• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HUAN LUYEN CHO BAO VE - Từ Lý Thuyết Đến Thực Hành .

bưởi

Member
*
PACHA khong ve kip vi thu tuc kiem y chua hoan tat . Thu Tu hoac Thu 7 se ve cung con Bó cai hoc cung con Mali nho? cua anh Hoan .
*
Để tìm hiểu về phả hệ và trình độ dòng họ ấy . Cứ đánh tên con Bố (nguyên tên và nếu cân , cả số phả (9 số dành cho Phả Xác định ) . Từng con sẽ hiện ra , có giải hay không có giải ? Thơì gian có giải cùng các clip liên quan . Anh em tự mầy mò sẽ thấy được nỉeu cái hay .

Cháu gửi chú Bưởi hình ảnh đón Elfi và Cya tại sân bay Nội Bài. Bài hát Bonjour Vietnam hòa quyện cùng với những hình ảnh trên mong là chú sẽ vui và luôn cổ vũ cho anh em nuôi Malinois tại Việt Nam.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=DW1JYsX8504[/YOUTUBE]

http://www.youtube.com/watch?v=DW1JYsX8504

Chúc chú luôn mạnh khỏe.

bưởi

Member
Cháu gửi chú Bưởi hình ảnh đón Elfi và Cya tại sân bay Nội Bài. Bài hát Bonjour Vietnam hòa quyện cùng với những hình ảnh trên mong là chú sẽ vui và luôn cổ vũ cho anh em nuôi Malinois tại Việt Nam.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=DW1JYsX8504[/YOUTUBE]

http://www.youtube.com/watch?v=DW1JYsX8504

Chúc chú luôn mạnh khỏe.
Cảm ơn anh em .
Món qua quí quá.
Xin giúp nhau giữ trọn tình nghĩa này đến cuối đơì .
Quí mến .

hai tháng rưỡi 12,5 kg , chân cang tính cách rất đáng đồng tiền bát gạo . Anh em nào ở vn muốn Malinois nên lấy thằng thứ ba (giá đã khác rồi , ddã lên 650 eu và chỉ còn cho Bươỉ ba ngày để trả lơì . Đây là ngươì chủ quí , ta sẽ làm việc vơí nhũng ngươì như thế này lâu dài .
Dòng chó đại , tối thiểu 35kg sau 20 tháng. Tinh thần rất vững chãi . Hình ảnh chúng lúc mơí vào nhà Bưởi , rất cẩn thậnnn hưng tuyệt không sợ hãi , dù chung quanh hàng chục con Bos đang dò xét .
cân lượng ngang bằng Bos ba tháng của BƯởi chờ về Sài gòn (13kg) nhưng trông có vể to lớn hơn .
ấn tượng .
KHoan khoái , dù đã rất mệt sau tuần lễ mấy con cái leen ccơn "động qưỡn ".

Mit2011

Member
Cảm ơn anh em .
Món qua quí quá.
Xin giúp nhau giữ trọn tình nghĩa này đến cuối đơì .
Quí mến .

hai tháng rưỡi 12,5 kg , chân cang tính cách rất đáng đồng tiền bát gạo . Anh em nào ở vn muốn Malinois nên lấy thằng thứ ba (giá đã khác rồi , ddã lên 650 eu và chỉ còn cho Bươỉ ba ngày để trả lơì . Đây là ngươì chủ quí , ta sẽ làm việc vơí nhũng ngươì như thế này lâu dài .
Dòng chó đại , tối thiểu 35kg sau 20 tháng. Tinh thần rất vững chãi . Hình ảnh chúng lúc mơí vào nhà Bưởi , rất cẩn thậnnn hưng tuyệt không sợ hãi , dù chung quanh hàng chục con Bos đang dò xét .
cân lượng ngang bằng Bos ba tháng của BƯởi chờ về Sài gòn (13kg) nhưng trông có vể to lớn hơn .
ấn tượng .
KHoan khoái , dù đã rất mệt sau tuần lễ mấy con cái leen ccơn "động qưỡn ".
Xem kìa.. đúng là đẳng cấp.. đầu thủ.. chân tay thế kia thì sau này phải biết
mới 2,5 tháng mà đã 12,5kg... Bean nhà tôi chăm là thế mà 3,5 tháng rồi mới có 9,2kg... Giá mà.....

minhcuong

Active Member
CN tới 23/10/2011, các anh em có Malinois mang ra công viên giao lưu đi.

Lần này bàn xem chỗ nào vắng và rộng để mọi người cùng tập nghiêm túc những bài cơ bản.

