• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hoa Lan nhà Kim Trang

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
chút hoa tao nhã nhà mình được chăm sóc hoàn tòan tự nhiên .đây là những cành hoa cuối mùa nhưng rất mạnh mẽ với Thời tiết mùa Hè

chiennk

Member
Đẹp quá!!! Bác cho xin chút kinh nghiệm chăm hoa tự nhiên đi. Nhà em trông nhiều nhưng chẳng giò nào ra hoa cả. hic

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
không có vân gì đâu bạn à.mời bạn đến nhà minh chơi thăm hoa lan và giao lưu học hỏi kinh nghiệm. Ba mình sẽ Ok hướng dẫn bạn

hoa lan đẹp lắm, nhưng mà hổng hiểu sao mẹ mình trồng không được như của bạn. trồng mấy lần đầu thì chả giò nào có hoa, trồng lần sau thì có cái có, có cái không, mà thường giò nào có hoa thì sau đó cây sẽ chết ... nhà bạn ở đâu, chia kinh nghiệm cho mình với

dungseven

Member
hoa rất đẹp cô chủ rất xinh nhưng mình không nhầm thì đó là hoa công nghiệp ?hôm nào rỗi mình chụp hoa lan nhà mình lên cho mọi người xem nhé?hoa nhà mình rất độc các bạn biết tại sao không ?đơn giản nó là hoa rừng đó 100% đó l

chiennk

Member
không có vân gì đâu bạn à.mời bạn đến nhà minh chơi thăm hoa lan và giao lưu học hỏi kinh nghiệm. Ba mình sẽ Ok hướng dẫn bạn
Bạn cho cái địa chỉ hay gì đấy thì mới biết để đến chứ.

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
Đảm nảo 100% không phái hoa công nghiệp.Ví ba đã trồng được cây thì 2năm có cây đã 5năm rồi thi làm sao gọi là cây công nghiệp được. còn bạn thích thì mình srx chụp một BỤI hoa Tai Trâu nhà mình cho xem đó là con cưng của ba mình nó là vô giá.Ba đã chăm nó được 7năm rồi năm nào tết cũng ra hoa cực đẹp.Nhà minh ở ngõ 254 đường Bưởi.vào hỏi nhà minh thì ai cũng biết.Thans

ba trang đam mê nhiều thứ thiệt chó GSD rồi Phú Quốc ,cả hoa lan nữa nhất định khi nào có dịp lên hn mình sẽ ghé qua học hỏi ít kinh nghiệm.

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
không có gì đâu. chăng qua nhà ban cũng có Hoa Lan .bạn lai cứ nghĩ là mua ngoài chợ về làm thú chơi.nhưng đây ba mình là yêu thích lên ba chăm từ lúc con bé tý đến khi có hoa lên nói hoa của ba là hoa CN lên mình hơi có tý!!!!!!!!!!!còn không vân đề gì,còn mọi thứ gọi là giao lưu học hỏi.Học Học nữa Học mãi

dungseven

Member
ok mai dảnh mình up hoa nhà mình lên trang bảo ba xem đánh giá hộ mình nhé?độ này hoa nở ít lắm sau tết nở nhiều vô cùng chán quá

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
ok thôi vấn đề là mình yêu thích con vẻ đẹp lại phải do từng con người. ban cứ up lên để mọi người chiêm ngưỡng

linh_gsd

Member
chào bạn trang minh là linh thành viên mới mình cũng thích hoa lan nhưng mình o có hoa mình chỉ có gsd va một chú rôt wa .thôi
nge nói nhà mình mới mua một chú gsd 2 tháng tuổi mình có thể qua nhìn một tý được o.
linh 0902118945 cảm ơn bạn nhiều

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
không phải mình mua .Mà là chó nhà mình đẻ bạn ạ ,bạn vào mục chó chăn gia súc nhìn thấy đè bài GSD nhà Kim Trang sẽ thấy cún Putin nhà mình

nglong

Member
Đảm nảo 100% không phái hoa công nghiệp.Ví ba đã trồng được cây thì 2năm có cây đã 5năm rồi thi làm sao gọi là cây công nghiệp được. còn bạn thích thì mình srx chụp một BỤI hoa Tai Trâu nhà mình cho xem đó là con cưng của ba mình nó là vô giá.Ba đã chăm nó được 7năm rồi năm nào tết cũng ra hoa cực đẹp.Nhà minh ở ngõ 254 đường Bưởi.vào hỏi nhà minh thì ai cũng biết.Thans
Lan công nghiệp là chuẩn đấy bạn ạ, chậu trong cùng bên trái (hoa vàng, nhỏ) mình nghĩ là vũ nữ, những chậu khác là Hồ Điệp.
Nó là giống lan công nghiệp, trồng 10 năm vẵn là CN; Lan rừng trồng 100 năm vẫn là lan rừng

dungseven

Member

hoa lan nhà mình nè trang ơi mọi người đánh giá nhận xét hộ mình nhé 100% lan rừng đó rất tự nhiên rất mộc mạc

dungseven

Member

amod thông cảm nhiều ảnh quá sợ up nhiều không lên hết được đành phải up nhiều lần

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
Chuẩn hoa lan Rừng .Nhưng lan nhà minh thi có một số giông lan nhà bạn.va 2 nữa nhà minh có ít đất lên ba trông để
vui có vậy thôi