• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh ấn tượng khi đến thăm trại chó ngao tạng Phượng Hoàng

archledung

Member
Chính xác là cũng mong những đóng góp ý kiến theo chiều hướng phát triển hơn vì a e đều là những ng yêu Pet cả! Cùng nhau gây dựng tốt hơn là đạp đổ dù chỉ trong lời nói!

unname

Định sửa bài viết tiếp nhưng không sửa được nên đành gửi comment:
Về chó thì do ảnh không rõ nên mình không dám ý kiến nhưng cũng phải rất khâm phục chủ trại đã kì công xây dựng lên 1 khu nuôi ngao tạng thế này.
Nhưng thiết nghĩ nếu đã có đủ tiền nhập chó ( mà theo chủ trại bảo là chó giống, rồi con của 1 con nào nào đó đứng top 10 TQ, và là con số 1 Việt Nam) thì nên chi tiền đầu tư cơ sở vật chất, chuồng trại, sân chơi, khu tập luyện, vệ sinh.
Em nói thật với người nuôi chó như em xây cái chuồng không phải là để nhốt không nó còn là ngôi nhà của con chó tránh mưa tránh gió thế mà bác để các em nó ướt tèm nhen thế kia thì :-s.
Vâng !em thấy 1 số bác cm rất có văn hoá,mang tính chất góp ý trân thành,cái gì chưa hoàn thiện chắc chắn do đk kinh tế ...vv,chắc dần dàn trại của anh ấy sẽ khác thôi .thanks các bác nhiều:D

unname

Chính xác là cũng mong những đóng góp ý kiến theo chiều hướng phát triển hơn vì a e đều là những ng yêu Pet cả! Cùng nhau gây dựng tốt hơn là đạp đổ dù chỉ trong lời nói![/QUOTE
Thanks anh !vì cm rất hay

duykienhd

Member
mỗi 1 người có 1 cách chơi và cách 1 để tự khẳng định mình.ở vp cũng vậy.anh HOÀNG NGAO TẠNG muốn giới thiệu với mọi người những chú thần khuyển mà anh ấy có,để mọi người đc chiêm ngưỡng.cớ sao mọi người ko ủng hộ mà còn ném đá vào bát cơm của anh ý.riêng cá nhân tôi có nhận xét thế này.những ai mà chê bai chủ topic.liệu người đó đã đc đi đến nơi mà dòng chó NT sinh ra như anh ấy chưa?đã bh nhìn thấy trại nuôi ngao tạng là ntn chưa?mà đã vội cất lời chê bôi:p:p:p:p:p:p

duykienhd

Member
hihihihihihi.tôi vừa co' 1 bài viết như thế này.ko hiểu vì sao mà bị xóa.anh PHAM HUY HOÀNG ơi.đáng nhẽ ra.những bài viết mang tính chất dè bỉu.chê bôi.theo nội quy của diễn đàn.là phải bị xóa.nhưng cơ' sao lại ko bị xoa'.theo cá nhân tôi nhận xét ntn. 1.người mà viết bài chê bôi,dè bỉu là ngueoeif thân của anh.PHẠM HUY HOÀNG. 2.là do anh HÒNG NGAO TẠNG.đá vào bát cơm,hoặc ném đa' vào bát cơm của anh PHẠM HUY HOÀNG nên mới dẫn đến ntn.tôi còn nhớ.trong mục mua bán chó.mèo.anh HOÀNG NGAO TẠNG.có đăng1 toppic.thì anh PHẠM HUY HOÀNG cũng vào và có lời chê bôi và dè bỉu.thế là ntn hả anh?cho em xin câu trả lời:)):)):)):)):)):)):p:p:p:p:p:p:p:p:p3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O

phamhuyhoang

Active Member
không chỉ topic này ở bất kì topic khác mình chỉ thực hiện theo đúng nội quy của diễn đàn . còn mình không cần bán chó nên cũng không cần đá vào bát cơm hay ném đá ai cả . bạn nên xét lại những lời bạn nói.

V BULLIES

Member
Bạn KiênHD chắc mới vào 4r. Bạn nêt biết a PhạmHH từ trc đến giờ ko phải ng buôn chó hay bán chó rộng rãi, chỉ bán cho bạn bè thân thiết, đôi khi â ấy mạng đi tặng ae. Và bạn cứ thử hỏi ai đã từng tiếp xúc với a Hoàng xem a ấy có phải con ng như vậy ko. Mình chỉ nói những j có thật ko tin bạn có thể làm 1 topic để có những comment từ những ng trong 4r về a Hoàng.
No spam ở đây vì đây là topic của a Hoàng Ngao tạng

mèo còi

Em ko biết gì về chó cũng như các giống chó.
Nhưng em biết để mang 1 con ngao về việt nam và nuôi dưỡng ko dễ dàng gì. Cảm ơn anh đã có tâm huyết để đưa ngao tạng về việt nam
nhưng em cũng xin mạn phép nói cảm nhận của em thôi. Lúc em biết về ngao là do đọc quyển " chó ngao tây tạng"- em rất thích ngao tạng không chỉ về hình thể mà còn cả tính cách bảo vệ chủ nhân và những giai thoại về ngao trên đất tạng.
Nhưng nhìn hình ngao ở trại của anh em thấy hơi buồn.cảm giác chật chội ở chuồng trại và không gian nghỉ ngơi cho ngao ko có.
Em chỉ nghĩ dù là mục đích gì đi chăng nữa. Nhưng đã hâm mộ ngao và yêu ngao thì nuôi ít hay nhiều cũng nên để ngao có cuộc sống tốt nhất. Em hy vọng anh và mọi người cùng có đam mê với ngao tạng sẽ hợp tác để các ngao ở trại anh có 1 môi trường tốt hơn.
Chúc anh thành công.

