• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

Chào các Bác!
Thanks Bác Hunterx125 đã có lời khen về Seven nhà em, nhưng Làm gì Seven nhà em mà nhất Việt Nam hả Bác . Trên này còn nhiều Chú đẹp lắm Bác a! Em nhìn thấy là mê tít.
Em sẽ làm theo Bác thi gan với nó xem ai đói cho biết. hehehe...
Các Bác góp ý giúp em với: Em tính cho Seven đi học chổ Bác Vũ Hùng, nhưng Seven đang trong giai đoạn thay lông gần xong đi học có ảnh hưởng gì không các Bác _ hơn nữa Seven cũng chưa mập mạp lắm em sợ chưa đủ sức để học.
Em muốn cho Seven đi học lắm vì nó hiền quá_ với lại em gọi tên nó cũng chưa quen lắm vì em mới mua được khoảng 1 tháng nhìn mặt thì dzữ dzằn nhưng tính thì hiền y như Chủ. hihihi....Các Bác góp ý giúp em _ Em xin đa tạ ạ! hihihihi...

Mình đã từng cho Henry đi học ở VH. Theo ý mình thì cho Seven đi học ko phải cách hay. Vì nó đã 10 tháng tuổi, chưa quen chủ(vì về dc 1 tháng), tính cách dòng Husky thì bướng bỉnh, tuy thông minh, cái gì cũng hiểu nhưng thấy đúng thì làm. Việc huấn luyện bọn này cần phải có kinh nghiệm và thời gian. Thêm phần Husky khá thân thiện nên phần train giữ nhà cũng khó. Nếu huấn luyện thì phải đi từ lúc 6 tháng. Nay nó chưa quen chủ còn cho đi thì khéo nó nghe lời ông thầy luôn, ko nghe bạn.

V/v gọi tên chưa lại cũng dễ hiểu. Dòng chó này trung thành, xem chủ là con đầu đàn, Seven 10 tháng rồi, lại về nhà bạn dc 1 thang thôi nên chưa quen. Henry nhà mình lúc lấy về cũng vậy. Mình chắc là Seven ko chịu đùa, bạn về ko mừng đúng ko?.....Dễ lắm nhé. Bạn chịu khó về nhà ôm nó, có thể gãi ngay phần bụng, ngực, bọn nó rất thích. Vừa ôm vừa nói chuyện. Như vậy dần dà nó sẽ nhớ giọng nói và hơi của bạn. Gọi tên nó thật nhiều và vẫy tay, kéo nó lại, cho cục xúc xích nhỏ. Lâu ngày nó sẽ nhớ tên. Bạn có thể cho thêm 1 cái áo chưa giặc có mùi mồ hôi của bạn lót sàn nơi nó ngủ(xích góc nào để áo góc ấy). 1 tuần tắm 1 lần cho nó, cho nó ăn... Tất cả những việc bạn làm sẽ khiến nó quen dần với cách chăm sóc, mùi, giọng nói và sau này sẽ phục tùng bạn. Cái này là kinh nghiệm thật sự đấy nhá. Trong xóm nhà tớ có rất nhiều xe giống xe tớ nhưng chỉ cần xe tớ về trước cửa là Henry từ trong nhà phóng ra vẫy đuôi ngay(ngày mới về thì có dụ cách mấy cũng ko lại). Cách này nhanh giúp Seven quen bạn lắm. Tới lúc nó quen rồi thì cho đi học cũng chưa muộn. Mà theo ý tớ thì với độ tuổi của Seven lúc nó quen bạn sẽ khó train đấy. Chúc bạn thành công trong việc chinh phục tình cảm Seven!

