• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh offline Vietpet Quảng Ninh ngày 12 tháng 4 năm 2009

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
nhiều ảnh lắm mà sao anh Long ko pót lên nưa đi
Anh đang đi công tác ở Hà Nội, hôm nay về sẽ post tiếp. Chú Liêm này, mọi người rất thích gà chọi, anh thấy nhà chú có rất nhiều gà chọi, hôm nào chú cho mọi người thưởng thức nhé :beer :beer :)) :))

lian123

Member
Dạo này chẳng thấy ai post bài gì nhỉ??? :)
Sau đây em xin kể về một câu chuyện tình yêu trong buổi off ngày 12/04/2009. Em chỉ kể cho vui và thay đổi không khí các bác đừng nghĩ em làm sao nhé :)) nhưng thể nào cũng có người nghĩ em hấp từ rất lâu rồi và còn hấp có chọn lọc nữa chứ….thế mới đau em :D
Câu chuyện thế này, thế này rồi câu chuyện bắt đầu:
Trước ngày off hôm đó, trời đổ mưa và mọi người đều lo lắng buổi off sẽ không diễn ra theo đúng dự định, tất cả đều rất buồn. Nhưng:
Mưa rơi ướt áo ướt quần
Chứ sao ướt nổi tinh thần dân chơi ...:))
Và buổi off vẫn diễn ra theo đúng dự định, may sao trời không mưa, không nắng chỉ lất phất vài giọt mưa xuân như làm dịu mát không khí buổi Off. Thế là duyên số đã đưa Đốm (thành viên mới không biết tên) và Lee gặp nhau ;;):))
Đốm là một chàng trai ga lăng, mạnh mẽ và khôi ngô. Mỗi tội chú ta bị mắc bệnh “nan cứu” bẩm sinh, đó là bệnh “bạch tạng” toàn thân trắng toát nhưng vì mắc bệnh đậu mùa khi mới lớn nên chú ta còn những vết lốm đốm trên thân đến suất đời =))

lian123

Member
Mặc dù khi đến với buổi Off, chủ chú ta đã dặn dò kỹ rằng: Đừng chạy lăng xăng nhé cưng, đừng có thấy gái xinh là tớn lên, rồi sẽ được các anh ấy chụp ảnh cùng với các anh chị siêu “Dog mẫu” khác :D

Nhưng trai quân tử sao cầm lòng được trước gái thuyền quyên và Đốm đã gặp Lee. Mặc dù chỉ được nhìn Lee từ phía sau nhưng chú ta vẫn nhận ra một vẻ đẹp thánh thiện như thiên thần từ phía khuân mặt Lee.:)):love struck:

lian123

Member
Cả Đốm và Lee thấy nhau mà như đã thân quen từ lúc nào lâu lắm rồi “ Ta gặp nhau giữa mùa đông buốt giá, mắt ta nhìn tựa đã quen từ lâu…”=))

Nhưng bên cạnh Lee lại có Tôm, Tôm và Lee đã bên nhau từ rất lâu rồi. Lúc đầu Lee còn quay lưng lại với Đốm vì Lee đã có Tôm…

Vậy nhưng tình yêu thật là điều khó diễn tả, điều duy nhất có thể tả về nó là nó rất khó tả=)), Lee vẫn gặp Đốm và luôn vui khi bên Đốm (đấy, tai vểnh lên nghe Đốm tán tỉnh :)))

lian123

Member
Đã nhiều lần Lee quyết định chia tay với Đốm

Nhưng rồi cả hai lại tim đến nhau, lại cho nhau những ngày tháng đẹp đẽ vui vẻ
Mọi chuyện diễn ra như thế cho đến một hôm, Tôm đã phát hiện ra mối quan hệ của hai người, vì mặc dù Lee đã cố gắng ở bên cạnh Tôm nhưng tâm trí Lee vẫn chỉ nghĩ về Đốm.

Tôm nổi cáu, nhưng Đốm quyết chiến đấu để dành lấy tình yêu của mình

lian123

Member
Rồi cuối cùng Tôm cũng hiểu, một khi Lee đã nghĩ đến người khác thì nghĩa là Lee đã yêu người ấy, tình yêu bấy lâu nay đã không còn như xưa thì níu kéo cũng có ích gì. Thôi thì Tôm đành ra đi…:(:)((

Cuối cùng thì tình yêu lớn của Đốm đã được đên đáp, Đốm và Lee lại ở bên nhau, hạnh phúc đến đầu bạc răng rơi.:love struck::D

Còn đây là kết quả của Đốm và Lee một bé trai kháu khỉnh…:love struck:

Xin hết, một kết thúc tuyệt vời =))=))=))

Miss IT_Mia

=)) =)) =)) chết sặc vì cười mất!. Câu chuyện hay quá =D> =D> khá khen! (Nhưng hình như đây toàn bộ là ảnh của Miss IT_Mia chụp thì phải? :D )

lian123

Member
=)) =)) =)) chết sặc vì cười mất!. Câu chuyện hay quá =D> =D> khá khen! (Nhưng hình như đây toàn bộ là ảnh của Miss IT_Mia chụp thì phải? :D )
Chính xác, nhưng chỉ đúng 90% thôi còn 10 là Lian chụp đó :))

chú lian phải là nhà văn mới đúng. viết tiểu thuyết hay ghê.Vậy mà bấy lâu nay chú không thể hiện năng khiếu của mình gì cả.

