• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người nuôi chó Phú Quốc HN

dannuoiPhuQuoc

Nhà tui có con chó cái phối giống năm ngoái dc 9 con nhưng ko bán đâu ( PQ "xịn" chính hiệu ko lai tí nào đâu nha!) Nếu ai muốn xem thì đợi các buổi off của VP Hà Nội có mặt em ngay^^

Chờ mãi mới đến lúc này.Hehe đây là bài viết thứ 500.Thông báo cả nhà là mai em định đến nhà chú Ngọc công du 1 chuyến.

hot_dog90

Member
À đúng rồi.....hôm nay em nhìn thấy 1 con chó nhưng không biết là giống gì........lông màu đỏ lửa.....lông dài chừng 4cm và mượt..........rất lạ là trên lưng có 4 cái xoáy mà lông không mọc ngược....lông mọc bình thường.....4 cái xoáy thì trên vai 2 cái gần khấu đuôi 2 cái......em nhìn mãi mà không thể hiểu được..

soi_lua

Member
Thêm hai cái mặt mẹt:

Mong các tiền bối chỉ bảo thêm cho em biết đây là chó gì ạ!!! Vì em cũng chẳng biết mấy con này là chó gì nữa, thấy bảo chó Pú Cuốc có xoáy lưng, nhìn ra thấy chó nhà mình cũng có xoáy lưng, nghe nói Pú Cuốc có xoáy mông, đại bàng... thì chó nhà mình cũng có đủ cả. Tí tởn đem khoe là nhà em có con chó Pú Cuốc thì được phán là con này dek phải Pú Cuốc, chắc là chó Đông Phi lai với chó Tây Phi, có pha thêm tý máu greyhound và đạt sún.

Thôi thì chẳng phải Pú Cuốc thì ta nuôi làm chó cân vậy!!!!! Được cái bọn này hay ăn chóng nhớn, dễ nuôi, không ốm yếu, thịt lại chắc nịch nên nuôi cân cũng lãi.

Vietpet đang rộn ràng off liên tục,4rum thì đang xôn xao làm thẻ thành viên.Vậy mà hội PQ mình chả có mấy hoạt động.Bao giờ hết mưa bão thì các chú tổ chức off 1 phát đi.Ngồi nhà cả ngày chủ nhật cũng chán.

Chào các bác
Nhà em nuôi mät con có xoáy ở l­ung thấy ông cậu cho em con này bảo là PQ. Em thu cho cái hình nên mong mọi người cho ý­ kiến về em nó nhé

Myloves1982

Vietpet đang rộn ràng off liên tục,4rum thì đang xôn xao làm thẻ thành viên.Vậy mà hội PQ mình chả có mấy hoạt động.Bao giờ hết mưa bão thì các chú tổ chức off 1 phát đi.Ngồi nhà cả ngày chủ nhật cũng chán.
Hội PQ mà hoạt động em cũng xin góp 1 chân gọi là. Mê PQ từ lâu mà vẫn chưa có 1 em nào theo về. Các Bác trong hội chó PQ HN khuấy động phong trào lên cho rôm rả, tình hình là dạo này thấy im ắng quá :((

hot_dog90

Member
Hay mình off phát các anh nhỉ.........nhà em có mỗi cái vườn nuôi gà chọi cũng đủ chỗ cho mươi mười năm chú phú quốc nhưng khổ nỗi nhà chẳng gần quán xá nào cả....chẹp chẹp.

Đúng rồi đấy phải làm 1 phát off cho nó máu các bác ạh!!!
hay là chủ nhật này off luôn đi chứ chủ nhật ở nhà chẳng làm gì buồn lắm!

TunPQ

Member
Xin chào tất cả mọi người - những người yêu chó và đặc biệt là chó Phú Quốc!

Đây là lần đầu tiên mình viết bài trên Web vietpet này(rất cảm ơn Hoàng-tosa đã giúp đỡ nhé) và thật sự thích thú khi được giao lưu học hỏi mọi người.

Xin chia sẻ một chút: mình mới được bác Cường-Mũi đỏ nhượng lại cho chú chó Phú Quốc hơn 5 tháng tuổi màu vàng lửa. Mình đã nuôi nó được khoảng nửa tháng rồi, nó được đổi tên thành Tun, bố của Tun thì chắc nhiều người biết. Cu Tun bây giờ coi như được 6 tháng tuổi, trông nhà tốt-người lạ vào gầm gừ, sủa, cào chân xuống đất và dật lùi. Nhìn thấy chó ta nhà bên cạnh chỉ trực xông vào chiến đấu...nói chung rất vui với chú Tun này....hix...mỗi tội nó uống nước nhiều và đái cũng nhiều...không hiểu có cho nó ăn mặn không mà đái khai thế...suốt ngày phải rửa sân phục vụ nó thôi. Nước uống cho vào bát không thèm uống mà chỉ thích uống nước ở trong cái bể để hòn non bộ.

Buổi sau xin úp vài cái ảnh của nó để mọi người xem và bác Cường nhìn lại nó nhé.

Lần đầu tiên post bài có gì không đúng mong ADMIN, SMOD, MOD góp ý chứ đừng ban nick nhé...mình quý cái nick này lắm vì là đúng tên con Phú Quốc nhà mình mà.

Thanks all!

tosa-inu

Member

Đây là lần đầu tiên mình viết bài trên Web vietpet này(rất cảm ơn Hoàng-tosa đã giúp đỡ nhé) và thật sự thích thú khi được giao lưu học hỏi mọi người.