Các cháu Malinois ở VN đông rồi, phải nghĩ đến chuyện trường lớp, giáo viên, không thể để các cháu thất học được.

tran van hoan

Active Member
CN tới 23/10/2011, các anh em có Malinois mang ra công viên giao lưu đi.

Lần này bàn xem chỗ nào vắng và rộng để mọi người cùng tập nghiêm túc những bài cơ bản.

Các cháu Malinois ở VN đông rồi, phải nghĩ đến chuyện trường lớp, giáo viên, không thể để các cháu thất học được.

Người tiên phong nói rất hợp lý .

Muốn để nhỏm nhỏ ace mê dòng Malinois thường xuyên giao lưu tại sao chúng ta không chung tay vào nhờ bác bưởi mua dụng cụ quần áo tập để cho các cháu nó đỡ thất học nhỉ 8->.

Mit2011

Member
Người tiên phong nói rất hợp lý .

Muốn để nhỏm nhỏ ace mê dòng Malinois thường xuyên giao lưu tại sao chúng ta không chung tay vào nhờ bác bưởi mua dụng cụ quần áo tập để cho các cháu nó đỡ thất học nhỉ 8->.
Xin loi cac ban vi Mit dung dien thoai online nen khong go duoc tieng Viet...

Van de anh Hoan de cap trong buoi off toi ta se ban "cu ty" cac ban nhe...
Dau tien phai co cho (dia diem) tap da.. Thong nhat thoi gian bieu phu hop voi moi nguoi... Tiep do den giao trinh, tai lieu va dung cu...
Bac Buoi chac se giup moi nguoi thoi.. Nhung anh em chu y con 1 kho tai lieu va kinh nghiem o cho minhcuong chung ta chua khai thac dau nhe...

vanglai213

Active Member
Chính xác ,giờ rất nhiều chó , bác minhcuong không có em cho bác mượn 1 con thoải mái luôn hehe, bác cứ chỉ dẫn anh em lối đi nước bước kiểu gì cũng ra ngô ra khoai .
Các bác thống nhất địa điểm đi, rồi off nào mấy hôm nay ngày đẹp quá .

minhcuong

Active Member
Chính xác ,giờ rất nhiều chó , bác minhcuong không có em cho bác mượn 1 con thoải mái luôn hehe, bác cứ chỉ dẫn anh em lối đi nước bước kiểu gì cũng ra ngô ra khoai .
Các bác thống nhất địa điểm đi, rồi off nào mấy hôm nay ngày đẹp quá .
Nhất trí, sướng là không phải nuôi mà vẫn có chó khôn để huấn luyện :D

Nhà minhcuong có 4 **a DVD của Ivan Balabanov dạy huấn luyện IPO. Giáo trình bằng tiếng Anh và Đức.

Một hôm nào đó, các bác có thể hẹn đến nhà minhcuong, mang sẵn ổ cứng di động USB còn dư khoảng 20GB. minhcuong sẽ copy. Tuy nhiên xem tiếng nước ngoài hơi khó hiểu một chút, vì phần phân tích phản ứng tâm lý của chó với từng động tác huấn luyện rất là hay.

Do đó các bác nên hẹn đến nhà minhcuong cùng nhau một buổi cuối tuần, minhcuong sẽ dịch thuyết minh từng **a DVD một. Thường một **a có thể mất 2 buổi. Mỗi buổi khoảng 90 phút. Các bác nên mang giấy bút để ghi lại một vài ý chính hoặc ghi âm cũng ok.

Em xin hẹn ngày 23/10 khi hội malinois của chúng ta off thì em sẽ mang ổ cứng qua nhà bác Minh Cường để copy nhé.

Anh em xem thế nào off Malinois ngày 23/10 đi. Xin ý kiến của mọi người. Thanks

bưởi

Member
Nhất trí, sướng là không phải nuôi mà vẫn có chó khôn để huấn luyện :D

Nhà minhcuong có 4 **a DVD của Ivan Balabanov dạy huấn luyện IPO. Giáo trình bằng tiếng Anh và Đức.

Một hôm nào đó, các bác có thể hẹn đến nhà minhcuong, mang sẵn ổ cứng di động USB còn dư khoảng 20GB. minhcuong sẽ copy. Tuy nhiên xem tiếng nước ngoài hơi khó hiểu một chút, vì phần phân tích phản ứng tâm lý của chó với từng động tác huấn luyện rất là hay.

Do đó các bác nên hẹn đến nhà minhcuong cùng nhau một buổi cuối tuần, minhcuong sẽ dịch thuyết minh từng **a DVD một. Thường một **a có thể mất 2 buổi. Mỗi buổi khoảng 90 phút. Các bác nên mang giấy bút để ghi lại một vài ý chính hoặc ghi âm cũng ok.

