• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

H'mong cộc đuôi nhà em

th832003

Member
Đây là chú H"mông cộc nhà em mua ở bắc hà nặng khỏang 22kg,mọi người nhận xét hộ em

liensapa

Member
Bạn có cho địa chỉ cụ thể và Sđt để AE Sa Pa suống giao lưu và xem cún của ban không?

KimCuong

Active Member
Bạn có cho địa chỉ cụ thể và Sđt để AE Sa Pa suống giao lưu và xem cún của ban không?
Nếu được, thứ 3 tuần sau KC và các anh em Vietpet Sapa đến giao lưu và ngắm em cún của bạn?

Chờ tin! :-bd

duc_NA

Member
em này đẹp quá, nhìn rất ngầu bàn à :D. không biết xuất xứ của em nó thế nào?

TaiVenh

Active Member
Công nhận em này của bạn quá khủng, nhìn cứ nghĩ là Rot :-bd. Em này có họ hàng gần xa gì với Rot không bác ơi :thingking: ? Cái mặt ở ảnh số 2 nhìn thì đúng là Rot ...

Thích nhất quả đầu thủ dữ dằn của em nó, và chiếc lưỡi gần như đen xì. Nếu đúng là Hmong cộc thì em này làm giống quá khủng :-bd

Bác cho địa chỉ, số điện thoại để anh em Sapa tới thăm bác nhé :beer.

PS: Lần sau bác post 4 ảnh 1 lần thôi. Post quá số lượng máy sẽ tự động đưa vào dạng chờ kiểm duyệt, nên bài sẽ không hiển thị ngay được.

th832003

Member
em này em mua ở bác hà,từ hồi còn bé tí em nuôi được hơn 2 năm,em không rõ tiêu chuẩn của H" Mong như thế nào

TaiVenh

Active Member
Em úp lại cái ảnh đầu thủ size to để các bác cùng xem cho rõ nhé.

Giống đầu thủ Rot quá đi mất.
Nhưng xem cái đuôi và cân nặng thì lại phân vân...

LION_2009

Active Member
Bạn

Trời ơi ! ROT VIÊTNAM không cắt đuôi đây mà . Hàng rot sịn thứ thiệt đó không cần cắt đuôi . Bạn nào Fan của rot không có điều kiện thì liên lạc tới bạn này chờ hậu duệ nhé . Quá khủng chúc mững bạn sở hữu em rot VN nhé !

TaiVenh

Active Member
Em bổ xung thêm 1 cái ảnh chụp 1 chú cộc ở Sapả, cân cũng khoảng 22-25kg như chú này. Đầu thủ cũng thuộc dạng khủng. Nhưng màu mảng tươi hơn.

Em này thì khẳng định là không phải Rot. Nhưng em của bác gì post ở trên thì phân vân quá. Nhất là cái quả đầu thủ.

Anhcv

Member
Em của anh TaiVenh post thì chưa trưởng thành nhỉ, có vẻ hơi hiền. Màu mảng đẹp quá. Em của chủ topic thì phải nói quá đẹp. Nhưng em cũng phân vân như anh TaiVenh không biết có bị dính Rott vào không. Nếu không thì phải nói là quá đẹp cho 1 chú chó H'Mong. Chú này phải nói là vô giá. Hi vọng hậu duệ của chú này có thể phát huy không chỉ ở SaPa mà còn về Hà Nội và Sài Gòn nữa. Trong em đợi chắc dài cả cổ vẫn chưa thấy chú nào cho ra hồn. Không có tin tức gì của anh Vinh hết. Vài tháng trứơc có 1 bạn trên 5giay khoe về chú chó cái vện cộc và đàn 4 chó con. Em đã xem qua, thất vọng 1 tí. Tỉ lệ cộc 50%, vện 50% ( 1vện cộc) nhưng thể hình của chó mẹ nhỏ quá. Chừng 15-17 cân, chó cha không rõ. Giá lại không xứng 1,5tr cho 1 chú vện cộc không rõ nguồn gốc. Em thấy em này không thuần nên không mua về để tạo giống. Vẫn mong chờ dịp để phát triển dòng H'Mong cộc và Bắc Hà trong Nam.

TaiVenh

Active Member
Em của anh TaiVenh post thì chưa trưởng thành nhỉ, có vẻ hơi hiền. Màu mảng đẹp quá. Em của chủ topic thì phải nói quá đẹp. Nhưng em cũng phân vân như anh TaiVenh không biết có bị dính Rott vào không. Nếu không thì phải nói là quá đẹp cho 1 chú chó H'Mong. Chú này phải nói là vô giá. Hi vọng hậu duệ của chú này có thể phát huy không chỉ ở SaPa mà còn về Hà Nội và Sài Gòn nữa. Trong em đợi chắc dài cả cổ vẫn chưa thấy chú nào cho ra hồn. Không có tin tức gì của anh Vinh hết. Vài tháng trứơc có 1 bạn trên 5giay khoe về chú chó cái vện cộc và đàn 4 chó con. Em đã xem qua, thất vọng 1 tí. Tỉ lệ cộc 50%, vện 50% ( 1vện cộc) nhưng thể hình của chó mẹ nhỏ quá. Chừng 15-17 cân, chó cha không rõ. Giá lại không xứng 1,5tr cho 1 chú vện cộc không rõ nguồn gốc. Em thấy em này không thuần nên không mua về để tạo giống. Vẫn mong chờ dịp để phát triển dòng H'Mong cộc và Bắc Hà trong Nam.
Thế mà bạn không chụp đàn vện cộc đó lên để anh em cùng có thông tin tham khảo. Tiếc quá.

