• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kính mời thành viên hội yêu mèo đến tham dự Festival VP

bichdiep

Member
Ngày hội lớn của Vietpet đang đến rất gần!

Điều đặc biệt có ý nghĩa trong Festival Vietpet năm nay đối với bạn yêu mèo chính là sự góp mặt tham gia chính thức của Hội yêu mèo Vietpet Hà Nội. Được sự quan tâm, ủng hộ, động viên và tạo điều kiện của BQT Vietpet, Hội yêu mèo Vietpet Hà Nội tổ chức ra mắt cộng đồng yêu thú cưng Vietpet lần đầu tiên, đánh dấu một bước tiến mới trong công tác tổ chức hội.

Chính vì vậy, thay mặt những người trong Ban đại diện lâm thời, mình viết topic này kính mời những người đã, đang, cả những người không nuôi mèo nhưng quan tâm, có mong muốn thúc đấy phong trào yêu mèo không chỉ ở Hà Nội mà là trên tòan quốc phát triển, đến giao lưu vào ngày hội duy nhất trong năm này.

Thời gian: 8h30 ngày Chủ nhật 25/12/2011 tại sân bóng đá Phúc Xá, số 15 đường Hồng Hà, Phúc Xá, Ba Đình, HN.

Hội mèo sẽ được BTC dành cho 1 khu trong nhà bạt, sạch sẽ và có bàn ghế, cách biệt với hội chó.

Vì mèo là 1 loài rất nhạy cảm nên khi mang mèo đến tham dự chương trình có vài lưu ý cho các ông bà chủ như sau:
- Không mang mèo quá nhát. Vì Festival có nhiều giống chó quần tụ nên rất dễ khiến các em mèo hoảng sợ. Để tránh cho các em sau buổi off bị hoảng loạn tinh thần chúng ta chỉ nên đem Theo những em có thể chịu được không khí chung của Festival.
- Mang Theo ***g vận chuyển (giỏ xách), dây dắt và đảm bảo đủ ấm khi mang mèo đi giao lưu.
- Nghe theo sự chỉ dẫn của các tình nguyện viên Festival. Chúng ta có thể để mèo ngồi trên bàn để giao lưu với nhau nhưng tránh tình trạng tự ý di chuyển bàn ghế, gây khó khăn trong việc tổ chức chung.

Đây là ngày vui của toàn thể các anh chị em trên diễn đàn, vì vậy, mong các bạn cố gắng thu xếp thời gian giao lưu củng cố tinh thần của hội mèo nói riêng và diễn đàn Vietpet nói chung.

Mọi người đi tham dự vui lòng đăng ký trước tại topic này để BTC có thể nắm bắt phần nào số lượng thành viên hội yêu mèo có mặt, thuận lợi cho việc tổ chức.

Lời cuối cùng, mình xin thay mặt những anh chị em nuôi mèo, yêu mèo của hội yêu mèo Vietpet Hà Nội chân thành cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình từ phía BTC và BQT diễn đàn. Chúc Festival thành công tốt đẹp, Diễn đàn chúng ta ngày càng phát triển.

Thân ái.

Hội yêu mèo Vietpet Hà Nội.

bizonzon

Active Member
Nhân dịp Festival, sau khi sinh hoạt ở sân chính, nếu anh chị em nhà mình có nhã hứng, ta làm một cái off cafe nho nhỏ thân mật để cùng nhau ngồi ngắm mèo nhỉ :p. Lại thèm tụ tập ọp ẹp rồi, hí hí.

