• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

socos

Member
Thưa Ban điều hành và anh chị em thành viên
Mình nhận thấy ace trong vietpet rất đoàn kết tương thân tương ái với nhau, mọi người vào đây đều yêu pet cả mỗi người yêu một kiểu một dòng, tuy nhiên mình nhận thấy ace yêu dòng sói rất nhiều nên mạn phép lập topic này để tập hợp ace cùng sở thích đàm đạo trao đổi tổ chức off riêng cho dòng này cũng như giao lưu với các hội khác.
Vì không rõ lắm qui định của VP việc lập hội như vậy có phạm qui hay không cho nên :
Nếu sai xin chỉ giáo,
Nếu phải xoá bài xin pm cho mình biết để rút kinh nghiệm.
Nếu không có vấn đề
thì xin mời anh chị em còn chờ gì nữa mà không tham gia nhỉ

Mình đăng ký :
nick : SOCOS
pet : Husky - tên Louis

NVT009

Member
Chào tất cả các bạn,

Mình xin đăng ký tham gia nhe:

- Nick: nvt009

- Pet alaska : Lucas

- Điện thoại: 0983.234.555

socos

Member
Welcome bác NVT009 cám ơn bác, bé nhà bác cùng họ LU với bé nhà minh rồi.
có một bác pm cho mình bảo rằng sao ko để địa chỉ và số điện thoại để tiện liên lạc mình thấy rất hay và bổ sung nếu thêm luôn nick yahoo thì càng tốt
rất mong các bác tham gia và góp ý cho hội à mà lấy tên hội là gì cho ngắn gọn dể nhớ và đủ ý nhỉ.
Mong được các bác góp ý thêm.

Lucky174

Member
toàn trong nam thôi a,mọi người ngoài bắc đâu rồi.....
Nick : lucky174
Pet: Husky and Samoyed

lala789

Member
chó của các bạn đẹp thật.mà mới có 3 bạn thôi mà thế này rồi thì không hiểu sau này các cún còn xinh thế nào nữa......Mà cái tên thì..có thể là Hội yêu Husky và Alaskan forum Vietpet,hội yêu husky và alaskan vietpet.....nhiều lắm

hoanguyen228

em chưa có bé nào, liệu có thể tham gia để học hỏi được không vậy các anh các chị??:D^:)^

hiện tại admin chưa gửi mail kích họat nên dùng tạm nick của đứa bạn. Nick Karol của mình bị bann rồi. Nick Hunterx125 ko phải của mình mà của 1 người bạn tên Nam chơi dòng Alaska.

Đây xin gửi vài ảnh bé Husky nhà mình.

Nickname: Karol.
Pet: Siberian Husky pure.

King Henry. Lông nâu đỏ, mắt 2 màu, thích bắt chim, gà chuột, bình thường khá thân với người nhưng đừng vào nhà lấy gì ra là dc, uy dũng với các giống chó khác.

Queen Elize. Lông xám sói, mắt xanh, nhìn thì dữ mà hiền queo, chắc tại đang có bầu. Thích bắt gà, chim. Hình này chụp em nó bằng đt nên không được nét.

Mình thấy tên Hội là "Hội Husky và Alaska" là ổn. Đừng đặt tên dài quá. Thật ra mình manh nha ý định tổ chức 1 event giới thiệu về dòng chó tuyệt vời này ở SG vào đầu hè 2009(mình vừa học xong khóa tổ chức sự kiện nên muốn làm thử ^^) nhưng chưa tập trung đủ nhân lực và những yếu tố cần thiết.

Trước hết cần tập trung tất cả những a e nuôi Husky trong SG, tập trung a e lại và off vài lần để điểm mặt, vì Hội còn nhỏ bé, chưa làm event được. Sau vài lần off nếu đã đủ nhân lực và yếu tố cần thiết chúng ta hẳn tổ chức 1 event hòanh tráng để giới thiệu dòng Siberian Husky tuyệt vời rộng rãi. Mục đích của event này không chỉ nhằm cho a e "Show hàng" mà có nhiều lợi ích tích cực cho cả những ai chưa biết và đang nuôi Husky(vấn đề này khi nào off mình nói rõ cho a e).

Kế tiếp là a e chỉ nên cho số đt trên forum để tiện việc liên lạc và off, đừng nên show địa chỉ. Khi nào off biết mặt nhau, có cún hẳn trao đổi vấn đề đó. Tránh trường hợp người xấu lên forum thấy địa chỉ "phục" gần nhà các bạn chờ thời cơ cuỗm chó. Đây là 1 vấn đề hòan tòan real. a e nên đề phòng. Vì cún của a e ra LHP rồi thì giá lên đến gần 10tr nếu mua lại. CHưa kể cún sau khi bị bắt sẽ gặp bệnh tâm lý, về nhà ù lỳ. Không còn sự tinh nghịch của Husky.

