• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[hcm] xin chó husky

mình rất thích loại chó này từ lâu , xong gia đình lại không có đủ điều kiện để sở hữu 1 con T.T , nay may quá , tìm được 4rum này , mình lại có hy vọng có 1 chú husky làm bạn :D , nay nhà bạn nào đang có chó husky con , nếu được thì cho mình xin 1 chú về bầu bạn , mình hứa sẽ chăm sóc nó thật kĩ :D , về màu sắc thì sao cũng được , nếu có màu trắng đen thì better :praying:
bạn ở đâu vậy.mình cũng có tình cảm rất nhiều dành cho loài chó.nhưng bạn đi xin như thế thì sẽ rất khó có người cho bạn lăm.mình cũng đang đi mua cún về nuôi.giá cua mỗi e sinh ở việt nam là từ 7tr đến 10tr đấy bạn ạ.năm nay bạn bao nhiêu t rồi?theo minh nghĩ sẽ có rất nhiều người phản đối.bạn cho mình số điện thoại đi.khi nào mình có ai đó muốn tặng cún thì minh se báo cho bạn.minh cũng hiểu được khi không có tiền mà mua.bạn hãy để tình yêu đó o trong long chờ thêm thời gian nữa thôi bạn sẽ có được điều bạn muốn.và biết đâu một hoặc 2 nam nữa người tặng cún cho bạn se rất nhiều

yeucho93

Member
bạn ở đâu vậy.mình cũng có tình cảm rất nhiều dành cho loài chó.nhưng bạn đi xin như thế thì sẽ rất khó có người cho bạn lăm.mình cũng đang đi mua cún về nuôi.giá cua mỗi e sinh ở việt nam là từ 7tr đến 10tr đấy bạn ạ.năm nay bạn bao nhiêu t rồi?theo minh nghĩ sẽ có rất nhiều người phản đối.bạn cho mình số điện thoại đi.khi nào mình có ai đó muốn tặng cún thì minh se báo cho bạn.minh cũng hiểu được khi không có tiền mà mua.bạn hãy để tình yêu đó o trong long chờ thêm thời gian nữa thôi bạn sẽ có được điều bạn muốn.và biết đâu một hoặc 2 nam nữa người tặng cún cho bạn se rất nhiều
bạn này có vẽ tình cảm gớm phải hiểu rằng giống chó này nuôi rất tốn kém ko có tiền mua thi làm sao có đủ tiền đễ nuôi như vậy là khổ cho người tặng khổ cho cún

thôi nuôi mèo đi bàn tán hoài,ai có em mèo nào đẹp đẹp,đặt tên là husky rùi tặng em nó đi

bạn này có vẽ tình cảm gớm phải hiểu rằng giống chó này nuôi rất tốn kém ko có tiền mua thi làm sao có đủ tiền đễ nuôi như vậy là khổ cho người tặng khổ cho cún
mình rất thích những người yêu cún.va mình cũng yêu cún lắm.mỗi người có cách nuôi khác nhau.và mình cũng chỉ đủ tiền để mua cún chứ và mình cũng không có cho cún được ăn uống như người khác.mình ăn gì thì cún mình ăn lấy.người giàu nuôi kiểu người giàu.người nghèo nuôi kiểu nghèo miễn mình thật sự yêu quý nó.nếu mình mà có mình cũng tặng bạn đấy vì hoàn cảnh giống nhau mà thích đam mê. chỉ tiếc là mình không có

mình rất thích những người yêu cún.va mình cũng yêu cún lắm.mỗi người có cách nuôi khác nhau.và mình cũng chỉ đủ tiền để mua cún chứ và mình cũng không có cho cún được ăn uống như người khác.mình ăn gì thì cún mình ăn lấy.người giàu nuôi kiểu người giàu.người nghèo nuôi kiểu nghèo miễn mình thật sự yêu quý nó.nếu mình mà có mình cũng tặng bạn đấy vì hoàn cảnh giống nhau mà thích đam mê. chỉ tiếc là mình không có

lovepetlovedog

Linhmu_93 này.bạn nói ai thì nói rõ ra nhé.mình cũng bằng tuổi bạn đấy.bạn có biết 1 con chihuahua thuần chủng có giá =12triệu kô.bạn nên tìm hiểu kĩ trước khi nói nhé.ừ thì nhà bạn giàu.nhà các bác giàu,các bác nhiều kinh nghiệm.các bác chưa chắc đã tiếp thu hết đâu.mà nói.thân
Đọc tơí đây thì phát hiện ra một điều B này cứ như bị bệnh nhỉ. CHó sủa có lúc ngươì phải học chó phải bít sủa đúng sủa sai nhe' em. Chị 89 chắc hơn em đủ tuổi để làm chị .Nhưng vơí người như em thì cứ bạn ko tới lúc lại kêu là chưa đủ tuổi lên đơì dâỵ ai.