Đây là một ý tưởng rất hay .
IPO và RING có những chi tiết hơi khác nhau , nhưng đó đối vơí chúng ta chỉ là tiểu tiết . Lấy cái hay của thiên hạ để chắt lọc rồi nhào nặn thành cái của ta là sở trường của dân Viẹt .
Tuỳ từng mục tiêu mà con chó và chủ muốn nhắm tơí . Một số con sẽ khép / vạch giơí hạn để sẽ không đi qua sâu vào một số bài tập hay động tác tập , điều này Bươỉ sẽ góp ý vơí từng con , từng chủ nuôi sau khi biết đích xác chủ chó muốn điểm đích của việc huấn luyện .
Các bài tập nên quay clip chi tiết từng con. Bưởi sẽ theo sát từng con để góp ý .

laika2009

Chào Anh Bưởi, cám ơn anh rất nhiều vì đã dành thời gian tìm giúp Pacha, Pacha về nhà mới khỏe mạnh, ngoan, chạy nhảy suốt ngày, em đang tập dần cho quen với các câu lệnh bằng tiếng Việt Nam. Phiền anh lúc nào rảnh tra hộ em gia phả của Pacha với. Cám ơn anh nhiều. Trân trọng

bưởi

Member
Chào Anh Bưởi, cám ơn anh rất nhiều vì đã dành thời gian tìm giúp Pacha, Pacha về nhà mới khỏe mạnh, ngoan, chạy nhảy suốt ngày, em đang tập dần cho quen với các câu lệnh bằng tiếng Việt Nam. Phiền anh lúc nào rảnh tra hộ em gia phả của Pacha với. Cám ơn anh nhiều. Trân trọng
Bạn yên tâm . Thấy con chó tốt , hỏi kỹ về nguốn gốc tôi đã xác định được gốccc phả . Họ không chú trọng đến chuyện này (nuôi chó để làm bạn trong nhà , nảy sinh chuyện là bà vợ bị benh dị ứng lông chó nên đành bán đi , đứa con hắn khóc như mưa rào , gào cả lên khi bố hắn bế chó lên xe Bưởi )... nên tôi sẽ mò mẫm đến trường trại cũ của chó đẻ truy đoì giấy phả .
Bạn yên tâm , dó,là công việc cvủa tôi .đó là lý do tôi giữ toàn bộ hồ sơ chính mà chỉ gơỉ anh các bản chụp có đóng dấu và hiệu cá nhân của tôi .

nguyenducminh63

Active Member
Tuy ở cách rất xa nhau nhưng sự nhiệt tình của anh bọn em cảm nhận rất rõ. Cảm nhận rõ sự đoàn kết của người VN, cảm nhận rõ dòng máu VN đang cuồn cuộn chảy trong anh vẫn hướng về quê hương. Cám ơn anh!

Em vẫn thích và nuôi PQ nhưng biết đâu sau này em lại nuôi Malinois hoặc Beauceron thì sao nhỉ8->?

Bạn yên tâm . Thấy con chó tốt , hỏi kỹ về nguốn gốc tôi đã xác định được gốccc phả . Họ không chú trọng đến chuyện này (nuôi chó để làm bạn trong nhà , nảy sinh chuyện là bà vợ bị benh dị ứng lông chó nên đành bán đi , đứa con hắn khóc như mưa rào , gào cả lên khi bố hắn bế chó lên xe Bưởi )... nên tôi sẽ mò mẫm đến trường trại cũ của chó đẻ truy đoì giấy phả .
Bạn yên tâm , dó,là công việc cvủa tôi .đó là lý do tôi giữ toàn bộ hồ sơ chính mà chỉ gơỉ anh các bản chụp có đóng dấu và hiệu cá nhân của tôi .

tyty70

Member
được lảm việc với phong cách chuyên nghiệp của anh bưởi thật yên tâm.mong rằng sau này được anh tư vấn giúp.

bưởi

Member
Tuy ở cách rất xa nhau nhưng sự nhiệt tình của anh bọn em cảm nhận rất rõ. Cảm nhận rõ sự đoàn kết của người VN, cảm nhận rõ dòng máu VN đang cuồn cuộn chảy trong anh vẫn hướng về quê hương. Cám ơn anh!

