• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hmong cộc Long Biên, Hà Nội

Không biết là đã có tin vui chính thức chưa chủ nhân ơi ? tình hình 2 cháu thế nào rồi
Tín hiệu rất khả quan, Beo chỉ ăn rồi lại ngủ, ăn rồi lại ngủ, đầu tý bắt đầu mẩy và hồng. Cọp sau lần ấy độ sung mãn lên rất cao gần đến đỉnh điểm của khoái trào............................................

TaiVenh

Active Member
Hì hì, cám ơn các bác đã quan tâm. CN này em sẽ sang khảo sát thực địa xem tình hình thế nào, có gì sẽ báo cáo ngay với các bác ạ.

TaiVenh

Active Member
Báo cáo các bác thêm tý về tình hình em Beo:

Đến giờ phút này thì có thể kết luận là tình yêu giữa Beo và Cọp đã có kết quả rất cụ thể rồi. Thứ 7 vừa rồi (là ngày thứ 48 mang bầu của Beo) em sang thăm thấy cô nàng ộ ệ lắm rồi. Bụng to tướng, có vẻ lười nhác, thích nằm nghỉ hơn là chạy chơi (có thể vì thứ 7 trời cũng nắng nóng nữa). Tuy nhiên thấy chủ sang thì cũng hạ cố cất công chạy ra chào đón rất tình cảm.

Theo đúng lịch của bác HTY tính thì đến 10/4 sẽ là ngày "vỡ chum" của Beo. Tuy nhiên vì là lần sinh nở đầu tiên nên rất có thể sẽ phải trực chiến từ ngày 8/4.

Giờ thì em rất hồi hộp chờ đón tới giờ G. Cũng hơi lo lo vì chưa rõ sản phẩm cụ thể sẽ như thế nào. Hy vọng là lũ cún sẽ có tỷ lệ cộc và vện cao. Chứ oẳn tà roằn đủ các kiểu thì chán lắm hì hì...

Mong sao cho được như đàn vện của bác KimQuy ngày xưa: bố vện + mẹ vện --> 9 cún vện (1 cún vện tý ty ở 4 chân, nhưng cũng xếp được vào nhóm vện hì hì...)

Theo đúng lịch của bác HTY tính thì đến 10/4 sẽ là ngày "vỡ chum" của Beo. Tuy nhiên vì là lần sinh nở đầu tiên nên rất có thể sẽ phải trực chiến từ ngày 8/4.

.
Chúc mừng!!! Chủ nhân có cần anh em đến uống rượu và trực chiến cùng thì cứ báo nhé :D hy vọng sẽ có một đàn vện cộc F1 tuyệt vời

TaiVenh

Active Member
Chúc mừng!!! Chủ nhân có cần anh em đến uống rượu và trực chiến cùng thì cứ báo nhé :D hy vọng sẽ có một đàn vện cộc F1 tuyệt vời
Hì hì, bác chủ nhà có lịch đi vắng SGN từ 6-10/4 nên đang lo đấy. Có ai đến trực chiến hộ thì có mà mừng quýnh. Tôi thì khả năng 7-8/4 phải đi Đà Lạt. Chả hiểu có "né" được không:worried:

Rượu thì chỉ sợ các bác không đủ sức để uống thôi. Nhà có bộ đồ nấu rượu hoành tráng lắm. Mấy anh em chơi Hmong đều nếm cả rồi thì phải. Loanh quanh cũng phải gần 50 độ. Chú Egor - chuyên gia dinh dưỡng Nga cũng "thẩm định" và "duyệt" rồi :-bd

KimCuong

Active Member
Trưa nay ngồi cơm hàng vỉa hè với lão TaiVenh và lão ducnts, em check lại thông tin rồi và nhắc nhở đến viên gạch đã đặt nhà bác Vểnh cho ông ấy nhớ để 2 tháng nữa mang về cho ông chú.

Hy vọng viên gạch này là đá tảng chứ không phải gạch mộc! Hi hi :D

DavidHHH

Member
he he he, ông KC đặt đá nhanh thế. Tôi chả dám đặt nữa, chỉ muốn thử quả bộ đồ nấu rượu như bác Vểnh nói thôi. :D

Giờ thì em rất hồi hộp chờ đón tới giờ G. Cũng hơi lo lo vì chưa rõ sản phẩm cụ thể sẽ như thế nào. Hy vọng là lũ cún sẽ có tỷ lệ cộc và vện cao. Chứ oẳn tà roằn đủ các kiểu thì chán lắm hì hì...

Mong sao cho được như đàn vện của bác KimQuy ngày xưa: bố vện + mẹ vện --> 9 cún vện (1 cún vện tý ty ở 4 chân, nhưng cũng xếp được vào nhóm vện hì hì...)
Đ/C này không có lập trường, hay bi quan quá. Oẳn tà roằn là thế nào, cùng lắm là ra mầu như thế này là .

TaiVenh

Active Member
Đ/C này không có lập trường, hay bi quan quá. Oẳn tà roằn là thế nào, cùng lắm là ra mầu như thế này là .
Ấy ấy, nếu cún nào cũng giống cún nào như của bác thì quá chuẩn rồi, nhưng phải kèm thêm tý lông vện bác ơi, như thế này này:

(Ảnh mượn của bác KimQuy)

anhnt

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Hôm nay 10 rồi , không biết tình hình ra sao nhỉ, em cùng hồi hộp quá

TaiVenh

Active Member
Báo cáo các bác là em với bác HTY vừa đi thị sát tình hình về, tình hình là Beo đã sẵn sàng, đã tự đào một ổ đất, nặn ti đã thấy có sữa non. Tuy nhiên, theo kinh nghiệm của bác HTY thì Beo thuộc dạng chửa bụng trên, nên sẽ chậm hơn bình thường một chút. Hy vọng là đêm nay hoặc ngày mai thì sẽ đẻ (tính ra là 61-62 ngày).

Có thông tin gì mới em sẽ xin cập nhật ngay để báo cáo với các bác.

hano0odoi

Member
mình thì không hiểu biết nhiều vế chó, hmong cộc gì đó càng không nhưng mà đọc topic này thú vị quá
nhìn mấy chú chó lúc còn non bây giờ đang chuẩn bị sinh thấy rất hứng thú
chúc mẹ tròn con vuông, chúc bác TV có đàn chó đẹp