• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

@lala: mình ko giận bạn đâu. Thật ra đọc bài viết của SOCOS THÌ bản ngả con người ai cũng sẽ nghĩ tiêu cực về t thôi. Đến Mod cũng "tks" mà, t k trách ai cả, t cũng có nói ko cãi mà chỉ xin bạn dẫn chứng, tại bạn cứ nghĩ mình cãi ^^.
Bữa giờ mình tính nhắn tin bạn a.Thắng có nói mình 1 Husky ngòai Hải Phòng cần tìm chủ mới nhưng vào lại thấy bài Socos đăng bài chỉ trích, giờ a.Thắng cũng đăng tin rồi. Bạn xem hình thế nào, con ấy bảo đảm danh dự khỏe, đem về nuôi phây phây, ko có thuốc đâu. Giá thì 5tr trở lên. Mình sẽ deal giá cho bạn tốt nhất nhưng nên cb 5tr trở lên. Chó tốt lắm, tìm khó đấy.

Còn về phần ở lại thì mong a e thông cảm. t bỏ tâm huyết vì nói giống này và Hội tuy ko nhiều nhưng là tất cả những gì t có. Nay việc như vậy thật ko đủ tâm tư ở lại.Lala nói chỉ là hiều nhầm, t biết bạn có thành ý muốn t ở lại nhưng t đủ thông minh để biết ko phải hiểu nhầm đơn giản. Đọc từng câu từng từ nói thẳng ra là chửi t nhưng t vẫn giữ thái độ ôn hòa tới giờ vì t biết những việc trên hòan tòan ko đúng về t. t ko phải con nít để giãy nảy lên minh oan. t chọn cách ra đi sau khi thanh minh để còn giữ lại chút sĩ diện cho mình.

Nhân đây cũng xin lỗi a e forum vì lắm lúc có những việc bất bình nhưng tính t người Nam thẳng thắn nên mạnh bạo chỉ trích, cũng vì thế nhiều lúc lời của t bị hiểu nhầm là cãi tiêu cực. Cũng vì lí đó mà bị bann nik KAROL. Mỗi người 1 suy nghĩ, có những việc ai đúng ai sai chúng ta ko thể dựa vào con mắt mình mà phán đóan. Do vậy T NGHĨ sau này các thành viên trong Hội có tranh luận thì lấy ý kiến chung và suy nghĩ kĩ càng, tránh việc chỉ trích tiêu cực.

t viết bài này như đã hứa sẽ đưa hình về lông cho các bạn dễ phân biệt.

Elize và Henry có lông rất dày. Các bạn có thể thấy độ dài lông qua việc so sánh độ cao giữa lông và dây cổ.

Lông đuôi như bông, hình này có thể mờ nhưng nếu lúc Husky đi đuôi dựng lên xù xù rất đẹp

Lông bờm xù 2 bên

Bonus mọi người hình mẹ con Elize

Thằng nhóc này sinh ra vào những ngày SG mưa bão nhưng lúc sinh nó thì đêm đó yên lặng hẳn nên tính đặt là Percy(đọc lái của Peace=tĩnh lặng, yên bình) nhưng tình hình e nó có chủ mới nên đành để chủ nó đặt vậy

Bonus các bạn 1 số hình Husky đẹp, ai nói thua Alaska nữa thì e bái phục:

Lông dài khủng!!

Rồi! ko nợ gì mọi người nữa nhé. Tạm biệt. Chắc mình sẽ theo NVT 1 số buổi off vietdog, có duyên thì gặp mọi người. Có gì cứ alo mình se giúp đỡ. a e cần gì baonhi cứ nt mình, mình trả lời rồi bạn post cho a e. Mà chỉ những gì mình biết thôi nhé, kiến thức còn hạn hẹp lắm!

Good-bye all!

p/s: Karol và Hunterx là 2 người khác nhau. Mình chỉ mựợn nik hunterx của bạn. Trước g post bài trong Hội là Karol nhá.

Bác chia tay, thấy buồn ghê đó,Hội thiếu đi một người có kinh nghiệm rồi.
Dù gì em cũng tôn trọng quyết định của Bác. Khi nào Bác đi off thi nhắn tin em với nhé! Thân.
P/S lala: Thanks Bác đã quan tâm đến Seven nhà em nhé!>:D<

lala789

Member
Ồ,việc gì phải đi hẳn khỏi hội như vậy hả bạn?Cả hội sẽ vẫn vui vẻ đón chào bạn mà.King Henry và Queen Elize của bạn đã có những Princes mới rất xinh xắn.Chúc cả đàn luôn khoẻ mạnh,đoàn kết nha.
@baonhi:À,hội mình coi như là 1 đại gia đình rồi,cún nhà bạn nào ốm chúng ta đều nên quan tâm hết.

