• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky hú ghê quá ... ai giúp đc hok .....

Tình hình là mình mới tậu 1 e husky đực đc 3 tháng ùi
ăn uống k có j phải nói ăn khỏe lắm
nghịch thì cũng k ai bằng
tối ngủ có hay hú nhưng mà mình cho vào phòng mình nằm thích nằm đâu thì nằm nên cũng chẳng thấy kêu gì
xả bậy thì thôi đành chịu chó con mà dạy bảo cũng khó, có nói rồi nhưng mà nó cứ ị ra thì mình cũng phải dọn thôi
khổ một nỗi bây h nó cứ bám lấy mình đi đâu theo đấy
cũng tốt thôi nhưng mà lúc mình ở nhà mình quát máng thì k sao chứ mỗi lần đi là y như rằng ở nhà 1 mình hú sủa loạn lên
hàng xóm họ qua nói quá ... mà thanh niên đi chơi suốt lại giáp tết nữa chứ
có ai giúp mình dạy nó nằm yên hay ngủ yên đợi mình về k chứ cứ thế này khổ quá

theo mình phương pháp đơn giản nhất là rọ mõm, vừa cho nó đỡ khản giọng vừa hạn chế đc thói quen này khi lớn lên, khi nào bạn ra ngoài là rọ mõm nó lại là ok ;)

chipbamb0

Member
Cho tớ hỏi bạn có hay cho cún ra ngoài ko? theo mình bạn cứ cho nó ra ngoài công viên quậy phá cho nó mệt đi là tối nó chịu ngủ àhh

zz ngày nào mình chẳng cho nó ra nhưng mà nó nhát chết à ... cứ thấy con chó khác hoặc người là sợ .... đi kéo đi thì mới giám chạy theo k thì ngồi lì zz ... rọ mõm có ác quá k bác ơi ....
:(:(:(

chipbamb0

Member
zz ngày nào mình chẳng cho nó ra nhưng mà nó nhát chết à ... cứ thấy con chó khác hoặc người là sợ .... đi kéo đi thì mới giám chạy theo k thì ngồi lì zz ... rọ mõm có ác quá k bác ơi ....
:(:(:(
Càng nhát thì càng phải cho nó đi... để lâu trong nhà, ít dc tiếp xúc với cho khác thì bệnh của nó càng nặng.. giống tự kỷ ở người... bạn cho nó tiếp xuc với nhiều ng vào. tạo tư tưởng thoải mái để nó đỡ ko nhát người

vipboy21

Member
chó nhát thì bạn cần nên cho tiếp xúc nhiều với nhiều chó khác, tốt nhất là cùng trang lứa :D. còn về việc chó hú thì bạn có thể lên mạng tìm mua dây đeo chống hú, khi chó hú hoặc sủa thì thiết bị trên dây sẽ phát ra tiếng kêu làm chó cảm thấy khó chịu, đau tai, cứ vậy khi nó sủa thì nó cảm thấy tai nó đau, 1 vài lần sẽ hết, khi bạn thấy dứt hẳn thì nên bỏ dây đeo ra tránh để lâu dài. 1 cách khác thì bạn phải chịu khó bỏ thời gian dắt cún đi dạo, chơi với chó ít nhất 30' mỗi ngày, thì cún sẽ bớt cảm thấy nhàm chán khi bị nhốt ở nhà, nhất là giống husky, rất thích đc đi dạo

BigDaddy

Member
con nào chẳng thế hả bạn. bạn lên nhớ đây là giống chó sống theo đàn rồi. nhưng dần sẽ quen thôi BO nhà mình sống với mình từ bé mới về mình cứ đi đâu là đòi theo rồi kêu lắm. nhưng giờ cũng lớn chắc cũng đã quen với việc mình đi. nhưng hok dát như chó bạn đâu. thả ra một cái là chạy mất hút luôn ấy thấy người với chó khác thì thích lắm. nói chung là nuôi dòng này sẽ mệt đấy nhất là còn bé hic

chào bạn, mấy hôm nay mình ko vào xem lại topic của bạn vì khá bận, theo í kiến riêng của mình rọ mõm ko phải là ác, đây là 1 phương pháp rất hữu hiệu, đừng nghĩ là rọ mõm là kiểu người bịt miệng người các kiểu là ác, nếu bạn để nó sủa nhiều và dai có thể dẫn đến viêm thanh quản đấy,vậy nên rọ mõm mới là thương nó, ngoài ra khi cún quen vs rọ mõm bạn có thể khá yên tâm rõ mõm và cho cháu nó tung tăng khắp nơi, ko sợ ăn bậy bạ, cứ làm đi bạn ạ, hi vọng h này cháu nó cx đỡ hú hét rồi :))