
Đùa vậy chứ em thấy ai k biết mình biết thì mình chỉ thôi anh ạ nhưng trong phạm vi hiểu biết của mình thôi vì em biết mình chưa bằng ai nên k dám nói láo:D
Còn vụ chuốc bia lấy kinh hẹn ngày nắng ấm đấy các bác nhé. Giờ em chúc các bác ngủ ngon các cún k hú đêm để chủ yên giấc<:p

tran van hoan

Active Member

Khi dạy em chú ý giả vờ di chuyển để con chó nó thu hút theo bước chân , hay cơ thể mình chuyển động , để kích thích sự tập vào chủ và đồ chơi , đồng thời mình cũng ấn vào vào nó những câu lệnh , để về sau mình chỉ cần hô Trước là con chó sẽ ngồi trước mặt hô bên thì con chó áp người vào chân trái , cách anh dạy người ngoài nhìn vô rất buồn cười nhưng rất hiệu quả phải không em , còn trên youtube người ta training nghiêm chỉnh rồi thì người ta mới Pots lên để cho mọi người cùng xem , và khi đó con chó đã làm thuần thục các động tác rồi thì mình mới xem được em nhỉ ? hà hà Bí kíp thường hay giấu nghề =))=))