• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người nuôi chó Phú Quốc HN

Thủydx

Member
Chúc mừng Topic của hội chúng ta với kỷ lục của diễn đàn về số lượt đọc, rất ăn khách, hehe:-bd và em tự sướng với bài viết thứ 400 của topic, 401 cũng là em. Đợi mấy ngày không thấy bác nào ý kiến. Các bác chạy đâu hết rồi, khách khứa thì nhiều, anh em chủ nhà chịu khó vào dọn dẹp, trang trí nhà cửa cho khang trang tý nhỉ.:-bd

Thủydx

Member
Chú Tùng chỉ được cái xui dại, chó nhà anh đang bị các ông ấy chê béo đây, theo anh đảm bảo chỉ có mà rác tai:)):)):)).
Đùa thế thôi, cần phải xem tỷ lệ chiều cao cân nặng của con chó sao cho phù hợp. Gày hay béo, nhìn cái biết ngay thôi mà. Cân nặng của con chó phù hợp khi không quá gày hoặc không quá béo, nhìn bằng mắt thường, chứ đối với CPQ chưa có chuẩn nào được coi là chính xác đâu. Vẫn trên đường xây dựng chuẩn mà, hy vọng xây xong sớm (vật liệu xây dựng tăng giá ghê quá:D).:)):)):))

anhthe98

Member
Chán nhỉ, suốt ngày thấy tranh luận và Khoe Phương pháp nuôi
Bầy trò gì chơi cho vui nhỉ. Hay lần Off tới chơi trò Khoe Phương pháp dậy chó đê........

Phú Quốc được mang tiếng là con chó khó bảo, khó dậy hơn giống khác vì tính cách của nó. Lần tới thử xem chú PQ của ai nghe lời nhất, hehe.........
Tiêu chí đánh giá:
1- Độ thuần thục
2- Số hiệu lệnh thực hiện được
3- ........

Ai cũng được đăng ký dự thi (Chó ta), nhưng đã đăng ký phải có quy định. Con nào kém nhất phải chịu mọi quyết định của ban tổ chức.

Ai xung phong đầu tiên nhỉ :D
Xin góp ý nho nhỏ với bác songbac. Các bác chưa bỏ công ra dạy chó ở nhà 1 cách thuần thục thì khi ra ngoài e rằng tất cả các chú cún của ta đều được chấm điểm bằng nhau thôi:D Nên tốt nhất là vác chó ra rồi mỗi người 1 chó cùng nhau dạy một số lệnh trước đã rồi lần 0ff sau chấm điểm các bài đã học thì hay hơn.

Ý chú Sb là muốn một chú chó nào đó ,của một chủ nhân nào đó chịu mọi quyết định của ban tổ chức hội đề ra mà phải cười tươi vì đã thoả thuận rồi có đúng thế không hả ông mõ bị tịch thu mõ?.

SB quả thực thâm nho và ác quá, đúng là thành tích "huấn luyện" của Tô thì ai cũng biết vậy mà chủ cũ của nó đang tâm bày đặt thi cử :D:D:D. Qua vụ này bác Ngocsat cỏ thể yên tâm thẳng tay loại được một đối tượng rồi :-bd.
Sao các bác cứ mượn gió bẻ măng thế nhỉ, cứ đả kích chú SB mãi thế, chuyện qua rồi em Tô đã về với chủ mới, các bác cứ nói thế thì chẳng ra chú Thắng đi đổ vỏ à ???:(
Bác Tuấn Anh, em nghĩ bác nuôi con H'mong cộc đấy là ổn rồi, nên hài lòng với gì mình đang có đừng quá>:D<. Đừng vì con PQ mà bài xích nhau.CHuyện chó con PQ về nhà ai thì chắc bác AQ và bác Ngọc đã có kế hoạch rồi, chẳng giải quyết gì.
Tính em hay nói thẳng thấy chướng tai ngai mắt là ko chịu được, mong các bác thông cảm.:party:

TA_HUA

Member
Sao các bác cứ mượn gió bẻ măng thế nhỉ, cứ đả kích chú SB mãi thế, chuyện qua rồi em Tô đã về với chủ mới, các bác cứ nói thế thì chẳng ra chú Thắng đi đổ vỏ à ???:(
Bác Tuấn Anh, em nghĩ bác nuôi con H'mong cộc đấy là ổn rồi, nên hài lòng với gì mình đang có đừng quá>:D<. Đừng vì con PQ mà bài xích nhau.CHuyện chó con PQ về nhà ai thì chắc bác AQ và bác Ngọc đã có kế hoạch rồi, chẳng giải quyết gì.
Tính em hay nói thẳng thấy chướng tai ngai mắt là ko chịu được, mong các bác thông cảm.:party:
Chú lại nóng tính quá rồi, đọc lại xem anh có đề cập gì đến chuyện xin xỏ bác Ngocsat đâu nhỉ???:thingking:

Salemb

Member
tôi thấy hình như là các bác đang...
Diễn đàn là nơi trao đổi kinh nghiệm nuôi và chăm sóc dạy chúng của các bác đã từng có kinh nghiệm,
cũng như tình cảm của mọi người về chó PQ.Em là người mới nên ko dám góp ý nhưng quả thật gần đây đọc chẳng thấy có nội dung gì trọng tâm cả các bác ạ!
toàn mấy bác 8 chuyện. Người ngoài cuộc đọc mà hiểu đc mới lạ... thấy loãng quá!
có những bài đọc một đằng lại hiểu ra một nẻo
vài lời tâm sự mong các bác có gì lượng thứ
rất mong học hỏi từ kinh nghiệm của các bác

hot_dog90

Member
Bác nào có câu hỏi gì về chó phú quốc xin cứ tự nhiên đặt câu hỏi...nếu anh em nào biết thông tin gì sẽ nhiệt tình giải đáp.........còn những lúc không có câu hỏi gì thì anh em có thể trò chuyện cho không khí vui vẻ và làm tăng thêm tinh thần đoàn kết thôi.