Trước tiên phải khẳng định tôi thông cảm chủ top, và ko có ý định comment gì cho tơí khi đọc phải mấy comment chả ra sao của bạn này. Nên có gì cần nói tôi sẽ nói để chúng ta cùng rút kinh nghiệm. Có gì ko phải mong bỏ qua.

Bạn hungcun94 thân mến

Bạn đọc từ đâu tơí cuối thâý mọi người muốn bạn chủ top ấy nhận ra cái mơ mộng hão huyền à? Nêú b ko nhận hoặc coi như cố tình ko nhận ra điêù đó thì cứ coi như b khôn hơn mọi ngươì khôn tơí nôĩ hơn cả chó huyền đề đốm lưỡi ko nhận ra cái sự thật hiển nhiên đó.

Nhưng dù có ko nhận ra b cũng cần biết một điều mình chỉ là một con người cần học hỏi. Có câu " Học trường ko bằng học đơì " Vâỵ mà b cự cãi hết ngươì này ngươì kia trong khi chính chủ top là ngươì bị ném đá lại ko dám có ý kiến gì >>>> Điêù đó khiến m nghi hoặc b là chủ top vào để phân bua hai mặt. Bạn muốn giúp chủ top hay là muốn hại bạn ấy bị hiểu nhầm thêm?

Dám ước mơ nhưng luôn đi liền DÁM THỰC HIỆN. thực hiện phải bằng lao động và trí óc của bản thân chứ ko phải đi xin, van lâỵ người này ngươì kia cho bạn những gì bạn thích. Ngay bản thân mình là một đứa khuyết tật cũng chưa bao giờ thèm nhận một đồng trợ cấp nào chứ đừng nói van xin người này ngươì kia cho mình cái gì. Ngay việc yêu chó và muốn sở hưũ nó mình cũng phải đi gia sư kiếm mãi cũng chỉ đủ vưà mua vưà giao lưu vơí một bán bán chó ta. Nhưng khi đón em ấy về chăm sóc đó là cả một sự tự hào và hạnh phúc. Tiền giờ đáng quý và khó kiếm nhưng nêú ko làm thì nó sẽ ko bao giờ tự dưng có cho ta mua sắm. Bạn hãy học tập tốt để sau này kiếm đc công việc có thu nhập cao. Lúc đó niềm đam mê của bạn đã muộn đâu. Bạn sẽ dùng số tiền lớn đó để mua đc em husky đẹp nhất VN hay cả TG cơ mà?

Mình tính thẳng, bao giờ cũng thương người hơn thương động vật nên mình muốn cả hai bạn tỉnh ra và hãy dùng chính sức và trí của bản thân mình để cố gắng đạt đc ước mơ của mình. Đừng trách mọi ngươì nói lời thẳng thắn vì " Yêu cho voi cho vọt" 5 năm sau quay lại pic này bạn sẽ thâý phải cảm ơn mọi ngươì rất nhiêù

Mong một ngày nào đó chủ top lập Pic EM ĐI LÀM VÀ ĐÃ TỰ MÌNH MUA ĐC HUSKY

Thân

meomeocool

Member
thôi nuôi mèo đi bàn tán hoài,ai có em mèo nào đẹp đẹp,đặt tên là husky rùi tặng em nó đi
Nuôi mèo cũng không đ[FONT=&quot]ơn giản hơn nuôi chó đâu bạn ạk mèo có nhiều loại mèo [/FONT]"đẹp đẹp"[FONT=&quot] giá cả cũng tương đương Husky đấy bạn[FONT=&quot][/FONT][/FONT]

thuyle

Member
bạn này hình như hơi bị ảo...............................Chó người ta bán còn chưa hết khách đem cho ông :)))

