• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HMông đuôi cộc vện tại Hà Nội

Vladavia

Member
Thêm mấy cái ảnh vận động của cháu nó vừa được chụp tối nay:

Nghỉ tí:

nguyen anh duc

con đuôi cộc bác mua ở vùng nao thế . em mới tham gia vào clb bác mách em đc đc không trông kết quá rồi

TaiVenh

Active Member
con đuôi cộc bác mua ở vùng nao thế . em mới tham gia vào clb bác mách em đc đc không trông kết quá rồi
Bác chịu khó đọc hết từ đầu đi, có đủ hết các thông tin đấy bác ạ. :-bd. Chúc bác sớm kiếm đc 1 em ngon lành để bổ sung vào CLB Hmong HN nhé. :D

KimCuong

Active Member
Càng nhìn lại càng phê. Hôm nào con đen về hả VLad ơi?
Nếu không có gì thay đổi, cuối tuần này Chủ nhật 23.03.2008 em H'Mông cộc màu đen sẽ nhảy tàu Lào Cai về Hà Nội để kịp giờ nhập Hộ khẩu Hà Nội bác ơi! :-bd

TaiVenh

Active Member
Anh em chờ tin của chú KC đấy nhé. Nhớ chụp trước ít ảnh làm quà ra mắt.

Vladavia

Member
Đúng như anh Taivenh nói đấy, tất cả những thông tin cụ thể đều đã được anh em thông báo trên này lâu rồi mà bạn, mình nhờ người quen tuyển nó trong bản của người dân tộc trên Lào Cai.

Nếu không có gì thay đổi, cuối tuần này Chủ nhật 23.03.2008 em H'Mông cộc màu đen sẽ nhảy tàu Lào Cai về Hà Nội để kịp giờ nhập Hộ khẩu Hà Nội bác ơi!
Chưa được đâu anh ơi, lại phải ủ mưu một tháng cho em nó lớn đã. Hê hê hê!!!

@ TaiVenh,hôm qua KC ở trên đó gọi ĐT về cho mình nói là tìm đc 1 em mông cộc cái mầu trắng,đ/c có muốn bổ sung vào danh sách thì liên lạc ngay với KC ..............hihihih

Mông cộ trắng nhìn không đẹp băng mông đên đâu bác ạ, em nhìn em Gấu của mấy ae ở bộ QP khoái quá ưenhìn nó phải hoành trang như thế chứ

KimCuong

Active Member
Mông cộ trắng nhìn không đẹp băng mông đên đâu bác ạ, em nhìn em Gấu của mấy ae ở bộ QP khoái quá ưenhìn nó phải hoành trang như thế chứ
Đồng chí 2.000.000VNĐ cứ yên tâm nhé! Anh em ta sẽ có đủ tất cả các màu của H'Mông cộc. Màu trắng có cái độc đáo của màu trắng, màu đen có cái độc đáo của màu đen. Hihi, cứ từ từ từ từ rồi khoai sẽ nhừ thôi. :))

TaiVenh

Active Member
@ TaiVenh,hôm qua KC ở trên đó gọi ĐT về cho mình nói là tìm đc 1 em mông cộc cái mầu trắng,đ/c có muốn bổ sung vào danh sách thì liên lạc ngay với KC ..............hihihih
Báo cáo bác Hùng Tình Yêu, em chỉ kết mỗi loại Mông đen và Mông vàng rơm thôi ạ. Mông trắng thì .... em nhường bác =))=))=))

em lại mới tuyển được 1 em mông đen mới được 2 tháng tuổi nhìn phê lắm bác ạ, báo cáo bộ sưu tập đến giờ gần để rồi, riêng cái khoản vâng rơm rất nhiều nhưng em không tuyển. Bộ sưu tập của em bây giờ là có vện (cái), đen tuyền 100% (đực), bây h đã đến phần 2 lại tạo và phát triển, giồn chó rồi. He he

