• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hôm qua ngày 22 tháng 4 Luna nhà mình vỡ chum rồi nha!

yeahbum

fox hươu hả bạn? giá 1 em nếu bán là bao nhiêu thé đc thì minh ôm 1 em hihi

SheraLinh

Member
các bé đã được 1 gần 1 tháng rưỡi...yêu quá đi thôi

Tình hình là rất tình hình các bác ạ.... chúng nó quậy như quỷ :worried:
cắn chân cắn tay, cắn tóc cắn môi, không cho chúng nó nằm trên ghế là ngoạc cái mồm ra, mắt lại long lanh đẫm lệ, em tí vào bệnh viện mấy lần do xịt máu mũi rồi....yêu thế cơ chứ..
em xin show ảnh cả, hai, út ( tên tạm thời) nhà em nhé:

út...zời ạ, cái con đanh đá, nó oánh mẹ nó như được mùa, vật chị nó nằm ngửa, cắn tai anh nó lôi đi trong khi nó là dứa bé nhất đàn..nhưng cũng là đứa bám người nhất

thằng cả tai to, t rim cũng to nữa...:D... dáng đẹp, chân cao...hot boy của nhà em đấy...;)

hai...lành tính nhất trong 3 đứa, dễ thương cực kì luôn, màu nhạt nhất trong 3 anh em...quấn mẹ thì đừng hỏi

Cả và út mới ngủ dậy, mồm ngáp toàn mùi sữa, yêu ơi là yêu.

" không cho chúng em đi chơi thì chị dũng đừng hòng đi nhá!" >> ánh mắt của chúng nó bảo em đấy...
http://s403.photobucket.com/albums/pp120/meo_rap/emoticon/luna/?action=view&current=IMG_0430.mp4
đoạn clip ngắn em quay 3 anh em chúng nó......bonus thêm cho ai quan tâm ạ..:blusshing:

Đây là ảnh Luna mới về nhà em, lúc đó tầm được hơn 2 tháng, cả Luna và Bo chân đều dài, người đều đẹp, hi vọng bọn nhóc này lớn lên cũng được vậy...
Khi nào chúng nó được 2 tháng, em sẽ up ảnh tiếp, cảm ơn mọi người đã quan tâm đến topic!

SheraLinh

Member
up cho các tình yêu

Tình hình là topic trôi biệt tăm biệt tích, nản quá!:((
Buồn hơn nữa là dạo này mẹ tự nhiên đổi ý không cho giữ các bé lại nữa...TT~TT
Nhà mình đã có 3 em mèo, 3 em chó h thêm 3 nhóc con này mẹ mình sợ nhà quá nhiều thú không nuôi được, buồn vì càng ở gần chúng nó càng không muốn rời xa, các bé đến 22 này là tròn 2 tháng rồi, vừa tiêm mũi đầu xong, nhìn xót ghê đi, mà tiêm xong thì tụi nó đã chạy như mấy con điên rồi...yêu yêu yêu
Mình đang cố gắng nuôi đến 3 tháng cho các bé cứng cáp rồi sẽ tìm chủ mới cho chúng nó...mong mọi người ủng hộ
mình sẽ up ảnh khi chúng nó tròn 2 tháng, giờ chân đã dài lắm rồi, siêu mẫu của nhà mình đấy...:kiss:

O

ot_kk

Guest
tuyệt vời quá .ước gì con "best" của mình còn .mình vừa bị mất ròi .bị bọn gian tà chôm mất .nguyền rủa bọn đó .bạn cho mình Y! nha .mình muốn xem ảnh bọn nhóc thường xuyên đc không ???
Y! cua mình nè: tienga_t307

SheraLinh

Member
up cho các bé

Hôm nay là ngày tiêm mũi 2 cho chúng nó, tiêm vacxin nên đau quá chúng nó kêu quằn quại...xót quá, xót muốn khóc..
Mình đang tìm chủ mới cho các bé, hi vọng bé sẽ gặp được người chủ chăm chút cho bé tốt như nhà mình...gắn bó suốt 3 tháng trời, giai đoạn quan trọng nhất trong đời các bé, giờ ngồi đây đánh những dòng này thật không sao ngăn được nước mắt..:((, các bé đang thay lông nên nhìn hơi xốm xoàm 1 chút, nhưng các bạn cứ yên tâm là lông sát, màu đỏ lửa
Những ai có điều kiện và thật sự yêu quý các bé hãy pm cho mình nhé, pm để nhận giá sau, mong tin các bạn

