• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hoa lá cành thì vào đây!

GA_DONG_TAO

Active Member
KC hôm nào chỉ tôi các tư thế chụp ảnh... Không đi chụp chó hay hoa mà đừng tè he rồi cầm máy chụp thì xấu hổ lắm. Ít ra nó phải có cái thế, cái dáng đứng cho nó hoành tráng để cầm con máy xịn nó ko nhục chứ đứng mà che hết cấn che thì xấu hổ quá.

KimCuong

Active Member
KC hôm nào chỉ tôi các tư thế chụp ảnh... Không đi chụp chó hay hoa mà đừng tè he rồi cầm máy chụp thì xấu hổ lắm. Ít ra nó phải có cái thế, cái dáng đứng cho nó hoành tráng để cầm con máy xịn nó ko nhục chứ đứng mà che hết cấn che thì xấu hổ quá.
Bố cháu cứ đùa, tè he là tè he thế nào, tè he là tè he ở đâu??? Đã cả gan cầm máy xịn thì cũng phải chú ý và học hỏi để bắn chứ? Tôi dùng máy lởm nên chỉ bắn được như vầy thôi, nên vẫn đang phải học mà. :D

GA_DONG_TAO

Active Member
Tè he là đứng chụp anh như đang đứng ở bức tường có dòng chữ (dịch qua tiếng anh là VỊNH CAM DAI như HA LONG BAY ấy)... Thì ngu dốt mà cầm máy xịn thì họ chửu cho là thế, nên tôi phải học hỏi thêm trước khi cầm máy... ÔNg máy lởm mà đã được như thế thi chỉ bảo thêm cho tôi với.

Bác xem giúp phát này có out không bác ới??? :-??

Dof mỏng ah? em cũng theo bác phát!

Choác này thế nào bác kimbinhhoanvn20 ới??? Thanks bác./.

Nếu focus của bác là cây thì out, mà là mấy cục gạch thì không out

Cái này cháu nhìn nó ko nét ạ, out rồi :">
Hê hê...
Đã từng ngắm ảnh phong cảnh của bác Downcome, cháu mong được ngắm thêm ảnh hoa lá cành của bác lắm ạ!

mnho

Member
Cháu vừa có cái nóng hổi ở MỘC CHÂU với hoa mận trắng rừng, kính cụ :p :">

IMG_3817 copy by Downcome, on Flickr​

Mnho thấy trong sắc trắng tinh khôi của hoa mận, có nắng xuân dìu dịu, có bầu trời xuân trong xanh, có một góc khuất vừa đủ để tôn lên vẻ đẹp của nắng, của tình xuân.
Thiệt là đẹp!

KimCuong

Active Member
Dao quăng giờ cũng hoa lá cành gớm nhỉ? Tập trung vào chuyên môn đi, già rồi đó. Anh em có vợ có con đuề huề rồi mà bố chưa có cháu vẫn cứ lang thang phiêu lãng là sao. =)) =)) =))

Downcome

Phó nhòm
Dao quăng giờ cũng hoa lá cành gớm nhỉ? Tập trung vào chuyên môn đi, già rồi đó. Anh em có vợ có con đuề huề rồi mà bố chưa có cháu vẫn cứ lang thang phiêu lãng là sao. =)) =)) =))
Cành nhà cháu chơi lâu rồi, lá thì đây, hoa cũng chẳng mới... mà chuyên môn của cụ là... đẻ hay sao mà già với trẻ? Anh em cụ có vợ liên quan đek gì đến cháu... lang thang mới có nhiều... cháu. Ếch ạ keke

Gemma

Active Member
Em cũng bon chen phát ạ!

Đào phai xứ Bắc đón tết phương Nam

Cháu vừa có cái nóng hổi ở MỘC CHÂU với hoa mận trắng rừng, kính cụ :p :">

IMG_3817 copy by Downcome, on Flickr​
Đẹp thế!