Chào cả nhà!
Hôm nay Chủ Nhật cả nhà đi nghĩ mát hết hay sao mà không thấy có ai cả. hehehe... bác NVT009 và Bác Hunterx125 hồi sáng di off có vui không? nếu có hình thì 2 bác Post lên để bà con "chiêm ngưỡng" và gây phong trào cho Club nhé! lần sau em nhất định sẽ đi off với các Bác cho vui. Thân.

socos

Member
Chào cả nhà
để có thể tổ chức off buổi đầu tiên để chúng ta gặp gở làm quen trao đổi để chúng ta hiểu nhau hơn đồng thời bàn về phương hướng phát triển hội mình nghỉ ace cần điểm danh lại để xác định số lượng thành viên trong nam ngòai bắc, chúng ta off trong này và nội dung thế nào thì up lên để ace ngòai đó tham khảo thêm và cho ý kiến. Rất mong nhận được ý kiến phản hồi của cả nhà để hội ngày càng phát triển.
Trước mắt rất mong Mod Hung.tinhyeu đứng ra điều hành tạm thời cho hội là hợp lý nhất. cả nhà thấy thế nào ?
rất mong Mod Hung.tinhyeu nhận lời giúp đỡ hội trong thời gian đầu.
Thân !

=D>=D>=D> nếu được Mod ủng hộ như vậy thì ok quá rồi bác Socos.
Điểm danh: BaoNhi1712. có mặt.:D
các bác ủng hộ nhiệt tình lên cho xôm nhé!

NVT009

Member
Chúc các bạn thích giống chó Alaskan Malamute và Seberian Husky sẽ có được những chú thật đẹp và chuẩn nhe.

Các bạn nếu muốn giao lưu các chú cún hay chia sẻ kinh nghiệm thì có thể liên lạc với mình qua handphone nhe.

Mình không tiện vào được Topic này nữa.

Tặng các bạn câu nói mình nghĩ là rất đúng:

" Hãy cho mình xem chú cún của bạn, mình sẽ nói bạn là người yêu cún và có kinh nghiệm về cún đến mức nào " :)

Chúc mọi người vui vẻ nha :wave:

Lại một "đồng chí" có kinh nghiệm nữa ra đi.... buồn quá. Chúc Bác Trọng khỏe nhé! Hôm nào nhờ bác tư vấn giúp em vài chiêu để Seven nhà em ăn khõe như Lucas Bác nhe! Thân.

zellkun

Member
mình rất mê giống chó này hiện nhà mình đang sửa không có điều kiện mua, các bạn có thế cho mình biết 1 số kinh nghiệm nuôi và cách chọn chó không vậy

Chào Bác Zellkun.
Bác có thể đọc lại bài của Bác HUnterx125 ở trang 15 và các trang đầu, Bác Hunterx125 có nói khá rõ về Husky, Hoặc bác NVT009 và Socos.... Đấy là những Bác có kinh nghiệm nuôi Husky ít nhất cũng khoảng 2 năm rồi đó Bác. Em thì chỉ mới nuôi có 2 tháng thôi. hihihi, các Bác ấy giúp đỡ khá nhiều. Bác chịu khó đọc các trang đầu tới cuối rồi vấn đề nào chưa rõ Bác có thể Post lên để các Bác ấy và những ACE khác chia sẽ Bác nhé! Thân.

trangphuong

Active Member
Tham gia chút hình em Husky nhà mình.

Các bạn cho góp vui chút tại sắp chia tay em nó, cũng vì công việc bận quá mà 1 mình thì không thể nuôi 3 em tốt được.Em nó là cái đã sinh một lứa, hiện tại đang thay lông, em nó được tầm 19kg khi phong độ cũng phải 22 kg hơn chút....:D....
Hình khi trưa thay lông.

Hình này đang thay gần xong.

Hình này đang nằm ngó nghiêng.

Hình này đang gặm xương.

Và đây chuẩn bị tiễn em vào nhà mới http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=30633

zellkun

Member
hì hì chó bạn đẹp lắm nhưng mình muốn nuôi nó từ 1 tháng tuổi hơn nếu ko với giá 5tr nhất định mình sẽ mua , chúc em nó sớm về nhà mới

bowbow

@zellkun: lien lạc với" husky_hanoi "nếu bạn thích 1 em husky 1 hơn 1 tháng tuổi ^^ giá cũng khoảng khoảng đó thuihix,lâu lắm ko vào..1 người thì ra..số còn lại mọi người vào trao đổi kn ít quá....em đang mải học,rất chi là bận rộn,thời gian tới có lẽ chưa online nhiều đc...:D à,về vụ cho cún ăn rau,hôm nọ nghe lời 1 bác trên này bảo cho ăn cải ngọt....kết quả bé Bow nhà em bị nôn...do ko tiêu hoá được,các bác có biết loại rau nào ăn mát cho cún ( ngoài carot không)thanks:D

socos

Member
Bạn up hình em nó chuẩn bị chia tay ???
Thôi thì mong rằng em nó gặp chủ tốt và gia nhập hội để ngày càng đông vui.

