• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

smith nhà em hôm nào bị nôn và tiêu chảy mọi người xem có nên mới bác sỹ thú y không à, em lo quá phân màu vàng lỏng như nước í mới chỉ cho uống becberin, không biết có phải do hôm qua tắm cho nó không
Smith được mấy tháng rồi đã tiêm phòng chưa , bạn tả như vậy mình chưa hình dung được bệnh của em nó , có gì qua yahoo nick : ve_lam_gi mình tư vấn cho bạn hihihihi

TommyHusky

smith nhà em hôm nào bị nôn và tiêu chảy mọi người xem có nên mới bác sỹ thú y không à, em lo quá phân màu vàng lỏng như nước í mới chỉ cho uống becberin, không biết có phải do hôm qua tắm cho nó không
Theo mình nó bị cảm lạnh do tắm. Thường thì miệng nôn chôn tháo là dấu hiệu bị cảm, bạn giữ ấm, cho ăn cháo nóng vào và uống thuốc cảm nếu cần thiết ;;)
Tommy nhà mình sáng nay hết ỉa chảy rồi, khoẻ re. Bé về nhà được 6 ngày rùi , sức khoẻ có vẻ tốt, mỗi tội hay gãi vì bẩn :( .
Vài hôm nữa, khi chắc chắn khoẻ mạnh mình cho bé đi tiêm phòng. Bạn nào biết chỗ tiêm phòng uy tín chỉ cho mình với :D

Golden_pup

Member
:-< thì thê buồn lắm cơ ........................ nó còn bé quá , to con , hàng to thế thôi ai ngờ bị gay........................
Bằng chứng đâu bạn nói Alask bị gay ?????

Cái này có cần đi khám bác sĩ thú ý ko nhỉ ?

Gay mà vẫn cắn nhau rách mồm, chảy máu mắt, gầm ghè với cún đực, vẫn ngửi Cookies và chắc gì đã ko nhảy Hana ???

Cái này có lẽ là do Alask chưa có kinh nghiệm trong chuyện đấy... không có bàn tay chuyên gia như anh Hung.tinhyeu giúp nữa.

Mình chỉ nghĩ đơn giản thế thôi.

TommyHusky

Smith khả năng bị cảm lạnh do tắm thôi, bạn thử cho ăn cháo nóng và uống thuốc cảm xem nhé. Tommy nhà mình về nhà được 6 hôm rồi, nay đã hết bị ỉa chảy thấy khoẻ mạnh, mỗi tội gãi suốt do bẩn mà ko đc tắm . Thương bé quá mà ko dám tắm :(

kenvin234

Member
Cái ava của Tomy đẹp quá,buổi off sau mà em nó đi thì chắc sẽ chụp được 1 tấm ảnh y như cái ava đó hehe ;))

dior5

up thêm cái ảnh em Smith hôm offline vừa rồi, em í có khuôn mặt rất láu cá, trộm vía lớn nhanh dễ sợ... em Smith nhanh khỏi bệnh nhé...

dior5

còn đây là em ý hồi đầu tháng 4, vẫn còn nhi đồng lắm.. bây giờ thì gia dáng thiếu niên rùi

Louis

Member
Bằng chứng đâu bạn nói Alask bị gay ?????

Cái này có cần đi khám bác sĩ thú ý ko nhỉ ?

Gay mà vẫn cắn nhau rách mồm, chảy máu mắt, gầm ghè với cún đực, vẫn ngửi Cookies và chắc gì đã ko nhảy Hana ???

Cái này có lẽ là do Alask chưa có kinh nghiệm trong chuyện đấy... không có bàn tay chuyên gia như anh Hung.tinhyeu giúp nữa.

Mình chỉ nghĩ đơn giản thế thôi.
mình nói đùa thui mà , vì alas to nhanh quá , to khung xương thường đi kèm vs chậm phát triển , cụ thể là em nó gần đây mới biết đi đái gếch chân lên thôi , hana thì cũng chưa bị làm gì :"> 2 bên cùng con zin cả , nên có thể khẳng định là đến thời điểm này đang bị gay tạm thời :-bd

TommyHusky

Bà con ơi help help !!!
Tối nay lúc 7h cún ăn cháo tới 9h thì nó ói ra. Giờ nó tự nhiên mệt mỏi và chán ăn. Bệnh tiêu chảy nhẹ vừa mới khỏi thì tới bệnh j nữa đây :(
Có ai biết nó bị sao ko ?

TommyHusky

ku cậu nôn 2 bãi ị 1 bãi ra hết chỗ cháo ăn lúc tối thi phải, cho uống mấy bát nước đường Glucô lại chạy nhảy khoẻ lại. Chắc cháo có vấn đề. Cháo Trần Nhân Tông mà lởm thế :(

Bà con ơi help help !!!
Tối nay lúc 7h cún ăn cháo tới 9h thì nó ói ra. Giờ nó tự nhiên mệt mỏi và chán ăn. Bệnh tiêu chảy nhẹ vừa mới khỏi thì tới bệnh j nữa đây :(
Có ai biết nó bị sao ko ?
Bạn cho cún đi BSTY mau đi. Chó nôn & ỉa chảy là dấu hiệu nghiêm trọng đấy! Thậm chí có thể do virus nữa. Đừng tiếc tiền mà khổ cún ra. Chữa cho khoẻ hẳn rồi về sau những dấu hiệu nhẹ mình tự chữa cũng được. Cún nhà bạn đẹp lắm, chúc em ý khoẻ mạnh, chóng lớn! ;)

Smith đã khỏi chưa em? Anh nghĩ chắc là do em tắm cho Smith rồi cho nó đi off luôn nên nó bị lạnh thôi. Lần sau em tắm cho Smith xong nhớ sấy khô cho em nó nhé, mà lông Smith hơi bị bết em nên chải lông cho nó thường xuyên vào như thế nó mới đẹp được em ah. Nhìn tướng Smith cao dáo có tương lai lắm đấy cố gắng chăm tốt nhé em :).

Chúc Smith khoẻ mạnh và đẹp trai :-bd

zellkun

Member
hic sáng nay nó lại đi lỏng như nước với bị nôn em đã phải gọi BSTY đến rồi chưa biết tình hình thế nào, hôm qua em chải lông cho smith đầy 1 túi nilon lông h mượt hơn chút rồi vài lần nữa là lại đẹp trai:D

zellkun

Member
vừa khám cho smith ruột già đầy hơi có chút co thắt hic không biết có làm sao không nữa sợ nó lan rộng lên dạ dày :((

hic sáng nay nó lại đi lỏng như nước với bị nôn em đã phải gọi BSTY đến rồi chưa biết tình hình thế nào, hôm qua em chải lông cho smith đầy 1 túi nilon lông h mượt hơn chút rồi vài lần nữa là lại đẹp trai:D
Vẫn akay vụ Smith bắt nạt Bi nhà anh đấy nha :waiting: . Smith mà không cẩn thận Bi nó to hơn là nó bắt nạt lại đấy ke ke :D mấy hôm nay thấy Bi lớn nhanh lắm hai tuần nữa sẽ thấy Bi to hơn hẳn, lúc đấy Smith sẽ biết tay :wall: