• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kêu gọi tham gia và ghi danh vào CLB Mèo Việt Nam

Sheryl

Active Member
Xin chào các bạn đang nuôi mèo thuần chủng cũng như các bạn yêu mèo tại Việt Nam. Được sự ủng hộ của Ms. Vickie Fisher, chủ tịch TICA (The International Cat Association), và BQT Vietpet, tôi xin thông báo kêu gọi tham gia và ghi danh vào CLB Mèo Việt Nam với hi vọng sẽ tạo ra được một bước ngoặt mới để phong trào nuôi và chăm sóc mèo tại Việt Nam ngày càng phát triển.

Thông tin chi tiết như sau:

Tên gọi: CLB Mèo Việt Nam (Vietnam Cat Club)

Mục đích:
Định hướng nuôi, chăm sóc và nhân giống mèo thuần chủng ở Việt Nam.
Là nơi học hỏi, trao đổi nhằm nâng cao kiến thức về nuôi và chăm sóc mèo nói chung và mèo thuần chủng nói riêng.
Là tiền đề để đưa mèo sinh sản tại Việt Nam gia nhập sân chơi quốc tế.
Tổ chức các cuộc thi, show cho mèo thuần chủng và mèo nhà.

Thành viên:
- Tất cả những người yêu thích và mong muốn xây dựng phong trào nuôi mèo tại Việt Nam, có mong muốn tham gia và tuân thủ nội quy của CLB.
- Thành viên có 2 nhóm: Nhóm 1: Nhà nhân giống mèo thuần chủng và nhóm 2 là các bạn yêu mèo, có mong muốn xây dựng phong trào nuôi mèo tại Việt Nam.
- Thành viên nhóm 1 cần chính thức gia nhập TICA, các thành viên nhóm 2 chỉ cần gia nhập CLB.
- Thành viên nhóm 1 cần đóng phí tối thiểu 1.300.000đ một năm, trong đó có 900.000 được nộp về TICA để đăng ký International member. Thành viên chính thức sẽ có số đăng kí thành viên tại TICA cũng như các ưu đãi khi đăng kí trại mèo cũng như làm giấy tờ cho mèo tại TICA. 400.000đ còn lại được sử dụng làm kinh phí hoạt động của CLB.
- Thành viên nhóm 2 cần phải đóng góp hội phí tối thiểu 200.000đ/năm để làm kinh phí cho các hoạt động của CLB.

Tài chính:
Nguồn tài chính của CLB bao gồm: hội phí do các thành viên đóng góp, sự đóng góp bổ sung của các thành viên hảo tâm, các tổ chức và cá nhân khác. Nguồn tài chính của CLB được dùng cho các hoạt động của CLB.

Các hoạt động của CLB sẽ được tiến hành theo mục đích của CLB.

Các bạn có cùng mục đích với CLB và mong muốn chung tay xây dựng CLB mèo Việt Nam có thể đăng ký tham gia theo link dưới đây:

Đơn đăng ký tham gia CLB mèo Việt Nam

Sau khi đăng ký phiền bạn quay lại topic này để thông báo là bạn đã đăng ký. Không viết lại thông tin cá nhân của bạn ở đây vì tính bảo mật không cao.

Buổi gặp gỡ đầu tiên của CLB dự kiến sẽ diễn ra vào ngày 8/1/2012. Mong các bạn khẩn trương ghi danh để buổi gặp gỡ ra mắt thành công.

Các buổi học tập và làm việc của CLB sẽ có kết nối skype để các bạn ở ngoài khu vực HN có thể tham dự.

Xin chân thành cám ơn và hi vọng vào một tương lai tốt đẹp.

Gemma

Active Member
Gemma vừa đăng ký thành viên Câu lạc bộ mèo Việt Nam xong, nay kính báo!

meomeocool

Member
Em vừa đang kí ạk. Em chưa đủ điều kiện để nhân giống nên chỉ khời đâu là người yêu mèo thôi rồi từ từ tính tiếp.^_^

linhlamhn

Member
Đã ghi danh vào nhóm 2, chờ đợi buổi gặp mặt đầu năm thật đông vui và ý nghĩa....................

nguyenthuy

Member
Xong rồi ạ, e đã đăng kí. Mong anh chị xem xét, kiểm duyệt. Em chỉ là học sinh, chắc cũng ko thể đóng góp được nhiều. Nhưng dẫu sao cũng mong anh chị ghi nhận tinh thần xung phong ^ ^

milkygirl6390

Active Member
Chết ... chết ... đăng kí rồi mà quên không báo :)). Em đã đăng kí làm mem nhóm 2 rồi chị Sheryl nhé :D cho em hỏi là thường thì nhóm hay CLB thì cũng phải có những qui định luật lệ hay quyền lợi riêng, e không biết CLB của mình thì có những quy định gì ạ. :D

