• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kêu gọi tham gia và ghi danh vào CLB Mèo Việt Nam

Sheryl

Active Member
N cũng có hỏi mấy người ở đó chuyện của H mà họ cũng chỉ nói giống với H,N giới thiệu với mọi người chổ đó chủ yếu vì họ có làm việc lúc khuya lúc cấp bách mình gọi cho họ rùi tới đó chứ theo N biết thì chổ khác đâu ai làm việc khuya,N cũng có nghe họ kể mấy vụ chó đẻ lúc khuya và sáng sớm và sau vụ của Moon nên mới giới thiệu cho mọi người thui.Còn ban ngày thì cũng như H nói đến lý thường kiệt là ok nhất yên tâm mà rẻ;;)(N đang chữa bệnh da cho con albi ở lý thường kiệt nè)
Hôm trước Sheryl đi lượn lờ các web thì thấy trong SG bệnh viện thú y New Pet Hospital cũng làm việc 24/24 thì phải.

whitexsnow

Active Member
N cũng có hỏi mấy người ở đó chuyện của H mà họ cũng chỉ nói giống với H,N giới thiệu với mọi người chổ đó chủ yếu vì họ có làm việc lúc khuya lúc cấp bách mình gọi cho họ rùi tới đó chứ theo N biết thì chổ khác đâu ai làm việc khuya,N cũng có nghe họ kể mấy vụ chó đẻ lúc khuya và sáng sớm và sau vụ của Moon nên mới giới thiệu cho mọi người thui.Còn ban ngày thì cũng như H nói đến lý thường kiệt là ok nhất yên tâm mà rẻ;;)(N đang chữa bệnh da cho con albi ở lý thường kiệt nè)
Hi chị, cảm ơn vì chị đã giới thiệu cho em và mọi người. Từ lúc em nuôi mèo, em đã bắt đầu giao dịch với chỗ đó từ năm 2008 đến 2010 cho 3 đứa nhà em (trừ Sun Moon) gần 2 năm và thực chất là từ từ em thấy nó không còn chất lượng như trước nữa. Sẵn tiện em cũng nói luôn cho mọi người
1. Giá cả nó quá mắc (mắc hơn 70-80k so với chỗ khác)
2. Tụi nó cứ đè mèo ra kiếm xem có chỗ nào không ổn thì chữa rồi ăn tiền
3. Hồi đó còn có bsi khám tận tình, giờ toàn giao cho mấy đứa y tá, chả biết gì.
4. Qua giờ làm việc dù có cấp cứu cũng ko có bsi.
5. Cứ mỗi lần có chuyện gấp cần nó, gọi hỏi xem bác sĩ có đó không để sơ cứu cho mèo trước, vì từ nhà em leo lên đó không kẹt xe cũng mất 30-45 phút. Gọi nó cứ bảo bác sĩ đang mổ, mà leo lên thì cứ thấy đang ngồi chơi phè phỡn, ức chết được. Hồi đó phải đi chụp X quang cho Chris, phải chạy qua chạy lại giữa bên Lý Thường Kiệt với bên đó,vừa rời bên đó lên chụp không được tính gọi hỏi xem giờ làm sao mang về nhà hay mang lại đó cho nó, nó lại bảo bsi đang mổ, không cho gặp, bắt phải vòng ngược về gặp nó, về lại thấy bsi ngồi phè phỡn đó chứ mổ gì , ức chế

Nói chung đối với chỗ đó, tiền là trên hết..................:( :( :(

Còn chỗ Chi cục Thú y bên Lý Thường Kiệt thì tốt về mọi thứ, riêng cái mảng chích ngừa cho mèo (mũi Leuco) ấy, nó bảo nó không biết mũi ấy là gì, chỉ chích dại thôi, nó nói mèo ko cần chích mũi đó => bó tay :-ss

Sheryl

Active Member
e vừa mới đang kí nhưng em ở miền nam thì làm sao gặp mặt hả chị??????
Nếu ở SG thì chị định để mọi người cùng gặp mặt ở quán cafe nào đó còn nếu lẻ bóng như em thì ngồi nhà onl skype cũng được :).

Sheryl

Active Member
Tình hình là Sheryl đã gửi email cho mọi người nhưng địa chỉ email của kitty_ilu và kokokiukiu bị lỗi sai địa chỉ hòm thư. Phiền các bạn PM lại cho sheryl địa chỉ email của mình nhé :).

linhlady

Member
Giờ e mới ghi danh được, không biết nó còn hiệu lực không c Sheryl?

Linhmu_93

Active Member
Hôm nay e mới đăng kí được :) nhóm 2 ạ! Tiếc là 8/1 này k đi off cùng mng đc!

zorba_meow

Active Member
Em vừa đăng ký xong, nhóm 2 luôn ạ. 8/1 này em không tham gia được, cũng hơi tiếc nhưng em mong hội sẽ tổ chức lần sau trong thời gian sớm nhất. :)

linp0o

Member
hum trước em có đăng kí làm thành viên của CLB, nhưng em thấy trên diễn đàn thông báo là dữ liệu bị mất từ ngày 13/1, chị xem xét giùm em nhé ^^ em điền form đầy đủ ùi

Sheryl

Active Member
hum trước em có đăng kí làm thành viên của CLB, nhưng em thấy trên diễn đàn thông báo là dữ liệu bị mất từ ngày 13/1, chị xem xét giùm em nhé ^^ em điền form đầy đủ ùi
Form em điền không nằm trong cơ sở dữ liệu của diễn đàn nên không ảnh hưởng gì em ạ :).

ngudaymuon

Active Member
Cô ơi c đăng kí với ko lại bị cho ra rìa :D. Cô đóng quĩ cho c luôn nhá. C trừ vào tiền ăn trực của cả năm.

Sheryl

Active Member
Cô ơi c đăng kí với ko lại bị cho ra rìa :D. Cô đóng quĩ cho c luôn nhá. C trừ vào tiền ăn trực của cả năm.
Cướp trên giàn mướp :((. Đã thế phải năng ăn trực hơn nữa nữa.

Sheryl

Active Member
minh muon dnag kí nhung ko mang mèo !!! lần đi đầu tiên ^^!
Chào bạn, đây là topic đăng ký thành viên clb mèo VN. Thông tin bạn xem tại page 1. Mỗi tháng một lần CLB sẽ tổ chức họp cho thành viên. Lúc đó có thể mang mèo hoặc không cũng không ảnh hưởng gì.

Bạn có thể tham khảo thêm về cách thức tham gia off tại topic off của VCC tại Sài Gòn 19/2/2012.

Trân trọng.