anh_hanam

Member

Con này đẹp quá, giống con bác AQ cho em. Mầu lông con của em sáng hơn và ngực đeo chuông. Chú này đực hay cái để em biết lối kết thông gia đây bác ơi

AQ1001

Member
Con này đực Ánh à, màu nó chắc sẽ chuyển sang vàng vì gốc lông hiện đã vàng hết rồi. Tính cách có vẻ tốt nhưng lông hơi dài, hàng tháng chịu khó cho đi tiệm cắt tóc thì được:))
Nhìn cái ảnh chụp cạnh cô bé có mái tóc như bị điện giật chắc cặp này sau này thân nhau lắm:))

Thủydx

Member

Con này đẹp quá, giống con bác AQ cho em. Mầu lông con của em sáng hơn và ngực đeo chuông. Chú này đực hay cái để em biết lối kết thông gia đây bác ơi
Hehe, không biết có phải bác Ánh nhìn con này có liên tưởng đến Bắc Hà nhà bác không, con này là PQ lai Bắc hà đó:)):)):)) bờm như sư tử, lưng đeo thêm thanh kiếm cùn nữa:))

TA_HUA

Member
Thuydx nhận xét chuẩn lắm, con này xếp vào dòng Bắc Hà họăc GSD thì dễ đánh giá và nhận xét hơn :D:D:D. Chết thật nói thế này SB lại có cớ trách mình là dạng "Không ăn được thì đạp đổ"=)).

Cho em hỏi 2 con này là 2 con nhà chú Ngọc à?Lần trước định xin về nuôi thì chú Ngọc bảo có anh em lấy rồi đợi lần sau.Chú Ngọc lần sau có chó con cho cháu đăng kí trước nhé.

anh_hanam

Member
Hehe, không biết có phải bác Ánh nhìn con này có liên tưởng đến Bắc Hà nhà bác không, con này là PQ lai Bắc hà đó:)):)):)) bờm như sư tử, lưng đeo thêm thanh kiếm cùn nữa:))
Hà...hà...em lại cứ tưởng Bắc Hà hoá ra PQ lai BH. Nhìn đẹp quá bác nhỉ. Có đủ đặc tính của 2 giồng PQ và BH - con này đặc biệt đây.:))

TA_HUA

Member
TBV trên diễn đàn "hùng hổ" bao nhiêu thì khi đi off lại "ngoan hiền" bấy nhiêu, khi về anh hỏi Tùng mới biết em cũng đi off. Nhìn ảnh không ngờ chú còn cao to và đẹp trai hơn cả anh :D. Suýt quên chúc mừng tân sinh viên nhé.

Khà khà nhất trí lần sau sẽ ở lại hầu rượu bác Songbac và bác Thuỷdx.Em cũng mới đỗ đại học ko thư sinh mới lạ.:))Em uống bình thường thôi,Tùng uống mới khiếp:D
hì hì nói xấu gì tôi đấy!!!
Lần sau nhất định anh em mình phải đấu với bác Nghị 1 bữa!
nghe nói bác Nghị đã thắng rất nhiều trận đấu rượu chọn chó rồi đấy!

TBV trên diễn đàn "hùng hổ" bao nhiêu thì khi đi off lại "ngoan hiền" bấy nhiêu, khi về anh hỏi Tùng mới biết em cũng đi off. Nhìn ảnh không ngờ chú còn cao to và đẹp trai hơn cả anh :D. Suýt quên chúc mừng tân sinh viên nhé.
Anh ơi từ sáng hôm qua em cũng là tân SV rồi anh ạh!
Hôm đi off em đã bảo TBV tự giới thiệu đi nhưng TBV cứ như gái mới về nhà chồng ý làm em phải giới thiệu hộ !:D

TA_HUA

Member
Chúc mừng Tùng nhé, chiều nay còn đi đón PQ nữa chứ :D. Còn TBV cứ chờ một thời gian nữa thể nào anh SB cũng chuyển "hàng" cho em. Nhà anh SB được cái cả nhà yêu chó nhưng rất ít người chăm chó (vì không có thời gian):))=))

AQ1001

Member
ơ.....em tưởng hội chó PQHN đi off cùng với cả các hội khác ở sân vận động Quảng An--Tây Hồ.......bác hội trưởng đâu rồi cho ý kiến đi ạ.
Không có vụ hội CPQHN thông báo anh em ra Quảng An đâu. Việc anh em ai thích đi off ở đâu là tuỳ ý thích.

AQ1001

Member
Chiều nay TranTungHN đón em vàng cùng đàn với con của SB về nhà. Cũng rất ngẫu nhiên thôi, bây giờ nghe được tin trúng tuyển của Tùng. Chúc mừng 2 mầm non của hội CPQHN, tương lai của hội phụ thuộc vào các chú đấy:)
Có mỗi một cái khổ tâm của AQ tôi là giờ cái vụ off đấu rượu tặng chó nó thành hủ tục là chết dở:wall:
Chú Hổ báo giờ này đang ngồi tiếc ngẩn tiếc ngơ vì hôm đó coi thường TranTung không chịu uống:))
Kiên quyết bài trừ hủ tục, lần sau không có đấu rượu nữa:D