• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

H'mong cộc đuôi nhà em

Anhcv

Member
Dạ đúng là con vện cái cụt đuôi đó bác Vinh ơi. Trong đàn đó em nhớ không lầm là 4 nhóc lận chứ không phải 3 nhóc. 2 vện 2 thường. 2 đuôi cộc, 2 đuôi dài. Nhưng show lên chỉ có 3 nhóc thôi ( cũng có thể trí nhớ của em kém). Đúng là của acc Minh Chu luôn. Trong đó có 1 nhóc đực cộc vện mà em nói 1,5tr ở trên. Em không mua vì tiếc là chó cha không rõ nguồn gốc và chó mẹ hơi nhỏ con.

To bác TaiVenh: em vẫn tiếp tục theo dõi thông tin của các bác và dự tính trong 1 ngày gần đây em sẽ làm vài chuyến quanh SG và vùng phụ cận để chụp hình những chú chó Việt trong Nam: tập trung vào Shakhi, dingo lùn, chó lông dài ( giống Bắc Hà và hao hao giống Akita).
To bác Vinh: em chỉ mong có thế :D Nhất định sẽ có dịp em qua chơi nhà bác và thăm thằng nhóc H'Mong chuyển từ Bắc vào. Cám ơn bác trước nhé.

Khi nào Anhcv đi tác nghiệp cho mình pu theo với nghe. Đôi khi 2 người vẫn tiện bác ạ. Lâu nay E cũng có để ý và chỗ có mấy con nhìn cũng đẹp lắm, tiếc là không cộc hì. E thì thích cộc, tuy nhiên vần muốn chụp lắm nhưng vì đi mỗi có 1 mình nên k thể bỏ xe chạy theo nó được :). Hy vọng pác cho E bu theo yên sau xe bác.

Anhcv

Member
Em năm nay 26 tuổi thôi. Nên chắc vẫn là đàn em trong hội chó Việt mình. Số đt của em là 0903 313 314. Hôm nào em cùng anh Vinh bàn chi tiết và lộ trình cho chuyến kí sự ảnh nha. Trong nội thành đa số chó nuôi nhốt chỉ đôi khi mới thấy nó đi loanh quanh nên chắc cũng khó mà chụp được. Máy chụp hình của em thì chỉ là máy dân dụng bình thường thôi. Nhưng đam mê mà :D.
Anh Vinh có ý kiến về lộ trình không? Đi theo phía hay đi theo vùng anh?

OKie. Khi nào Anhcv rảnh thì hú Anh e mình ra quán ngồi rồi tính luôn thể.
số của A đây 0903 660681

hoangthuy

Member
Anh ơi dạo này em vện thế nào rồi,hôm nào anh up ảnh lên cho anh em xem với.Chúc cho em vện hay ăn chóng lớn

vanglai213

Active Member
Em cũng không phải chuyên gia nhưng cũng nhận xét mấy câu. Nhìn tương quan cân nặng thì chắc 100% la vn nếu lai đến 10 đời đi chăng nữa đã là chó đực lai thì cân nặng lúc nào cũng tầm 30kg trở lên chút. thứ 2 em không biết chó của bác này đã được bao nhiêu năm,nếu chó trưởng mà được nuôi tốt nó khác chó ở ngoài đó các bác à.Ngay từ cái nhìn đầu em cũng tưởng chó lai rott nhìn khủng quá mặt con này vừa to vừa gấy nữa..hehe nếu cả các anh chuyên gia mà chưa nhìn ra em cũng chịu chỉ có nước đi kiểm tra gen xem em này có tí rott nào không?nếu không có chắc là được xếp vào hàng giống số 1 việt nam ta về hơ mông cộc đuôi^^

ngoc khoa

Member
mình cũng là một phan hâm mộ của hmong coc ban a ! nhưng cũng chưa từng nhìn thấy chú nào như thế cả . có lẽ không phai hmo'ng cộc chăng ?