X

xuka3691

Guest
đã đăng ký làm thành viên nhóm 2, mong đến buổi gặp mặt đầu tiên

NhimCoi

Member
Haiz, cũng muốn đk nhóm 1 dưng mà ko có mều để nhân giống, thôi đành đăng ký nhóm 2 vậy. Anh đăng ký rùi nhé cô Xe-di nhé ^^!, hẹn gặp mọi người. ^^

luckyoluke

Member
Vừa đăng ký xong. Đang định đăng ký CLB mèo HN, giờ đăng ký hẳn Việt Nam cho ác :))
Lẽo đẽo đuôi nhóm 2 thôi nhé <:p

beheoxinhxan

Active Member
Mình chưa đăng ký nhóm nào cả vì chưa hiểu rõ lắm. Thứ 1 điều kiện thế nào thì được tham gia nhóm 1 hoặc nhóm 2. Thứ 2 nội quy của CLB là gì? Vì thấy có ghi phải tuân thủ nội quy của CLB nhưng lại không biết cái nội quy ấy nằm ở đâu:-/.
Hé hé, tớ phải hỏi cho rõ ràng vì tớ thích tham gia nhóm 1 cơ:p

Sheryl

Active Member
Chết ... chết ... đăng kí rồi mà quên không báo :)). Em đã đăng kí làm mem nhóm 2 rồi chị Sheryl nhé :D cho em hỏi là thường thì nhóm hay CLB thì cũng phải có những qui định luật lệ hay quyền lợi riêng, e không biết CLB của mình thì có những quy định gì ạ. :D
Mình chưa đăng ký nhóm nào cả vì chưa hiểu rõ lắm. Thứ 1 điều kiện thế nào thì được tham gia nhóm 1 hoặc nhóm 2. Thứ 2 nội quy của CLB là gì? Vì thấy có ghi phải tuân thủ nội quy của CLB nhưng lại không biết cái nội quy ấy nằm ở đâu:-/.
Hé hé, tớ phải hỏi cho rõ ràng vì tớ thích tham gia nhóm 1 cơ:p
Về quy định và luật lệ sẽ thông qua trong buổi gặp đầu tiên, đương nhiên là thành viên phải có quyền ý kiến về những luật lệ của CLB phải không :)?

Về việc chia nhóm 1 và 2 chủ yếu là do ý thức của người tham gia muốn tham gia dưới hình thức nào. Xem qua cũng có thể thấy là nhóm 1 phải đóng nhiều tiền hơn. Đây là mong muốn các breeder đóng góp nhiều hơn cho quỹ hoạt động của hội. Về cơ bản định hướng và mong muốn của CLB là sau này sẽ tổ chức show và hội nhập quốc tế. Đây là lợi ích của breeder.

Về quyền lợi chung cuả các thành viên là được tham gia họp mặt. CLB thu hội phí của các bạn nhằm tổ chức cho các hoạt động này.

Trước mắt hội phí sẽ dùng để in tài liệu cho buổi họp mặt, in, mua nội dung chuẩn bị cho lần họp mặt sau. Sheryl sẽ chuẩn bị sẵn một số chủ đề cho những buổi họp đầu tiên. Sau này hi vọng các thành viên khác có thể đóng góp các chủ đề cho các lần gặp mặt. Để việc gặp gỡ có ý nghĩa và duy trì được lâu dài.

Hiện giờ các buổi họp mặt sẽ được tổ chức tại HN. Có bật skype để các bạn ở xa có thể cùng tham gia trao đổi.

Trân trọng.

Gemma

Active Member
Gemma đề nghị sau này luân phiên họp mặt ở những thành phố lớn như Sài Gòn, Đà Nẵng... hoặc những nơi có phong trào nuôi mèo phát triển mạnh, bên cạnh việc tổ chức họp ở Hà Nội. Vì như thế các thành viên ở xa có cơ hội tiếp cận các hoạt động của câu lạc bộ một cách công bằng và hữu hiệu hơn. Và nên có đại diện của thành viên lãnh đạo câu lạc bộ ở các miền để có thể nắm bắt và truyền đạt những nội dung hoạt động hữu ích của câu lạc bộ cho các thành viên ở xa Hà Nội. Như vậy xin hỏi ở cuộc họp đầu tiên sẽ có bàn về việc ứng cử và bầu cử các thành viên uy tín vào vị trí lãnh đạo câu lạc bộ hay chưa? Đôi điều lạm bàn. :x:x

hatran

Member
Chị Sheryl ơi, nếu off thì làm thế nào mà biết đc để onl skype ạ ? Sáng 8/1 ạ chị? Còn vấn đề phí cho hội thì e ko biết phải làm thế nào nên chị inbox cho e ở đây, ko thì fb cho e chị nhé. Cảm ơn chị ạ. E leo thang nhóm 2 trc chị nhé :">