SheraLinh

Member
show hàng các bé tiếp nào

Thằng cả tai to

3 đứa nó đùa nhau với mẹ

Hai tai cụp tai xòe yêu khó tả
Út nghịch như con giặc, không chụp nổi
Up cho các bé mau tìm được chủ yêu thương nào..

songdong

Member
Ước gì em đẹp trai kia là của mình . Đúng là khi đã nuôi chó thì rất khó để bán đi và luôn lo lắng ko biết là nó ở nơi mới có đc nâng niu ,yêu chiều như ở với mình ko ?

SheraLinh

Member
up up

Ước gì em đẹp trai kia là của mình . Đúng là khi đã nuôi chó thì rất khó để bán đi và luôn lo lắng ko biết là nó ở nơi mới có đc nâng niu ,yêu chiều như ở với mình ko ?
đúng như bạn songdong nói đấy, lo lắm
lo các bé bị ốm, bị bỏ đói, lo không được chăm, không được yêu thương
Có mấy bạn cũng đã qua nhà mình đặt vấn đề, nhưng sau cuộc nói chuyện mình thấy tất cả chỉ là chạy theo mốt, mốn nuôi 1 bé cho hợp thời, rồi thì mình phải chắc chắn các bé lớn lên như Luna nhà mình không thì...trả lại
Thiết nghĩ nuôi 1 bé chó, thêm 1 người bạn gắn bó với mình là phúc phận của mỗi người nay nuôi chó còn hỏi lỡ quên cho ăn 1 ngày chắc không chết đâu nhỉ???? Bạn nào nói ra câu này mà có quay lại topic của tớ thì nên nhớ 1 điều chó không pải là 1 công cụ làm đẹp của các bạn, đừng dùng cái não bé tin hin đó và cái giọng ta đây là ng lắm tiền đi mua chó nữa.
Luna đẻ đây là lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng, vì bé phải đẻ mổ, đau và xót lắm...nên chắc chắn mình sẽ không cho bé đẻ nữa, 3 bé nhà mình đẹp giống mẹ ai đến xem rồi sẽ biết. Cứ qua xem nếu các bạn thật sự quan tâm.

SheraLinh

Member
up cho các tình yêu
1 ngày mới hạnh phúc nào...:x:x

Ảnh hồi các nhóc 2 tháng tuổi

quanvoi

nhìn mấy em ngủ yêu quá........chúc mừng bạn và cun luna nha.....0933761987-01645123233

mrkeys

CHO HỎI LÀM SAO BIẾT NÊN ĐẺ MỖ VÀ ĐẺ THƯỜNG ZA BẠN :d MỚI NUÔI KÔ NHÌU KINH NGHIỆM LẮM

SheraLinh

Member
CHO HỎI LÀM SAO BIẾT NÊN ĐẺ MỖ VÀ ĐẺ THƯỜNG ZA BẠN :d MỚI NUÔI KÔ NHÌU KINH NGHIỆM LẮM
Cái đó nếu bạn có điều kiện thì đưa bé đi siêu âm
còn nếu không thì phải tính đúng ngày, khi thấy các triệu chứng bé sắp đẻ thì như nhà mình là mẹ mình dùng ngón tay chọc vào chỗ ấy của bé xem tử cung mở hết chưa, nếu mở hết rồi mà chưa đẻ tức là đẻ khó, nên gọi bác sĩ mổ sớm cho bé đỡ mệt

inox

iu qua!

Nhà mình có 2 thằng nhóc , nên không nuôi được cún loại to , chắc chỉ các em phốc thôi - Mình muốn nuôi e cún đực đầu đàn, bạn cho mình thông tin nhé! Nguyễn Vinh 01687234568 pm cũng ok! Rất quan tâm, mong hồi âm của bạn...