• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

H'Mong về nhà mới ở hà nội :D

hai198x

Member
Chào bác Hải,em cũng mới rước 1 em h'mông của bác Tuyên về nhà hôm 22-12 đến nay cũng được 3 tuần rồi,kinh nghiệm nuôi chưa nhiều mong được học hỏi bác nhiều.Nhà bác ở đâu thế hôm nào em vác cún qua chơi ạ.Còn ảnh thì em xin nợ,đợt này rét quá nên để cô nàng hơi bẩn hihi,hẹn 1 ngày đẹp trời sẽ có ảnh cho các bác nhận xét
Chào bác laoma0o0 !
Được thế thì còn gì bằng . Nhà em thì ở dưới Văn Điển hơi xa 1 chút so với trung tâm nhưng cũng dễ đi lại bác ạ ;) . Về kinh nghiệm thì cũng không có gì là nhiều 1 vài câu nói cũng không trao đổi hết được tốt nhất anh em ta làm 1 buổi giao lưu . Chủ nhật này ngày 16-1-2011 có các bác trong VP cũng đến nhà em chơi và giao lưu nếu bác không bận gì thì có thể đến giao lưu cùng và trao đổi nhiều hơn :D . Số điện thoại của em là : 091 303 6139 .
Rất vui mừng được đón tiếp ! :wel:

hải hà

Mình thấy con này không thuần chủng,lai becgiê nhiều .cái đuôi cộc có khả năng lúc mới đẻ họ cắt đi đấy.

hai198x

Member
:D Mình thấy nó có bộ lông giống Rott hơn bạn ơi :)) . Mông nó có hình như ngôi sao của em Rott =))

hai198x

Member
Em Gấu tình hình là dạo này ăn tốt quá khỏe như vâm , nghịch như quỷ =)) . Về nhà từ hôm 25 thì phải nặng 1,8kg nay đã được 4,5 KG rồi . Dạo này lạnh quá nên chưa dám tiêm phòng cho em nó trộm vía là ăn khỏe không thấy bệnh tật gì cả :-" . Hình em nó đây ạ nghịch quá cứ xông đến cắn đt nên phải xích vào chụp được có 1 kiểu các bác xem tạm :p

À em tý quên còn em Bin nữa dạo này lớn ra trò nặng 10,5kg rồi khoảng 4 tháng tuổi rồi trông nhà giỏi phết rồi đấy =))

Em ý đang nằm theo khẩu lệnh của em :))

hai198x

Member
Em Gấu ngày nay

Về nhà từ hôm 25 - 12 đến nay đã được 2 tháng 15 ngày rồi em nó có vẻ phát triển khá tốt các bác ạ :D . Em nó được khoảng hơn 3 tháng tuổi 1 tí và đã nặng 10kg rồi :worried: hình như hơi to quá so với độ tuổi các bác nhỉ :p . Em xin update 1 số ảnh của em nó

( Ảnh cũ các bác nhá :D )
Mà dạo này em thấy em nó rất hung hăng buổi tối ai vào nhà mà không có chủ y như rằng kiểu gì cũng bị em nó lao ra cắn đã có 3 người bị em nó đớp rồi . Theo các bác thì liệu lớn lên em nó có hung hăng như vậy không nhỉ . Em chỉ sợ em nó hung quá mình lại suốt ngày phải chạy đi đền thì buồn ^:)^

manty

Member
Mà dạo này em thấy em nó rất hung hăng buổi tối ai vào nhà mà không có chủ y như rằng kiểu gì cũng bị em nó lao ra cắn đã có 3 người bị em nó đớp rồi . Theo các bác thì liệu lớn lên em nó có hung hăng như vậy không nhỉ . Em chỉ sợ em nó hung quá mình lại suốt ngày phải chạy đi đền thì buồn ^:)^
HMC là vậy, đến tối khó có người lạ vào nhà nó được an toàn. bản tính bảo vệ lãnh thổ mà. Bác cứ chuẩn bị tinh thần đi đền liên tục nếu không dạy em này sớm. :D

hai198x

Member
Em chỉ sợ nó dữ quá bác ạ mới có hơn 3 tháng 1 tí mà đã chén 3 người răng thì = cái hạt gạo mà cắn thế nào rách cả quần bồ chảy máu chân người ta ^:)^ . Sợ sau này em nó lớn lên bản tính hoang dã lại trội quá mình dạy không được thì khổ :praying:

huylh

Member
mỉnh mới bắt đầu tập tành chơi HMC mà nghe bác nói thế này cũng hơi ngại
em nào của bác cũng đẹp, nhìn thích thật

hai198x

Member
mỉnh mới bắt đầu tập tành chơi HMC mà nghe bác nói thế này cũng hơi ngại
em nào của bác cũng đẹp, nhìn thích thật
Ngại gì hả bạn . Mình thích có niềm đam mê có tình yêu đối với động vận là được . Thế là đủ 1 người chủ tốt cho các chú chó của bạn :D . Bạn cứ mạnh dạn lên và chúc bạn thành công nhé :wel:

hai198x

Member
Tin mừng =))