Chú ý: dòng này thì ưa ngọt lắm, mát-xa, gãi ngứa gì là thích kinh. Nhưng nếu cái nào nó sai phải nghiêm giọng răn đe để chứng tỏ "who is boss!" ^^

Wow _ nghe Bác Hunterx125 Traning xong đã quá... Seven nhà em đúng y như Bác nói, bây giờ em đi làm về thì nó biết mừng rỡ rồi Bác ạ! tên thì chưa quen lắm. vấn đề em lo lắng cũng như Bác nói, Em sợ đến lúc quen hơi em rùi thì đi học sẽ khó _ Vì em nó lúc đó cũng lớn rồi _ Chó lớn sẽ khó thuần. Em có tham khảo ý kiến chỗ Bác VH_ Bác ấy nói học thì sẽ khá lên thôi. Ý em cũng muốn để 1 thời gian nữa (Khoảng 1 tháng ) xem sao. Chân thành cảm ơn Bác Hunterx125 về những lời chia sẽ quý báu trên. Sáng mai em sẽ chụp hình Seven nhờ Các Bác đánh giá và cho em lời khuyên để em có 1 em Husky Trắng đẹp long lanh. hihihihi.... Xin Cảm ơn tất cả ACE.

Thì mình có kinh nghiệm Henry mà. Quan trọng bạn chịu khó đánh vào thính giác và khứu giác của Seven cho nó quen. Mấy thằng ku này xem thế chứ tình cảm lắm. Chăm em nó tốt sau này cho e xin thông gia với nhớ. ko biết nhà trai có đồng ý ko.

Chào mọi người! Mình xin đăng ký tham gia. Mình ở HN. Dưới đây là em Ken nhà mình, giới tính đực, 5 tháng tuổi.

và thêm kiểu ngủ trong gầm sập với em Bi nữa.

dân HN nuôi Husky đông quá. a e SG đâu cả rồi. Vào điểm danh còn off iếc chứ.
@arago: cách phân bố màu lông nâu rất đẹp. ko biết Ken có mắt màu gì nhỉ?

bowbow

các bác ơi mình nên bàn luận về vấn đề thức ăn cho cún lớn mau mà lông đẹp hơn được ko:D
Theo kiến thức ỉt ỏi của em biết thì kẹo canxi và trứng gà tuy có tốt nhưng cũng có mặt ko tốt,kẹo canxi thì nóng,husky dễ rụng lông...còn trứng gà sống thì làm lông ko mượt,đến khi trưởng thành lông sẽ ngắn đi nhiều và hơi thô xấu=.=...
Bowbow nhà em mới đc hơn 2 tháng...ăn uống vô cùng đơn giản...khoai tây nghiền trộn thịt bò,khoai tây trộn cà rốt,cơm trộn thịt bò,cháo gà,sữa và thỉnh thoảng thì xương nhỏ....:"> em chả dám cho ăn ji` khác sợ bị tiêu chảy hay làm sao...các bác nuôi rồi cho em thêm ý kiến

Chào các Bác!
Hôm nay em Post hình Seven lên cho các Bác xem và đánh giá giúp em nhé! có 1 minh em nên chụp hinh chưa good lắm + chụp bằng điện thoại_ hihihihi... Em thấy hình Henry của bác Hunterx125 trong chỗ Topic Bác Vũ Hùng, Henry màu đỏ đúng hong Bác? nhin em nó đẹp lắm lắm, mặt thông minh lắm. Nếu có điều kiện xin kết thông gia với Bác. hehehe.... Seven nhà em khoảng 5 tháng nữa là cưới Vợ đó. hihihi.... Em nó đang thay lông xong được khoảng 90% rồi các Bác a! _ Hôm sau em sẽ Post thêm vài tấm nữa để các Bác thấy rõ hơn a! Cảm Ơn Các Bác. _ lần đầu em Post hình, có gì sai xót mong các Mod và ACE thông cảm nha!
Thân :D

