• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hoa lá cành thì vào đây!

Bé Misa nhà tớ hôm nay sau 60 ngày bụng mang dạ chửa đã chuyển dạ và sanh được 8 cún con, 4 thằng, 4 đứa, trong khoảng thời gian từ 3h sáng đến 5h chiều. Cô nàng sinh nhiều, mệt đến nỗi ngủ gục. Vợ chồng Kim cả ngày hôm nay cũng chẳng làm được gì vì mải canh mẹ con bé Sa.

Sau lần trước thức khuya cùng số phận hẩm hiu của em Xám Bé sinh thiếu tháng đáng thương, lần này bé Sa nhà tớ đã may mắn mẹ tròn con vuông. Tuy nhiên vẫn còn một chút lo lắng vì một trong số các bé có vết thương hở ở cuống rốn, chắc do bé Sa liếm cắn không đúng cách, đang rất yếu.

Cầu mong cho bé được bình an!

Bé Sa sinh tiếp cún con thứ chín, nhưng lần này đứa em út (có lẽ thế) tội nghiệp đã chết ngay khi rời bụng mẹ. Vợ chồng Kim buồn bã. Sa nằm im, mắt nhắm nghiền, có lẽ nó cũng thế, buồn và đang khóc cho đứa con xấu số.

Ngủ ngon nhé cún con! Mong mày sẽ may mắn hơn ở kiếp sau!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Cái ảnh này bị out nét quá, mình chả nhìn ra nó là cái gì cả, Mod KC có thể giải thích hộ mình chút không? :D
Cái này nếu em không nhầm là tay vịn cầu thang của 1 nhà tập thể hoặc 1 căn nhà từ thời pháp nào đó ở Hà Nội ạ!

KimCuong

Active Member
Cái ảnh này bị out nét quá, mình chả nhìn ra nó là cái gì cả, Mod KC có thể giải thích hộ mình chút không? :D
Cái này nếu em không nhầm là tay vịn cầu thang của 1 nhà tập thể hoặc 1 căn nhà từ thời pháp nào đó ở Hà Nội ạ!
Cảm ơn người em trai có tên gọi giống anh đã giải thích dùm. ;)

Bức hình này đúng là tay vịn cầu thang như Mộc Cương nói, nhưng không phải là tay vịn cầu thang nhà tập thể hoặc tay vịn cầu thang từ thời Pháp nào đó ở Hà Nội. Đây là tay vịn cầu thang lên tháp chuông của Lăng vua Tự Đức tại Huế.

KC chụp bức hình này với chủ đề: "Vết dấu thời gian", nên chị Dung chú ý không phải bức hình bị out nét đâu mà em tập chung vào 1 điểm trên thanh tay vịn cầu thang để người nhìn có thể thấy rõ được vân gỗ đã lên màu và trường tồn theo năm tháng như minh chứng cho lịch sử thời Nguyễn.

Ý tưởng với bức hình của tác giả là vậy, nhưng mỗi người có một cái nhìn riêng, rất cảm ơn anh chị em đã cho nhận xét. :x

@ Chị Phù Dung: Em còn làm Mod nữa đâu mà chị vẫn gọi em vậy, mọi người nhầm đấy chị ơi. ;) :D

tran huy hoang

Active Member
Cảm ơn người em trai có tên gọi giống anh đã giải thích dùm. ;)

Bức hình này đúng là tay vịn cầu thang như Mộc Cương nói, nhưng không phải là tay vịn cầu thang nhà tập thể hoặc tay vịn cầu thang từ thời Pháp nào đó ở Hà Nội. Đây là tay vịn cầu thang lên tháp chuông của Lăng vua Tự Đức tại Huế.

KC chụp bức hình này với chủ đề: "Vết dấu thời gian", nên chị Dung chú ý không phải bức hình bị out nét đâu mà em tập chung vào 1 điểm trên thanh tay vịn cầu thang để người nhìn có thể thấy rõ được vân gỗ đã lên màu và trường tồn theo năm tháng như minh chứng cho lịch sử thời Nguyễn.

Ý tưởng với bức hình của tác giả là vậy, nhưng mỗi người có một cái nhìn riêng, rất cảm ơn anh chị em đã cho nhận xét. :x

@ Chị Phù Dung: Em còn làm Mod nữa đâu mà chị vẫn gọi em vậy, mọi người nhầm đấy chị ơi. ;) :D

Ui ! Bác Cương độ này thích thể loại " gái tên xóa phông" quá nhỉ ! Khâu 40D Bác chụp nhìn ngọt ngào quá !
50mm + S=1600 + F= 2.8 + EV=0
Bác chụp về chiều lên ánh sáng tương phản hơi ngả vàng phải không ạ ! Bác + thêm EV +1 và chinh K về 4800 thì sẽ đẹp lung linh luôn , cảm ơn Bác Photo Kim Cương đã chia sê.
Hen gặp Bác cũng đi săn ảnh cho vui nhé !

KimCuong

Active Member
Ui ! Bác Cương độ này thích thể loại " gái tên xóa phông" quá nhỉ ! Khâu 40D Bác chụp nhìn ngọt ngào quá !
50mm + S=1600 + F= 2.8 + EV=0
Bác chụp về chiều lên ánh sáng tương phản hơi ngả vàng phải không ạ ! Bác + thêm EV +1 và chinh K về 4800 thì sẽ đẹp lung linh luôn , cảm ơn Bác Photo Kim Cương đã chia sê.
Hen gặp Bác cũng đi săn ảnh cho vui nhé !
Cảm ơn Huy Hoàng đã có lời khen và góp ý! Hì.

Mình vẫn đang mày mò tìm hiểu và học hỏi thôi Hoàng ạ. Rất cần có những lời góp ý của những cao nhân để có thêm kinh nghiệm và cố gắng đạt tới cảnh giới Bách phát bách trúng. ;) :D

Cuối năm nay đang nuôi hy vọng làm một bộ về Góc bếp vùng cao mà không biết có thực hiện được không. Cứ phiêu là bắn thôi Hoàng à. :D

Thân./.

Cảm ơn Huy Hoàng đã có lời khen và góp ý! Hì.

Mình vẫn đang mày mò tìm hiểu và học hỏi thôi Hoàng ạ. Rất cần có những lời góp ý của những cao nhân để có thêm kinh nghiệm và cố gắng đạt tới cảnh giới Bách phát bách trúng. ;) :D

Cuối năm nay đang nuôi hy vọng làm một bộ về Góc bếp vùng cao mà không biết có thực hiện được không. Cứ phiêu là bắn thôi Hoàng à. :D

Thân./.
Bác Kim có lang thang thang đâu Sài Gòn hú tớ cái nhá.
Lúc này cũng bận rộn nhiều việc chằng còn thời gian cho hoa lá cành nữa.

Gemma

Active Member
Em cũng xin góp gió với các bác ít hoa lá cành trong sân nhà ạ!

Lung linh hoa nắng...