D_P_HOA

Active Member
Cho mình đăng ký tham gia nhé >:D<, nhân tiện cũng muốn dự cái off nho nhỏ để trao đổi thêm về mèo nhỉ >:D<.
Hì hì , mấy đứa nhà mình đều có tính hóng hớt cao, nhưng đang lựa 1 trong 2 đứa này để tham gia. Nếu rủ được con trai thì sẽ ôm cả hai đứa này đi cho nó khí thế :))<:p>:D<

linhlamhn

Member
Úi giời, định hỏi về đứa ở trên mà nhìn xuống đứa ở dưới lại giật mình, 2 đứa nhà chị ghép lại chắc ra được "bà già" nhà em ;))

mình đăng ký 2 người, chắc vui lắm đây. Mỗi tội bọn nhóc bé quá, không mang lên giao lưu được...........

bizonzon

Active Member
Cho mình đăng ký tham gia nhé >:D<, nhân tiện cũng muốn dự cái off nho nhỏ để trao đổi thêm về mèo nhỉ >:D<.
Hì hì , mấy đứa nhà mình đều có tính hóng hớt cao, nhưng đang lựa 1 trong 2 đứa này để tham gia. Nếu rủ được con trai thì sẽ ôm cả hai đứa này đi cho nó khí thế :))<:p>:D<
Chị ơi, nhớ là phải chọn đứa nào TUYỆT ĐỐI BẠO DẠN nhé.

Hội yêu mèo VP HN lần đầu tiên tham gia festival nên sẽ có những tình huống chưa biết trước được, khi mới đến rất khó tránh tiếp xúc với những chú chó rải rác khắp nơi nên mọi người cần phải đề phòng những trường hợp xấu nhất như bé mèo bị hoảng, giằng dây, cào cắn để bỏ chạy. Tốt nhất là nên che kín tầm mắt của mèo cho đến khi vào an toàn trong nhà bạt.

Hy vọng lần đầu tiên Hội yêu mèo Hà Nội góp mặt Festival sẽ thành công như mong đợi :)

Mà, đề nghị chị Hoa không tranh thủ show hàng các con mọi lúc mọi nơi thế nhé, nhìn thèm ứa nước miếng x-(. Em chắc hôm đó tay không bắt giặc thôi, nhà chả có đứa nào đủ tiêu chuẩn :((

zZĩnz

Member
em đi nếu chị Milk ĐI mà chị Milk ko đi em đi với cái Thủy Cái thủy ko đi Em đi 1 mình
Em đăng kí 1 em 1 mèo ạ ( con gái còn bé quá nên mang mỗi con THượng hoàng theo thôi ^^) sáng mai Đè ra tắm rửa sửa lông mày nào. Ko thì đến nơi lại bị các bác các cô chê bẩn

milkygirl6390

Active Member
em đi nếu chị Milk ĐI mà chị Milk ko đi em đi với cái Thủy Cái thủy ko đi Em đi 1 mình
Em đăng kí 1 em 1 mèo ạ ( con gái còn bé quá nên mang mỗi con THượng hoàng theo thôi ^^) sáng mai Đè ra tắm rửa sửa lông mày nào. Ko thì đến nơi lại bị các bác các cô chê bẩn
mang cho tôi mượn cái túi của bà Mei tôi cho con tôi đi chơi đi :D

my_lucky

Active Member
Cho mình đăng ký 1 xuất người cho đứa em gái mình nhé, mấy lần nó đòi đi cùng để được ôm ấp Mèo nhưng mình cứ ngại....nó là nó xung phong bế hộ mấy bé mèo để các bác đỡ mỏi tay đấy ạ...=))=))

fat.L.T

Member
cho em đăng ký 2 người cộng với 1 mèo với :D .........................................................

Cho chị đăng ký với, tuy người còn ở trong Sài Gòn nhưng tương lai sẽ lại về thủ đô vì thế cứ phải đăng ký một chân cho chắc ăn, :D. Đề nghị cô bichdiep & cô bizonzon cập nhật tình hình thường xuyên nha, :x

bizonzon

Active Member
Cho chị đăng ký với, tuy người còn ở trong Sài Gòn nhưng tương lai sẽ lại về thủ đô vì thế cứ phải đăng ký một chân cho chắc ăn, :D. Đề nghị cô bichdiep & cô bizonzon cập nhật tình hình thường xuyên nha, :x
Hơ, cái này là đăng kí tham dự Festival VP năm nay, mai rồi Mi ơi, đăng kí làm gì cho tận năm sau thế :))

D_P_HOA

Active Member
Chị Hoa ơi, đứa này nhà chị bắt ở đâu đấy, em thấy rất giống Khọm già nhà em, nếu chụp cùng góc thì giống lắm nhưng không kiếm được cái ảnh nào minh họa chính xác.
Chị biết con Salem này từ lúc bé tý cơ. Lúc nó tiêm phòng lần đâù tiên là chị giữ tay cho Chiền nó tiêm đâý :)

Chị ơi, nhớ là phải chọn đứa nào TUYỆT ĐỐI BẠO DẠN nhé.