@bowbow: kinh ngihệm của mình ko nhiều nhưng mình cho ăn rất bình thường: cơm canh trộn thịt bò, phổi, gan. Rất ít khi nào cho ăn sang. Ko phải vì tiếc tiền nhưng cho ăn sang quá tập 1 thói quen ko tốt cho chó. Vấn đề lông thì nghe "Giang hồ" đồn cho ăn trứng vịt lộn lông sẽ rất đẹp. Nhưng muốn lông HUsky dài như Husky ở xứ lạnh thì khó. Khí hậu là tác nhân chính gây ra việc lông Husky VN ngắn, thực phẩm chỉ giúp lông mượt chứ ko giúp lông dài. Muốn Husky VN chống chọi được với thời tiết oi bức và ít rụng lông thì nên cho bọn nó ăn canh rau nhiều, trái cây nữa, tích cực cho các bé uống nước. Các bác mà cứ thịt bò, trứng gà là ko xong đâu. Trứng gà sống chỉ nên dành bồi bổ cho chó đực lúc phối giống thôi.

@baonhi: seven thay lông nên bớt xinh zai rồi. Lúc mới về lông đẹp kinh. Henry là chó đực. Mình xin thông gia cho Elize đợt sau. Elize hiện đang mang bầu. Mà bác baonhi cho seven kết thông gia nhà nào vậy? Bật mí e qua đặt gạch 1 em màu trắng với. E là kết màu trắng đấy. Bác cho giống người khác e hơi khổ tâm. seven giống tốt, bác nên "chọn mặt gửi vàng" đấy. Cho bậy hư giống ngon hết. e là cổ súy phối giống thuần chủng và chọn những kiểu gen đẹp mà phối. Có khắc khe thì VN mới có Husky đẹp dc.

Gửi các bác vài hình Henry nữa.

Chào các Bác!
Đúng rồi bác Hunterx125, Senven đang thay lông nên chưa đẹp như lúc mới về Việt Nam _ Lúc đó bộ lông của Seven dày, dài, óng mượt nhìn rất đẹp. phần mình thì lông thay cũng gần xong rồi ạ! bây giờ đang thay lông ở đầu và phần đuôi. tháng thứ 2 này phấn đấu cho Seven lên khoảng 4kg và lông lá xong nhìn sẽ đẹp trai hơn. Em chưa định cho Seven phối giống đâu Bác ạ! Nếu có thể thì ít nhất cũng 5 tháng nữa. Hôm qua giờ em thi gan với nó xem ai đói nhưng công nhận nó lỳ thật, ăn không nhiều _ em làm theo lời các Bác cứ để thức ăn đó. thêm vài ngay nữa xem ai lỳ hơn. hihihii... Cảm ơn các bác thật nhiều!
@ Bác BowBow, Bác Hunterx125: Em nghe nói ở USA nuôi Husky _ họ cho ăn ngày 2 bửa trong đó có 1 bữa là Pedigree + trứng gà sống trộn đều lên. Riêng em thì cho ăn A3 + Trứng gà sống hoặc vịt lộn _ 1 tuần 2 bữa thịt bò sống. cho ăn thịt sống để nó dữ lên hơn chút và giữ được bản chất hoang dã của nó (Cái này theo em nghĩ thôi nha, không đúng xin đại xá cho em! ^:)^ :D ) (không dám cho ăn nhiều vì sợ bi lãi) _ Bác cũng nên cho em nó thêm 1 khúc xương ông của Bò cho nó gặm để đỡ bi stress (bác nhớ luộc chín trước để vệ sinh). Em đang áp dụng thử cho Seven thì thấy lông của Seven đang ra cũng khá đẹp _ mặc dù nó kén ăn lắm nhưng lên được 3kg thì em nghĩ chế độ đó là ok, nếu Chú Cún nào ăn tốt thì có thể lên kg nhiều hơn và lông cũng đẹp hơn. Nhưng Chúng ta nuôi Chó thì mỗi người chủ sẽ có một chế độ dinh dưỡng khác nhau dành cho những chú Cún yêu của mình _ tùy quan điểm của mỗi người _ Nói chung cho ăn đủ chất _ vận động đủ vẫn là tồt nhất. Nhưng như thế nào là ăn đủ chất, chất gì? vận động thế nào là đủ, vận động ra làm sao? Xin các Cao Thủ ra tay chỉ giúp cho những người mới biết nuôi như bọn em học hỏi. Xin cảm ơn tất cả Bác, ACE.Trên đây là những ý kiến của riêng em thôi, có gì mong các Bác Đại xá nha! :D>:D<