Nhà bác sướng thiệt đấy! Cháu thì còn chưa nhìn thấy cái hoa mận nó thế nào.
Một rừng hoa mận trắng thì chắc là làm thơ được đấy bác nhỉ. Bác có cái cảnh nào trắng rừng hoa mận không cho cháu nghía tí, mà phải có bóng sơn nữ trong đó nhé!

Em cũng bon chen phát ạ!

Đào phai xứ Bắc đón tết phương Nam

Chà hàng hiếm ở xứ nắng đây!
Em cũng chỉ thích đào phai! Rất mơ màng, rất duyên dáng, dịu dàng nữ tính chứ không kiêu kì như đào thắm.

Nhớ đận xưa, mỗi lần Tết đến, Bố thường dẫn ra chợ đào ở gần sân vận động Bắc Giang chọn mua đào. Hai bố con cũng chỉ chọn đào phai. Cành lớn cành nhỏ chen chúc từ các xứ quê theo nhau "trảy" ra phố thị. Rồi bước vào phòng xuân của gia chủ, đứng khép nép với băng pháo đỏ. Thời đó giờ đã xa lắm, mà lâu cũng chưa có dịp hưởng cái lạnh giá và mưa xuân nơi quê nhà.

Cám ơn bác Gemma! Cánh đào phai đón tết Phương Nam của bác gợi cho tớ nhiều cảm xúc.

Downcome

Phó nhòm
Đẹp thế!

Nhà bác sướng thiệt đấy! Cháu thì còn chưa nhìn thấy cái hoa mận nó thế nào.
Một rừng hoa mận trắng thì chắc là làm thơ được đấy bác nhỉ. Bác có cái cảnh nào trắng rừng hoa mận không cho cháu nghía tí, mà phải có bóng sơn nữ trong đó nhé!
Đáp ứng nhu cầu của bác đây ạ - Bản Loong Luông. Cô sơn nữ đang ở trong rừng mận đó ạ, chỗ có khói í :D

_MG_5454 copy by Downcome, on Flickr​

Gemma

Active Member
Đẹp thế!

Chà hàng hiếm ở xứ nắng đây!
Em cũng chỉ thích đào phai! Rất mơ màng, rất duyên dáng, dịu dàng nữ tính chứ không kiêu kì như đào thắm.

Nhớ đận xưa, mỗi lần Tết đến, Bố thường dẫn ra chợ đào ở gần sân vận động Bắc Giang chọn mua đào. Hai bố con cũng chỉ chọn đào phai. Cành lớn cành nhỏ chen chúc từ các xứ quê theo nhau "trảy" ra phố thị. Rồi bước vào phòng xuân của gia chủ, đứng khép nép với băng pháo đỏ. Thời đó giờ đã xa lắm, mà lâu cũng chưa có dịp hưởng cái lạnh giá và mưa xuân nơi quê nhà.

Cám ơn bác Gemma! Cánh đào phai đón tết Phương Nam của bác gợi cho tớ nhiều cảm xúc.
Ôi bác Kim văn chương lai láng quá! Viết comment mà cứ như làm thơ ý! Em tuy ở Sài Gòn nhưng mỗi dịp tết lại thích chưng hoa đào hơn hoa mai. Vì hoa mai nhà nào cũng có, hoa đào thì ít nhà có hơn nên mình chưng đào cho nó lạ. Vả lại hoa đào cũng gợi nhớ những mùa xuân trước khi ông Cụ nhà em vẫn còn mạnh khỏe, ông rất thích hoa đào, vì có lẽ gợi nhớ những mùa xuân chưa phai ở cố hương trong lòng cụ... Nay cụ đã ra người thiên cổ, nên em chọn cây đào như một sự tưởng nhớ ông cụ mỗi dịp xuân về tết đến...

Em cũng cảm ơn đoạn văn dạt dào cảm xúc của bác, hồi ức của bác cũng đã đưa em ngược về miền ký ức xa xăm... :x:x