Em vẫn thích và nuôi PQ nhưng biết đâu sau này em lại nuôi Malinois hoặc Beauceron thì sao nhỉ8->?
Chào Minh .
hình như có Minh gọi anh theo điện thoại ?
Rất nhiều khi anh không thể bốc điện thoại , nên thông cảm va cho anh vai lơì nhắn.
cảm ơn những tình cảm Minh đã dành cho anh .
Về dòng Phú quốc và dòng Malinois . Hiện Phú quốc chưa đáp ứng được yêu cầu bảo vệ một cách nghiêm túc . Vơí thân trọng ấy sẽ chỉ là chó làm cảnh , chó báo hiệu giữ nhà , dù rằng tính cách ấy là tính cách chó chiến đấu .Phú quốc đẻ dạy được như một malinois , sẽ mất thơì gian dạy it& nhất gấp ba lần . Đó là lý do tôi và một số anh chị em tâm huyết bắt đầu công trình dựng dòng chó Phúquốc Cảnh Khuyển . Dòng phú quốc ấy sẽ là một dòng Berger mơí của thế giơí vơí thân trọng tối thiểu 28kg cho chó đực trưởng thành.
Công việc sẽ còn nhiều gian nan nhưng một khi đã quyết tâm thì tất yếu công trình phải hoàn thành .
Mong được sự góp tay của các anh em .
Quí mến .
Bưởi
337 51533317

bưởi

Member
được lảm việc với phong cách chuyên nghiệp của anh bưởi thật yên tâm.mong rằng sau này được anh tư vấn giúp.
Cảm ơn anh .
Bưởi mong Bưởi sẽ mãi mãi là Bưởi . Còn đơm bông kết nụ và trổ trái cho khách vãng lai đỡ khát trên dặm đường xa nắng đồ .
Mong bạn thành công .
Telephone của tôi , xin các anh dùng số mơí cập nhật tiện cho VN :
337 5153317

nguyenducminh63

Active Member
Xin ý kiến người bạn già

Chào anh Bưởi!
Anh có thể xem biểu trưng của CLB những người nuôi chó Phú Quốc tại Hà Nội này và cho thằng em xin ý kiến xem sao?

Chúc anh thành công trong dòng chó Phú Quốc cảnh khuyển. Nếu có gì cần anh cứ nói với bọn em.

Chúc anh nhiều sức khỏe!

Chào Minh .
hình như có Minh gọi anh theo điện thoại ?
Rất nhiều khi anh không thể bốc điện thoại , nên thông cảm va cho anh vai lơì nhắn.
cảm ơn những tình cảm Minh đã dành cho anh .
Về dòng Phú quốc và dòng Malinois . Hiện Phú quốc chưa đáp ứng được yêu cầu bảo vệ một cách nghiêm túc . Vơí thân trọng ấy sẽ chỉ là chó làm cảnh , chó báo hiệu giữ nhà , dù rằng tính cách ấy là tính cách chó chiến đấu .Phú quốc đẻ dạy được như một malinois , sẽ mất thơì gian dạy it& nhất gấp ba lần . Đó là lý do tôi và một số anh chị em tâm huyết bắt đầu công trình dựng dòng chó Phúquốc Cảnh Khuyển . Dòng phú quốc ấy sẽ là một dòng Berger mơí của thế giơí vơí thân trọng tối thiểu 28kg cho chó đực trưởng thành.
Công việc sẽ còn nhiều gian nan nhưng một khi đã quyết tâm thì tất yếu công trình phải hoàn thành .
Mong được sự góp tay của các anh em .
Quí mến .
Bưởi
337 51533317

bưởi

Member
[animal RESCUE];539372 nói:
đề nghị BQT diễn đàn bảo vệ đặc biệt đối với bài viết này, vì 2 lí do sau :

1 `_ giá trị nội dung rất có ích cho người nuôi chó và huấn luyện chó.
2 _ giá trị tinh thần đối với tác giả và cả độc giả có cùng tâm huyết với tác giả.

Một lí do đặc biệt : công sức và tâm huyết của tác giả bao năm mới đuc kết ra được,,,, viết ra thì trong nháy mắt mấy cái,,, nhưng mất đi thì chỉ nửa cái chớp mắt.

vì lí do trên yêu cầu Bảo quản bài viết thật cẩn thận.

Lời cuối xin cám ơn bác Bưởi không ngại ngần chia sẻ thực lòng bác :) bản thân cháu đã biết bác từ các diễn đàn khác, ngay đàu đọc bài của bác ,, cháu đã có một ấn tượng đầy thiện cảm , dịp bác về nước cháu mong có thể làm cái vai cho bác ... muốn làm gì thì làm :))
Bưởi đang thu xếp để về quê nhà , sẽ đáp Hà nội trước khi vào Nam . Rất mong gặp được các ace . Bươỉ về cũng mang quần áo thêm để tập chung vơí các ace . Ace cứ tự nhiên , BBưởii là BBươỉ quê bên đường...