Xin chia sẻ một chút: mình mới được bác Cường-Mũi đỏ nhượng lại cho chú chó Phú Quốc hơn 5 tháng tuổi màu vàng lửa. Mình đã nuôi nó được khoảng nửa tháng rồi, nó được đổi tên thành Tun, bố của Tun thì chắc nhiều người biết. Cu Tun bây giờ coi như được 6 tháng tuổi, trông nhà tốt-người lạ vào gầm gừ, sủa, cào chân xuống đất và dật lùi. Nhìn thấy chó ta nhà bên cạnh chỉ trực xông vào chiến đấu...nói chung rất vui với chú Tun này....hix...mỗi tội nó uống nước nhiều và đái cũng nhiều...không hiểu có cho nó ăn mặn không mà đái khai thế...suốt ngày phải rửa sân phục vụ nó thôi. Nước uống cho vào bát không thèm uống mà chỉ thích uống nước ở trong cái bể để hòn non bộ.

Buổi sau xin úp vài cái ảnh của nó để mọi người xem và bác Cường nhìn lại nó nhé.

Lần đầu tiên post bài có gì không đúng mong ADIM, MOD góp ý chứ đừng ban nick nhé...mình quý cái nick này lắm vì là đúng tên con Phú Quốc nhà mình mà.

Thanks all!
he he tự nhiên có cái tên em liên quan đến cái box này, bác TunPQ sớm post ảnh em nó để mọi người chiêm ngưỡng nhé, thôi chào các bác, em mà giông dài ở bên này không khéo bị đuổi thì chết
Chúc các bác luôn vui vẻ :-bd

TunPQ

Member
Hi!

@TUN: xin chào bạn tham gia hội :) Mình cũng nhớ con Vàng nhỏ nhỏ nhà Mr.Cường-MĐ, bạn đưa ảnh mới của Tun lên xem có khác nhiều không

Hôm trước gặp Sugarmagiks ở khu Đền Lừ, con Red mới 6 tháng mà to cao kiếp, chắc nhà Thủydx lại phải nhận họ hàng Na-ta-xa cho Rô rồi :D Lười cho Red chạy bộ & tỉa tót nên móng chân móng tay dài thượt, đen xì :)

PS: Sao cún tên Tun & Tô đụng hàng nhiều thế nhỉ :D
Chào Bác Songbac!

Tun bây giờ trông đã khác hơn một chút so với hồi ở nhà Mr Cường-MĐ rồi vì trông nó đã có da thịt hơn(ngày 3 bữa mà). Chỉ mỗi tội bên sườn của chú bị rụng chút lông, em đã liên lạc với bác sỹ của VP mình rồi nhưng tại bận quá không thể nào mang Tun đến kiểm tra được :(

Còn lý do tại sao tên Tun thì cách đây hơn 10 năm nhà em có nuôi 1 chú chó ta rất khôn và tên nó là Tun. Nó ghét người nào vào nhà mà ăn mặc luộm thuộm, ăn xin khỏi mò tới cổng nhà luôn nhé. Nếu khách vào nhà mà đội mũ thì nó vẫn cứ sủa đến khi bỏ mũ mới thôi. Nhà có nuôi 2 con mèo, 1 mèo mướp và 1 mèo tam thể. Con tam thể thì cho ăn riêng một bát vì con chó nó không cho ăn cùng-lý do con tam thể chuyên gia ăn vụng. Còn em mèo mướp nhõng nhẽo không bao giờ ăn vụng thì được con Tun cho ăn cùng 1 đĩa, đi đâu cũng có nhau và hay nhất là cái lúc con Tun bắt rận cho con mèo mướp(ai bảo ghét nhau như chó với mèo nào??? :D).
Ngày trước ăn cơm hay bày xuống chiếu và ngồi giữa nhà, cứ để mâm cơm đấy chẳng cần phải lo gì vì đã có con Tun nằm trong rồi- đấy Tun nhà em ngày xưa nó là vậy. Hix...viết bài này mà sao thấy nhớ nó quá.
Mất nó năm 1997 khi nhà nấu Bánh Trưng Tết, mở cổng sớm và Tun chạy ra ngoài bị bọn nó bắt mất..nhìn thấy mà không làm gì được. Năm 97 mình đi xe cúp 50 còn bọn bắt chó đi 125 sao đuổi nổi????

@ Mr Cường-MĐ: nếu bác đọc bài này thì cho em xin lỗi chút nhé, cái xích chó mượn bác em bận quá chưa qua gửi trả lại bác được. Em qua sau. Em phải mua cái khác cho con Tun nó nhẹ cổ rồi Bác ạ.

@ All: Mới được viết bài nên nói hơi nhiều, mọi người thông cảm nhé. Sorry!

Thanks Hoàng Tosa-Inu :D

Lần đầu tiên post bài có gì không đúng mong ADMIN, SMOD, MOD góp ý chứ đừng ban nick nhé...mình quý cái nick này lắm vì là đúng tên con Phú Quốc nhà mình mà.

Thanks all!
:wel: To Phú Quốc!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

TunPQ

Member
Hình ảnh chó PQ!

Đây là chú chó Phú Quốc 6 tháng tuổi tên Tun đây các Bác.

Mời các Bác xem mấy kiểu về chú nhé, ảnh vừa thực hiện cách đây 5 phút tại sân nhà chưa quét dọn, hơi luộm thuộm các bác đừng cười!

He he.......!!!!!!!!
Chào mừng bác TunPQ gia nhập "HYCPQ HN" àh nhầm hội những người nuôi chó PQ HN:D:D:D
hình như Chủ Nhật này có buổi off đấy,nếu có thể thì bác cho ku Tun tham gia cho vui nhé!!!

binhdan

Member
hai con cún con này mình nhìn quen lắm,nhưng cung chẳng nhớ xuất xứ của chúng ở đâu,hi hi hi.

Hôm nay thứ 4 rồi mà sao chưa thấy ai nói gì về việc off ẹp là sao hả các bác???
Thế chủ nhật này có off ko ạh???