• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hôm qua ngày 22 tháng 4 Luna nhà mình vỡ chum rồi nha!

SheraLinh

Member
Tình hình là sau tròn 60 ngày chờ đợi và chăm bẵm, ngày hôm qua Luna (minpin) nhà mình đã sinh ra 3 thiên thần (có chút lai lợn...:D) xinh xắn vô cùng ( trộm vía ạ!)
Có chút hơi buồn vì phải đẻ mổ do con quá to và bị rau tiền đạo, nhưng bao vất vả lo lắng, kết quả đem lại vô cùng hoàn hảo :love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:
Em phải giữ Luna cho bác sĩ mổ nên được chứng kiến từ đầu đến cuối, cảm giác nhìn 1 thằng 2 con lần lượt được sinh ra mà em sướng âm ỉ suốt từ hôm qua đến giờ....
em show chút ảnh mong các bác chia vui với gia đình em nha...:blusshing::blusshing:
Đây là lúc Luna mới được mổ xong, đang cho các con bú sữa đầu

Lúc đầu mấy mẹ con nó lạnh ngắt, sợ cực kì:nailbitting:...sau 1 lúc lâu :praying:, mẹ con chúng nó ấm lại rồi ôm nhau ngủ thế này đây

Đây là lúc mẹ nó nóng quá đi ra ngoài nằm, ảnh của riêng 3 đứa chúng nó ạ >:D<

em so sánh chúng nó với cái điều khiển tivi 20cm nhà em

hôm nay tạm thế thôi đã ạ, em sẽ update ảnh liên tục cho ai quan tâm nha..( cũng là em muốn khoe nữa.:blusshing:)....:party::party::party::party:

Tiến-Q4

Member
chúc mừng bạn với bầy chó con đẹp..............................................

fuongly025

Member
Mấy bé xinh quá...chúc mừng luna mẹ tròn con vuông nha ( nhìn con cũng tròn luôn.^^.) các bé mau ăn chóng lớn...yêu thế.:)

SheraLinh

Member
Mấy bé xinh quá...chúc mừng luna mẹ tròn con vuông nha ( nhìn con cũng tròn luôn.^^.) các bé mau ăn chóng lớn...yêu thế.:)
cám ơn bạn
trộm vía mấy đứa nó cũng khỏe và béo ú
ghét lắm ấy:kiss::kiss:

kimlaito

Member
chúc mừng bạn nhé.k có j quý hơn khi cún mẹ tròn con vuông.bạn nhớ post quá trình trưởng thành của các be ́ cho mọi ng theo dõi nha

Ms Linh

Member
nhìn mấy đứa ghét quá em ạ!! Trộm vía mới đẻ mà đã thế kia bảo sao mẹ nó phải mổ đẻ, giống Bon nhà chị!! :D Chị em mình tốt nuôi mẹ con nó quá!! :D

SheraLinh

Member
nhìn mấy đứa ghét quá em ạ!! Trộm vía mới đẻ mà đã thế kia bảo sao mẹ nó phải mổ đẻ, giống Bon nhà chị!! :D Chị em mình tốt nuôi mẹ con nó quá!! :D
cám ơn chị ạ, lúc nào nhớ up ảnh của mẹ con Bon lên em xem với nhé :love struck:

SheraLinh

Member
13 ngày yêu....

Đã được 13 ngày từ ngày mấy đứa được sinh ra, chắc chắn 1 điều bon này sẽ quấn người rất kinh khủng vì từ bé toàn bị 2 chị em em ôm với ấp...
1 điều chắc chắn nữa là cả 3 đứa sẽ chẳng có đứa nào chân dài giống mẹ...nhìn toàn thấy bung thôi...:worried:
Em show ảnh chúng nó ngay đây...:blusshing::blusshing::blusshing:
>>đây là con út, cháu là con gái, rất lạ vì đầu bổ luống trắng, thằng lằn bám ức, tam túc mai hoa ( 1 chân không thấy dính bột)...=))

Ảnh này út đang show hàng với chị 2..:blusshing:, chị 2 nằm bên trái nhé các bác, yêu cực ý

Chị 2 của út chụp riêng đây ạ...thấy bị làm phiền dấu ngay mặt đi

Hình này các bac nhìn chắc cũng biết thằng cả nằm đâu rồi chứ ạ??

Bọn nó không lai lợn như lúc mới đẻ nữa rồi...thành lợn thật rồi hay sao ý:((..trộm vía:blusshing:

Mới có út với 2 là mở mắt thôi, thằng cả bò quyết liệt nhưng nhất quyết chưa chịu mở, thằng cứng đầu
Em xin phép được dùng topic này làm nhật kí cho luna và mấy đứa nhà em, mong không vi phạm nội quy và kính mong mọi người ủng hộ!
BOnus thêm cái ảnh:

hôm nay tạm thế thôi đã ạ, em sẽ update ảnh liên tục cho ai quan tâm nha..( cũng là em muốn khoe nữa.:blusshing:)....:party::party::party::party:[/QUOTE]

Cái này là sẵn sàng chia sẻ niềm vui hả b :D

Pm cho người quan tâm vào inbox nhớ

Chúc cún hay ăn chóng nhớn !

