• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh ấn tượng khi đến thăm trại chó ngao tạng Phượng Hoàng

unname

Mình là 1 thành viên rất yêu thích ngao tạng ,nhưng chưa có điều kiện để sở hữu 1 em ,
Mình có nghe nói có anh Hoàngngaotang ở trại chó Phượng Hoàng chuyên về giống ngao tạng này ,có thể nói trại này là 1 trong những trại tiên phong chuyên về giống này ở VN.
Hôm nay trời mưa,mình đến thăm anh Hoàng ,may mà anh ấy vừa về trại sáng nay.
nhưng do trại bị mưa hắt nên mấy em ngao bình thường lông xù rất đẹp nay lại bết bết.
mời ace chiêm ngưỡng nhé

Ông chủ trại mới ngủ dậy nên có vẻ hơi mệt

Mình được tận mắt quan sát biểu tượng trại chó Phượng Hoàng,thật quả là hàng khủng có 1 không 2 ở VN.

Đây là những em ngao con 4-5 tháng tuổi của anh ấy ,rất nhiều lông đầu sư tử,đợt này anh Hoàng lấy tận Sơn Đông về mà.

anh ấy cũng có chó cái để năm nay cho chó đẻ,bố chó con dự tính sẽ là 1 con tên SảnTen màu vàng lửa,nhìn như 1 con sư tử ấy và cả con Phượng Hoàng nữa
Hê hê thế này thì cuối năm chó của anh Hoàng sẽ nổi tiếng cả nước và vừa đẹp vừa rẻ .Mình phải ring ngay 1 em về thôi.
mời ace vào coment nhé

HuyDN

Member
Cảm ơn về những hình ảnh này,nhưng phát biểu trại tiên phong thì nên xem lại.Đặc biệt ở Quảng Ninh mà không biết anh phamhuyhoang hay sao.

Ảnh cũng có tên trại và số điện thoại :D ko đọc kỹ em lại tưởng anh đang P cho trại

jenny_Q

Vietpet sponsor
trời ơi mình thật xin lỗi nhìn ngao tạng như thế này mình chán chẳng buồn nhìn nói thật mình thấy xấu quá

unname

trời ơi mình thật xin lỗi nhìn ngao tạng như thế này mình chán chẳng buồn nhìn nói thật mình thấy xấu quá
uhm .vi trời mưa nên lông lá ướt hết chứ chó nhìn bên ngoài khác hoàn toàn.mới cả cái máy ảnh 4.0 của mình chỉ chụp được thế thôi

unname

Cảm ơn về những hình ảnh này,nhưng phát biểu trại tiên phong thì nên xem lại.Đặc biệt ở Quảng Ninh mà không biết anh phamhuyhoang hay sao.
Bạn này nhận xét mà không nhìn kĩ nội dung gì cả ,mình nói đây là một trong những trại tiên phong,bạn phải chú ý từ :"một trong những "chứ...
anh phamhuyhoang cũng là trai tiên phong nhưng là trại chó tổng hợp rồi,nhưng đây là trại chuyên về ngao tạng thôi

rottweilord

Member
Vâng, trại của bạn đúng là tiên phong trong việc nhốt, à quên nhét những chú thần khuyển vào cái chuồng nuôi minpin thế kia.
Bạn có quyền tự hào hay khen ngợi, nhưng không nên phô trương lời văn quảng cáo như vậy. Anh em chăm nuôi các dòng chó, đặc biệt là dòng chó to thường có những cái đầu lạnh và những trái tim rất nóng đấy bạn nhé.
Chúc trại của bạn phát triển hơn nữa!>:D<

jenny_Q

Vietpet sponsor
uhm .vi trời mưa nên lông lá ướt hết chứ chó nhìn bên ngoài khác hoàn toàn.mới cả cái máy ảnh 4.0 của mình chỉ chụp được thế thôi
khí hậu của VN mình không phù hợp với giống ngao tạng này đâu bạn ơi với lại mình nhìn ngao tạng của VN mình nhập về thật sự mình chưa thấy con nào khủng có bộ bờm sư tử cả nhiều cái phải biết chấp nhận thực tế quá phũ phàng

jenny_Q

Vietpet sponsor
Vâng, trại của bạn đúng là tiên phong trong việc nhốt, à quên nhét những chú thần khuyển vào cái chuồng nuôi minpin thế kia.
Bạn có quyền tự hào hay khen ngợi, nhưng không nên phô trương lời văn quảng cáo như vậy. Anh em chăm nuôi các dòng chó, đặc biệt là dòng chó to thường có những cái đầu lạnh và những trái tim rất nóng đấy bạn nhé.
Chúc trại của bạn phát triển hơn nữa!>:D<
công nhận nuôi ngao tạng kiểu này chẳng khác gì nuôi gà công nghiệp nuôi thế này thì buồn lắm

unname

vấn đề là trong đám lộ cộ kia thì con nào là ngao tạng hả bạn?
:-/ah đám lộ cộ ấy toàn là chó đấy bạn ah...tôi nghĩ bác chưa bao giờ nhìn thấy ngao tạng nên không biết là phải.:))

unname

công nhận nuôi ngao tạng kiểu này chẳng khác gì nuôi gà công nghiệp nuôi thế này thì buồn lắm
Thì đã bảo là trời mưa mà ,nên phải nhốt chứ ,chứ bình thường cho nó chảy nhẩy trong khuôn viên sân vườn rộng chứ

