• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người nuôi chó Phú Quốc HN

AQ1001

Member
Tính kỹ rs chỉ có bác Tuấn làm BCN là hợp lý nhất vì ông này có tố chất mà lại nhìn xa trông rộng, chưa gì đã rào trước đón sau, đặt một cái nick bịt hết mồm thiên hạ:) Giả sử có vấn đề gì xảy ra thì chỉ nói thế này "Em đã bảo em là không biết gì rồi còn gì nữa, ai bảo các bác cứ bắt em làm":))
Chết dở ai lại làm nhiều AQ thế? mà làm nhiều thì phải bán rẻ đi chứ nhỉ?:) Chú này đúng dân tài chính nghe hơi đồng nhanh thế!:D
Thứ 7 này có chú Nam microsort từ Đà nẵng ra, anh em ai rảnh thì đi nhậu nhé.
@SB: Sáng thứ 7 vẫn cafe như thường nếu chú có thời gian!

Lòng nhiệt tình hiện nay đang lên cao quá rồi các bác ơi!
Đợt này có bầu bạn phải cố vận động để kiếm một cái ghế để "bietgi" thì nói đấy, chứ không như "khongbietgi" thì lại chẳng dám nói gì.
Nếu mà trúng cử BCN giả sử có xảy ra chuyện gì thì cứ áp dụng như ông AQ1001 nói là chả ai bắt vạ được mình.
- Chiến dịch vận động bắt đầu các bác cho xin vài phiếu thuận cái nhé. Cám ơn nhiều
Vui quá

AQ1001

Member
Tạm thời thế đã, bà con mới cũ có ai đề cử thì nhanh tay lên. Đầu tuần ta làm cái vụ bầu cử, cuối tuần có kết quả rồi rửa ghế luôn!
Rút kinh nghiệm lần trước các bác ứng cử làm cho cái tự giới thiệu bản thân để bà con dễ lựa chọn và sẽ chốt danh sách 03 người bầu 01. Bản giới thiệu cần có các thông tin sau:
- Họ tên
- Nick name
- Ngày tham gia diễn đàn
- Tự giới thiệu và ca ngợi bản thân(giống như thi hoa hậu?):
- Các thành tích liên quan đến chó và diễn đàn(số lượng chó đã và đang nuôi, số bài viết, số thanks, số thẻ đỏ, thẻ vàng...)
- Tuyên ngôn, thông điệp tranh cử, hứa hẹn nếu trúng cử

em xin bỏ phiếu cho bác nguyentuan_hn:-bd
bác nhớ em đấy nhớ, các bác phải đầu tư để vận động hành làng rồi mới chính thức chứ....
em xin làm nhờ tài trợ đất sét cho bác:(|)

vphanvan

Member
tranh thủ tham gia cổ động cùng anh em trong hội chút cho vui. ah mờ sao em lên mạng chỉ thấy 2 bác AQ1001 và pác KHÔNGBIẾT GÌ tham gia thường xuyên diễn đàn thui nhỉ, nếu có bầu trọn gì chắc chắn 2 pác sẽ được ứng cử đầu tiên! ai đồng ý giơ tay ủng hộ em nhé

Bầu lãnh đạo à, thế thì em xí xóa Đề cử Thủydx nhé :D (Tại mỗi lần rủ đi cafe ku này toàn bắt em qua đón)
chú SB nói vậy là sai rồi vì theo anh nghĩ nếu như chú nói thì Thuydx hoàn toàn có tố chất làm lãnh đạo (chưa làm đã có ngưòi đưa kẻ đón rồi :)) ).
Nếu đợt này anh tự ứng cử mà trúng với lí do: có lá phiếu của chú giúp, anh sẽ chiêu đãi chú bét nhè luôn sau đó anh sẽ khai trừ chú khỏi hội chó PQ vì tội "biết nhiều quá" :-bd