Chúc mọi người luôn luôn vui vẻ và thỏa mãn với dòng Husky tuyệt vời chúng ta đang nuôi.
Thân.

socos

Member
em chưa có bé nào, liệu có thể tham gia để học hỏi được không vậy các anh các chị??:D^:)^
Mình nghỉ đâu có vấn đề gì đâu ngay tên gọi đã nói lên rồi " hội yêu ..." chứ hổng phải hội "có ... vì vậy bạn cứ an tâm tham gia, ai cũng bắt đầu từ không đến có mà, welcome bạn và chúc bạn mau thực hiện được ước mơ của mình.
@huntẹrx : hoan hô bạn tham gia, các ý kiến của bạn rất đáng suy mình nhưng mình để nghị địa chỉ là ví trí địa lý thôi chứ ko phải số nhà đâu.
về tên để khi đông đông thanh viên rồi sẽ chọn bỏ phiếu và quyết

@ lala789 : 5 thành viên rồi bạn ơi bạn không tham gia à

mình xin phép điểm danh lại nhé :
1- NVT 009
2 - LUCKY174
3 - BOWBOW
4 - HUNTẸRX ( nick mượn tạm)
5 - SOCOS

CÁC BÁC ƠI THAM GIA CHO VUI CHỨ - CHỈ BẤY NHIÊU THÔI SAO ?

socos

Member
Mình vừa mới nghỉ ra 1 cái tên rất hay vội post vào đây sợ quên và cũng để xin ý kiến các bác
Tên tiếng Việt : CÂU LẠC BỘ NHỮNG NGƯỜI YÊU HUSKY VÀ ALASKAN
Tên tiếng Anh :HUSKY & ALASKAN FAN-CLUB
Tên gọi tắt : H&A FC hoặc HAFC

Các bác thấy thế nào cho ý kiến nhé

Đừng nên thêm chữ "những người yêu" vào. Nghe rất lủng củng, sau này khi làm banner cũng rất dài, khó bắt mắt và thu hút. Ta có thể học theo cách đặt tên của những hội khác trên TG, vừa đơn giản, sau này trh Hội có lớn mạnh xin liên kết với các Hội nước bạn cũng tốt và dễ dàng, không bị bắt lỗi về từ ngữ. Chỉ cần :"Husky&Alaska Sài Gòn Club" là ok rồi. Cũng giống như "Korea Husky Club" or "The Siberian Husky CLub of Great Britain".....

Khuyến cáo mọi người chỉ nên chọn tên hội là 1 lọai như "Siberian Husky SG Club" thôi. Vì trên thực tế việc phân lọai rõ ràng, không đồng nhất 2 giống chó trên là hòan tòan có lợi cho chúng ta sau này. Các hội trên TG đều phân định rõ ràng 2 dòng chó này, đây là 2 dòng hòan tòan khác nhau, cách đánh giá chuyên môn về màu mắt, màu lông, body cũng theo những tiêu chuẩn khác nhau.
Tuy vậy chúng ta không giới hạn phạm vi họat động, nghĩa là ai nuôi Alaska vào Hội chơi cũng được. Kể cả những a e ko nuôi cũng có thể cùng offline tham khảo.

Lucky174

Member
toàn những người nhiêtj tình thì toàn trong nam,khổ thế........mọi người ngoài bắc đâu hết rùi nhỉ

Chào các ACE!
Cho Em đăng ký 1 vé nhe! Em rất khoái dòng Husky nay! ehheeheh.... Em có 1 em Husky Trắng tuyền rất đẹp, em đang thay lông. Tên là Seven. Seven được 10 tháng rưỡi. khoảng 35 -37kg. mai em se Post Hình cho các Bác đánh giá giúp em nhé! Em mới nuôi nên chưa có kinh nghiệm gì đâu ạ!
Nick tham gia: BaoNhi1712
Pet: Husky (Seven).
Thân Chào!

