• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

Chú Ben kia đẹp thật. Em rất thích cái chỗ đen trên mũi từ giữa mắt đến mũi, trông rất đẹp.

Mạn phép hỏi mọi người là em thấy mọi người toàn post ảnh chó lên để đánh giá mà toàn post mỗi ảnh chân dung, thậm chí là ảnh nghệ thuật :-?? Trong khi hầu hết các giống khác đều phải chụp từ nhiều góc độ với các tư thế của chó thì mới đánh giá được lưng, chân, đuôi? Hay đặc thù 3 giống chó Husky, Alaska, Samoyed này phải chụp thế mới đúng ạ? Hehe nếu thế thì... ảnh của bác quá đẹp và mặt em ý cũng khá nuột, còn dáng thì chịu!

Chú Ben kia đẹp thật. Em rất thích cái chỗ đen trên mũi từ giữa mắt đến mũi, trông rất đẹp.

Mạn phép hỏi mọi người là em thấy mọi người toàn post ảnh chó lên để đánh giá mà toàn post mỗi ảnh chân dung, thậm chí là ảnh nghệ thuật :-?? Trong khi hầu hết các giống khác đều phải chụp từ nhiều góc độ với các tư thế của chó thì mới đánh giá được lưng, chân, đuôi? Hay đặc thù 3 giống chó Husky, Alaska, Samoyed này phải chụp thế mới đúng ạ? Hehe nếu thế thì... ảnh của bác quá đẹp và mặt em ý cũng khá nuột, còn dáng thì chịu!
không chụp thì thôi mà đã chụp thì phải chọn góc đẹp, biết chó nhà mình chưa chuẩn nhưng mà đẹp đẽ khoe ra chứ còn xấu xa phải đậy lại, alask và hana cái nào đẹp nhất mới cho ra còn không có thì thà không up còn hơn hehe, còn muốn xem dáng đuôi đầu thủ chân tay thì mời đến tận nơi sờ tận tay, nhỉ, mà mai chẳng biết cổng chính là cổng từ phía rạp xiếc trên đương Trần Nhân Tông, rồi đi vào cứ qui dịnh là đâm thẳng lên 100m và sau đó là rẽ tay phải nhé, không có thay đổi địa điểm là chẳng ai biết và không có số liên lạc thì đi 1 vòng tìm thì hết giờ

Trả Ben về vị trí ban đầu cho em đi , con sâu róm của e đâu rồi Dog Eye
Phải cho nó phát triển chứ em, nó mà không phát triển thì cơm gạo của anh cho nó ăn đổ xuống sông xuống biển hết ah :hypnotized:

Hì hì mình cũng muốn lấy ảnh toàn thân lắm chứ nhưng nó không chịu đứng im cho mình chụp, hễ cứ ngồi xuống chụp là nó lại chạy ra chỗ mình nên không làm sao mà chụp được cảnh toàn thân nên đành chịu.
Phải nghịch cho nó mệt nó mới chịu nằm im cho mà chụp đấy, mà nó mệt rồi thì nó chỉ có nằm nên chụp toàn thân thì xấu lắm :(,đúng như anh Chiến nói: chẳng nhẽ lại khoe cái xấu nên đành phải dấu nó đi vậy hehe :D.
Ben còn bé mà súng ống ghê thật,nhìn lớn quá :D
Nghe tiếng Buck đã lâu mà chỉ được gặp đúng một lần hôm off vietdog :D. Mai em cho Buck ra cho vui nhé :)

Trong ảnh này chân Ben trông như hơi hạ bàn... nhưng mình hy vọng không phải như vậy. :-ss

Màu của Ben đẹp, các mảng sắc nét quá! :x

Trong ảnh này chân Ben trông như hơi hạ bàn... nhưng mình hy vọng không phải như vậy. :-ss
Không phải đâu bạn ah tại nó đùa mệt quá nên trông mới thế đấy, nó mà không mệt thì mình không thể chụp ảnh nó được nó nghịch như quỷ ý :D
Nó đang thay lông từng cục từng cục một bay khắp nhà :hypnotized: mình hy vọng sau khi thay lông xong nó sẽ đen nhánh như em Bul của newmeo :D

vannh87

Member
Tí nữa em phải thu sếp thời gian ra mới đc, cho con Bolt (Labrador) ra mới đc. chơi với các anh các chị, ngồi nhà nhiều nó nhát quá.
Hôm nay trời mát chắc mọi người ra sơm hơn 1 chút, tranh thủ chủ + chó tập thể dục luôn nhỉ.

Golden_pup

Member
anh LuckyDogky ơi, hôm nay anh bắn tỉa được nhiều ảnh lắm mà, up nhanh nhanh anh nhé :D:D:D ....

Bé Ben hôm nay lúc cuối đã nằm 1 chỗ vì mệt rồi, chắc tại đi chơi cả sáng cả chiều :worried: .... hí hí .... Hôm nay rất đông và rất vui .... hi vọng 2 tuần nữa lại mát mẻ như hôm nay ;)

anh LuckyDogky ơi, hôm nay anh bắn tỉa được nhiều ảnh lắm mà, up nhanh nhanh anh nhé :D:D:D ....

Bé Ben hôm nay lúc cuối đã nằm 1 chỗ vì mệt rồi, chắc tại đi chơi cả sáng cả chiều :worried: .... hí hí .... Hôm nay rất đông và rất vui .... hi vọng 2 tuần nữa lại mát mẻ như hôm nay ;)
Vừa về đến nhà chưa kịp làm gì thì anh đã bị vợ bắn tỉa cho một tràng đây này :D, chắc tối anh mới up ảnh lên được. Mọi người thông cảm cho sự chậm trễ này nhé :nailbitting:.

Hôm nay đông và vui quá, lại được ngày mát trời nên các cún được bữa chạy nhảy thoả thích :D

MrQ1984

Member
Lần đầu tiên trong đời được ngồi giữa 1 bầy sói:D
Ấn tượng nhất ông trùm Alask và bé Ti,đẹp hơn trong ảnh,mỗi tội bé hơi gầy :love struck:

Hihi tiếc quá lại lỡ hẹn với các bạn husky... Lợn hôm nay đi chơi cả sáng, chiều về mệt ngủ quay đơ mình chẳng nỡ lôi em đi nữa.
Các bạn sớm up ảnh ace cùng ngắm nhé. :X

omopcute

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Hôm nay là buổi thứ 2 đi off cùng cả nhà, công nhận là đông vui thật, mỗi tội là cứ mỗi lần mang em Tôm nhà em đi thế này thì vất vả quá, nhà ở xa nên hôm nay về tới nhà thì 2vc em mệt nhừ vì tha nó về, nhưng ko sao lần său lại cố gắng đi tiếp

Sau khi đề xuất mà không thấy dư luận phản ứng nên mình mạnh dạn áp dụng :D.
Như đã nói mình sẽ up ảnh buổi off lên một topic mới để độc lập tránh hỗn độn trong cùng một topic sẽ làm loãng topic và gây khó khăn cho chúng ta khi sau một thời gian muốn xem lại hình ảnh cũ.
Hình ảnh off ngày 23/05/2010:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=297183#post297183

Bạn nào có ảnh hôm off thì up lên đó luôn nhé :)