Thủydx

Member
[chú SB nói vậy là sai rồi vì theo anh nghĩ nếu như chú nói thì Thuydx hoàn toàn có tố chất làm lãnh đạo (chưa làm đã có ngưòi đưa kẻ đón rồi :)) ).
Nếu đợt này anh tự ứng cử mà trúng với lí do: có lá phiếu của chú giúp, anh sẽ chiêu đãi chú bét nhè luôn sau đó anh sẽ khai trừ chú khỏi hội chó PQ vì tội "biết nhiều quá" :-bd
Bác Tuấn nói đúng quá, hehe... Cũng vì ông SB này cay mũi cái tội đưa rước em, chưa gì đã bật rồi, nếu em mà được lên làm lãnh đạo em cũng khai trừ ông SB này luôn, thứ nhất vì cái tội hậm hực với cấp trên, thứ hai quan trọng hơn, ông này dám qua mặt lãnh đạo cái vụ thẻ đỏ, dám nhiều hơn anh em những 4 cái:))

AQ1001

Member
Ôi trời tuyên ngôn tranh cử của mấy ông này toàn là trù úm với lại khai trừ là thế nào nhỉ? Cái này có lẽ là một phần văn hoá làm quan của hội chó(PQHN) hay sao ấy nhảy? Anh em coi nhau như thủ túc mà thủ là thủ túc là túc, thủ trên túc dưới cứ thế mà làm đừng có cãi:))

Tôi đề cử :
1. bác NgocSat là người nhiều tuổi nhất(hiện nay), ít nói, ít chỉ đạo ba lăng nhăng.
2. Khongbietgi: có vấn đề gì cứ đưa hắn ra là xong.:)
3. Thuydx: chuyên làm trái ý lãnh đạo, nên nếu bác Ngọc có bảo ngồi im thì hắn phát biểu, bảo phát biểu thì lại chạy ra ngoài vệ sinh.

rongbien

Member
theo em là vẫn pác AQ.là chuẩn rồi đỡ phải bình bầu mãi ,còn hai phụ tá đắc lực là SB.và thuỷ dx là ok roài ,anh em nào đồng ý kiến với mình thì giơ tay biểu quyết .:-bd:-bd

catsamac

Member
Em thấy có gì vội đâu, việc bầu bán với việc offline là hai việc khác nhau. Mọi người chơi vui vẻ là ok rồi. Có BCH hội thì mục đích cũng chỉ là vậy. Các bác không có BCH hội vẫn vui vẻ còn hơn là có mà mất vui :D

AQ1001

Member
Em thấy có gì vội đâu, việc bầu bán với việc offline là hai việc khác nhau. Mọi người chơi vui vẻ là ok rồi. Có BCH hội thì mục đích cũng chỉ là vậy. Các bác không có BCH hội vẫn vui vẻ còn hơn là có mà mất vui :D
Ấy chết vẫn phải có BCN chứ, ít ra thì cũng phải bằng các hội khác cho nó hoành tráng. Quan trọng hơn là dễ bảo mấy tay cứng đầu, cứng cổ.:))
Còn về cái sự vui thì đừng bàn ở đây, thiếu gì thứ vui, thiếu gì chỗ vui:)
Ý kiến của chú Nghị rất hay! Cá nhân tôi thì muốn thế này: giữ lại một chút niềm đam mê CPQ cho anh em HN.

rongbien

Member
mặt đỏ vì bia và rượn thì càng ok chứ sao .

từ trước tới giờ ko có ban chủ nhiệm thì anh em mình vẫn ca fe ọp ẹp đấy chứ ,ko bình bầu thì anh em vẫn tín nhiệm pác acu đấy sao ,còn uy tín hay ko thì anh em biết rồi còn gì .các pác cứ hay cãi nên mới đỏ mặt mà mặt đỏ thì mới đẹp giai chứ có sao đâu đúng ko các pác ,đùng đùn đẩy nữa mà hội khác người ta cười cho ,vì rất nhiều hội khác muốn cách sinh hoạt của hội phú quốc lắm đấy .phú quốc thì đưa nên ko ai nhận ,còn bec thì nhận ko ai bầu đúng là nghịnh lý đúng ko các pác.:)):)):))

Có cái chức hội trưởng, Chủ nhiệm mà các bác bầu mãi, em cũng ợ mấy câu. Hay ta cứ bầu BCN riêng vì nó chỉ có trên diễn đàn còn ra off anh em lại bầu hội trưởng riêng. Các bác thấy được ko???Điều này sẽ tránh được các "phần tử có tiền án, tiền sự" được giao "nhiệm vụ" trên diễn đàn, còn hội off thì có các bác nào có kinh nghiệm, uy tín thì đứng ra tổ chức hội off cho chúng ta... EM tháy trong mấy bác, có mỗi bác RONG BIEN là còn thẻ xanh, em xin mạo muội đề cử bác ấy.
Xin các bác một là phiếu cho bác RONG BIEN... Xin cảm ơn... Xin cảm ơn...

