• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ho cũi chó- Bệnh " Viêm khí quản- phế quản truyền nhiễm" của chó.

freewave

Member
Trao đổi trên Diễn đàn không thay thế các BSTY khám bệnh trực tiếp. Các bạn cần đưa chó đi khám.
Ngoài câu này còn câu khác không mấy bạn trên diễn đàn toàn là những người thiếu kinh nhiệm chủ yếu muốn tư vấn cho yên tâm thôi còn chữa và tiêm thì tất nhiên họ sẽ đến bavs sỹ rồi chứ ko chạy đâu

sally_le

hichic.. em moi mua 1 chu cun cach day 1 tuan mua ve co 4 ngay sau no ho va di kham thi ho noi la bi beh ho cui cho toi hien nay da dieu tri 6 ngày rui may ngay dau thay do nhung ngay hom nay tu nhien no hok an dc chi ca cu an vao la non ra no cu keu hoi ..bac si noi kha nag song cua no rat thap gio hok bik phai lam sao nua ....giup em vs gio em phai lam sao day\
:-/

GumGum

Member
chó nhà em đã 2 hôm có triệu chứng bị ho khạc và ọe khan ( như bị nấc luôn ) nhưng không thường xuyên,rất thỉnh thoảng,ăn uống và chơi đùa vẫn bt,các bác bảo em phải làm thế nào đây,chó nhà em là Alaskan vừa về 5 ngày

nguyencao2

Cho e hỏi địa chỉ nhà BSTY với..ở Hà Nội ạ..
e thì ở quê.muốn gửi ra cho BSTY chữa giùm và khỏi sẽ tới nhận..
mà k biết địa chỉ nào đáng tin..HỐI HẬN KHI MUA CÚN CỬA HÀNG SƠN CHI...

luxurytn

sang năm mới rồi đã có thuốc đặc trị bệnh này chưa bác sĩ ơi , 2 cún nhà cháu đang bị triệu chứng như trên, bác sĩ có phác đồ nào ko à, cháu ở xa ko mang đến chỗ bác sĩ được :((

ngochan3107

chó Fox 2 tháng tuổi nặng 800g...uống với liều lượng như vậy luôn được k bạn?? trả lời mình gấp nha...Chó nhà mình đang ho khạc khạc rất tôi nghiệp...đang có tình trạng biến ăn...Phân bìh thường,nước mũi bìh thường...

ngochan3107

Gấp,Thanks

chào bạn! bệnh trên đường hô hấp điều trị rất lâu và dể bị tái phát khi sức đề kháng của cơ thể kém trước yếu tố môi trường thay đổi ...
ở chó mèo khi điều trị bệnh chủ yếu là dùng đường tiêm. uống hiệu quả không cao!!
mình có đơn thuốc tây Y xin gởi bạn tham khảo nhé!!!
Cefaclor 250mg (ngày uống 2 lần , mỗi lần nửa viên)
Bromhexin 8mg ( ngày uống 2 lần, mổi lần 1 viên)
Paracetamol (Hapacol sủi) ngày pha nước uống 2 lần, mổi lần nửa viên.
chúc chó ban chóng khỏe nhé!!!!!!!
chó Fox 2 tháng tuổi nặng 800g...uống với liều lượng như vậy luôn được k bạn?? trả lời mình gấp nha...Chó nhà mình đang ho khạc khạc rất tôi nghiệp...đang có tình trạng biến ăn...Phân bìh thường,nước mũi bìh thường...

ngoxuan

Con chó nhà mình nó bị khạc khạc cả ngày làm sao giờ giúp mình với mình hok muốn nó c

