• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hắc cẩu

luong

Ý hay. Nhưng nhờ anh( chú) cho ý kiến trong trường hợp y như thế nhưng con này rất láu cá( chỉ với con vật khác như gà, mèo, chó khác và cả bò). Thả ra la di lùng sục khắp nơi. Nó ngứa mắt và nhào ngay đến những con chó gần nhà, con nào phản ứng thì cắn ngay,con nào cup đuôi, thấp người xuống thì nó tha.
Giống như nó muốn là trùm, đầu đàn.. nó là chó cái ạ....em là em potay với nó...hjc
con Mực của tôi cũng thế vì nó hay cắn nhau với chó đực nên mới không dám thả con Béc nhà hàng xóm bị mất cái tai với nó nên rất sợ khi cho nó ra ngoài đường thôi cứ xích thôi vậy bản tính của cái giống CPQ này cũng khó bảo lắm được cái nó ăn dễ không tốn như giống GSD

vomathanh

cho em xin gia nhập hắc cẩu vs ạ....em cũng vừa nuôi chú hắc cẩu đc gần 1 tháng...thích lắm..em còn yếu kinh nghiệm có gì xin anh vs các chú chỉ giáo thêm ạ!!!!

luong

Gần 1 tháng thôi hả nếu chưa tẩy giun thì cho nó uống thuốc Tẩy đi và cứ cổ gà nấu cháo cho em nó ăn ngày nhiều bữa nhưng không được cho ăn lo nhanh lớn và khỏe luôn

tranle

Member
Vụ này khó lắm chú Kiên ơi..(tìm được 1 em đạt tiêu chuẩn muốn mờ mắt luôn...lấy đâu ra cả chục em..).

can_508381

Member
Vụ này khó lắm chú Kiên ơi..(tìm được 1 em đạt tiêu chuẩn muốn mờ mắt luôn...lấy đâu ra cả chục em..).
Cũng đâu tới nỗi khó a Lê
A ráng tìm 1 em cái gần BTC (có nguồn gốc tốt) ra CNG, cho em nó có danh phận rồi kiếm cho em nó 1 a Chồng cũng gần BTC (có nguồn gốc tốt + có giấy)
Chừng 2 lứa ( khoảng 1,5 năm) là a chăm mệt nghỉ, mà bầy con có danh phận hết, đường đường chính chính nữa à
Lúc đó đừng có chụp tấm hình diễu binh ra cho mọi người thèm chơi nha a Lê, hihi
Thân!

tranle

Member
Cũng đâu tới nỗi khó a Lê
A ráng tìm 1 em cái gần BTC (có nguồn gốc tốt) ra CNG, cho em nó có danh phận rồi kiếm cho em nó 1 a Chồng cũng gần BTC (có nguồn gốc tốt + có giấy)
Chừng 2 lứa ( khoảng 1,5 năm) là a chăm mệt nghỉ, mà bầy con có danh phận hết, đường đường chính chính nữa à
Lúc đó đừng có chụp tấm hình diễu binh ra cho mọi người thèm chơi nha a Lê, hihi
Thân!
Hy vọng được như thế thì tốt quá Kiên ơi..

tranle

Member
Mới về quê lên anh DONGNAMBO ơi.NĂM MỚI CHÚC ACE VUI VẺ HẠNH PHÚC.

hopnh123

Member
Em MỰC 4,5 tháng.lưỡi đen,xoáy túi tiền giao lưu cùng ACE.

(Nhà nào mà có trẻ con,nuôi con chó Mực khóc đêm hết liền...theo kinh nghiệm dân gian:trẻ con giật mình khóc đêm,khóc dạ đề nuôi chó mực sẽ hết..).
Hihi, em bé nhà em được 19tháng.... phải kiếm em mực nào nuôi thôi;;)