• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

KenTon biểu diễn 1 số kỹ năng mới học

vanglai213

Active Member
http://www.youtube.com/watch?v=D5sOgCfZwVI

Của anh đây công nhận là nhìn thấy tận mắt mới tin. Lúc đầu em nghĩ huấn luyện 1 con chó nó cao siêu thần thánh lắm nhưng giờ qua một số lời chỉ dạy thì em thấy hl dễ hơn nhiều r, hơn nữa nó như trò chơi vậy. Càng chơi càng ham thế này k thể trả công mấy anh mấy chia bia được rồi mà anh mít anh hoan với bác thành mỗi người phải 1 két mới được :)) biết đâu phê pha lại lòi thêm ra bí quyết :D
hihi nhìn cái này em tưởng anh Hoan đang uốn dẻo hihi ...hơi bị dẻo đấy nhưng rất sáng tạo ;);)

golden-sr

Member

Của anh đây công nhận là nhìn thấy tận mắt mới tin. Lúc đầu em nghĩ huấn luyện 1 con chó nó cao siêu thần thánh lắm nhưng giờ qua một số lời chỉ dạy thì em thấy hl dễ hơn nhiều r, hơn nữa nó như trò chơi vậy. Càng chơi càng ham thế này k thể trả công mấy anh mấy chia bia được rồi mà anh mít anh hoan với bác thành mỗi người phải 1 két mới được :)) biết đâu phê pha lại lòi thêm ra bí quyết :D
Cái clip này được quay tối qua ở hồ Ngọc Khánh đúng không bác :)) Em là người dắt 2 em Bully ra gần đấy đây. Nhìn bác dậy mê lắm, nhưng chỉ dám đứng xa nhìn sợ đi vào gần 2 cu nhà em làm Kenton nhà bác mất tập trung thì ngại lắm :D Hôm nào bác cho em nhập hội với cho nhóc nhà em có bạn :) Biết đâu lại học lỏm được cái gì. haha

Mit2011

Member

Nam khen Anh Hoan già thì có mà khen cả ngày...
Đãi bia Anh Hoan thì cũng biết bao nhiêu mà đủ vì bao giờ Anh Hoan hết được võ...

.

Cho e xin ít khẩu quyết tâm pháp ! [-O<[-O<[-O<

phamhuyhoang

Active Member
anh Hoan uốn dẻo tốt thật đấy ^_^ hôm nào làm Festival các tỉnh nhất định phải bắt cóc anh đi mới được ^_^

tran van hoan

Active Member
anh Hoan uốn dẻo tốt thật đấy ^_^ hôm nào làm Festival các tỉnh nhất định phải bắt cóc anh đi mới được ^_^

Ha ha .... =))=)) anh đang định nhờ Hoàng Khuyên Mơ dạy cho anh mấy động tác đi lùi kiểu lướt Ván của Michael Jackson để dạy Kenton lệnh đi lùi đây ... khà khà ....:)):)) , nhưng tự nhận thấy mình Lướt ván giống mấy chú lên đồng quá nên chưa dám khoe ... hì hì ...

Michael Jackson thứ thiệt đây này http://www.youtube.com/watch?v=odFet-QNYek hè hè... làm sao cứ tiến lùi như Michael mà Kenton vẫn cứ bám sát chân trái của chủ mới BÚP PHÊ... có khi phải đi học nhảy trước đã rồi mới dạy Kenton hà hà ...=))=))

tran van hoan

Active Member
Anh Hùng YÊU TINH nhìn cái miếng da tập cắn này hộ em nhé , nhưng chỉ khác 1 cái là ở chỗ anh dùng thêm nhiều mảnh da vụn khác để ở bên trong sau đó miếng da to anh bọc ở ngoài , sau đó anh khâu lại bằng loại chỉ tốt , cái quai bằng dây thì anh chập đôi vào rồi để dài ***g vào bên trong cùng với những miếng da vụn ở bên trong , sau đó mới khâu để hoàn thành sản phẩm , sản phẩm này gần giống như chiếc cà vạt , chú ý anh để thừa mép da khoảng 1,5 cm rồi mới đến đường khâu anh nhé .

Đây là bài em chuẩn bị dạy tiếp cận với quân xanh , khi chủ ra lệnh cắn và nhả sau đó lập tức về khi nghe còi mồm của chủ . em vừa dạy tối hôm qua xong , hôm nay Pots lên khoe với anh em luôn , mọi người có thể bảo sao mình liều thế vì nhiều người như vậy không sợ nó hăng máu quá chuyển sang cắn người thì sao , xin trả lời luôn vì tớ điều khiển được nó .

Clip cháu nó đang điên cuồng cắn , trong bài này mình dạy kết hợp luôn nó bài tránh đòn khi đối phương vung chân đá vào người http://www.youtube.com/watch?v=QN8R2Yok_JI&feature=youtu.be

Nhưng tối nay tập lại bài này thì miếng da bay mất chỉ còn lại quai , vì nó cắn khỏe quá cộng với sự đu lắc do thân hình của nó cũng tương đối to . đang định mai đi kiếm cái lốp để tập cắn cho bền . còn miếng da chỉ để tập thôi .

Đã quá anh Hoan ơi. Chờ con dob của em nghe lệnh a truyền cho em ít chân kinh nhé:x
Còn việc lấy bia chuộc kinh mấy anh không có được từ chối đâu đấy nhé<:p

Hung.tinhyeu

Active Member
Anh Hùng YÊU TINH nhìn cái miếng da tập cắn này hộ em nhé , nhưng chỉ khác 1 cái là ở chỗ anh dùng thêm nhiều mảnh da vụn khác để ở bên trong sau đó miếng da to anh bọc ở ngoài , sau đó anh khâu lại bằng loại chỉ tốt , cái quai bằng dây thì anh chập đôi vào rồi để dài ***g vào bên trong cùng với những miếng da vụn ở bên trong , sau đó mới khâu để hoàn thành sản phẩm , sản phẩm này gần giống như chiếc cà vạt , chú ý anh để thừa mép da khoảng 1,5 cm rồi mới đến đường khâu anh nhé .