2 hôm trước mình cho nó ăn mực mình nhai nhuyễn mới đưa nó ăn , Ba minh nói là lúc làm mực bị rớt cọng râu mực ra nó ăn luôn, mình sợ nó bị mắc nghẹn nhưng mà ba mình lại nói là chó nó tự chữa cho nó được, minh nghi lắm , rồi hôm nay co ông kia xuống ổng kêu là nó bị mắc zô mũi chó nhà ổng cũng bị zậy, Ba mình còn nói là : Hay là mày tắm nó nước vô mũi rồi?" mình không biết là mình có tắm vô mũi nó nữa, giờ minh phải làm sao đây? ẫm nó đi thú y thì ba mình bắt 2,3 ngày nữa mới chịu. Giờ sao đây giúp mình với[/B]
Chi tiết thêm
- Chó mình là giống chó Nhát
-Nó 4 tuổi rồi
- nó bị mắc nghẹn từ thứ 2

Mon baby

Cho mình hỏi đã ai nuôi Yorshier chưa?Mình có 1 e sau vụ ốm hồi sơ sinh giờ e ý lúc nào cũng như bị hóc xương ý.Thương lắm mãi chẳng to đc.Chẳng bít làm thế nào

Mon baby

Hỏi kinh nghiệm nuôi Yorshier

Các bác ơi em mới đc tặng em chó Yorshier đây là lần đầu em nuôi chẳng có kinh nghiệm gì cả.
Bác nào có kinh nghiệm nuôi Yorshier rùi cho em xin ít kinh nghiệm nhóe.Em ý nhà em đc khoảng 8tháng rùi.Nhưng lông chẳng đc dài như em xem trên mạng.Mới cắt đc khoảng gần 2tháng.Giờ cho nó ăn hay ún gì để lông dài hơn hem nhỉ?Mà giống này nó cứ bé tẹo vậy thui á.Nó có lớn như Fox sóc k nhỉ?;((((Gíup em với nhé
Thank cả nhà nhìu

huyenanh

Bác sĩ cho e hỏi. Em mới mua 1 em kún nhật 2 tháng tuổi về hnay. Em nó vẫn ăn khỏe rất nghịch. Nhưng hay ho khạc, thở gấp khè khè, liếm mũi và hắt xì hơi. Nhưng không chảy nước mũi. Liệu chó nhà em có bị bệnh ho cũi không?

hàng_hiểm

Viêm khí quản-Phế quản truyền nhiễm ( Bệnh Ho Cuic Chó) Do Virus Canine parainfluenza kết hợp với một số vi khuẩn khác ở đường hô hấp như : Bordetella bronchiseptica... Mycoplasma. hiện nay không có thuốc đặc trị. Hầu hết là điều trị theo triệu chứng. Tỷ lệ qua khỏi không cao, đặc biệt chó dưới 6 tháng tuổi.

Trao đổi trên Diễn đàn chỉ có giá trị tham khảo, không thể thay thế các BSTY lâm sàng ở các phòng mạch.
suốt ngày chỉ nói tham khảo roi mang đến bsty có kinh nghiêm gig thỉ chỉ cho ngươi ta có những nguoi ở vùng hẻo lánh lam gì có phong mach danh cho chó mèo đau . lúc mang đến thi chó da toi tư lâu rôi

tilun

Chó chihuahua nhà cháu bị ho, khạc như bị hóc xương, mũi chảy nước (trong) đã đi BSTY khám, tiêm + uống được 4 ngày thì các triệu chứng sổ mũi đã giảm-> hết, nhưng vẫn ho khạc. Đến ngày thứ 5 thì BSTY không tiêm thuốc nữa,chỉ cho 3 liều thuốc uống trong 3 ngày rồi thôi . Cháu hỏi BS bảo chó bị viêm đường hô hấp, không sao cả, nhưng bệnh vẫn kéo dài và đến bây giờ vẫn không hết ho, khạc... thật bối rối quá. Xin các bác cho ý kiến giúp cháu với.