AQ1001

Member
Có lẽ bầu TA_HUA vào BCN là ổn đấy bà con ạ! Chú này là giảng viên, chắc không ăn nói lung tung được, chẳng buôn bán chó, uy tín cứ từ từ mà xanh loét. Nhà có 2 con chó vừa ngoan vừa hiền như cục đất, mỗi cái ở Bắc Ninh nhưng không sao cũng sắp về Hà nội rồi, không thì coi như hội CPQHN đi thuê BCN đi có khi lại hay đấy nhẻ. Chẳng quan trọng là ai miễn là người hiền tài là được rồi:)

@TA: chú nợ anh một chấu chim trời Kinh bắc nhé:))

TA_HUA

Member
Có lẽ bầu TA_HUA vào BCN là ổn đấy bà con ạ! Chú này là giảng viên, chắc không ăn nói lung tung được, chẳng buôn bán chó, uy tín cứ từ từ mà xanh loét. Nhà có 2 con chó vừa ngoan vừa hiền như cục đất, mỗi cái ở Bắc Ninh nhưng không sao cũng sắp về Hà nội rồi, không thì coi như hội CPQHN đi thuê BCN đi có khi lại hay đấy nhẻ. Chẳng quan trọng là ai miễn là người hiền tài là được rồi:)

@TA: chú nợ anh một chấu chim trời Kinh bắc nhé:))
Bác để cho em khẳng định UY TÍN xong đã :D, còn chuyện chim trời là chuyện nhỏ bác ạ. Cứ nghĩ đẽn chuyện bác anh_hanam nuôi mãi mới được 1 cặp chim gáy mà ở TP Bắc Ninh này mỗi ngày chắc cũng tiêu thụ không dưới trăm con. Áy náy quá nhưng quả thực thịt chim gáy ngon thật :))

AQ1001

Member
Bác để cho em khẳng định UY TÍN xong đã :D, còn chuyện chim trời là chuyện nhỏ bác ạ. Cứ nghĩ đẽn chuyện bác anh_hanam nuôi mãi mới được 1 cặp chim gáy mà ở TP Bắc Ninh này mỗi ngày chắc cũng tiêu thụ không dưới trăm con. Áy náy quá nhưng quả thực thịt chim gáy ngon thật :))
Trong khi chờ chú TA khẳng định uy tín( tiếp tục đi nhé, đừng có đợi anh quay đi là chuồn về nhà ngủ với vợ đấy) lại đề cử một nhân vật rất quen thuộc với anh em chúng ta đó là : ÁNH HÀ NAM.
Nói về chú Ánh thì ai cũng biết, một tình yêu bao la với các loại chó ta nói chung, chó PQ nói riêng. Từ ngày khai trương cái VP này chưa có ai chăm viết nhật ký về con Tuýt như chú Ánh. Anh em HN đã từng được gặp gỡ chắc khó mà bỏ qua được nhân vật này. Ngoài chó chú Ánh còn rất yêu và sành về chim, cây, cá, cảnh. Anh em ai có nhu cầu cứ PM một cái là xong. Tình yêu đồng loại của chú Ánh còn bao la hơn cả những thú vui đã kể trên, bằng chứng là trong túi chú lúc nào cũng có hàng tá bao cao su sẵn sàng phục vụ...anh em.:))

@Ánh: thêm một con chim cu gáy nữa cho bài này nhé!

anhthe98

Member
Trong khi chờ chú TA khẳng định uy tín( tiếp tục đi nhé, đừng có đợi anh quay đi là chuồn về nhà ngủ với vợ đấy) lại đề cử một nhân vật rất quen thuộc với anh em chúng ta đó là : ÁNH HÀ NAM.
Nói về chú Ánh thì ai cũng biết, một tình yêu bao la với các loại chó ta nói chung, chó PQ nói riêng. Từ ngày khai trương cái VP này chưa có ai chăm viết nhật ký về con Tuýt như chú Ánh. Anh em HN đã từng được gặp gỡ chắc khó mà bỏ qua được nhân vật này. Ngoài chó chú Ánh còn rất yêu và sành về chim, cây, cá, cảnh. Anh em ai có nhu cầu cứ PM một cái là xong. Tình yêu đồng loại của chú Ánh còn bao la hơn cả những thú vui đã kể trên, bằng chứng là trong túi chú lúc nào cũng có hàng tá bao cao su sẵn sàng phục vụ...anh em.:))