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Xin trân trọng kính báo toàn thể các AE vietpet QN một tin vui là để bổ xung vào lực lượng còn mỏng manh tại QN( vì nhiều người có chó mà không chịu đem đi cho ai ngắm: ví dụ GẤU CP)nên chú GSD đen tuyền PHEDO và cô GSD đen tuyền CÁO ĐEN đã nhập quốc tịch KHU C HẢI QUÂN!Theo mình được biết và trực tiếp nhìn thấy thì o bãi cháy có khoảng 20~30 chú GSD rất đẹp!Nhưng họ là những quan chức ....nên được tặng rất nhiều GSD đẹp,cách họ nuôi cũng buồn cười lắm!nếu ai đã vào trang trại nuôi Gấu thì biết ^_^ họ nuôi như nuôi Gấu vậy!
.
Cái vụ này vài lần định nói với Hoàng nhưng ...chả biết là nhớ em chân dài nào, hôm nay mới nói em chọn ngày lành tháng đẹp ta đi du ký 1 vòng vài TRang Trại gấu đó nhé. Chắc chắc là phải có em đi rồi nếu không như anh chi đủ cho 1 chú gấu sơi nưa bữa là xong .:):):):) vì ở đó không công an cũng chẳng bộ đội nhưng phải có giấy thông hành mới qua được biên ải phải không chú Hoàng?
cái vụ này khả thi nhất vì gần.
thân!

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh

Mời cả nhà ấn vào đây vận động và tham gia "Cuộc Thi Ảnh: Khoảnh Khắc Thân Thương"
Cuộc thi nhằm giao lưu các Hội Anh Em trên diễn đàn Vietpet mừng Saigon Toydogs Club tròn 1 năm ra mắt!

Xin mời vào!
Bác canon và toàn thể thành viên có thú cưng đieo cổ khi đi off QN nhanh nhanh hưởng ứng phong trào ý nghĩa này nhé, cho dù không có giải gì thì đây cũng là cơ hội chúng ta nâng cao cọ sát trình độ phóng sự ảnh sau này cho Vietpet-QN nói riêng và mái Vietpet nói chung . Chắc sau cuộc thi này sẽ có thêm nhiều trang ảnh đẹp nghệ thuật về thú cưng của chúng ta.
Chân trọng cảm ơn ban tổ chức!

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Chính xác, nhưng chỉ đúng 90% thôi còn 10 là Lian chụp đó :))
Chú đã có lễ bản quyền chưa mà cứ thấy người ta ....... ảnh đẹp là dùng vô tội vạ vậy?
Nếu chú làm lễ trao trả vật phẩm chó tác quyền thì cô chú sẽ là đôi đầu tiên của Viet pet -QN đấy, chắc chắn sẽ rất đông và rất vui bọn anh tay trái cầm phong tay phải dắt thêm 1 chú NGao Tạng dến dự cho đông cho vui. Sau đó thì chú dùng vô tư đi không phải 90-10% đâu.
cô chú có ý kiến ý cò gì thì cứ đề xuất nhé:):):):):)

liemhitle

Member
Anh đang đi công tác ở Hà Nội, hôm nay về sẽ post tiếp. Chú Liêm này, mọi người rất thích gà chọi, anh thấy nhà chú có rất nhiều gà chọi, hôm nào chú cho mọi người thưởng thức nhé :beer :beer :)) :))
:shame on you: ko đc đâu gà của tía em đấy hôm nào em trúng lô thì em khao mọi người:chicken: mà biết đâu hôm nào khai trương bét sốp thợ săn sẽ cho anh em VP QN ăn no gà chọi thì sao :D
phải thế ko thợ săn :dancing::beer

phuongHL

Member
:shame on you: ko đc đâu gà của tía em đấy hôm nào em trúng lô thì em khao mọi người:chicken: mà biết đâu hôm nào khai trương bét sốp thợ săn sẽ cho anh em VP QN ăn no gà chọi thì sao :D
phải thế ko thợ săn :dancing::beer
Thông báo mọi người là chính xác chú liemhitle chỉ có một con thôi, còn lại như chú ý nói là của tía chú là ok đấy!!Gà lò liemhitle chỉ đánh lửa hiệp là =))=))xoa bóp rồi:love struck: nên khoẻ voi không thịt được:wave:Nhưng mà chú liêmhitl à!...ai lại giữ gà mãi thế mọi người thấy không hay, lên phải học chọi trâu Đồ Sơn HP đó con thắng, con thua đều thịt hết(con thắng thịt đắt còn con thua thịt rẻ) mới hấp dẫn năm sau nhé!=D>=D>:dancing:Thôi thì chú cứ hay lộ thiên cơ thì bị mọi người sờ gáy...nhưng mà vui...nên anh có ý thế này cho mọi người thấy có được không nhé: Cứ có gì mới có liên quan đến chú liemhitle mà vui, thì nhân khi có việc đó chú liemhitle lên kết hợp để biến chọi gà thành chọi trâu Đồ Sơn luôn đi nhé!