Hội yêu mèo VP HN lần đầu tiên tham gia festival nên sẽ có những tình huống chưa biết trước được, khi mới đến rất khó tránh tiếp xúc với những chú chó rải rác khắp nơi nên mọi người cần phải đề phòng những trường hợp xấu nhất như bé mèo bị hoảng, giằng dây, cào cắn để bỏ chạy. Tốt nhất là nên che kín tầm mắt của mèo cho đến khi vào an toàn trong nhà bạt.

Hy vọng lần đầu tiên Hội yêu mèo Hà Nội góp mặt Festival sẽ thành công như mong đợi :)

Mà, đề nghị chị Hoa không tranh thủ show hàng các con mọi lúc mọi nơi thế nhé, nhìn thèm ứa nước miếng x-(. Em chắc hôm đó tay không bắt giặc thôi, nhà chả có đứa nào đủ tiêu chuẩn :((
Hờ hờ, biêt rằng khoe khoang là rất xâú tính :-ss, hi hi , nhưng cô bảo chị trót chụp và luu trong điện thoại khi nãy chị đếm đến gần 2000 kiêủ ảnh không show ra thì làm thế nào , cứ như tôí qua thôi cũng đã vài chục kiêủ , toàn hàng độc cả :D

Chúng cháu chúc FESTIVAL thành công tốt đẹp và mong hôị mèo Hà nôị phát triển , tạo cho chúng cháu một sân chơi chung vui vẻ lành mạnh , là câù nôí cho tất cả các bạn mèo , không kể màu da , giống mèo tại đất nước Việt nam mình , đoàn kết phát triển để có cơ hôị hôị nhâp vơí các cường quóc năm châu bốn bể ạ>:D<>:D<>:D<

zZĩnz

Member
@ MIlk : vầng em sẽ mang túi. CHị mang con rể tương lai Hấu của em đi đúng ko hé hé hé
Em rất sung sướng khi đc đi nhưng em nói trước lúc về nếu ai đó mất mèo thì đừng hỏi em nhóa *w*

linhlamhn

Member
Bạn Bichdiep cho chị hỏi chút, hội mèo Hà Nội với hội mèo Việt Nam là không liên quan à? Tính nhà này ham vui nên cứ thấy hội là nhào vào, mà muốn đăng ký một cái thì làm thế nào nhỉ?

linhlamhn

Member
Chị biết con Salem này từ lúc bé tý cơ. Lúc nó tiêm phòng lần đâù tiên là chị giữ tay cho Chiền nó tiêm đâý :)
Cụ tỉ là như thế nào chị? em đón Salem từ nhà bạn Cường bên Văn Khê, Hà Đông, cái bạn bán cả thức ăn cho chó mèo ấy. Bạn ấy lại đón Lem từ nhà khác. Chị biết thì nói rõ cho em nguồn gốc của Lem với...

bizonzon

Active Member
Bạn Bichdiep cho chị hỏi chút, hội mèo Hà Nội với hội mèo Việt Nam là không liên quan à? Tính nhà này ham vui nên cứ thấy hội là nhào vào, mà muốn đăng ký một cái thì làm thế nào nhỉ?
Vấn đề này mình trả lời bên topic của CLB mèo Việt Nam rồi nhà Linhlamhn ơi :D

Còn về việc ghi danh thì hội yêu mèo Hà Nội sẽ tổ chức một buổi riêng trong 1 ngày không xa để các bạn đăng ký chính thức và hưởng quyền lợi thành viên :)