Mình cũng nghĩ như bạn là muốn chúng nó dữ thì cho ăn thịt sống còn mùi máu nhưng lạm dụng cách này quá ko hay. Vì có trường hợp 1 con GSD dc nuôi = thịt sống đã xé tọat đứa con 3 tuổi của chủ nó. Cách bạn cho ăn thế mình thấy đã hợp lý. ko quá sang trọng, cũng ko quá nghèo nàn dinh dưỡng. Chúng ta nên giữ đức tin chịu đựng khắc nghiệt của Husky.

Về khỏan vận động nên cho các Huky vận động vừa phải vì VN có thời tiết khá oi bức. Cụ thể nếu ở vùng ôn đới thì 10km/1 ngày. Chúng ta có thể cho các pet chạy 5km/1 ngày(1 ngày chứ ko có nghĩa là 1 lần). Ngày đầu cho chạy 500m, rồi 1 tuần tăng 200m. Cứ 500m-1km thì nghỉ 5 phút, nên cho các pet chạy ở đường cỏ, đường cát, nếu là đường nhựa thì chỉ nên chạy 2km thôi. Chạy đường nhựa nhiều sẽ làm lớp da lòng bàn chân tróc và chảy máu, rất nguy hiểm. Giáo trình chạy này 5km/1 ngày thiết nghĩ chỉ dành cho các bạn dư giả thời gian và muốn Husky được thỏa mãn về tinh thần cũng như thể hình hòan hảo. Đặc biệt mình có biết có người cho Husky tập chạy bằng máy tập chạy, như vậy ko sợ các pet bị thương, giảm thiểu rủi rỏ khi dắt ra đường.

Nếu các bạn đơn thuần chỉ muốn Husky chúng ta ko bị bể phọt(như e Lucas của Mr.NVT..hohoho) thì cho các e chạy maximum là 2km. Có thể thay thế bằng bài vượt chướng ngại vật, tập cho các bé nhảy từ thấp lên cao dần. Cơ bắp sẽ chắc khỏe cực kì. Henry nhà e có thể nhảy vượt vật cản mức xấp xỉ 0.5m.....Cũng có thể kết hợp cho phù hợp với ngôi nhà của các bạn như: nếu nhà ko sân vườn thì mỗi lần lên lầu hãy gọi các e nó chạy theo cho khỏe bắp, khỏe người.