trại anh Hoàng được đấy các bác, em nói 1 câu công bằng, em xuống rồi, tất nhiên là ở đây có con đẹp, con chưa đẹp, bởi vì nó còn tùy vào túi tiền của khách nữa, các bác muốn toàn chó đẹp thì có chẳng thiếu, nhưng nhập về giá cao quá thì đâu phải ai cũng mua được, nhận xét chung về trại, chó đẹp có, chó không đẹp cũng có, còn về anh Hoàng, chủ trại, các bác cứ xuống quảng ninh gặp anh ấy, kết ngay, từ khâu tiếp đón đến tư vấn, hết sức nồng nhiệt và chân thật, cái hay nhất ở ông chủ trại là cách tiếp đón có chào - có tiễn, có đầu - có cuối, mặc dù sau em cũng không mua cún ở chỗ anh Hoàng nhưng có gì gọi điện cần tư vấn thì thoải mái lắm, em nói chẳng phải nịnh hay quảng cáo đâu, xin hết

cheat, post nhầm, em nói về trại của anh Phạm Huy Hoàng, ko tìm thấy nút edit ở đâu rồi =...="

cũng muốn 1 em nhưng đắt quá:)|:)|:)|:)|:)| tầm 5,5 triệu là mình múc 1 em ngay \:D/\:D/8-}... hic.... ai có con giá đó ll với mình nhé 8-> 0977761666
hoặc yahoo. everydayiloveyou_ndh2005

HaLong_GSD

Vietpet sponsor
!!!!!

mỗi 1 người có 1 cách chơi và cách 1 để tự khẳng định mình.ở vp cũng vậy.anh HOÀNG NGAO TẠNG muốn giới thiệu với mọi người những chú thần khuyển mà anh ấy có,để mọi người đc chiêm ngưỡng.cớ sao mọi người ko ủng hộ mà còn ném đá vào bát cơm của anh ý.riêng cá nhân tôi có nhận xét thế này.những ai mà chê bai chủ topic.liệu người đó đã đc đi đến nơi mà dòng chó NT sinh ra như anh ấy chưa?đã bh nhìn thấy trại nuôi ngao tạng là ntn chưa?mà đã vội cất lời chê bôi:p:p:p:p:p:p
không hiểu ông này có biết cái gì không mà nói có cân tôi cho người đến dậy cho ông biết thế nào về tư cách của người khác không ???

Xin chào tất cả a e ,tôi cũng là 1 người đam mê nuôi chó to nhưng tôi thấy là với ngao tạng này thì tôi cũng xem nhiều rồi nhưng chưa thấy con nào mà tuân lệnh của chủ cả ,mà hỏi ai nuôi ngao cũng bảo là mua hàng trăm triệu 1 con ....!

Em ko biết gì về chó cũng như các giống chó.
Nhưng em biết để mang 1 con ngao về việt nam và nuôi dưỡng ko dễ dàng gì. Cảm ơn anh đã có tâm huyết để đưa ngao tạng về việt nam
nhưng em cũng xin mạn phép nói cảm nhận của em thôi. Lúc em biết về ngao là do đọc quyển " chó ngao tây tạng"- em rất thích ngao tạng không chỉ về hình thể mà còn cả tính cách bảo vệ chủ nhân và những giai thoại về ngao trên đất tạng.
Nhưng nhìn hình ngao ở trại của anh em thấy hơi buồn.cảm giác chật chội ở chuồng trại và không gian nghỉ ngơi cho ngao ko có.
Em chỉ nghĩ dù là mục đích gì đi chăng nữa. Nhưng đã hâm mộ ngao và yêu ngao thì nuôi ít hay nhiều cũng nên để ngao có cuộc sống tốt nhất. Em hy vọng anh và mọi người cùng có đam mê với ngao tạng sẽ hợp tác để các ngao ở trại anh có 1 môi trường tốt hơn.
Chúc anh thành công.
Cám ơn ý kiến nhận xét trân thành của anh chị em ,thực sự tôi đang làm 1 việc cực kì mạo hiểm ,nhưng đã đi được 6 phần rồi chẳng nhẽ quay đầu lại ,:).
nhưng hiện tại được nghe những lời nói tốt và những lời nhận xét trân thành như thế này cũng là 1 động lực để tôi đi tiếp con đường mạo hiểm này .Bây giờ tôi nhìn lại những hình ảnh ngao tạng ở trong những chuồng trại cũ của tôi ở Đông Triều trật hẹp và bẩn thật ngại .Nhưng hiện tại tôi đã chuyển trại chó về thị xã Quảng Yên và đã có 1 cơ sở khang trang hơn ,thoải mái hơn cho những chú ngao tạng yêu của tôi ,có cả phòng điều hòa vào mùa hè và sân chơi rộng lát gạch ,sân cát ,chuồng trên cao,chuồng gỗ cho chó đẻ,chuống sắt sàn nhựa...vv .Nếu có thời gian mời anh chị em về Quảng Yên thăm trại chó của tôi nhé ,và tôi hứa sẽ làm càng ngày càng tốt hơn ,chất lượng và hợp lý hơn để giống chó ngao tạng được phổ biến tại Việt Nam .

chohoangbn

Member
Bọn em ở Bắc ninh. Hôm nào có điều kiện cho bọn em thăm trại của anh nhé. Ngưỡng mộ lắm đấy. :-*