@Ánh: thêm một con chim cu gáy nữa cho bài này nhé!
Bác ơi ! Đây là bầu BCN Chó PQ HN theo em nên bầu có tiêu chí 1 tí chứ cứ lan man thế này bao giờ mới xong.:(
1. Đầu tiên là phải nuôi chó có xoáy ( chưa biết PQ hay ko )
2. Là phải ở HN. Chứ mỗi lần AE PQ HN off lại đi về đâu off sao?
3. Phải có uy tín với AE PQ HN nói riêng, AE PQ VN nói chung.
4. Phải có uy tín trên diễn đàn VP ( mới cổ xuý đc thành viên VP nuôi chó PQ:)) )
Thêm nữa ......................................................................

P/s : E là dân ngoại đạo chỉ góp vài ý thế thôi các bác tham khảo. Có vụ bầu bán ở đâu nhớ alo em đến chứng kiến đấy:)

AQ1001

Member
Bác ơi ! Đây là bầu BCN Chó PQ HN theo em nên bầu có tiêu chí 1 tí chứ cứ lan man thế này bao giờ mới xong.:(
1. Đầu tiên là phải nuôi chó có xoáy ( chưa biết PQ hay ko )
2. Là phải ở HN. Chứ mỗi lần AE PQ HN off lại đi về đâu off sao?
3. Phải có uy tín với AE PQ HN nói riêng, AE PQ VN nói chung.
4. Phải có uy tín trên diễn đàn VP ( mới cổ xuý đc thành viên VP nuôi chó PQ:)) )
Thêm nữa ......................................................................

P/s : E là dân ngoại đạo chỉ góp vài ý thế thôi các bác tham khảo. Có vụ bầu bán ở đâu nhớ alo em đến chứng kiến đấy:)
Đã bầu đâu, đang đề cử đấy chứ. Đã bảo ai ứng cử thì cho cái CV thì không ông nào làm, mình đành làm vậy kiếm tý quan hệ mai này nhờ vả:))
Chú đã ý kiến thì đề cử cho chú luôn
Xin đề cử một ứng cử viên nặng ký nữa là AnhThe98. Là một trong những người ít ỏi còn sót lại của diễn đàn VP từ những ngày đầu. AT98 chưa nuôi chó PQ nhưng lại sinh hoạt khá thường xuyên với anh em PQHN, nhất là trong các cuộc chiến trên 4rum. Và một điều quan trọng hơn tất cả là AT98 có quan hệ rất tốt với BQT, đôi khi cũng nóng mặt phát ngôn hơi nặng lời nhưng uy tín vẫn cứ là 3 sao xanh lè.:) Với số sao mà anh đang hiện có cùng với tốc độ trừ điểm hiện tại (nhỡ BQT lại thay đổi thang điểm thì gay?) anh em chúng ta có thể yên tâm có một BCN đủ uy tín sáng soi sang cả các box bên cạnh.:D
Xét trên các tiêu chí mà AT98 đưa ra chúng ta thấy AT98 có 3 tiêu chí sau, còn 1 tiêu chí nuôi chó xoáy thì quá đơn giản. AQ tôi xin tình nguyện dẫn đồng chí AT98 xuống Mai động vác về một con chó xoáy xịn nhất đàn, đảm bảo nuôi sống qua mấy ngày bầu cử, còn sau đó tuỳ ý thanh lý:))

@AT98: Tối anh qua xin chú con Lab cho bài này nhé!

AQ1001

Member
Từ đầu đến giờ toàn để cử anh em, thật là có lỗi với chị em quá!