1 tuần nên 1 lần cho các e gặm xương ống chân bò như bạn baonhi nói. Như vậy cơ hàm khỏe, hàm to, răng sắc==>táp ngon lành. Bắp khỏe, ham khỏe thì các bạn yên tâm mà tự tin dắt e nó đi. e bảo đảm chẳng con chó nào trong xóm dám rớ, or có rớ thì cũng ăn đòn nhớ đời. Số là nhà e ngay khúc bờ kênh, dân tình nuôi chó nhiều, mà chó ta và GSD là chủ yếu. Bọn chó ta thì hay sủa dai và hùa. Có lần e dắt Henry đi dạo 2 con chó ta và 1 con xù Nhật phóng từ cái nhà nào đấy chạy về phía e. Nhìn 3 con nó phóng thế bất chợt cũng sợ lắm. Nhưng Henry phản ứng rất nhanh quay lại táp ngay cổ con lớn nhất, nói thật là nhìn cảnh nó linh họat tấn công đủ 3 con mặc dù hạn chế phạm vi vì e giữ xích, thấy thích lắm. Con Mực to nhất bị Henry quặm cổ máu vươn vãi đầy. Nhìn thì tội nhưng biết sao được, đâu phải lỗi của mình. Từ đó e thấy tầm quan trọng của việc luyện cơ bắp và cơ hàm cho bọn nó.....Còn 1 chuyện nữa khiến e rất mê tính cách Husky nhưng khi nào rỗi kể các bác nghe. Mỏi tay quá.
Những gì mình kể thề là có thật. Tặng các bạn clip này. Husky nhà ta mà "khùng" lên thì như thế này http://www.youtube.com/watch?v=YUbmt-ze_os
http://www.youtube.com/watch?v=SZqV0Sc-5bE&feature=PlayList&p=944786C3707E6537&index=0&playnext=1
Và đây là để chứng minh Husky hiền nhưng ko dễ ăn hiếp nhé http://www.youtube.com/watch?v=cgeFJ-6Bkxo vs lab dành thức ăn.
P/S: các cách train Husky trên kia rất cực, các bác thật sự đam mê train Husky thì thích ko vđề gì đâu. Mà train bọn nó dc 1 tháng mình cũng khỏe theo. Chạy theo khỏe chân, ghì xích thì khỏe tay.

Chao cà nhà!
Cuối tuần các Bác đi chơi hết hay sao mà không thấy tham gia gi cả :D? chỉ có em với Bác Hunterx125 thôi, buồn quá, từ ngày nuôi Seven em thấy em siêng tập thể dục ra các Bác ạ! hahahah... hơi bị ép buộc chút nhưng cứ thấy khỏe ra, hhihi...cái link thứ 3 cua Bác Hunterx125 gởi là hình ảnh Seven nhà em chiến đấu với Lap. :D (Nổ quá :D) _ rất muốn nghe tiếp về những câu chuyên hay của Husky, Bác Hunterx125 cố gắng phát huy tiếp nhé! những lời chia sẽ của Bác rất có ích với những anh em mới nuôi như em! Thanks Bác nhé! ACE tích cực lên nhé, để còn đi off cho vui các Bác ạ! Thân!!!

hoanguyen228

@socos: Xin lỗi. Chắc bạn nhầm. Mục đích của mình ko phải tranh luận với bạn mà đặt vấn đề cho mọi thành viên suy nghĩ.
[
trog này mình nói rất rõ ràng tên thì ngắn gọn để có lợi nhiều mặt sau này. Và phạm vị họat động thì rộng khắp. Lập trường từ đầu quá rõ ràng. Mình thật sự không hiểu pro đang tranh luận về cái gì? và lập trường của pro là thế nào vì ý kiến cứ thay xòanh xọach. Nếu pro thấy lập trường mình đúng(hay giống ý pro) thì pro chấp nhận và phát triển theo hướng đó. Sao cứ phải cãi qua cãi lại khi những gì pro nói càg lúc càg giống ý mình lúc trc nhỉ. Vốn dĩ chuyện này đã có câu trloi. Thật khó hiểu!!