Về giá cả thì cũng vô cùng bạn ạ. Mua trên chợ vùng cao giá khoảng từ 100 - 300k. Nhưng công đi lại, vận chuyển tính vào thì không biết bao nhiêu mà lần. Còn ở thành phố thì chịu. Ở HN mà có con đẹp, ưng ý thì 1,5 t mình cũng mua. Vấn đề là không có :thingking:.

Ảnh chú cộc của bạn gì post lên, xem đi xem lại mình vẫn ngờ là có dính tý yếu tố Tây (Rott) ở đây. Mặt kiểu ấy thì không lẫn đi đâu được :worried:. Nhưng đang tự hỏi là sao ở BH (nếu như câu chuyện quả là vậy) thì lấy đâu ra Rot mà lai cơ chứ? Lào Cai cũng mới chỉ có Rot trong vài năm trở lại đây thôi. Mà từ LC lên BH là cả một chặng đường nữa, không đơn giản tý nào.

Chắc phải nhờ các bác bên box Rot xem hộ thôi.

PS: Vụ phát triển dòng BH và cộc trong Nam, bạn cứ yên tâm. Lứa sau của Beo mình sẽ chuyển 1 vện cái (nếu có) vào đó. Lứa này có mỗi 1 vện cái, nên phải ưu tiên để dành cho BQP rồi.

th832003

Member
em khẳng định không có ti rot nào đâu,mua ở chợ bắc hà ma hậu duệ quanh nhà em toàn cộc đuôi hết,rot thi đuôi vẫn dài do cắt còn em này hoàn toàn tự nhiên.nếu rốt lai cũng khoảng 30kg chỏ lên.thật sự em cũng không rõ tiêu chuẩn của H'm cộc và trong diễn đàn cũnng chưa có em nào thật sự chuẩn để so sánh

liensapa

Member
Thêm một chú "H'Mông hoa " em tạm gọi như vậy vì Bác Hà là nơi người H'Mông Hoa chiếm đa số
Giống chó này khá phổ biến ở đây còn nó có giống Rot hay không nhờ các Bác đánh giá

Trời ơi ! ROT VIÊTNAM không cắt đuôi đây mà . Hàng rot sịn thứ thiệt đó không cần cắt đuôi . Bạn nào Fan của rot không có điều kiện thì liên lạc tới bạn này chờ hậu duệ nhé . Quá khủng chúc mững bạn sở hữu em rot VN nhé !
Chúc mừng bạn có chú chó thật tuyệt vời!
Mình chắc chắn đấy không phải là lai với giống chó Rott đâu! Nếu các Bác là người nuôi giống chó Rott thì chắc biết rất rõ, khắp VN tìm 1 chú rott có quả "thủ" như thế này quả là vô vọng (thời điểm chú cún được sinh ra :(:)(:)((
Nếu các Bác tìm hiểu về các trại nuôi Rott của nước ngoài, thì kiểu xương sọ này mới được phát triển khoảng hơn 5 năm thôi ===> Do vậy chuyện lai với Rott là "không thể" :)):)):))
Đôi lời cùng các bác ! Mong các bác đừng làm Bác chủ chó phân vân :-bd
To Bác th832003: Nếu Bác phân vân có thể nhượng lại cho em nhé, anh em HN đang cần tìm những chú chó đực như vậy ! Mong bác chiếu cố :)):)):))

Phải chăng đây là hậu duệ của nó ?? như vậy là 1 dòng Hmong cộc trên bắc hà - cán cấu - simacai rồi

Phải chăng đây là hậu duệ của nó ?? như vậy là 1 dòng Hmong cộc trên bắc hà - cán cấu - simacai rồi
Chó của Bác này "xấu" quá trời, mầu mảng lung tung quá. Đề nghị Bác chủ chó sắp xếp lại mầu lông đi, cho qua tiệm uốn tóc là đẹp ngay mà :)):)):-bd

@ Anhcv: Con chó bạn nói không biết có phải bên diễn đàn Vietdog. Minh cũng có xem qua, thấy hình đẹp nên có lưu vài tấm. Gởi lên cho mọi người bình phẩm ngắm nghía. Không biết cha của lũ nhóc là ai, còn Mẹ của bọn này khéo đẻ thiệt, lông lá màu mảng nhìn cũng rất đẹp. Đẻ ít mà hiệu quả :). Nếu bạn ở SG, thích H'Mong có rảnh mời bạn ghé qua mình chơi. Cu Vện nay đang thay lông hehe

Nguồn hình và chi tiết bài E mượn tại link sau: http://vietdog.com/forum/index.php/topic,6758.msg63112.html#msg63112

Đang ở Cty, mạng chỗ làm cầm hết các link down, upload nên không up hình được, khi về nhà rảnh E sẽ up lại hình.