• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - Bán tiếp 2 cặp BC Banh lai đẻ

Cảm ơn vì bạn đã góp ý nhé! Đây có thể là lần thứ 2 hay 3 gì đó mình phải rút kình nghiệm rồi. Thực ra chả ai muốn đem lai chim Gà Banh với pháp làm gì, mình cũng vậy thôi, chẳng qua mình mua cặp Banh về nuôi mất gần nửa năm trời mà con mái ko chịu đẻ còn con trống thì cứ gù mãi. Mình đành phải cho em nó ghép với mấy em pháp lẻ thôi. Đợt này mình ko nuôi chim thả nữa nên đã giải tán bầy pháp rồi. Hiện chỉ còn sót lại mấy em lai Banh này muốn cho bay nốt để dành thời gian chăm sóc Thái vú. Nếu bạn nói chim lai ko ra gì thì nên nghĩ lại nhé. Mình đó bạn chỉ chơi pháp mà ra đc màu hay như mấy con Banh lai kia nhé. Tính mình chắc chắn nên đợi chim đẻ mới bán ko sợ người ta bảo chim ko đẻ đc thì phiền. 1 điều nữa là chim lai mình cũng chỉ bán giá như chim pháp chứ có hét giá trên trời đâu, vừa bán chim đẻ vừa tặng chim non, đảm bảo mua về thả ra đố ai biết chim loại gì, hàng xóm lại bảo chim rừng lạc về.:D

Tôi thấy banh lai chẳng làm sao cả. Không làm cảnh được thì mua làm chim vú cũng được mà. Ai chơi chim kiểng rồi đều biết mua chim đẻ mua từ trong Nam ra sẽ gặp rất nhiều rủi ro. Không đẻ thì phải chịu chứ biết làm sao giờ. Mua thêm về không đẻ nữa thì mất tiền là một chuyện không đẻ tiếp thì làm sao hả bạn kalaca:)). Nói chung vấn đề gì chúng ta cũng nên cân nhắc kỹ trước khi nói, còn với fantail anh tôn trọng em vì bạn dám chơi và chấp nhận rủi ro. Coi như đó học phí để rút kinh nghiệm em nhé

kalaca

Member
Tôi thấy banh lai chẳng làm sao cả. Không làm cảnh được thì mua làm chim vú cũng được mà. Ai chơi chim kiểng rồi đều biết mua chim đẻ mua từ trong Nam ra sẽ gặp rất nhiều rủi ro. Không đẻ thì phải chịu chứ biết làm sao giờ. Mua thêm về không đẻ nữa thì mất tiền là một chuyện không đẻ tiếp thì làm sao hả bạn kalaca:)). Nói chung vấn đề gì chúng ta cũng nên cân nhắc kỹ trước khi nói, còn với fantail anh tôn trọng em vì bạn dám chơi và chấp nhận rủi ro. Coi như đó học phí để rút kinh nghiệm em nhé
Mình thấy bạn này rao bán lâu vậy mà chưa bay nên góp ý thế, đúng là mua chim trong SG chuyển ra thì lắm rủi ro, riêng mình đã mua chim thi đa phần là mua chim tơ, mua chim đẻ thì mua của các căn cứ bao đẻ, bao cồ là ít rủi ro hơn. Hơn nữa nếu bạn ý ghép đúng cặp gà banh với gà banh thì thứ nhất dễ bán hơn và giá trị cao hơn đúng ko? Nếu rao bán chim Pháp to, gà banh đẹp như con trống của fantail thì tôi nghĩ đi nhanh thôi, tại sao ở hà nội chim Pháp to chim con 1 cặp 450k, 500k, 800k mà vẫn ối người mua mà chẳng cần đăng bán, bản thân fantail cũng biết là do chim ko đẻ nên mới phải ghép cặp. Mình góp ý với fantail là để bạn ý có thể sớm có nhiều loại chim kiểng đáp ứng được nhu cầu của anh em HN vì bạn ý bán chim giá cũng khá hợp lý

Bạn nói bao đẻ, bao cồ thì ít rủi ro hơn. Nhưng với chim kiểng có nhiều điều khác đấy. Tôi không biết bạn có nuôi kiểng không. Nhưng chim kiểng người bán không bao giờ bao đẻ bao cồ hoặc nếu có thì cũng rất ít người ( hoặc bao đẻ bao cồ những giống chim giá tri thấp, đã lỗi mốt hoặc phổ biến). Vì lúc mua người bán người ta bán cho bạn chim khỏe mạnh. Mang về nhà bạn bệnh bạn chữa kháng sinh nó không đẻ thì lỗi là ở ai. Nói chung là lắm lý do lắm. Những lúc đấy thì bạn bay vào Sài gòn để bắt đền à:)) hay post bài trên diễn đàn để đôi co.

Cảm ơn những chia sẻ của các bác! Bác Hoaducdoanh nói đúng đấy, chim kiểng nuôi khó đẻ nên nó mới có giá chứ dễ nuôi dễ đẻ như BC pháp thì mấy dòng như Sư tử hay Thổi kèn Bông cúc... người ta đã bày ra chợ mà bán rồi.

Fantail ơi em ko để sđt liên lạc à. Mai anh rỗi có khi sang nhà chú giao lưu 1 chuyến. Mai chú rỗi ko? Có gì nt anh nhé:))

Fantail ơi em ko để sđt liên lạc à. Mai anh rỗi có khi sang nhà chú giao lưu 1 chuyến. Mai chú rỗi ko? Có gì nt anh nhé
SDT ở đầu topic đó anh để ý kỹ nhé, trả là 2 con mái em cùng cho ấp vú rồi ko tiện đổi nên chưa mang sang chỗ anh đc.