lian123

Member
chú lian phải là nhà văn mới đúng. viết tiểu thuyết hay ghê.Vậy mà bấy lâu nay chú không thể hiện năng khiếu của mình gì cả.
cảm ơn chị Chung nhé, em thì chỉ viết cho vui thôi chị quá khen rồi. Hihihihii
To anh Phong: em thì cũng muốn 100% đấy nhưng mà còn chờ cô ấy có chịu nhận đàn Rott làm lễ vật của em không đã:)):))=))=)):love struck::love struck:, cũng mong ace VPQN được tham dự ngày trọng đại này nhưng nhớ là gần giống buổi OFF nhé, phải có mấy em cún em mới vui:))

liemhitle

Member
Thông báo mọi người là chính xác chú liemhitle chỉ có một con thôi, còn lại như chú ý nói là của tía chú là ok đấy!!Gà lò liemhitle chỉ đánh lửa hiệp là =))=))xoa bóp rồi:love struck: nên khoẻ voi không thịt được:wave:Nhưng mà chú liêmhitl à!...ai lại giữ gà mãi thế mọi người thấy không hay, lên phải học chọi trâu Đồ Sơn HP đó con thắng, con thua đều thịt hết(con thắng thịt đắt còn con thua thịt rẻ) mới hấp dẫn năm sau nhé!=D>=D>:dancing:Thôi thì chú cứ hay lộ thiên cơ thì bị mọi người sờ gáy...nhưng mà vui...nên anh có ý thế này cho mọi người thấy có được không nhé: Cứ có gì mới có liên quan đến chú liemhitle mà vui, thì nhân khi có việc đó chú liemhitle lên kết hợp để biến chọi gà thành chọi trâu Đồ Sơn luôn đi nhé!
ái chà thảo nào dạo này anh Phương_hl hay đến nhà mình chơi thế thì ra là có lý do =)) thôi hôm nào sét úp xong anh em mình sẽ làm bữa nhé gọi là ăn mừng bước đầu thành công :-bd

To anh Chuoicu : Chụp nhiều ảnh để ở nhà cho vợ xem hả anh, tiếp tục post ảnh lên đi anh.
To anh Phong : Đã có chương trình gì chưa anh? Mai em đi họp chia tay cơ quan cũ nên không off được.
To toàn bộ anh em VP Quảng Ninh : Mai các anh nên bàn xem biện pháp thế nào để bảo vệ môi trường trong khi off tại cung văn hoá thiếu nhi. Theo em mình nên mua một cái xô nhựa, một cái xẻng nhỏ, một cái chổi và một bao cát, một 0.1 kg túi nilông để dọn vệ sinh khi các em nó " bày " ra. Việc này rất quan trọng và cần thiết, anh em ta nên nêu cao tinh thần Bảo vệ môi trường xanh sạch đẹp- Tinh thần vẻ đẹp Hạ Long ".
To anh Long : giữ gìn sức khoẻ khi về với em GSD Thái Nguyên nhé........

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
To anh Chuoicu : Chụp nhiều ảnh để ở nhà cho vợ xem hả anh, tiếp tục post ảnh lên đi anh.
To anh Phong : Đã có chương trình gì chưa anh? Mai em đi họp chia tay cơ quan cũ nên không off được.
To toàn bộ anh em VP Quảng Ninh : Mai các anh nên bàn xem biện pháp thế nào để bảo vệ môi trường trong khi off tại cung văn hoá thiếu nhi. Theo em mình nên mua một cái xô nhựa, một cái xẻng nhỏ, một cái chổi và một bao cát, một 0.1 kg túi nilông để dọn vệ sinh khi các em nó " bày " ra. Việc này rất quan trọng và cần thiết, anh em ta nên nêu cao tinh thần Bảo vệ môi trường xanh sạch đẹp- Tinh thần vẻ đẹp Hạ Long ".
To anh Long : giữ gìn sức khoẻ khi về với em GSD Thái Nguyên nhé........
Chú Gấu yên tâm, vấn đề chú đưa ra đã được đưa vào nội quy hoạt động của CLB rồi, mọi người đã thống nhất giao việc này cho chú Gấu vì chú là người to khoẻ nhất trong tất cả anh chị em và lại còn được lên hình nhiều. Hai hôm nay chú đi đâu hay bị vợ quản lý, anh liên lạc với chú mà không được, hình như vợ chú cấm không được nghe điện thoại của anh em trong Hội :)) :)) :))
Chú cứ yên tâm ở nhà chăm vợ và em Milo anh chị em rất thông cảm cho chú

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Cái vụ này ngày mai hội tađi vào cụ thể và chi tiết, chú cứ yên tâm công tác làm sao cho milo đúng như chủ nó là đạt chuẩn đi off đấy.:):):):):):)