• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

Ben mấy hôm nay đang mọc răng nên bị ốm :( nhìn em nó mệt mà thương quá :(. Các bác có biết là khi cún mọc răng thì ốm trong vòng bao lâu không :(.

mewmeo

Member
Ben mấy hôm nay đang mọc răng nên bị ốm :( nhìn em nó mệt mà thương quá :(. Các bác có biết là khi cún mọc răng thì ốm trong vòng bao lâu không :(.
khoang 3-4 ngày anh ah! Có con ôm bo än nhg có con thì vân bình thuong. Anh cho ben än cháo nguôi cho dê än anh ah

khoang 3-4 ngày anh ah! Có con ôm bo än nhg có con thì vân bình thuong. Anh cho ben än cháo nguôi cho dê än anh ah
Vậy ah thanks em nhé, Ben ốm được 3 ngày rồi chả chịu ăn gì mấy :worried:. Anh cho nó ăn tiết luộc và uống đường glucô cho mát và dễ tiêu :D chiều nay về anh sẽ cho nó ăn cháo như em nói :D mong sao em nó khoẻ nhanh :love struck:

mewmeo

Member
Uông dg glucozo nhiêu ko tôt dâu anh ah! Môc nhi nhà em bi 1 qua duong ruôt vì dg glucozo rôi, dg glucozo làm hong men tiêu hóa o chó con ah

Uông dg glucozo nhiêu ko tôt dâu anh ah! Môc nhi nhà em bi 1 qua duong ruôt vì dg glucozo rôi, dg glucozo làm hong men tiêu hóa o chó con ah
Ui vậy ah may quá anh mới cho uống được 2 lần, chiều phải stop ngay :nailbitting:.

Dạo này WorldCup mọi người có vẻ ít tham gia diễn đàn quá nhỉ :), nhưng mọi người nhớ là vẫn đi off đầy đủ nhé :D.

Hai tuần trôi qua cứ vèo vèo, trong hai tuần đó chúng ta đã làm biết bao nhiêu việc và cũng gặp biết bao nhiêu chuyện từ vui có buồn có. Gác lại những đua tranh và bon chen của cuộc sống cứ đến hẹn lại lên chúng ta lại có mặt tại:
Công viên Thống Nhất đi đường cổng chính vào (cổng chính nằm trên đường Trần Nhân Tông). Thời gian vào lúc 16h30 ngày 20/06/2010

Xin mời toàn thể bà con, cô gì chú bác gần xa bớt chút thời gian tham gia sinh hoạt cùng hội :D.
Thông báo này thay cho giấy mời :D
Thân :love struck:

Trước đến giờ toàn mồm to nhưng mà chưa bao giờ đi off CN được, mới chỉ tối tối đem ra hồ thui.
Lần này cố xem hì hì.

missky

Các bác ơi, hix hix :( em mới mua 1 bé Husky về nhà, đc khoảng 10 tháng tuổi, em nuôi 3 tuần rồi,. huhu, em mệt quá. Lần đầu tiên nuôi chó lại dính vào dòng Husky khó nuôi này, hôm rồi mới cho ăn linh tinh bán gato với thịt gà thôi mà đã bị đi ỉa, phai quay lại thịt nạc ngay... khỏi đi ỉa cái lại bị ho phải cho uống kháng sinh, khỏi ho rồi thì lại bị viêm da cấp vì tắm bằng sữa tắm đặc quá, lại vừa tiêm rồi ... mong là vài ngày nữa khỏi :(( ko thì em mệt mà chết mất
Các bác nào có nhiều kinh nghiệm nuôi husky mách nước dùm em với, nguy quá!!!

Golden_pup

Member
Hi vọng cuối tuần này lại mát mẻ chứ không nóng 40 độ như mấy hôm nay ....

Mọi người đi off vui nhé :)

missky

em vừa mới nuôi bé Husky đc 3 tuần :( bé mới về VN chưa thích nghi nên chăm bé mệt quá :(( hix hix. Dòng này khó nuôi thật :(

Golden_pup

Member
Theo đài thì là từ 17 đến hết 20 vẫn nóng.

huhuhuhu, thế thì hội mình có lẽ nên 5h hơn mới off ý ạ, chứ 4h thì vẫn nắng nóng kinh dị luôn :(:)((

nghe lời anh lớn, anh LuckyDogy ý ạ, em quyết bỏ hết mọi việc, đi off, gặp các em cún, hehe :D

omopcute

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Sap' den' nga`y di off rui`, moi. ngu`oi vao` diem? danh cho ro^m na`o, dang world cup ko biet moi. ngu`oi co' ha`o hung' di ko nua~

huhuhuhu, thế thì hội mình có lẽ nên 5h hơn mới off ý ạ, chứ 4h thì vẫn nắng nóng kinh dị luôn :(:)((

nghe lời anh lớn, anh LuckyDogy ý ạ, em quyết bỏ hết mọi việc, đi off, gặp các em cún, hehe :D
He he thế mới là em ngoan của các anh chứ :cool:. Để cảm ơn lòng nhiệt tình của em chủ nhật này anh sẽ chụp tặng em một seri ảnh chụp em và các em cún nhé :D
Chắc cũng phải 5h mới cho cún ra khỏi nhà được, chứ nóng thế này đi sớm thì mệt lắm :(

Trước đến giờ toàn mồm to nhưng mà chưa bao giờ đi off CN được, mới chỉ tối tối đem ra hồ thui.
Lần này cố xem hì hì.
Cố gắng đi cho vui em ơi, cho Moy ra chơi ở CV mới rộng chạy mới thích :D

traitaoxanh

Các bác thân iu.Nhìn mấy kún husky của topic mà em không cầm được lòng muốn rước 1 em kún về nuôi.Nếu bác nào có kún husky 2 3 tháng tuổi muốn bán làm ơn pm vào nick em messy_vn@yahoo.com . yêu husky! :D

kenvin234

Member
6h đi mọi người ơi,5h30 ra khỏi nhà còn đầu váng mắt hoa cái trời này toàn 40-45 độ sợ chúng nó không chịu được :(

zellkun

Member
ôi khổ quả smith dạo này toàn đi ỉa hôm nọ ở trong phòng mới bẵng đi 1 cái làm 1 bãi tiêu chảy trong gầm ghế rồi, kinh không chịu nổi

6h đi mọi người ơi,5h30 ra khỏi nhà còn đầu váng mắt hoa cái trời này toàn 40-45 độ sợ chúng nó không chịu được :(
Trời này đúng là chỉ muốn ở nhà bật điều hoà suốt thôi không muốn ra đường chút nào cả :).

Nhưng vào Công viên cũng mát mà, chỉ sợ lúc cún đi đường thôi :D.

ôi khổ quả smith dạo này toàn đi ỉa hôm nọ ở trong phòng mới bẵng đi 1 cái làm 1 bãi tiêu chảy trong gầm ghế rồi, kinh không chịu nổi
Mùa này là mùa dịch bệnh bùng phát mà em, với thời tiêt ntn cún sẽ rất hay bị ốm. Nên hạn chế cho cún ra đường và ăn linh tinh. Tốt nhất cho cún ở nhà xem WorldCup là tốt nhất :D

zellkun

Member
ăn trưa xong là em cho nó nắm điều hòa mà :(, hic sợ nó ốm thật rồi trời nóng quá hôm nay vẫn bị đi mà như kiểu nôn chứ không phải đi ngoài, ăn thì chủ yếu rau muống, canh bí và bí, rau ngót, thịt lợn cổ gà, hôm nay cho ăn thịt bò xem thế nào