Đây là bài em chuẩn bị dạy tiếp cận với quân xanh , khi chủ ra lệnh cắn và nhả sau đó lập tức về khi nghe còi mồm của chủ . em vừa dạy tối hôm qua xong , hôm nay Pots lên khoe với anh em luôn , mọi người có thể bảo sao mình liều thế vì nhiều người như vậy không sợ nó hăng máu quá chuyển sang cắn người thì sao , xin trả lời luôn vì tớ điều khiển được nó .

Clip cháu nó đang điên cuồng cắn , trong bài này mình dạy kết hợp luôn nó bài tránh đòn khi đối phương vung chân đá vào người http://www.youtube.com/watch?v=QN8R2Yok_JI&feature=youtu.be

Nhưng tối nay tập lại bài này thì miếng da bay mất chỉ còn lại quai , vì nó cắn khỏe quá cộng với sự đu lắc do thân hình của nó cũng tương đối to . đang định mai đi kiếm cái lốp để tập cắn cho bền . còn miếng da chỉ để tập thôi .
Cái calavat này khâu bằng chỉ khâu y tế nhé, loại chỉ tiêu là được đ/c em nhỉ.

txh1403

Senior Member
nhà mình ở gần hồ ngọc khánh nên gặp chú này suốt,đầu tiên tưởng nó là GSD hóa ra lại là 1 giống chó khác :D,nhìn hay thật

Hung.tinhyeu

Active Member

Gửi Hoán Văn Tình cái calavat khâu bằng chỉ tự tiêu của y tế.

âm SAI và âm CẮN của chú Hoan nghe từ trong clip có vẻ không rạch ròi . cháu nghe chú bảo sai còn tưởng là chú bảo cắn.

Mit2011

Member
Gửi Hoán Văn Tình cái calavat khâu bằng chỉ tự tiêu của y tế.

Anh Hùng ơi... cai ca- vạt nó làm thế này ạ...
Mục đích là cho chó tập cắn kéo thay giẻ thôi ạ...
Mít làm có 1 cái... đưa cho anh Hoan già để tập chó con.. hic ông ấy lôi ra cho chó to cắn.. 15p tan tành xác pháo
Có làm bằng da...voi cũng chả bền được sau khi Kenton và Bean quần 1 tối...

tran van hoan

Active Member
Không cái này OK đấy anh mít ạ . ( Nếu để dùng bền và lâu dài thì treo vào 1 sơi dây co buộc hàng là rất OK , 1 dạng kéo co làm con chó lúc cắn rất hưng phấn )

cái này thay thế được cái Tug nhỏ , có thể dùng cái này để dạy nó đánh vai hoặc đánh vào đâu đấy mình muốn , nói chung là 1 sự kết hợp nhuần nhuyễn từ cả quân xanh đến chủ để điều khiển cho chó theo ý muốn của mình .

Mit2011

Member
Không cái này OK đấy anh mít ạ . ( Nếu để dùng bền và lâu dài thì treo vào 1 sơi dây co buộc hàng là rất OK , 1 dạng kéo co làm con chó lúc cắn rất hưng phấn )

cái này thay thế được cái Tug nhỏ , có thể dùng cái này để dạy nó đánh vai hoặc đánh vào đâu đấy mình muốn , nói chung là 1 sự kết hợp nhuần nhuyễn từ cả quân xanh đến chủ để điều khiển cho chó theo ý muốn của mình .
Cắn phá kiểu Hoan nói thì dùng cái lốp xe máy treo lên hiệu quả và rẻ tiền hơn...
Bằng da Mít e hơi .. phí vì chả mấy chốc là tan (da ẩm ướt rất dễ bị rách)... cái quai cũng nhanh chóng bị đứt thôi...

Mấy cái Tug Mít làm khi sử dụng không chú ý cũng sẽ nhanh hỏng... xin tổng kết mấy lỗi sau:
- Sử dụng Tug như đồ chơi quảng cho chó chơi bừa bãi.. tha bẩn dính vào Tug, cho chó nhai quai Tug...
- Giằng giật quá mạnh như để chó lao cắn giật, cướp Tug không đúng cách (bao gồm cả việc treo cây cho chó giật, cắn), đúng cách và bền thì HLV phải chú ý giật Tug theo đà chó, hướng cắn...
- Để bẩn hay ẩm, không lau khô và phơi trong chỗ mát sau khi tập... nhiều bạn ở nhà vứt cho chó nhá thay đồ chơi, Tug lúc nào cũng ẩm và bẩn sẽ rất nhanh hỏng...

Một số a e dùng không lâu đã đứt quai hay bẩn, tuy nhiên cái Tugs của Bean tập gần 3 tháng nay với tần suất mỗi ngày >30p vẫn y nguyên... nên bảo quản Tug như sau:
- Chỉ dùng Tug khi tập cho chó, sau khi tập dùng giẻ ẩm lau hết bẩn và (khi không tập) treo vào chỗ mát (tránh ánh nắng trực tiếp)
- Sử dụng cẩn thận.. điều chỉnh lực kéo theo tay người cầm... điều chỉnh hướng chó cắn đúng...

Các cụ nhà mình dạy đố có sai: " của bền tại người"

.

.

phenmaleat

Active Member
ôi trời, trông cu cậu thật đẹp màu phối rất đều. Chúc mừng anh có có chó thật đẹp