mình rất thích loại chó này từ lâu , xong gia đình lại không có đủ điều kiện để sở hữu 1 con T.T , nay may quá , tìm được 4rum này , mình lại có hy vọng có 1 chú husky làm bạn :D , nay nhà bạn nào đang có chó husky con , nếu được thì cho mình xin 1 chú về bầu bạn , mình hứa sẽ chăm sóc nó thật kĩ :D , về màu sắc thì sao cũng được , nếu có màu trắng đen thì better :praying:
lát tớ đăng topic " dạo này tình hình kinh tế khó khăn ai có long tốt cho tớ xin 7triệu nhé :))" nếu bạn này nhận được husky thì chắc tớ cũng xin được nhỉ :D
đùa thế thôi chứ bạn xin sao được 1 em cho có giá trị cao như thế, nếu là tớ thì tớ đi xin 1 vòng trong họ, mỗi người vài trăm k rồi gộp lại mua thôi chứ chẳng mong ai cho được 1 tài sản giá trị thế đâu

tr4ng_art

Member
bạn ơi mua husky giá 6, 7 tr là vấn đề cũng đã khó rồi... bạn đã tìm hiểu về nó chưa.. chăm sóc khó lắm đấy.. mùa hè còn phải cho nằm điều hòa uống nứoc lanh cơ.. buổi chiều cho nó kéo xe máy để không bị dư thừa năng lượng... thức ăn thì phổi bò, gan bò,, mới lại bạn xin như thế ngừoi ta cười cho đấy:-h

hollabind

Kể cả mình có trở thành tỷ phú cũng không bao giờ đem cho một em Husky. Thề đấy. Lời khuyên chân thành cho chủ topic, chăm chỉ... quay tay... vận may sẽ đến.

Pyo Yan

Member
Husky giá cao đến 7 triệu à? Đắt quá, lại khó nuôi nữa. Chẳng bằng con Beagle nhà Yan: Thấy rắn mối ị bậy là đuổi cùng giết tận, ăn thì không hề kén chọn, tuân lệnh chủ (chủ đi đâu đi sát chân, đôi khi thấy gái đẹp là mắt chớp chớp chạy theo)..nói đùa thôi chứ giống chó Beagle thấy người lạ như người thân thiết, đặc biệt là con nít thì Beagle rất mến cứ chạy theo giỡn. Yan đang huấn luyện cho nó thành con chó nghiệp vụ. Hy vọng là thành công!
Bạn nên xin giống Beagle vì nó rất trung thành với chủ.

Tôi sẽ nhượng lại cho bạn một húkkyy vs điều kiện bạn fải chăm sóc e nó tốt và cho toi 7tr =))=))=))=))

tuan1993

Member
Husky giá cao đến 7 triệu à? Đắt quá, lại khó nuôi nữa. Chẳng bằng con Beagle nhà Yan: Thấy rắn mối ị bậy là đuổi cùng giết tận, ăn thì không hề kén chọn, tuân lệnh chủ (chủ đi đâu đi sát chân, đôi khi thấy gái đẹp là mắt chớp chớp chạy theo)..nói đùa thôi chứ giống chó Beagle thấy người lạ như người thân thiết, đặc biệt là con nít thì Beagle rất mến cứ chạy theo giỡn. Yan đang huấn luyện cho nó thành con chó nghiệp vụ. Hy vọng là thành công!
Bạn nên xin giống Beagle vì nó rất trung thành với chủ.
1 điều Yan 2 điều Yan,3 điều là Than
Nghe không thấy chối tai à :))
Đàn bà hay đàn ông đấy,nghe cái tên đã ngứa ngáy hết cả người rồi,như kiểu bị bọ chó đốt :))
Phong thái nói chuyện có vẻ rất ca sĩ =))))

Pyo Yan

Member
Cảm ơn lời bình phẩm của bạn!

1 điều Yan 2 điều Yan,3 điều là Than
Nghe không thấy chối tai à :))
Đàn bà hay đàn ông đấy,nghe cái tên đã ngứa ngáy hết cả người rồi,như kiểu bị bọ chó đốt :))
Phong thái nói chuyện có vẻ rất ca sĩ =))))
Cảm ơn lời bình phẩm của bạn nhưng dường như bạn nhỏ tuổi hơn Yan vì vậy xem như nó không có giá trị và chẳng đáng để Yan tranh luận với bạn. Do đó, chúc bạn mau trưởng thành! he he!