a.NVT, Lucky, hoangnguyen, bowbow cho ý kiến đi nào. Bạn ấy ko muốn độc diễn kìa.
Em xin nêu ý kiến của chính mình, có gì không phải thì mong anh chị tha lỗi cho em nếu em nói gì sai.
_Thứ nhất, mình lập nên hội này là phải đoàn kết, phải có chung chí hướng tốt cho các bé nòi "kéo xe xứ lạnh" các phẩm chất vốn có của giống chó này. Giống như khi kéo xe, các bé đều đoàn kết để phục vụ tốt cho chủ nhân của các bé, sao chúng ta không như thế? Em nghĩ là các anh nên bỏ qua những ý kiến của bản thân mà hướng tới mối đoàn kết chung, thống nhất cho tất cả chúng ta. ( đó là ý kiến "tiêu cực" của em, nếu em nói gì không tốt, anh chị có thể ban nick của em.)
_ Thứ hai, về việc thông nhất tên hội, em nghĩ chúng ta khoan đặt tên sớm vì có những ý kiến trong topic này khá trái chiều nhau. Em nghĩ là khi chúng ta tập trung được anh chị em trong hội, bất kể nơi đâu, có hay chưa có, không phân biệt nơi ở Bắc Nam, làm một buổi off thống nhất, bàn bạc về vấn đề này là tốt nhất theo ý kiến của đa số.
_ Cuối đường hầm đều có ánh sáng! Vì thế, cách phân biệt giống chó này khá phức tạp vì anh em mình chưa có một ý kiến chung để phân loại và thống nhất về giống này. Do đó, em nghĩ là chúng ta nên thống nhất sao cho hòa thuận cho cả các bên một cách vui vẻ như tính tình vui vẻ vốn có của các bé "kéo xe xứ lạnh" này!:love struck:

kunncon

Member
cho em đăng kí nha,hi em đang nuôi em husky 2 mắt 2màu,ra đường ai cũng nói bị lai không thì nói bị mù huuhu :(, bé Anper nhà em kén ăn kinh khủng,lười ăn nữa,bác nào chỉ em kinh nghiệm về việc cho husky ăn để đẹp trai,lông mượt với,em thì cho ăn A3,ko dám cho ăn trứng gà sống hay thịt sống sợ bị lãi lắm,ngày 3 bửa toàn A3 e mới nuôi chưa có kinh nghiệm,(trước giờ nuôi chó chihua,NHẬT ko),bé nhà ko ăn đồ ăn ướt của pedigree,ko thèm ăn cơm,ăn thịt và a3 thôi,trộn cơm với thịt và a3 là nó bỏ ăn hic hic,bé nhà em được 3tháng rồi,cho em hỏi thêm 1 câu nữa,mấy husky mọi người có ngủ nhiều không,anper nhà em ngủ rất nhiều hầu như 1 ngày dành thời gian ngủ 2/3 rồi

@kuncon: cho xin cái tên bạn và tên cún nào. Cho xin thêm cái hình bé ấy càng tốt. Henry nhà mình cũng mắt 2 màu nè. Hàng độc mà bạn, tự tin lên.

Giải quyết vấn đề ngủ trước. Nó đang tuổi ăn tuổi lớn, có thể trc đó bị nhốt lồng nhiều nên đâm lười. Chịu khó dắt nó đi dạo, chạy bộ với nó, 3 tháng thì chạy với nó ko sợ mệ. Dần dần nó họat bát lạ.

Vấn đề ăn thì như mình từng nói với baonhi. Ko tập cho tụi nó ăn sang. Cho gì phải ăn nấy. Ban đầu trộn Pedigree và ít cơm, 3 ngày sau gia tăng lên tí cơm và bớt Pedigree lại, cứ vậy gia tăng lên dần tới khi chỉ còn cơm. Nếu lượng cơm nhiều rồi thì bắt đầu kèm theo thịt nạc. Nếu nó ko ăn thì cứ để đấy, đói là phải ăn. Cứ chăm dắt nó đi chạy, mệt, đói là ăn ngon. Như con người cả thôi. Sau này khi dễ ăn rồi thì thay đổi khẩu vị luân phiên, bữa cơm, bữa pedigree, tuần 2 lần thịt bò, có thể là phổi, gan. Cơm canh và rau là lọai tốt nhất giải nhiệt.

