• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN-Cho mèo Nga trắng lông xù bị liệt 2 chân sau

smallmun

Thế này vanle ak, bé bon bị viêm cột sống thế này là nặng lắm r, chắc hẳn ấy k để ý nên để đến mức bé bị liệt 2 chân sau, tiểu tiện khó, bệnh này là do 1 loại virut, thường các bé mèo con hay bị nếu k phòng ngừa bằng vacxin, nói thật với ấy, nói nếu phật lòng ấy thì ấy bỏ qua cho t, chứ bệnh này hiếm khi mèo qua khỏi lắm. Ấy nên để bon ở lại nhà, chăm sóc bé đến khi bé rời xa ấy, bệnh này thật sự bé rất đau đớn đấy.

phenmaleat

Active Member
khổ thân,bị liệt vậy mùa hè vệ sinh còn dỡ chứ mùa đông vầy cả chủ và tớ đều khổ

Tuti2290

Member
giống mèo củ mình ngày xưa bị viêm cột sống giữa, lưng võng cả xuống,ấn vào 1 tý là du, chân thìn đi khập khiễng, tiêm em nó hơn chục hôm thì đỡ. ko biết mất bn tiền cho bsy thú y nữa nhưng em nó qua khỏi là mình thấy may mắn lắm rồi

Cricket_Kim

Member
Chị ở Hà Nội phải không ạ?
Em thực sự rất thương bé mèo, và muốn chăm sóc cho bé, nhưng em lại ở Bắc Giang cơ, em muốn nhờ người đi lấy bé, nhưng sợ là họ không cẩn thận trong 2 tiếng chuyển bé về đây, em sợ bé sao mất...
Đã có ai nhận bé chưa chị?
Nếu chưa thì để em nhận được không?
Nhưng mà ngặt nỗi, nếu em tự đi thì sẽ phải nài nỉ bố mẹ rất nhiều (đã thử 2 ngày rồi, tình hình là bố mẹ bảo con mèo bị thế là không nên nuôi rồi, nói gì đến trẻ con ra Hà Nội đông người >"<) mới có thể đi được, hay chị nhờ thử xem ở Hà Nội có dịch vụ chuyển mèo không, em sẽ trả phí...
Chị có thể hướng dẫn em cách chăm sóc bé, em sẽ không bỏ rơi bé đâu :)

Vy12392

thương bé quá, bé đã có ngừoi nuôi chưa chị>? nếu chưa có thì em có thể hỏi giúp chị, bà của bạn em đang sống 1 mình ( vì ông bạn mới mất), nếu có 1 bé mèo về làm bạn em nghĩ bà cũng nguôi ngoai phần nào, vả lại bà cũng ở nhà cả ngày nên có thể có thời gian chăm bé........chỉ có điều tuổi bà cao rồi (o thể đưa em nó đi bác sĩ thú ý hay khám định kì được) , sợ đón bé về ốm yêu quá như thế.....nhưng dù sao còn nước còn tát chị ạ hãy liên lạc với em nếu thực sự chị không thể tìm được ai nuôi giúp .em ở hà nội. chúc chị sớm tìm được người chủ tốt cho bé

xubong

Member
Ban ơi bé ấy đã có người nhận chưa bạn ? Nếu không thì bạn để cho mình nhé, mình sẽ cố gắng chăm nó tốt

laixuanhuy

Sao mọi người hỏi nhiều mà chủ thớt không trả lời câu nào vậy? mọi người rất quan tâm tới bé nhà chị mà... :-??

songvjt

Trước đây em đã từng nhận Bon về nuôi,nhưng ông em ngã khi cho Bon ăn nên phải trả lại cho chị Lê.Bon ngoan và đáng thương lắm.Ăn tốt,ngủ tốt,ko kêu nhiều và rất quấn người. h chắc chị Lê đang chuẩn bị sinh em bé nên ko có thời gian vào topic.Mọi người thông cảm cho chị nhé

Linhmu_93

Active Member
Mọi người có lòng thì tiếc gì 1 cuộc điện thoại? Cứ hỏi trên này, chị ấy k có thời gian vào thì lại trách k trả lời. Mình nói mng có thể nghe chướng tai. Nhưng thực sự có thời gian, kiên nhẫn và tiền bạc các bạn hãy nghĩ tới chuyện nhận Bon. Nuôi mèo khỏe mạnh đã khó lắm rồi. Huống gì Bon bệnh nặng thế này. Mình biết, mình k thể giúp gì được. Mình k đủ kiên nhẫn cũng như niềm tin là mình sẽ chăm sóc tốt cho Bon. Lỡ có chuyện gì, mình k biết ăn nói thế nào với chị vanle. Trên hết la mình sẽ rất buồn.... Cho nên, các bạn muốn chăm sóc Bon cứ liên lạc trực tiếp với chị ấy.
Chúc Bon sẽ hạnh phúc và đc yêu thương bên chủ mới của con. Chúc Bon khỏe lên nhé!