19kg hình như hơi nhỏ một chút đúng không Bác trangphuong? Em Husky này mặt đẹp. Up cho em Husky đẹp mau có chủ mới nè.

Chào cả nhà!
bác Socos ơi, em thấy Bác nên đưa ra chủ đề gì đó để ACE chia sẽ với nhau, giúp cho Club của chúng ta sôi động hơn.
Việc điểm danh để đang ký thành viên em thấy sao ít người tham gia quá. Em nghĩ nên để lịch off lần đầu tiên khoảng 16_08_2009 để mọi người có thời gian chuẩn bị và đang ký nhiều hơn, vì chưa có lịch off nên ACE chưa mặn mà lắm. Thấy Bác đang online nên Post ý kiến em lên, có gì bác cư Post lên để ACE trao đổi Bác nhé! Hy vọng ACE tham gia nhiệt tình và sôi động lên nhé! Nhìn các Club khác thấy sôi động quá. Mong tất cả ACE của Club chia sẽ nhiệt tình nhé! Thân.

socos

Member
Chào cả nhà !
Chào bác Baonhi1712 !
Ngày nào mình online trên VP hết đó, sau những gì xãy ra mặc dù không muốn nhắc lại nhưng mình cũng đang cần có một khỏang lặng nhất định để nhìn lại mọi việc, nhìn lại mình ... Tuy vậy mình luôn tin việc mình làm là đúng, là quang minh chính đại hy vọng mọi người sẽ hiểu và ủng hộ và thời gian sẽ là câu trả lời chính xác nhất.
Việc mình điểm danh là muốn kêu gọi ace đã đăng ký lên tiếng chung tay xây ngôi nhà chung của chúng ta, nhưng chưa thấy ai hồi âm, ngòai bạn ... nên cũng hơi khó nghĩ...
tạm thời mình đồng ý với bạn là sẽ off ngày 16-8-09 vì ngôi nhà chung của chúng ta rất mong ace đăng ký, nếu ai đến ngày đó bận thì có thể hồi lại mà ...
đăng ký cho vui đi cả nhà.

trangphuong

Active Member
Lạc đề...

hì hì chó bạn đẹp lắm nhưng mình muốn nuôi nó từ 1 tháng tuổi hơn nếu ko với giá 5tr nhất định mình sẽ mua , chúc em nó sớm về nhà mới
Bạn up hình em nó chuẩn bị chia tay ???
Thôi thì mong rằng em nó gặp chủ tốt và gia nhập hội để ngày càng đông vui.
19kg hình như hơi nhỏ một chút đúng không Bác trangphuong? Em Husky này mặt đẹp. Up cho em Husky đẹp mau có chủ mới nè.
Cảm ơn các bạn em nó đã về nhà mới ngụ tại 11 Hàng Đậu-HN. Chủ mới là anh Quân.
@Baonhi: 19 kg là hiện tại, em nó mới sinh con bú + ông bạn nuôi kép....:D.....Ngày 7 tháng mình nuôi đã 21kg rồi, em này thay lông xong + chế độ dinh dương+ vận động en nó sẽ được 23-24kg.
Mà là nữ giới thì người vừa phải mặt xinh là ok rồi.....:D.....
t/b Một thời bên 4rum cacanh em nó là Cô Nàng Ngổ Ngáo đó.....

Chào Các Bác!
Chúc mừng " Cô Nàng Ngổ Ngáo" đã về nhà mới, Chúc mừng chủ mới đã có được bé Husky đẹp, Chúc bác trangphuong chăm 2 em còn lại thật đẹp nhé! hehehe...
Lịch off ngày 16_08_2009 các Bác ơi.
Em đăng ký 2 người và 1 Pet tham gia.
Tên Thành Viên: BaoNhi1712
SL Người: 02 người.
SL Pet: 01 (Seven)
Mau mau đăng ký off cho vui các Bác ơi _ Hôm đó em làm Bảo Vệ đó, các Bác không đăng ký em bắt hết các em pet xinh của các bác về nuôi đó nha! ehhehe.... Chúc Cả nhà vui.

socos

Member
danh sách các thành viên đã đọc chủ đề trong ngày qua có rất nhiều thành viên của hội nhưng sao các bác không lên tiếng nhỉ ?
số lượng bài trong chủ để và số lượng người đọc của hội luôn đứng ở top one chứng tỏ việc thành lập hội rất được mọi người quan tâm và chúng ta đi đúng hướng mình tin rằng hội sẽ phát triển.
Hiện trong hội còn có rất rất nhiều thành viên nuôi Husky và Alaska và tòan là thành viên gạo cội có kinh nghiệm kính mời các bác tham gia và tư vấn cho hội.
Trân trọng kính mời các bác !