TaiVenh

Active Member
Chú 2 chai cho cái ảnh em đen mới xem nào. Nghe quảng cáo có vẻ bốc đấy. Theo cá nhân chú đánh giá thì được bao nhiêu % so với chuẩn?

em này em mới tuyển được mấy ngày thôi, vì còn bé nên đánh giá chắc chưa chuẩn lắm, nhưng mà màu sắc, hình dáng thì cung được khoảng tâm 80 - 90% các bác ạh. Cho không đẹp không thèm chơi, Tiền không nhiều những vẫn yêu cho đẹp.Hê hê

TaiVenh

Active Member
"Tiền không nhiều nhưng vẫn yêu chó đẹp".

Câu này quá hay. Chú 2 chai mà ko đăng ký bản quyền, thế nào cũng bị anh em thuổng mất để dùng làm chữ ký.

Hê hê cầu này ai mà lấy bản quyền của em thì chỉ được modifi đi thôi Ví dụ "Nâng nui bàn chân việt" của Bitits thì chỉ được sửa là "Nâng nui đầu lâu việt" cho hãng mũ bảo hiểm thôi hê hê và "Nâng niu đàn bướm Việt" của hãng Diana thôi :D

Báo cáo bác Hùng Tình Yêu, em chỉ kết mỗi loại Mông đen và Mông vàng rơm thôi ạ. Mông trắng thì .... em nhường bác =))=))=))
Cám ơn đ/c đã đổi cái phần sau,mà kể ra thì nghe cũng hay hay.
Trắng chú ko thích,chỉ thích đen đen hả,để anh báo người quen ở trên đó kiếm hộ.....

TaiVenh

Active Member
Báo cáo bác HTY là em đã lo xong cơ sở cách mạng. Bác nhắm cho em một em Mông đen thật là đen nhé =))=))=))

Báo cáo bác HTY là em đã lo xong cơ sở cách mạng. Bác nhắm cho em một em Mông đen thật là đen nhé =))=))=))
Nhất trí thôi,mình sẽ nhắn người quen ở trên đó tuyển cho đ/c 1 em đen tuyền,đen thật là đen,tình hình thế nào mình thông báo nha./.

soi_lua

Member
Em nêu một ví dụ về xương đầu của đám chó con để các bác khi chọn chó có thể tham khảo:

Đây là cái đầu của con Gấu lúc nhỏ:

Còn đây là đầu của nó lúc lớn:

Các bác có thể thấy, về cơ bản thì từ nhỏ đến lớn, xương đầu nó chỉ như được phóng to ra và tai dựng đứng lên, chứ không có những thay đổi đáng kể về đường nét. Điểm nhấn rất rõ nét là chiều rộng ngang của đầu và chiều dài trán nổi bật rất rõ trên khung đầu.

Nếu so sánh một con - tạm coi là tiêu chuẩn - với chú chó của Vladavia thì sẽ thấy rõ hơn sự khác nhau (đang tạm phân tích qua ảnh chụp - thực tế có thể khác):

Đầu tiêu chuẩn: Chiều rộng đầu lớn, chiều dài từ đỉnh đầu, dọc trán đến điểm gãy cũng rất lớn, tạo một ấn tượng về sự chắc chắn và mạnh mẽ, dữ dội, Nhưng mõm thắt lại nên vẫn có vẻ nhanh nhẹn:

Chú chó của Vladavia:

Chú chó này có tỷ lệ giữa độ rộng của gốc mũi quá lớn so với độ rộng của đầu, đồng thời xương đầu phía bên má không phát triển, kết hợp với vị trí của tai và kiểu dáng tai, làm cho đầu có nét thô nặng (đặc biệt phần mõm).

Đó là vài ý kiến của tôi về chú chó của Vladavia - mong chú không phật ý :nerd::nerd::nerd::nerd:

Ảnh cuối có vẻ giống loại Akita hay gì gì đó của Nhật.
Chú sói có thể giải thích rõ hơn để ae cùng tham khảo đc ko? Tks