socos

Member
@ hunterx125 : thanks bác nhiệt tình góp ý, tuy nhiên coi chừng bác "hăng" quá thì thành cực đoan đấy...
riêng mình phản đối bác cái vụ "saigon" mình ko thích phân chia sg - hn bác nói vậy rất là không nên mình nghỉ bác phải hiểu "thế giới phẳng" là gì chứ ...
V/v : phân 2 dòng mình cũng phản đối luôn mình đã cân nhắc rồi tại vn này có bao nhiêu người nuôi HU bao nhiêu người nuôi AS, sở dĩ mình gộp chung vì chung dòng sói và có nhiều điểm tương đồng và còn nhiều cái khac nữa chưa kể ra hết .... Bác hãy nhìn riêng cái hội 2 dòng này đã có mấy thành viên tham gia ?
Mình còn muốn viết nhiều lắm nhưng mình sợ " độc diễn" hoặc "song diễn" cùng với bác thì vô duyên lắm, khi nào đông chúng ta thảo luận tiếp nhé.
Thân !

socos

Member
Chào các ACE!
Cho Em đăng ký 1 vé nhe! Em rất khoái dòng Husky nay! ehheeheh.... Em có 1 em Husky Trắng tuyền rất đẹp, em đang thay lông. Tên là Seven. Seven được 10 tháng rưỡi. khoảng 35 -37kg. mai em se Post Hình cho các Bác đánh giá giúp em nhé! Em mới nuôi nên chưa có kinh nghiệm gì đâu ạ!
Thân Chào!
Chào mừng bác gia nhập HAFC :wel: ( tạm gọi thế cho nhanh) hoành tráng rồi đây
khi mình đang gõ bài trả lời bác Huntex125 thì chưa thấy bài của bác khi vừa xong up lên lại thấy bài bác lại nằm trước bài mình thế thì có dịp đế "spam" bài chào mừng bác :beer

Chào các ACE!
Thân Chào!
chào em. bé Seven của em là đực, mắt xanh, mua tại Phương Vinh LHP đúng không? ^^

@socos: cũng như SG TOY DOG thôi. Bạn không thể gộp chung HN_SG. Rồi off thì thế nào? Mình đã nói phạm vi họat động là rộng khắp kể cả người không có chó. Chỉ là cái tên phải chính xác thôi.
Alaska và Husky cùng là dòng sói??? Xin lỗi, vui lòng kiểm tra lại thông tin mà bạn có. Bạn nuôi chó phải tìm hiểu kỹ về nó chứ. 2 dòng này có điểm giống, cùng kéo xe tuyết ko có nghĩa là cùng dòng. Ngao Tạng và NF giống nhau không lẽ cùng dòng???
Mục đích của mình rất xa xôi và hòan tòan có lợi cho a e. Trong Hội hòan tòan ko có sự phân biệt về vùng miền, có chó hay ko. Nhưng đặt tên chính xác rất có lợi sau này cho các bạn. Xem khắp TG đâu có ai đặt tên kiểu vậy? Vì bản chất họ đều ko muốn đánh đồng Alaska và Husky. 2 dòng 2 ưu điểm khác nhau.
t góp ý trên phương diên xây dựng có lợi cho hội. t "hăng" quá cũng có lời được đồng nào đâu ^^

Anyway quyền qđịnh ko thuộc về 2 chúng ta mà thuộc về tất cả thành viên. Khi nào off t sẽ nói cụ thể về mục đích.

À. Cái từ fanclub ko dành cho cún dc đâu nha. Fanclub là một ý nghĩa khác. Alaska& Husky CLub thôi.

NVT009

Member
Một ý kiến để hội cùng tham khảo nhe:

1. Tên hội: " HAC "

+ Ngắn gọn, dễ đọc, nhớ và viết.

+ HAC = Husky Alaska Club
hay HAC = Hi All Club

+ Tên tiếng Việt: Câu lạc bộ Husky

Các bạn cùng tham khảo ha.

Thân.

socos

Member
gởi bác mượn tạm nick của hunterx125

a Tr hợp ý e ghê..... Husky Alaska Club khá ổn rồi. Fanclub nghe kinh vãi.

Tôi biết bác từ khi bác chưa vào topic này của tôi, vì thế ngay từ khi bác vào tôi đã có ý "đề phòng" bạn thế mà tránh không khỏi cái giọng điệu gây hấn, xin lổi nói chính xác hơn là giọng điệu vô văn hoá của bác.
Bác có thể không đồng ý với điều tôi nói
Bác có quyền góp ý
Bác có quyền lên tiếng
nhưng nói thật nói bằng cái giọng .... thì xin lổi bác đừng vào đây làm bẩn cái topic này và làm xấu hổ những người đã, đang và định đứng chung hội với bác

để mọi người nhìn rỏ hơn về bác "mượn nick" này xin vui lòng xem lại những gì liên quan đến bác ấy xem tôi nói có đúng hay không http://forum.vietpet.com/search.php?searchid=112860

bác nuôi chó vậy có biết con chó nó dạy cho ta điều gì không ???