LuGu_hn

Xinh thật đấy! Chúc mừng nha. 3 em này lông mầu cafe luôn hả bạn? Lulu nhà mình hum nay cũng mới sinh mổ. Được 2 em nhưng 1 e đã mất sau khi sinh rồi. Còn 1 em đực thui. Tiếc quá. Khi nào rảnh mình se up cho mọi người xem. Cho mình ít kinh nghiệm chăm chó sinh mổ nhé. Thanks.

bebe6383

Member
Hiz trộm vía mấy bé nhà bạn được chăm tốt ghê chúc mừng bạn nhé ! Em nào em ý tròn như quả bóng yêu thế . Mình cũng thích được chăm cún con lắm tiếc là lần vưà rồi mình không giữ được em cún vì một lỗi thật sơ đẳng (cún con không bú mẹ )mà mình thì bận quá cứ thấy nó húc đầu vô đó lại tưởng nó bú rồi . Xin lỗi nhé vì lại nói chuyện buồn trong topic nhà bạn .Mình chỉ mong mọi người ai nuôi cún cũng đều có những niềm vui như bạn và sẽ chẳng có nỗi buồn như mình thôi .Chúc các bé lớn lên sẽ mang lại nhiều niềm vui cho mọi người .Chào bạn !

SheraLinh

Member
hôm nay tạm thế thôi đã ạ, em sẽ update ảnh liên tục cho ai quan tâm nha..( cũng là em muốn khoe nữa.:blusshing:)....:party::party::party::party:

Chúc cún hay ăn chóng nhớn ![/QUOTE]

;)) người quan tâm này ở đâu đấy ạ? có ở Hà Nội không? Làm bạn nhé!
>:D< chia sẻ niềm vui thì càng vui thêm mà...Bạn nhớ theo dõi các em nó thường xuyên nhé!

SheraLinh

Member
Xinh thật đấy! Chúc mừng nha. 3 em này lông mầu cafe luôn hả bạn? Lulu nhà mình hum nay cũng mới sinh mổ. Được 2 em nhưng 1 e đã mất sau khi sinh rồi. Còn 1 em đực thui. Tiếc quá. Khi nào rảnh mình se up cho mọi người xem. Cho mình ít kinh nghiệm chăm chó sinh mổ nhé. Thanks.
xin được chia buồn cùng bạn!:(, Lu nhà bạn là giống gì vậy? Thật sự rất đau lòng khi phải chứng kiến chuyện đó nhưng dẫu sao nó đã là cái số thì không tránh được, biết đâu bé đầu thai nhầm kiếp, đáng lẽ kiếp này được làm người nên trời gọi về, cứ nghĩ thế cho lòng thanh thản bạn ạ. Nhà mình may mắn 3 đứa đều an toàn nhưng Luna thì khổ quá, khâu vào 1 lần rồi lại phải cắt ra vì còn sót con út, 2 tuần sau lại phải cắt chỉ ra để chọc dịch, thương nó lắm, nhưng giờ trộm vía Luna chạy nhảy bình thường rồi.
Nhà mình hay ninh cháo móng giò lấy nước cho em ấy ăn, cho uống sữa, nước đường, bây giờ thì ăn cơm nhá trộn với gan lợn xào. Tuyệt đối không được cho ăn thịt gà, các món cay, tanh, chua nhé sẽ làm ứ dịch trong bụng đấy
Chúc Lu mau khỏe và bé nhà bạn trộm vía béo tốt như mấy nhóc nhà mình>:D<

SheraLinh

Member
Hiz trộm vía mấy bé nhà bạn được chăm tốt ghê chúc mừng bạn nhé ! Em nào em ý tròn như quả bóng yêu thế . Mình cũng thích được chăm cún con lắm tiếc là lần vưà rồi mình không giữ được em cún vì một lỗi thật sơ đẳng (cún con không bú mẹ )mà mình thì bận quá cứ thấy nó húc đầu vô đó lại tưởng nó bú rồi . Xin lỗi nhé vì lại nói chuyện buồn trong topic nhà bạn .Mình chỉ mong mọi người ai nuôi cún cũng đều có những niềm vui như bạn và sẽ chẳng có nỗi buồn như mình thôi .Chúc các bé lớn lên sẽ mang lại nhiều niềm vui cho mọi người .Chào bạn !
Không sao đâu bạn, đời mà, phải có vui có buồn mới có nhiều kỉ niệm đáng nói chứ, phải không?;);)
Cám ơn bạn đã đến chia sẻ nỗi buồn của bạn với mình, chúc bạn hạnh phúc!:love struck:

Chúc cún hay ăn chóng nhớn !
;)) người quan tâm này ở đâu đấy ạ? có ở Hà Nội không? Làm bạn nhé!
>:D< chia sẻ niềm vui thì càng vui thêm mà...Bạn nhớ theo dõi các em nó thường xuyên nhé![/QUOTE]

Tiếc là không gần HN lắm nhưng lúc nào cũng sẵn sàng làm bạn :)
Sẽ theo dõi thường xuyên và ủng hộ cho cún mau nhớn >:D<