CHúc bạn chăm dc ANper tốt nhé!

kunncon

Member
cảm ơn a hunterx,nhưng Anper nhà em kì lắm,toàn ăn A3,ko biết A3 tốt ko nữa,bỏ cơm và pedigee trộn vô nó không chịu ăn,chỉ ăn thịt và A3 thôi, hix
Tên: Vỹ Phương
Pet : anper (husky)
hình em nó

dân HN nuôi Husky đông quá. a e SG đâu cả rồi. Vào điểm danh còn off iếc chứ.
@arago: cách phân bố màu lông nâu rất đẹp. ko biết Ken có mắt màu gì nhỉ?
Ken nhà em mắt hai màu. Chủ yếu cho ăn A3, cho ăn cơm thì cơm trắng dưới ít xì dầu là hết bát to ngay. Toàn anh em trong HCM làm sao em đi off được.:((

kunncon

Member
mắt 2 màu đi đâu cũng bị chê,bực mình hết sức ra đường gặp người biết về husky thì không sao,gặp người không biết thì kiu chó bị mù 1 con mắt ko thì kiu chó lai xấu quá,nghe xong nỗi cơn điên muốn chữi rồi

cho em đăng kí nha,hi em đang nuôi em husky 2 mắt 2màu,ra đường ai cũng nói bị lai không thì nói bị mù huuhu :(, bé Anper nhà em kén ăn kinh khủng,lười ăn nữa,bác nào chỉ em kinh nghiệm về việc cho husky ăn để đẹp trai,lông mượt với,em thì cho ăn A3,ko dám cho ăn trứng gà sống hay thịt sống sợ bị lãi lắm,ngày 3 bửa toàn A3 e mới nuôi chưa có kinh nghiệm,(trước giờ nuôi chó chihua,NHẬT ko),bé nhà ko ăn đồ ăn ướt của pedigree,ko thèm ăn cơm,ăn thịt và a3 thôi,trộn cơm với thịt và a3 là nó bỏ ăn hic hic,bé nhà em được 3tháng rồi,cho em hỏi thêm 1 câu nữa,mấy husky mọi người có ngủ nhiều không,anper nhà em ngủ rất nhiều hầu như 1 ngày dành thời gian ngủ 2/3 rồi
con nhà bạn giống với con nhà mình rồi, cứ ăn xong là ngủ, gần như là ngủ suốt ngày, lúc nào nhìn cũng lờ đờ như bị ốm, chỉ có khi nào dắt ra ngoài đường hoặc cho ra công viên chơi thì mới phởn thôi, còn cứ ở nhà thì chỉ có nằm có khi đến 2,3 tiếng ngó ra vẫn nguyên 1 tư thế. hix:( gặp mấy hôm trời mưa thì lo lắm vì e nó nằm cả ngày, chỉ sợ nó ốm vì không được vận động.

Chào cả nhà!
Husky của Kunncon 2 màu mắt rất là đẹp đó Bác, người ta không hiểu gì về Husky thì Bác buồn làm chi, hehehe.... kệ họ đi Bác ơi. Quan trọng Cún cưng của mình good, thuần chủng và ngon lành la okie rồi bác.
Em Rất mong muốn 1 ngày gần nhất ACE chúng ta sẽ có 1 buổi off để cùng ngắm các chú Cún dễ thương và trao đổi kinh nghiệm để có được những em Husky tốt. Bác HunterX125, NVt009, Socos bàn bạc tổ chức ngày Off, địa điểm... sau đó chúng ta gặp nhau rồi Anh Em sẽ thống nhất tên cho hội. bác Socos dạo này thấy ít post bài quá, Em thấy Bác và Bác HunterX125, NVt009 là những người tham gia Topic đầu tiên và cũng là những người có kinh nghiệm, nhiệt tình nên em đề nghị các Bác bàn bạc củ thể rồi thông báo cho tất cả ACE. Em nghĩ gặp nhau thì sẽ dễ dàng va mau chóng thống nhất về tên của Club mà chung ta đang bàn . và cũng không ai "phật lòng" vì mọi quyết định sẽ theo đa số ACE. Hy vọng các Bác ủng hộ đề xuất này. Còn không thì em cũng chẳng biết thế nào. hehehe...Em xin 1 chân sai vặt trong ngày Off. hehehe....
Thân!