Chị em đây! Tôi xin đề cử HoaSua. Chắc nhiều người ngạc nhiên vì chưa bao giờ nghe tiếng ứng cử viên này. Xin thưa cùng bà con, chị HoaSua là phu nhân của đồng chí SB cựu ban liên lạc HCPQHN nhà ta. Theo thông tin bí mật mới được tiết lộ toàn bộ kịch bản vụ tranh cử của SB là do một tay HS sắp xếp, SB chỉ là cái mõ theo đúng nghĩa của một cái mõ.:)) Tài năng của chị HS là điều không thể bàn cãi nhưng ít người biết đến do thường xuyên bị đồng chí SB đè nén.:D Về tình yêu động vật chỉ qua bài văn tả cảnh chia ly với con Tô, một áng văn làm rớt kính của bao gã khờ cũng đủ nói lên tất cả. Và quan trọng hơn cả ở chị là sự chia sẻ tình yêu mà lẽ ra anh SB phải dành trọn cho mình với chó (giờ chú SB không nuôi chó nữa, không biết cái phần tình yêu đó chú dành cho ai nhỉ?:) ). Vấn đề kinh nghiệm của chị không phải là một vấn đề lớn vì đồng chí SB nhà ta có cách truyền thụ đặc biệt, đảm bảo tiếp thu nhanh. Một lý do không kém phần quan trọng là trong trường hợp mất sóng chúng ta luôn có một người backup khá tốt.
Cái khó duy nhất của chị hiện nay là ở đồng chí SB nhà ta vì các lý do rất riêng tư không muốn cho chị tham gia diễn đàn. Nếu chị HS trúng cử anh em trong hội sẽ cử một nữ đồng chí đặc biệt chăm sóc anh SB cho xứng đáng với vị trí nằm trên BCN. :)):)):)):))

anhthe98

Member
Đã bầu đâu, đang đề cử đấy chứ. Đã bảo ai ứng cử thì cho cái CV thì không ông nào làm, mình đành làm vậy kiếm tý quan hệ mai này nhờ vả:))
Chú đã ý kiến thì đề cử cho chú luôn
Xin đề cử một ứng cử viên nặng ký nữa là AnhThe98. Là một trong những người ít ỏi còn sót lại của diễn đàn VP từ những ngày đầu. AT98 chưa nuôi chó PQ nhưng lại sinh hoạt khá thường xuyên với anh em PQHN, nhất là trong các cuộc chiến trên 4rum. Và một điều quan trọng hơn tất cả là AT98 có quan hệ rất tốt với BQT, đôi khi cũng nóng mặt phát ngôn hơi nặng lời nhưng uy tín vẫn cứ là 3 sao xanh lè.:) Với số sao mà anh đang hiện có cùng với tốc độ trừ điểm hiện tại (nhỡ BQT lại thay đổi thang điểm thì gay?) anh em chúng ta có thể yên tâm có một BCN đủ uy tín sáng soi sang cả các box bên cạnh.:D
Xét trên các tiêu chí mà AT98 đưa ra chúng ta thấy AT98 có 3 tiêu chí sau, còn 1 tiêu chí nuôi chó xoáy thì quá đơn giản. AQ tôi xin tình nguyện dẫn đồng chí AT98 xuống Mai động vác về một con chó xoáy xịn nhất đàn, đảm bảo nuôi sống qua mấy ngày bầu cử, còn sau đó tuỳ ý thanh lý:))

@AT98: Tối anh qua xin chú con Lab cho bài này nhé!
Bác AQ ơi! E đã bảo E là dân ngoại đạo rồi. AE PQHN còn rất nhiều người tài chưa đc các bác khai quật đó thôi. Ai lại làm xoáy cho LAB bao giờ:)). Cám ơn sự quan tâm của bác nhưng E ko nuôi đc thêm chú cún nào đâu ( đã nuôi phải đàng hoàng chứ nuôi để tranh cử AE cười chết ;;) ).

Có 1 người E thấy có vẻ hợp với tất cảc các tiêu chí hội PQHN đề ra, E xin phép đề cử bác SOILUA. Dù E chưa gặp mặt nhưng qua nhiều lần nói chuyện với bác TV và AE VP khác thấy các bác có vẻ phục bác SL về tài năng và đức độ, hơn nữa SAO bác SL khá nhiều lại XANH lè:) . Các bác cho ý kiến nhé!

P/s : Bác hẹn tối qua bắt con lab mà E mua bia về ngồi đợi mãi ko thấy đâu đành uống 1 mình, chán quá!