ann.nguyen

con chihuahua nhà e mới đc gần 4 tháng. Hôm qua mới cho nó đi tiêm vacxine phòng 5 bệnh lần 2...nhưng từ lúc đi tiêm về nó cứ thỉnh thoảng lại ho khạc kiểu như ngỗng kêu. Lúc ngủ thì bt...có khi nào là nó bị ho cũi chó kô ạ :((

chip85

có 1 con chó bị bỏ rơi e đã xim mamng vào chùa nuôi,bệnh của nó là e thấy nó nôn ọe chất nhờn trắng,miệng nước miếng chảy hoài,thương nó wa,BS cho e bít fai làm sao đi.nó bị bệnh nên người ta bỏ.......:((

Chó nhà mình cũng bị như thế,là dòng alaska ban đầu thì ho khạc, ăn uống bình thừong đến ngày hôm qua thì bỏ ăn luôn, mình đem BS sơn bên GV CHÍCH thuốc rồi, nhưng chó mệt mỏi lắm, kèm theo xuất huyết mi mắt nưã, nhìn em nó bệnh mà thương lắm. Cầu mong cho em mau khỏi.

lkpt_knight

các bác ơi nhà em vừa có 1 con mông cộc bị die vì bệnh này xong, ở nhà còn bọn chó con 4 hôm nay thấy mũi nó khô quá nhưng vẫn ăn uống bình thường cho em hỏi là có pải cún con nhà em bị nhiễm bệnh rồi không và phải chữa trị kiểu gì???

Chó nhà mình mới đem về đầu tiên cungx bị khoạc đờm nhu kiểu bị hóc xuong + với thỉnh thoảng nó cứ ngửa mặt lên trời rồi hít hít như người bị khó thở và có thêm cả nước mũi mầu xanh ( đọc bài này xog thì thấy rất đúng với bệnh của e ấy )mình có ra chõ bán thuốc thú y hỏi thì người ta bảo la nó bị viêm phổi rồi cho thuốc tiêm nhưng mình ra thêm chõ bán thuốc cho người hỏi người ta thì người ta nói là thuốc này có thành phần giống hệt thuốc của người nên mình về tiêm cho e nhà mình 2 lần.nhưng thương e ấy đau quá nên mình đi ra chỗ mua thuốc của người mua cho e ấy thuốc loại tốt nhất có thể sau 6 ngày điều trị thì thấy e ấy không bị ho khoạc nữa nhưng thỉnh thoảng vẫn thấy e ấy ngửa mặt nên trời hít hít nhưng đã thấy ít hơn hẵn và h mình vẫn đang cho e ấy dugf thuốc mong rằng e ấy sẽ thật khỏe. Ah quên h mới nói e ấy là giông alaska 10 tháng tuổi nhưng lúc e ấy bị ốm thì e ấy vẫn ăn rất khỏe chạy nhẩy như quỷ hở ra la chạy mất hút

hongquele

minh vua mang mot chu phoc ve dc 2 tuan thi nag ta co trieu chug jog viem phoi chi nam.bep mot cho ko an dc m fai bom chao dc gan tieg la non ia la co mui rat tah lai co ghen mat nua.m chag bit lam j na co nen cho tiem ko vi ba ban mag chu kun cua ba ay di tiem ve thi bi lay virut m so lam.thg no ma kp biet lam j?

sharky13291

minh vua mang mot chu phoc ve dc 2 tuan thi nag ta co trieu chug jog viem phoi chi nam.bep mot cho ko an dc m fai bom chao dc gan tieg la non ia la co mui rat tah lai co ghen mat nua.m chag bit lam j na co nen cho tiem ko vi ba ban mag chu kun cua ba ay di tiem ve thi bi lay virut m so lam.thg no ma kp biet lam j?
bạn xem nó nôn có bọt trằng không? mũi có rỉ không? có bị đi ỉa không? khi thở bé có thở khò khè không?
Nếu như bạn kể thì những triệu chứng đó rất có thể do giun bạn à! nhưng tốt hơn bạn nên mang e nó đi khám tại các phòng khám ! đến đó cún của bạn sẽ được chăm sóc tận tình và chu đáo! Nếu cần tư vấn bạn có thể gọi cho chuyên gia:
Bsty: Trần Văn Nên
sđt :0912062306