Tình hình là em Gấu nhà em dạo này to phết 15kg rồi được khoảng 4 tháng rưỡi rồi =)) . Mà mừng hơn là em nó có cái Yếm Bò ở cổ to quá khổ lại dài đến ngực nữa =)) . Mà vui hơn không những thế em nó lại còn mới xuất hiện cái Bờm mọc dựng đứng thẳng hàng ở gáy đến lưng như là em PAO của chị tuyluy ý =)) . Hôm nào em tắm táp cho em nó sạch sẽ em sẽ chụp ảnh lên cho các bác đánh giá . Chứ dạo này em để em nó hoang dã quá nên hơi bẩn :love struck:
Thân chào !

hai198x

Member
Vậy là quá chuẩn rồi- Chúc mừng gia chủ nha.
Cám ơn bác đồng bào nhiều nhiều :D . Em cũng đang chuẩn bị gia tăng thêm quân số . Tình hình là mới ngắm được 1 đàn mông cộc màu trắng mà chưa biết thế nào bác ạ . Em cũng đang định lên Hà Giang lần nữa để tuyển thêm quân số cho gia đình đây :love struck:

WOLF-BROS

Member
Cám ơn bác đồng bào nhiều nhiều :D . Em cũng đang chuẩn bị gia tăng thêm quân số . Tình hình là mới ngắm được 1 đàn mông cộc màu trắng mà chưa biết thế nào bác ạ . Em cũng đang định lên Hà Giang lần nữa để tuyển thêm quân số cho gia đình đây :love struck:
vụ mông cộc trắng này hay đấy, bạn chia sẻ thêm thông tin cho mình được không? có cho ké 1 em cái không bạn ơi :D

hai198x

Member
vụ mông cộc trắng này hay đấy, bạn chia sẻ thêm thông tin cho mình được không? có cho ké 1 em cái không bạn ơi :D
:D Em cũng đã lên xem đâu nghe chú em nói là con mẹ nó màu trắng nhưng không trắng tinh mà vẫn có chấm đen bé bé ở lông , nặng khoảng hơn 20kg thì phải . Em đang bảo chú em xem nó ăn cơm được chưa để em lên khiêng về nhà chăm cho sướng cái thằng người :)) . À mà đàn này cũng ở trên Cao Nguyên Đá bác ạ . Còn vụ cho ké 1 em thì để em mục siwr thị xem tình hình thế nào đã bác sói nhé :D . Em chả dám hứa trước cái gì đâu :sleepy:

WOLF-BROS

Member
:D Em cũng đã lên xem đâu nghe chú em nói là con mẹ nó màu trắng nhưng không trắng tinh mà vẫn có chấm đen bé bé ở lông , nặng khoảng hơn 20kg thì phải . Em đang bảo chú em xem nó ăn cơm được chưa để em lên khiêng về nhà chăm cho sướng cái thằng người :)) . À mà đàn này cũng ở trên Cao Nguyên Đá bác ạ . Còn vụ cho ké 1 em thì để em mục siwr thị xem tình hình thế nào đã bác sói nhé :D . Em chả dám hứa trước cái gì đâu :sleepy:
nếu là trắng tinh thì đồng chí xách hộ về với, chó cái nhé, không thích nuôi đực :D

hai198x

Member
nếu là trắng tinh thì đồng chí xách hộ về với, chó cái nhé, không thích nuôi đực :D
Thông báo với bác là cả đàn có duy nhất 1 em là Cộc trắng tinh em này là duy nhất và cũng là cộc nhất sát đít luôn bác ạ . Còn các em còn lại vẫn hơn có chấm đen ở lông :D

hai198x

Member
Ảnh em Bông mới nhập gia đình

Tình hình là em mới làm chuyến lên Hà Giang chơi . và tóm lại vẫn là kết quả thì được có 1 cô nàng này thôi các bác ạ . Các bác cứ nhận xét và ném gạch thoải mái nhé :D

hai198x

Member
Thêm 1 hình có dáng đứng bến tre nữa cho các bác nhận xét :p
mà chả biết máy tính bị sao vào flickr khong được nên không up được ảnh to các bác thông cảm nhá :D

HungDo

Member
Thông báo với bác là cả đàn có duy nhất 1 em là Cộc trắng tinh em này là duy nhất và cũng là cộc nhất sát đít luôn bác ạ . Còn các em còn lại vẫn hơn có chấm đen ở lông :D
Nhìn thì ok. Lông dài nếu có cái đuôi nữa vẫn đẹp hơn bác ơi. Mông cộc em xem qua bản tiêu chuẩn thì có vẻ không chuẩn rồi