Phi Anh

Member
mấy con chó này bán như thế nào ý nhỉ? nhà tôi mới nghỉ nghề mổ lợn giờ chuyển sang nghề cầy tơ 7 món, nếu bác có nhu cầu bán thì tôi cho xích lô đến chở cả đàn về, vì cũng sắp cuối tháng rồi nên cần nhiều đấy..;););)
Trong trại cũng được online cơ à cu em? =))=))=)):)):)):)):D:D:D=))=))=))=))=))=))=))

Con Lợn Lòi

Active Member
Ở VP mình có mấy tiền bối tìm hiểu về NT đến tận những đầu tơ kẽ tóc thì người ẩn cư, người sắp về với đất, đâm ra ace mình không hiểu hết nguyên bản của mấy em Ngao Tạng này.. Hic

socandsi

Member
người ta dựng được một trại chó như vậy là cực thành công rồi ta nên dộng viên cho người ta làm tốt hơn chứ ây các ông này thay nhau vào ném á các ông nghĩ ể có làm một trại Ngao Tạng đơn giản lắm à hay các ông cũng nghĩ nó như trại chó phốc tôi cũng i vài trại nuôi Ngao ở Trung Quốc rồi về cơ bản nó cũng chẳng to hơn như thế này nhiều lắm còn các ông thử nghĩ xem nếu những cm như thế này người ta cảm thấy nản người ta không làm nữa thì sao nếu thế muôn đời VN mình không được nuôi chó Ngao sinh sản tại VN mà chỉ nhập lại tai TQ mà thôi

yoko1910

Member
Không dám nhận xét về chó nhưng đây chính là môi trường lý tưởng để người đời biết tới ngao tạng với danh hiệu : Thần Khuyền Siêu Bẩn =.=

yoko1910

Member
Định sửa bài viết tiếp nhưng không sửa được nên đành gửi comment:
Về chó thì do ảnh không rõ nên mình không dám ý kiến nhưng cũng phải rất khâm phục chủ trại đã kì công xây dựng lên 1 khu nuôi ngao tạng thế này.
Nhưng thiết nghĩ nếu đã có đủ tiền nhập chó ( mà theo chủ trại bảo là chó giống, rồi con của 1 con nào nào đó đứng top 10 TQ, và là con số 1 Việt Nam) thì nên chi tiền đầu tư cơ sở vật chất, chuồng trại, sân chơi, khu tập luyện, vệ sinh.
Em nói thật với người nuôi chó như em xây cái chuồng không phải là để nhốt không nó còn là ngôi nhà của con chó tránh mưa tránh gió thế mà bác để các em nó ướt tèm nhen thế kia thì :-s.

V BULLIES

Member
vấn đề là trong đám lộ cộ kia thì con nào là ngao tạng hả bạn?
Mắt bạn có vấn đề hay bạn cố tình nói đểu ng ta?
có ng đi tiên phong mở trại ra để phục vụ đam mê của ae là ok lắm. Ko khen thì đừng có bình luận linh tinh, hãy góp ý cho ng ta như bạn yoko ấy. Hãy góp ý để cùng tiến bộ . Chứ đừng cái kiểu ghen ăn tức ở. Chắc j nhà các bạn đã có 1 con ngao tạng thế kia.
Mình thây có bạn bảo Ở VN mình chưa có con nào có bơm sư tử, thì bạn còn phải đi nhiều. Hiện tại trại a PhạmHoang có 1 e rất đẹp, chỉ cần make up lại trc khi Show thì chẳng kém cạnh j so với NT của TQ đâu. Bạn lên nhớ rằng toàn bộ những con chó của TQ khi lên ảnh đều đc bôi keo tạo bờm make up toàn diện.
Thật ra e cũng ko phải chuyên về NT, e chỉ thích ngắm tụi nó thôi nhưng mà các đồng chí BL ghê quá

zMrKen

Em thấy các bạn đã quá lời rồi đó.Hì thiết nghĩ đây cũng là 1 thú chơi,1 tình yêu niềm đam mê của 1 con người.Có người này người khác.Mỗi người có 1 cách nuôi,điều kiện riêng và có 1 mục đích riêng về điều đó.Các bác nói người ta phải xây cái này xây cái khác,rồi làm thế này không được thế kia không song.Có ai đặt dấu hỏi cho chính bản thân mình chưa?8-> Đây là chia sẽ góp ý hay là lòng đố kỵ của các bác vây(!?) :).
Chúc trại chó của bác ngày càng phát triển.Chúc các bác ngày mới an lành.